เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:18:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "วันแม่ปีนี้...คุณอยู่ที่ไหนกัน??"  (อ่าน 3839 ครั้ง)
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 02:02:45 PM »

อยู่กับแม่ทุกวันแหละจ๊ะ ทำข้าวกินกับแม่ทุกวันจ๊ะ

เมื่อวานไปจ่ายตลาดหากับข้าวไปกินกับแม่เหมือนเช่นทุกเย็น 

ในตลาดมีแต่ร้านขายดอกมะลิ จะซื้อดอกมะลิให้แม่ก็ไม่กล้าให้อีกอายจ๊ะ ให้ไปก็ไม่รู้จะบอกยังไง

ช่างใจระหว่างดอกมะลิ 40 บาท กับแกงส้มชะอมทอดใส่ผักกระเฉด 40 บาทเอาอะไรดี

สุดท้ายเอาแกงส้มดีกว่า กินได้ด้วยทั้งแม่ทั้งลูก
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 07:04:17 PM »

..ไปหาแม่คุณที่ อ.เทิง เชียงราย..ไกลกันสุดขอบฟ้าเขาเขียว เสมือนอยู่หอแห่งเดียวร่วมห้อง.. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2008, 07:09:19 PM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
NISA-SA
Jr. Member
**

คะแนน 7

NISA-SA

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 10:07:58 PM »

วันแม่ปีนี้ มาอบรมที่กทม.ค่ะ ครึ่งเดือนเลย แต่โชคดีที่แม่มาส่งด้วย เลยได้ ไหว้แม่ก่อนมา อบรม ตอนนี้คิดถึงคุณแม่มากที่สุดเลยยยย  บู่
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 11:24:06 PM »

อยู่กับแม่ทุกวันแหละจ๊ะ ทำข้าวกินกับแม่ทุกวันจ๊ะ

เมื่อวานไปจ่ายตลาดหากับข้าวไปกินกับแม่เหมือนเช่นทุกเย็น 

ในตลาดมีแต่ร้านขายดอกมะลิ จะซื้อดอกมะลิให้แม่ก็ไม่กล้าให้อีกอายจ๊ะ ให้ไปก็ไม่รู้จะบอกยังไง

ช่างใจระหว่างดอกมะลิ 40 บาท กับแกงส้มชะอมทอดใส่ผักกระเฉด 40 บาทเอาอะไรดี

สุดท้ายเอาแกงส้มดีกว่า กินได้ด้วยทั้งแม่ทั้งลูก

น่าจะซื้อแกงส้มชะอมทอดใส่ดอกมะลิ...

2 อิน 1...คิก คิก
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 12:45:38 AM »

เมื่อวันที่ 12 สิงหาคมหน่อยอยู่ที่ทำงานตั้งแต่เช้าจนถึงเที่ยงคืน

เมื่อวาน(วันที่ 13 )กลับบ้านไปอยู่กับแม่ค่ะ

แต่จริงๆแล้วก็อยู่กับแม่ทุกวัน รักแม่ทุกวันอยู่ดี

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 10:35:56 AM »

วันแม่ปีนี้... ผมโดนเขตฯ ส่งไปอบรมครับ... แถมอบรมที่จังหวัด... ทั้งๆ ที่คนเข้าอบรมก็มีแต่ครูจากอำเภอแถวๆ บ้านผมทั้งนั้น... คนเดินทางใกล้สุดก็เกือบห้าสิบ ก.ม. ในขณะที่คนเดินทางไกลสุดก็เกือบร้อยห้าสิบ ก.ม.

...ไม่รู้ว่าคนกำหนดวัน เวลา สถานที่เขาเป็นใคร... ผมเองก็ได้แต่ถามไปว่า... "คนจัดน่ะ เขามีแม่รึเปล่า" แค่นั้นแหละครับ...

...กลับบ้านมา.. ได้ไหว้แม่ตอนค่ำ... ก่อนจะหลับไปด้วยความเหนื่อนอ่อน... ซึ่งถึงไม่ได้ไหว้ผมก็ว่าไม่เป็นไร... เพราะผมทำตัวเป็นคนดีให้แม่เห็นทุกวันครับ...
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 10:39:20 AM »

พาแม่ไปเที่ยวเรียบร้อยแล้วครับ......  Grin
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 11:57:47 AM »

..อยู่ที่บ้านครับ  ตอนเย็นก็พาแม่ไปทานข้าว  จริง ๆ แล้วก็อยู่กับแม่เจอแม่ทุกวันแหละครับ.. Grin

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 02:59:46 PM »

กลับไปหาแม่ที่บ้าน อ.ทุ่งสง ตั้งแต่คืนวันที่ 11/8/2551  ครับพร้อมกับน้าๆ (น้องของแม่) ที่มากันจากหลายจังหวัด เช้า 12/8/2551 ใหว้แม่และทำบุญใหว้กระดูกของแม่เฒ่า(แม่ของแม่) พร้อมกับน้าๆที่บ้านโดยการนิมน พระมา 9 องค์ มาทำบุญที่บ้านแม่ อิ่มบุญกันทั้วหน้าครับ เป็นการรวมญาติ ก่อนจะรวมญาติพี่น้องทำบุญครั้งใหญ่อีกครั้งหนึ่งคือ "เดือนสิบ" ครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 12:33:25 AM »

ปีนี้เป็นปีแรกที่แม่ไม่ได้อยู่ด้วยแล้วครับ
แต่ก็นัดทานข้าวกับพี่น้อง ระลึกถึงแม่
แต่ก็ยังเชื่อว่าแม่ยังเฝ้าดูเราอยู่   เลยพยายามเป็นคนดีให้แม่เห็นทุกวันครับ Cheesy

ท่านไหนที่ไม่กล้า ก็อย่าคอยจนถึงวันที่ต้องเสียใจว่าไม่ได้ทำตอนที่ยังเห็นท่านอยู่นะครับ Grin

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 12:45:13 AM »

ป๋ากับแม่ไม่อยู่แล้วอ่ะค่ะ วันแม่ก็ไม่รู้จะทำตัวยังไง วันพ่อก็ไม่รู้จะทำตัวยังไง  เศร้า

มีเรื่องเล่าให้ฟังค่ะ...แม่โอเพิ่งเสียเมื่อเดือนกค.ปีที่แล้ว...โดยไม่มีลางบอกเหตุอะไรเลย แต่โอซื้อการ์ดวันแม่ให้...ล่วงหน้ามากๆ...เสียดายไม่มีโอกาสให้...อยากจะบอกว่า...รักแม่ค่ะ เศร้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 12:57:40 AM »

แม่ของผมท่านพึ่งจะไปอยู่กับพระเจ้าเมื่อเดือนมกราปีนี้เองครับ
หลังจากป่วยด้วยโรคมะเร็งมา1ปี

เอาไว้ปีหน้าผมจะชวนคุณโอมาทานข้าวด้วยดีมั้ยครับ
จะได้ไม่เหงา Cheesy

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 01:06:55 AM »

อ่า

เข้ามาดู และขอแสดงความเสียใจกับทั้งน้า fink และ น้า ozero ด้วยนะครับ เชื่อว่าท่านต้องรับรู้ได้แน่ครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 01:17:24 AM »

วันแม่ปีนี้ นอนเป็นลูกแหง่ข้างๆตักแม่ครับ
รักแม่ครับ   

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 01:56:35 PM »

แม่ของผมท่านพึ่งจะไปอยู่กับพระเจ้าเมื่อเดือนมกราปีนี้เองครับ
หลังจากป่วยด้วยโรคมะเร็งมา1ปี

เอาไว้ปีหน้าผมจะชวนคุณโอมาทานข้าวด้วยดีมั้ยครับ
จะได้ไม่เหงา Cheesy

เสียใจด้วยค่ะคุณfink

ปีหน้า ปีไหน วันไหน เวลาไหน หากเรื่องกิน...ได้ทันทีค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์