เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:29:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกหมายจับแล้วครับ  (อ่าน 11916 ครั้ง)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 07:35:57 PM »

คนที่ย่ำยีประเทศชาติ และประชาชน ผลสุดท้ายผมว่าคงตายโดยไม่มีแผ่นดิน ที่ชื่อว่าประเทศไทย กลบหน้าครับ
MP 436
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 07:46:31 PM »

ไปไม่กลับ หลับไม่ตื่น ก็ยิ่งดีครับ . เสียดายที่ไม่ต่อสู้คดีเพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจให้จบสิ้นเสียก่อน
อย่างนี้เขาเรียกว่า ไม่แน่จริง . ถ้าแน่จริงก็อย่าหนีสิ.
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 08:51:55 PM »

คิดแบบเดียวกับ หลวงรินฯ ครับ  คำยืนยัน ข้อ ๒ ถือเป็นการแสดง ความอาฆาตมาตร้ายไม่น่าไว้วางใจ เสนอให้ พันธมิตร ตั้งพรรคการเมืองครับ    ในอดีตคนดีๆอย่างท่าน ปรีดีฯ   ท่าน ป๋วยฯ ยังไม่มี่โอกาศกลับมาตายบ้านเลย    ขออย่าให้มันได้กลับมาเปื้อนแผ่นดินไทย 
    พวกลิ่วล้อนี่ต้องตรวจสอบให้หมดครับ ให้มันรับกรรมที่ก่อไว้  อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 10:22:12 PM »

คิดแบบเดียวกับ หลวงรินฯ ครับ  คำยืนยัน ข้อ ๒ ถือเป็นการแสดง ความอาฆาตมาตร้ายไม่น่าไว้วางใจ เสนอให้ พันธมิตร ตั้งพรรคการเมืองครับ    ในอดีตคนดีๆอย่างท่าน ปรีดีฯ   ท่าน ป๋วยฯ ยังไม่มี่โอกาศกลับมาตายบ้านเลย    ขออย่าให้มันได้กลับมาเปื้อนแผ่นดินไทย 
    พวกลิ่วล้อนี่ต้องตรวจสอบให้หมดครับ ให้มันรับกรรมที่ก่อไว้  อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

ผมไม่เห็นด้วนนะที่ว่าจะให้พันธมิตร ตั้งพรรคการเมือง เด๋วเขาจะมองว่า เราล้มรัฐบาล เพราะอยากเป็นเอง
อยากให้พันธมิตร เป็นแบบนี้แหละ เป็นองกรค์ กลุ่มคน หรือจะเรียกอะไรก็ได้     ที่มีหน้าที่ตรวจสอบรัฐบาล โดยประชาชน

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 10:57:27 PM »

ต้องตัดสินให้ ลูกสาวคนกลาง มาอยู่กับผม ส่วนนักร้องแสนสวย ก็ให้ผมดูแลอีกคน

ที่เหลือจะทำอะไรก็ทำไป อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 11:00:58 PM »

ผมนึกถึงตอนที่เขาพูดในที่ประชุม ช่วงเดือน เม.ย.46 ..................ช่วงหนึ่ง(เท่าที่จำได้)กล่าวว่า

ต่อไปนี้ ให้มีปืนได้สั้น 1 ยาว 1 เท่านั้น ............... และจะต้องมีการตรวจสอบอย่างเข้มงวด............. อาวุธปืนพวกปืนเล็กยาวและไรเฟิลจะไม่อนุญาตให้มี.............

เราจะจัดระเบียบการครอบครองอาวุธปืนของประชาชน ............... ต่อไปจะไม่อนุญาตให้ครอบครอง ............. เพื่อลดคดีอาชญากรรม..........

ร้านปืนทั้งหลาย เตรียมหาอาชีพใหม่ได้ .............ต่อไปจะไม่มีการค้าขายอาวุธปืนอีก

ผมจำได้ว่าใส่สูทยืนพูดบนโพเดี้ยม ..............จากนั้น มท.1 ก็ออกคำสั่งอัปยศ พร้อมนโยบายยึดปืนจากประชาชนเป็นแผนภายใน 5 ปี.................

แล้วตอนนี้เป็นไง................

ร้านปืนขายเหมือนเดิม(แพงขึ้นต่างหาก).................แต่คนพูด ไม่มีแผ่นดินจะอยู่

คนที่คิดกดขี่ประชาชนผู้บริสุทธิ์ .............. ชะตากรรมไม่หนีกันเท่าไหร่หรอกครับ

คนที่ทำแต่ประโยชน์ส่วนตัวกับพวกพ้องโกงชาติไม่ควรอยู่
คิดถึงเรื่องนี้ทีไร ผมอดไม่ได้ ใครจะเชื่อหรือไม่ ก็ลูกของเขาแหละ ผมเห็นซื้อ ไรเฟิ่ล พร้อมกับ อดีตสส ลูกคนขายกาแฟ  ก....
ผมยังจำได้  ขอแบบพิธีพิเศษด้วย  ที่รู้เพราะขอพร้อมผม

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 11:32:23 PM »

ต้องตัดสินให้ ลูกสาวคนกลาง มาอยู่กับผม ส่วนนักร้องแสนสวย ก็ให้ผมดูแลอีกคน

ไหว้สำหรับผมแล้ว...คงไม่ไหวครับ....ดูท่าแล้ว... ดำนาไม่เป็น   เกี่ยวข้าวไม่ได้ ขุดมันก็คงไม่ไหว....แค่นี้ก็ยังพอทน...ผมเลิกงานถึงบ้าน จะเจียวไข่ให้กินได้หรือเปล่าก็ไม่รู้... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 12:12:10 AM »

ทำไมไปกันหมด น่าจะเหลือลูกสาวคนกลางไว้ให้ผมดูแล

อิอิอิ

อย่าลามปามครอบครัวเขา ไม่ดี ลูกผู้ชายไม่พึงกระทำ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 12:38:46 AM »

ทำไมไปกันหมด น่าจะเหลือลูกสาวคนกลางไว้ให้ผมดูแล

อิอิอิ

อย่าลามปามครอบครัวเขา ไม่ดี ลูกผู้ชายไม่พึงกระทำ

ไหว้สำหรับผมแล้ว...คงไม่ไหวครับ....ดูท่าแล้ว... ดำนาไม่เป็น   เกี่ยวข้าวไม่ได้ ขุดมันก็คงไม่ไหว....แค่นี้ก็ยังพอทน...ผมเลิกงานถึงบ้าน จะเจียวไข่ให้กินได้หรือเปล่าก็ไม่รู้... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้หากโพสของผม  ที่มาจากใจ โพสนี้....ไม่เหมาะไม่ควร ...ก็ขอโทษด้วยครับ ไหว้

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 12:59:06 AM »

ขออภัยด้วยครับ โพสไปไม่ได้คิดหน้าหลัง จะระวังและคิดให้มากกว่านี้ครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Soraphong-รักในหลวง
คุณภาพเยาวชน คือเครื่องยืนยัน ศักยภาพของประเทศ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

อย่าเนรคุณแผ่นดิน

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 01:20:26 AM »

ยังอยากเห็นเขายืนสู้บนศาลยุติธรรม  ที่พิพากษาในสิ่งที่เขาทำ

เชิดหน้ารับอย่างลูกผู้ชาย  แล้วเดินลงมาให้ประวัติศาสตร์บันทึกว่า

อดีตนายกคนนี้ทำอะไร ยังไง  และเขียนให้ลูกหลานเราได้อ่านสืบไป

จะได้ไม่ทำผิดๆ  คิดเข้าข้างตัวเองไปวันๆ

แต่หนีนี่.....หมดครับศักดิ์ศรีที่มีอยู่ บู่

กูมีกูหมดอันใดกูหาใหม่กูได้  กูจนกูแก้กูเอง  กูจักก่อเกียรติกูให้กึกก้องเกรียงไกรก่อนตาย
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 02:18:19 AM »

ผมนึกถึงตอนที่เขาพูดในที่ประชุม ช่วงเดือน เม.ย.46 ..................ช่วงหนึ่ง(เท่าที่จำได้)กล่าวว่า

ต่อไปนี้ ให้มีปืนได้สั้น 1 ยาว 1 เท่านั้น ............... และจะต้องมีการตรวจสอบอย่างเข้มงวด............. อาวุธปืนพวกปืนเล็กยาวและไรเฟิลจะไม่อนุญาตให้มี.............

เราจะจัดระเบียบการครอบครองอาวุธปืนของประชาชน ............... ต่อไปจะไม่อนุญาตให้ครอบครอง ............. เพื่อลดคดีอาชญากรรม..........

ร้านปืนทั้งหลาย เตรียมหาอาชีพใหม่ได้ .............ต่อไปจะไม่มีการค้าขายอาวุธปืนอีก

ผมจำได้ว่าใส่สูทยืนพูดบนโพเดี้ยม ..............จากนั้น มท.1 ก็ออกคำสั่งอัปยศ พร้อมนโยบายยึดปืนจากประชาชนเป็นแผนภายใน 5 ปี.................

แล้วตอนนี้เป็นไง................

ร้านปืนขายเหมือนเดิม(แพงขึ้นต่างหาก).................แต่คนพูด ไม่มีแผ่นดินจะอยู่

คนที่คิดกดขี่ประชาชนผู้บริสุทธิ์ .............. ชะตากรรมไม่หนีกันเท่าไหร่หรอกครับ

ตอนนั้นผมกับเพื่อนก็บ่นกันน่าดูครับ  สงสัยจะกลัวภัยมาถึงตัว
ทำเป็นเอาอาชญากรรมมาอ้าง

ตอนนี้ผมว่ายิ่งน่าเป็นห่วงครับ ไปอย่างงี้ดูแลติดตามลำบากไม่รู้จะทำอะไรอีก
ยิ่งอันตรายเข้าไปใหญ่ เรื่องแบบนี้ต้องจัดการให้เด็ดขาดครับ เพื่อความสงบสุขของประเทศ
ยิ่งปล่อยไว้นานวันยิ่งมีคนถูกซื้อมากขึ้นเท่านั้น   ถ้ายังหายใจได้ประเทศนี้ไมม่เข้าที่ง่ายๆหรอกครับ

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 02:25:16 AM »

ไหว้สำหรับผมแล้ว...คงไม่ไหวครับ....ดูท่าแล้ว... ดำนาไม่เป็น   เกี่ยวข้าวไม่ได้ ขุดมันก็คงไม่ไหว....แค่นี้ก็ยังพอทน...ผมเลิกงานถึงบ้าน จะเจียวไข่ให้กินได้หรือเปล่าก็ไม่รู้... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นึกถึงตัวเองอีกคนเลยพี่เป้า   อ๋อย

อิอิอิ

เยี่ยม

ขออภัยด้วยครับ โพสไปไม่ได้คิดหน้าหลัง จะระวังและคิดให้มากกว่านี้ครับ

เยี่ยม   เยี่ยม
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 07:06:32 AM »

นี่แหล่ะการพิสูจน์  ความเป็นลูกผู้ชายของคนสองคนที่ห้ำหั่นกันมานานปี  อีกคนหนึ่งพร้อมที่จะยอมรับชะตากรรมทุกอย่างที่ตัวเองได้กระทำยืนหยัดสู้ทุกสิ่งที่ถาโถมเข้าใส่   แต่อีกคนหนึ่งพร้อมที่จะหนีทันทีที่ตัวเองเสียเปรียบโดยไม่คำนึงถึงศักดิ์ศรี  เป็นความโชคดีเป็นอย่างมากที่คนๆนี้ลาออกจากการเป็นตำรวจ  เพราะคงจะทิ้งให้ลูกน้องตายเป็นเบือเพื่อให้ตัวเองรอด
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 08:00:28 AM »

Cool...สู้จากนอกประเทศ...อันตรายนะครับ....กลายเป็น...มือที่มองไม่เห็น...อีกมือครับ... Cool

...ท่านทักษิณ...น่าจะปล่อยวาง...นึกเสียว่าหมดยุคแล้ว...

...คนดี ๆ ...มีความสามารถ...ยังมีอีก....

...แล้วรัฐบาลที่ผมเชื่อว่า...เป็น..นอมินี...น่าจะหยุดได้แล้ว...

...กลับบ้านเถอะ...สมัคร.... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์