เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:28:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกียวกับ Browning HP  (อ่าน 7292 ครั้ง)
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 09:10:13 PM »

น่าสงสารผู้ซื้อครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน   แต่ผมก็งงนะว่าผู้ผลิตเขาจะทราบไม๊ว่าตัวแทนจำหน่ายในไทย โดนชก

ทำตัวเยี่ยงนี้ แบร่    แล้วทำไมถึงไม่ให้สัมปทานเจ้าอื่นบ้าง........เซ็ง ไหว้

มิใช่ ตัวแทนจำหน่าย ครับ...
และใน website ของ browning เองก็ระบุไว้ชัดเจนว่า เป็น dealer และ distributor ครับ

browning เพียงแต่รับทราบว่า INDO THAI เป็น Dealer หรือ Distributor (ผู้จำหน่าย) เท่านั้น ครับ
แต่มิได้เป็น Dealership ผู้แทนจำหน่ายซึ่งได้รับมอบอำนาจจาก browning  ครับ....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2008, 09:15:54 PM โดย น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
teeyai
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 10:25:27 AM »

ผมสงสัยมานานแล้ว  เพราะเพื่อนผม 2 คนมี บราวนิ่ง แพทติกัล สองสี  ซื้อมาไล่เลี่ยกัน ประมาณ 10 ปี นิดๆ  2  ทั้งสองกระบอก 
กระบอกแรกไม่มีเจาะพอร์ต  กระบอกที่สองมีเจาะพอร์ต ตอนแรกที่ซื้อมา ไม่มีเนตให้ดู  ก้เข้าใจว่ามาจากโรงงานแบบนี้ จนเมื่อเข้ามาอ่านในนี้บ่อยๆเข้า  พอผมไปคุยว่ารุ่นนี้ไม่น่าจะมีแบบเจาะพอร์ต  เจ้าของปืนก็อ้างเอาหนังสือที่เคยลงรุ่นนี้แบบมีที่เจาะพอร์ตด้วยว่าถ้ารุ่นนี้ไม่มีเค้าคงไม่เอามาลงหนังสือหรอก  ผมก็เลยสงสัยว่า
                 1.  รุ่นนี้มันมีรุ่นที่เจาะพอร์ทจริงๆไหม   
                 2.  หรือว่าร้านไปเจาะเองแล้วค่อยเอามาลงในหนังสือ   

ใครมีข้อมูลแน่นๆ  โปรดช่วยบอกหน่อย  จะได้หายสงสัยเสียที    เพื่อนผมจะได้ตาสว่างเสียที  ขอบคุณครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์