เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:20:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขโมยเข้าเกือบวันเว้นวันเลยครับ  (อ่าน 2576 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 09:59:17 AM »

แค่เลี้ยงสุนัขไว้ในกรงตอนมันเห่าก็เปิดไฟ   ก็น่าจะพอหรือยิงขู่ด้วย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 10:20:57 AM »

เบื่อแทนครับ เราหาเงิน แต่มันมาขโมยไปง่ายๆ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 11:26:06 AM »

เหมือนที่เค้าเรียก จั่นห้าวหรือเปล่าครับ

ในลักษณะแบบเดียวกันครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 01:09:40 PM »

แนะนำให้ติดกล้องวงจรปิดตรงจุดที่คิดว่าขโมยจะเข้ามาเอาของ เพื่อเป็นหลักฐานให้กับเจ้าพนักงาน
เสริมด้วยระบบเตือนภัยตรวจจับการเคลื่อนไหว แต่ไม่ต้องสัญญานผ่านไซเรน ให้ส่งสัญญานเตือนมาที่มือถือโดยตรงเพื่อจับให้ได้พร้อมของกลาง
ระบบนี้ผมจับขโมยสายไฟในโกดังมาแล้ว โดยผมใช้สายไฟเปลือยล่อตาไว้ให้มากินเหยื่อตรงนี้ พอฮุบเหยื่อสัญญานดังก็แจ้งตำรวจ
จับได้ยกแก็ง

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
dekdoi-cz
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 01:55:11 PM »

เอาอย่างที่ คุณภู นะนำน่าจะดีกว่าจ้างยามนะครับใช้อุปกรณ์ไฮเทคช่วยไม่จุกจิกกวนใจ เยี่ยม

แม้หวังตั้งสงบ  จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 08:53:39 PM »

เมื่อคืนลองไปนั่งซุ่มดูครับ ฝนหยุดตกใหม่ๆ ตั้งเเต่ 5 ทุ่ม-ตี3 ครับ เเต่ไร้วี่เเวว สุขภาพเสียครับ อดหลับอดนอน สงสัยต้องใช้อุปกรณ์ไฮเทคอย่างที่พี่ๆว่าเเล้วล่ะครับ  เเต่เดี๋ยวต้องศึกษาหาข้อมูลเเละตำเเหน่งที่วางอุปกรณ์ก่อนครับ เดี๋ยวพวกมันจะมาสอยไปกินอีก ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 09:47:01 PM »

อุปกรณ์ ติดตั้งในมุมสูง
สอยยากครับ
การติดตั้ง ให้คิดเหมือนโจรครับ
ว่าจะเข้าทางใดออกทางใด
อุปกรณ์มีทั้งเล็กจนถึงใหญ่
ทั้งซุกซ่อนและโจ่งแจ้ง
ศึกษาได้ครับ  ว่าจะปรับให้เข้า
กับเหตุการณ์อย่างไรครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 09:01:55 AM »

ถ้าเข้าวันเว้นวัน ก็คงซุ่มดูได้ไม่ยาก...........  เข้าวันนี้ พรุ่งนี้หยุด วันมะรืนค่อยไปซุ่ม ได้ตัวแน่นอน.................

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์