เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:26:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกหมายจับแล้วครับ  (อ่าน 11940 ครั้ง)
พัทธ์--รักในหลวง--
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 12:41:33 PM »

อยู่ที่ไหน   ก็หนีกฎเเห่งกรรมไม่พ้น.......ช้าหรือเร็วเท่านั้น
POU CH
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 12:42:45 PM »

และแล้วก็เป็นไปตามคาด Grin Grin Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 12:45:58 PM »

ต้องรอฟังการแถลงข่าว ต่อกรณีนี้ ของ สถาบันศาลยุติธรรม หรือสำนักงานอัยการสูงสุด ที่เป็นทนายความของแผ่นดิน .. กันครับ.

ล้างหูรอแล้วครับพี่  ว่าแต่คืนนี้ไปเป่าครับ

วันนี้ ยังไม่ได้เตรียมตัว .. แต่จะเป็นวันไหน จะต่อสายไปบอกก่อนครับ .คุณ chew .  Wink

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 02:02:55 PM »

หึ หึ  หึ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2008, 02:06:10 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 02:16:06 PM »

ก็อย่างว่านั่นแหล่ะครับ ซ่าส์มามาก  สร้างภาพมามาก ฯลฯ  Lips Sealed  กับแค่ไม่ได้อยู่ในประเทศไทย ยังน้อยไป  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2008, 02:21:57 PM โดย kon tung kru 91 » บันทึกการเข้า
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 02:27:01 PM »

ทำไมไปกันหมด น่าจะเหลือลูกสาวคนกลางไว้ให้ผมดูแล

อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 02:32:54 PM »

เจ้าตัวคงรู้แล้วสิว่า
เงินซื้อไม่ได้ไปซะทุกอย่าง

สบายดี.........
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 03:22:41 PM »

..ไปแล้ว..ครั้งนี้คง..นาน........ Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 03:27:44 PM »

เฮ้อ..ไม่รวยเท่าเค้า แต่ยังกินอาหารไทยในเมืองไทยได้ยู้...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 03:33:05 PM »

ทำไมไปกันหมด น่าจะเหลือลูกสาวคนกลางไว้ให้ผมดูแล

อิอิอิ
แล้วนักร้องคนสวยจะทำยังไง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 03:46:25 PM »

'ทักษิณ' เปิดแถลงการณ์จากลอนดอน อัดศาลไม่เป็นกลาง-ชีวิตไม่ปลอดภัย ขออยู่ที่อังกฤษ
แต่ระบุหากมีวาสนาขอกลับมาตายในแผ่นดินไทย   

พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ได้เขยนแถลงการณ์ด้วยลายมือตัว
เอง ชี้แจงจากกรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ ผ่านทางสถานีโทรทัศน์ NBT ของไทย กรณีที่ยังไม่
เดินทางกลับไทยเพื่อรายงานตัวต่อศาลฏีกาแผนกคดีอาญานักการเมือง ในวันนี้ ว่า
                     'ก่อนอื่น กระผมต้องกราบขอประทานอภัยต่อคณะผู้พิพากษาที่ดินรัชดาฯ รวมถึงพี่
น้องประชาชนผู้สนับสนุนผมทุกท่านที่ผมและภรรยาได้เดินทางไปยังประเทศอังกฤษซึ่งเป็น
ประเทศที่ยึดหลักการประชาธิปไตยเหนือสิ่งอื่นใดและไม่ได้ไปรายงานตัวต่อศาลฎีกาแผนกคดี
อาญาของผู้ดำรงตำแหน่งทางการเมือง   สิ่งที่เกิดขึ้นกับผมและครอบครัว พร้อมกับบุคคลผู้ใกล้
ชิดเป็นผลพวงต่อเนื่องมาจากความต้องการขจัดผมออกจากการเมืองด้วยความพยายามลอบ
สังหาร นอกจากนี้ ยังตตามมาด้วยการปฏิวัติรัฐประหาร แต่งตั้งคณะบุคคลที่เป็นปฏิปักษ์มา
ดำเนินคดีเฉพาะตัวผมและครอบครัว ร่างรัฐธรรมนูญที่สืบทอดอำนาจเผด็จการ แต่งตั้งบุคคลที่
สนับสนุนการปฏิวัติรัฐประหาร ทั้งทางตรงและทางอ้อมเข้าไปเป็นกรรมการในองค์กรต่างๆ เพื่อ
ดำเนินการกับผม
                       เมื่อมีการเลือกตั้งในวันที่ 23 ธันวาคม 2550 ประชาชนส่วนใหญ่ยังคงเลือก
พรรคพลังประชาชน ที่ผู้สมัครส่วนมากมาจากพรรคไทยรักไทยเดิม ให้กลับคืนมาทำหน้าที่แทน
ของพวกเขา ผมคิดว่าเหตุการณ์คงจะดีขึ้น ผมคงมีโอกาสได้กลับไปพิสูจน์ความบริสุทธิ์ และได้
รับความเป็นธรรม จึงได้เดินทางกลับมาประเทศไทยเมื่อวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2551 แต่
เหตุการณ์กลับยิ่งเลวร้ายลง เพราะสิ่งที่เกิดขึ้นกับตัวผมและครอบครัวเป็นเสมือนผลไม้ ที่เกิด
จากต้นไม้ที่เป็นพิษ ผลของมันก็ย่อมเป็นพิษตามไปด้วยนั่นก็คือยังคงมีการสืบทอดระบอบเผด็จ
การในการจัดการการเมืองไทยในระบอบประชาธิปไตย ตามมาด้วยการแทรกแซงกระบวนการ
ยุติธรรม โดยเอาผลลัพธ์ที่อยากจะได้เป็นตัวตั้งเพื่อจัดการกับผมและครอบครัว ซึ่งบุคคลกลุ่มนี้
ถือว่าเป็นศัตรูทางการเมืองโดยไม่คำนึงถึงระบบกฎหมาย ระบบข้อเท็จจริงและการสอบสวน
ดำเนินคดีตามหลักนิติธรรมสากลไม่ว่าจะเป็นกฎหมายว่าด้วยพยานหลักฐาน การบังคับใช้
กฎหมายที่เป็นผลย้อนหลังไม่ยอมใช้หลักนิติธรรม และหลักนิติรัฐผมและครอบครัวได้ถูกดำเนิน
การอย่างไม่เป็นธรรมเช่นนี้อย่างต่อเนื่อง
                       การแทรกแซงกระบวนการยุติธรรม และการใช้ระบบ 2 มาตรฐานที่เห็นได้อย่าง
ชัดเจน ทำให้ผมและครอบครัว พร้อมด้วยผู้ที่เกี่ยวข้อง ไม่ได้รับความเป็นธรรม แต่ยังเทียบไม่ได้
กับการที่ระบบยุติธรรมของประเทศ และองค์กรที่เกี่ยวข้องที่มีเกียรติ มีความน่าเชื่อถือ สั่งสมมา
เป็นเวลานานต้องเสื่อมลงเพราะถูกนำมาใช้ทางการเมืองจนขาดความเป็นกลาง
ซึ่งเป็นผลเสียหายต่อประเทศอย่างใหญ่หลวง
                      นอกจากนี้ ผมได้รับข่าวสารตลอดว่าชีวิตของกระผมไม่ปลอดภัยในการเดินทางไป
ไหนมาไหน จึงต้องใช้รถกันกระสุน นี่คือผลที่ได้รับจากการเข้ามาทำงานรับใช้ประเทศ ราช
บัลลังก์ และประชาชนด้วยความทุ่มเททำงานอย่างหนักมาตลอด เกือบ 6 ปีที่ทำหน้าที่นายก
รัฐมนตรี ผมจึงต้องขออภัยอีกครั้งหนึ่ง ที่ต้องตัดสินใจมาอยู่ที่ประเทศอังกฤษและขอยืนยันว่า
                    ข้อที่ 1 ผมและครอบครัว มีความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์และราชวงศ์
ทุกพระองค์ อย่างหาที่สุดมิได้ แม้ว่าจะมีผู้จงใจใส่ร้ายมาโดยตลอด
                    ข้อที่ 2 ถึงแม้ผมไม่ใช่คนดีสมบูรณ์แบบ แต่ผมขอยืนยันว่าผมไม่ได้เลวอย่างที่
ถูกกล่าวหา เมื่อถึงเวลาที่เหมาะสม ผมจะแถลงความจริงในทุกท่านทราบ วันนี้ยังไม่ใช่วันของ
ผม ขอให้ผู้สนับสนุนอดทนอีกนิดหนึ่งครับ
                     ข้อที่ 3 หากผมยังมีวาสนา ผมจะขอกลับมาตายบนผืนแผ่นดินไทย เฉกเช่นคน
ไทยทุกๆ คน' 

ด้วยความเคารพรัก
                     พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร           

ที่มา อีไฟแนนซ์ไทย     วันที่   11/08/08   เวลา   12:19:01
ระวังกันไว้อีกนิดครับ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 03:52:11 PM »

ปล่อยเสือเข้าป่าระวังจะ........

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 03:57:41 PM »

ออกหมายจับแล้ว.... ปรับเงินประกัน 13 ล้านด้วย... ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 04:00:58 PM »

น่าจะส่ง"ใคร"สักคนตามไปที่นู้น.....เอาของขวัญจากคนไทยไปฝาก...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 04:10:22 PM »

คนยังไม่ตาย เรื่องยังไม่จบง่ายๆ หรอกครับ

หนทางที่คนๆ นี้จะสร้างความปั่นป่วนให้แก่ประเทศยังมีอีกหลายทาง

นอกจากนี้ ระวังการเป็นข่าวหนึ่งเพื่อกลบเกลื่อนซ่อนเร้นอีกหลายข่าว เผลอเป็นเสียท่าแน่ๆ ครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์