เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:19:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่ง p14 มาแล้วเอามาอวด  (อ่าน 7153 ครั้ง)
Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 10:37:01 AM »

แต่งพาราp14 มาแล้วครับแล้วเอามาอวด แต่กว่าจะได้มาเหมือนที่เห็นเสียค่าโง่สองต่อครับ(แต่งมาแล้วยิงไม่ได้ ต้องมาให้ช่างอีกคนแต่งใหม่) จะจดจำไว้เป็นบทเรียนครับ ไม่แต่งร้านปืนในกทม.แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หลังอ่อน เมนสปริงส์ เซฟ ไก Ed Brown ศูนย์หลังโบมาร์ ศูนย์หน้าไฟเบอร์ออฟติกของดอสัน ปุ่มปลดแม็กจำไม่ได้ว่ายี่ห้ออะไร แต่พี่คนที่แต่งให้ปรับแต่งรูปทรงให้เหมาะสำหรับคนถนัดซ้ายอย่างผม
เดิมๆ(ยืมภาพมานะครับ)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 10:40:18 AM »

แต่งมาแล้ว

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 10:42:31 AM »

พอบอกได้ไหมครับท่านสารวัตร ว่าร้านอะไร จะได้ไม่มีใครตกเป็นเหยื่ออีก แล้วก็ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่ นานแค่ไหนครับ

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 10:44:29 AM »

........... Grin..เอามายั่วกันอีกแล้วววววว หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  อยากได้.. หัวเราะร่าน้ำตาริน  ... Grin

........ หัวเราะร่าน้ำตาริน.รอหน่อยนะเจ้า พี 14 เก็บเงินครบเมื่อไรจะรีบไปสู่ขอ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2005, 10:47:52 AM โดย ninja 19 » บันทึกการเข้า

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 10:52:11 AM »

พอบอกได้ไหมครับท่านสารวัตร ว่าร้านอะไร จะได้ไม่มีใครตกเป็นเหยื่ออีก แล้วก็ค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่ นานแค่ไหนครับ

.............. Grin..อยากรุ้เหมือนกันครับ ว่าร้านไหน ( บอกเป้นตัวย่อก็ได้ ) แล้วค่าทำนี้เท่าไร  ทำฮาดร์โครมด้วยหรือครับ.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 10:53:27 AM »

จริงๆ ถ้าคุณ Tomcat ถนัดซ้ายนะครับ ต้องใส่ปุ่มปลดแม๊กด้านซ้ายอีกอันครับ

แต่ราคาก็อีกหลายพันอยู่ครับ

We can either find the way or make one.
Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 10:56:20 AM »

ร้านนี้ผมเคยเอาs70 ไปแต่งมาแล้วหนึ่งตัวงานก็ดอเคดดีครับ แต่มาคราวนี้สงสัยรีบงานทำงานหยาบมาก เล่นเอานกตามเสียเซียร์ไปตัวนึง ช่างคนที่พี่ๆหลายท่านว่าเก่งนั่นละครับ งานรอบนี้บอกได้เลยว่าห่วยมาก ค่าแรงรอบแรก 10k ต้องมาเสียรอบสองอีก5k อย่าให้บอกร้านเลยครับพี่ปู อย่างที่ว่าเข้าใจว่ารีบงาน
อีกร้านบอกว่าp14 เค้าให้ใส่ลูกซ้อมยิงครั้งละ 5 นัด มากกว่านั้นปืนจะติด เศร้าใจกับการให้คำแนะนำของร้านแต่งปืนครับ
ได้ช่างใหม่ทราบว่าทีมชาติก็ส่งปืนมาซ่อมที่นี่ อยู่ใกล้ๆที่อยู่ด้วยสบายละคราวนี้ แต่คิวยาวมาก จะแต่งของพี่โสภณ ช่างบอกคิวอีก 4 เดือนครับ
ภาพอีกแบคกราวครับ(ผ้าเช็ดตัวครับ)

korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 10:56:57 AM »

ชอบ
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 11:10:40 AM »

เอาละสิ...กำลังเก็บหอมรอมริบว่าจะไปทำช่วงเดือนตุลา 

ท่านๆ ในเวป  ก็ บอกร้านยอด ช่างตึ๋ง  ร้านสุพล ช่างต้อย  แล้ว จขกท ไปโดนร้านไหน...

อีกท่านใน นิตยสาร บอกไว้ใจ สังเวียนเท่านั้น เฮ้อ....

แล้วช่าง ที่ จขกท  ทำสุดท้าย  ช่างที่ไหนครับ พอจะแบ่งปันได้บ้างไหมครับ...

คนรักปืน....นี่....น่าเห็นใจนะครับ.

กว่าจะมีเงิน (แอบๆ เมีย ก็มี)  กว่าจะได้ ป. 3 โดยเฉพาะ  11  ม.ม. 

อยากแต่งปืนก็ต้องเก็บเงิน ....ไปแต่ง...ไม่รู้จะได้ดังใจหรือเปล่า.... โดนชก โดนชก Huh

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 11:12:31 AM »

เบ็ดเสร็จ(รวมค่าแรงสองต่อ) 34,400บาทครับ ค่าแรงรอบแรกรวมค่าฮาร์ดโครม และแกะเช็คเกอร์ด้วยครับ ค่าแต่งรวมแล้วแพงกว่าราคาปืนที่ซื้อมาอีกครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ใครที่คิดจะเช็คเกอร์หน้าด้ามพารา ช่างใหม่ที่ผมไปทำพี่เค้าแนะนำว่าไม่ควรแกะครับเพราะจะทำให้ด้ามบางตกหล่นอาจบุบได้พีเค้าแนะนำให้ยิงทรายครับ
แนะนำพี่ๆเพื่อนๆที่จะแต่งp14 ครับ ได้รับคำแนะนำจากช่างคนใหม่ว่าไม่ต้องเปลี่ยนเซียร์ครับของเดิมดีอยู่แล้ว อีกอย่างคือไกครับ ควรใช้สะพานไกเดิมของพาราดีอยู่แล้วเช่นกันหากไม่ชอบพลาสติกให้ใช้อลูมิเนียมขึ้นรูปแล้วใช้สะพานไกเดิมครับ ไกด์หลอดไม่มีความจำเป็นที่จะต้องเปลี่ยนเป็นตัวยาวครับ ช่างคนใหม่บอกว่าไม่มีผลต่อความแม่นยำ
สำหรับช่างคนใหม่เคยเป็นนักกีฬาIPSC มาก่อนปัจจุบันเป็นโค้ชให้นักกีฬาทางใต้อยู่ เครื่องมือที่ใช้ซ่อมปืนได้รับการยืนยันจากหลายๆท่านมาดีที่สุดในประเทศไทย และได้สัมผัสกับตัวเองแล้วเช่นกัน (ไม่มีค่าโปรโมทใดๆทั้งสิ้น ต้องการให้คนเล่นปืนเจอช่างปืนที่แท้จริง)

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 11:13:55 AM »

หากมีโอกาสขอยืมยิงสักชุดสองชุดนะครับสารวัตรฯ ... ว่าแต่ว่าตัวนี้ยิงแบบฟูลออโต้อย่างของพี่โสภณได้หรือเปล่า อิ อิ (นกตามลั่นเป็นพรวนเลยนิ)
Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 11:27:17 AM »

ช่างใหม่ที่ผมทำอยู่ยะลาครับ มีความรอบรู้เรื่องปืนมาก ทุกขั้นตอนในการทำงานใช้การวัดด้วยเครื่องมือ วัดมุม วัดเหลี่ยม ไม่มีการถูๆแล้วลองมาใส่ ใส่ไม่เข้าถูใหม่ แต่งไกผมใช้เวลา1 เต็มๆ (แก้ไขที่ช่างที่กทม.ทำมาแล้วนกตาม ต้องเปลี่ยนเซียร์ใหม่ โทรถามช่างช่างบอกรีบไปหน่อย) ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ร้านที่ผมไปทำมาแล้วปืนใช้การไม่ได้อาการคือ นกตาม เซฟหลังอ่อนใช้การไม่ได้ เซฟนกเข้าไม่ได้ ไม่น่าเชื่อว่าเกิดจากฝีมือของช่างที่หลายๆท่านเอ่ยชื่อว่าเก่งที่สุด ตัวผมเองก็ไม่เชื่อเช่นกันเพราะเคยแต่งs70 มาแล้วพอใจมาก แต่ไม่ทราบว่าคราวนี้เป็นอะไรไปถึงมือตกเอามากๆ ใส่อุปกรณ์ที่กล่าวข้างต้นโดยไม่ขัดไม่แต่งเลยยัดเข้าไปเลย เมนสปริงมันใหญ่กว่าเดิมเห็นๆพี่แกยัดเข้าไปอย่างนั้นเลย ขาดความมั่นใจกับช่างคนนี้ไปเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 11:34:19 AM »

หากมีโอกาสขอยืมยิงสักชุดสองชุดนะครับสารวัตรฯ ... ว่าแต่ว่าตัวนี้ยิงแบบฟูลออโต้อย่างของพี่โสภณได้หรือเปล่า อิ อิ (นกตามลั่นเป็นพรวนเลยนิ)
ครูเปิ้ลหากอยากลอง ก็รีบนัดวันรวมพลคนเสื้อแดงไวๆซิครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ตัวนี้รับรองว่ายิงฟูลออโต้ไม่ได้ครับ Grin และไม่ต้องอัดลมเหมือนของนายโจครับ Grin Grin Grin
บ่ายนี้จะไปลองยิงดูครับ หลงรัก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 11:52:38 AM »

ร้านที่ผมไปทำมาแล้วปืนใช้การไม่ได้อาการคือ นกตาม เซฟหลังอ่อนใช้การไม่ได้ เซฟนกเข้าไม่ได้ ไม่น่าเชื่อว่าเกิดจากฝีมือของช่างที่หลายๆท่านเอ่ยชื่อว่าเก่งที่สุด ตัวผมเองก็ไม่เชื่อเช่นกันเพราะเคยแต่งs70 มาแล้วพอใจมาก แต่ไม่ทราบว่าคราวนี้เป็นอะไรไปถึงมือตกเอามากๆ ใส่อุปกรณ์ที่กล่าวข้างต้นโดยไม่ขัดไม่แต่งเลยยัดเข้าไปเลย เมนสปริงมันใหญ่กว่าเดิมเห็นๆพี่แกยัดเข้าไปอย่างนั้นเลย ขาดความมั่นใจกับช่างคนนี้ไปเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ทราบว่าร้านที่ว่านี้อยู่ที่ไหน  กทม. หรือเปล่า  ......... ถ้าใช่ก็พอเดาออกละครับ

ก็แล้วกันไปนะท่านสารวัตร ไว้เป็นบทเรียนเล่าสู่กันฟัง   มีโอกาสค่อยเสวนาให้ปากมันกันต่อไป  Tongue Tongue Tongue

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 12:29:55 PM »

Grin ยินดีด้วยครับสารวัตร งวดนี้ได้ลองยิงปืนนายโจแล้วชอบครับ แม่นดีจัง ไกนิ่มด้วย  Grin

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์