เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:26:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "วันแม่ปีนี้...คุณอยู่ที่ไหนกัน??"  (อ่าน 3853 ครั้ง)
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 12:29:06 PM »

วันแม่ปีนี้ถ้าคุณ...
อยู่บ้านตัวเอง... ก็อย่าลืมไหว้แม่ตัวเองนะ ถ้าไม่ไหว้ก็เข้าไปกอดแม่บ้าง ถ้าแสดงออกไม่เป็น ก็ไม่ต้องทำไรเลย ไม่ต้องมีพวงมาลัยหรือของขวัญอะไรหรอก แค่มีคุณอยู่ที่บ้าน แม่คุณก็มีความสุขมากแล้ว

อยู่บ้านแฟน... ก็อย่าลืมไหว้แม่แฟน แล้วรีบกลับไปไหว้แม่ของคุณด้วย ขนาดแม่แฟนคุณยังทำได้ แล้วแม่ของคุณเองล่ะ จะทำไม่ได้เชียวหรอ ถ้าแสดงออกไม่เป็น ก็อย่างที่บอกไปตอนแรก ขอแค่ให้คุณรีบกลับบ้านไปหาแม่ แค่มีคุณอยู่ที่บ้าน แม่คุณก็มีความสุขมากแล้ว

อยู่บ้านเพื่อน... ก็อย่าลืมไหว้แม่เพื่อนของคุณ แล้วรีบกลับไปไหว้แม่ของคุณด้วย ลองคิดดูสิ บางทีเพื่อนของคุณอาจจะอยากที่จะอยู่กับแม่ของเค้าแบบภายในครอบครัว ไม่มีคนอื่น หรือ เพื่อนรักอย่างคุณอยู่ด้วยก็ได้ แม่ของคุณก็คงเหมือนกัน แต่ถ้าเพื่อนคุณมาอยู่ที่บ้านคุณ แล้วมันไม่กลับไปหาแม่มัน ก็ปล่อยมันเหอะ ขอแค่ให้คุณรีบกลับบ้านไปหาแม่  ขอแค่คุณอยู่ที่บ้านคุณเอง แม่คุณก็มีความสุขมากแล้ว

อยู่สถานที่เที่ยว... อาจจะเป็นต่างจังหวัด คุณน่าจะพาแม่คุณไปด้วยนะ เพราะอย่างน้อย ๆ คนที่ทำงานแล้วคงหาวันหยุดได้ยาก อย่างน้อยนี่คือวันหยุดที่เราควรให้ความสำคัญ เพราะมันไม่ใช่แค่วันหยุดประจำสัปดาห์ แต่มันคือวันแม่แห่งชาติ เชียวนะ อย่าลืมที่จะพาแม่ของคุณไปด้วยนะ

อยู่บ้านคนเดียว... โดยที่ไม่มีแม่แล้ว ก็ขอให้คิดว่า แม่ยังอยู่ใกล้ ๆ คุณเสมอ แม่ยังอยู่ในใจของคุณ แต่สำหรับบางคนที่ยังมีแม่อยู่ แต่ไม่สามารถกลับไปอยู่ใกล้ ๆ ได้ ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใด ๆ ก็ตาม คุณยังมีโทรศัพท์นะ โทร.หาท่านหน่อยก็ดีนะ ว่ามั้ย หรือ จะส่งเป็นจดหมาย เป็นโปสการ์ด หรือ เป็นอะไรก็ได้ตามแต่คุณจะคิดและสร้างสรรค์ แม่คุณคงดีใจไม่น้อยเลยล่ะ

**แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็อย่าลืม พ่อด้วยล่ะ เดี๋ยวท่านจะน้อยใจ แล้วสำหรับบางคนที่มีแม่มากกว่าหนึ่ง ก็อย่าลืมทุกแม่ของคุณเลยนะ เพราะอย่างน้อย ๆ เค้าก็มีสรรพนามคำนำหน้าว่า แม่ เหมือนกัน**

สุขสันต์วันแม่ทุกคนนะคะ  Cheesy Cheesy Cheesy

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 12:29:44 PM »

ขอบคุณครับคุณหน่อย

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 12:59:02 PM »

ผมอยู่เวรอ่ะ...

อดไปอยู่กับแม่เลย...

แต่โชคดีที่ไหว้ล่วงหน้าไว้ตั้งแต่วันอาทิตย์แล้ว...Cheesy
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 01:03:17 PM »

ผมต้องทำงานครับ อยู่ห่างจากแม่เป็นร้อยกิโลเมตร แต่ก็โทรไปอวยพรตั้งแต่เช้าครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 01:19:09 PM »

ผมอยู่คนละจังหวัดกับแม่ครับ  สัปดาห์ที่แล้วไปเยี่ยมทีนึงแล้ว ....... แม่ให้พรมาด้วย ยิ้มแก้มตุ่ยเลยเรา

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 01:20:47 PM »

เจอแม่ อยู่บ้าน กินข้าวบ้าน อร่อย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 01:21:34 PM »

อยู่อินเดียครับ แต่ คุยกับแม่เรียบร้อยแล้วววว

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 01:28:02 PM »

อยู่ชายแดน
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 01:30:27 PM »

อยู่ไกลแม่ครับ แต่โทรหาเรียบร้อยแล้ว หลงรัก

Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 01:35:31 PM »

อยู่ที่ทำงานการทะเลครับแต่ยังไม่ได้โทรหาเลย....
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 07:46:29 AM »

now i'm in boston but i did call her.  love you mom::014::
ณัฏฐวุฒิ โชติสนธิ์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 08:02:36 AM »

ทำงานครับแต่โทรหาพูดคุยตั้งแต่เช้าแล้วครับอวยพรให้แม่แข็งแรงอยู่เป็นมิ่งขวัญลูกๆน่านๆ ไหว้

ชีวิตนี้ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 08:25:46 AM »

พาแม่ พ่อ น้อง ๆ ลูกและหลาน ไปเล่น น้ำจืด ที่ หน้าเขื่อน แก่งกระจานครับ

เอาพวงมาลัย มากราบแม่ ตอน สองทุ่มกว่า    Grin

พัทธ์--รักในหลวง--
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 11:23:02 AM »

พาพ่อ เเม่ ภรรยา ลูกชาย ไปกินข้าวนอกบ้านที่ชายทะเลครับ.....
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 11:52:58 AM »

คืนวันจันทร์ นำลูกหลานๆกล่าวคำอวยพร มอบกระเช้าของขวัญ แล้วกราบเท้าคุณแม่กันครับ  Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์