เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:25:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วอลเทอร์ M P22 เคยลงผลทดสอบในนิตยสาร อวป. เล่มไหนหรือไม่ครับ  (อ่าน 6418 ครั้ง)
SGAMT900
Full Member

คะแนน 17

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 08:34:59 PM »

วอลเทอร์ M P22 เคยลงผลทดสอบในนิตยสาร อวป. เล่มไหนหรือไม่ครับ
http://www.kamolrat.com/bro-new3.html

ขอถามข้อมูลเพิ่มเติมอีกดังนี้ครับ [ WALTHER M P22 ขนาด .22 LR ]

1. WALTHER M P22 โครงปืน ทำจากโพลิเมอร์หรือเปล่าครับ

2. Slide ของปืนรุ่นนี้ ทำจากวัสดุอะไรครับ

3. ระบบไกปืนรุ่นนี้เป็นแบบไหนครับ ซิงเกิ้ลแอ๊คชั่น หรือ ดับเบิ้ลแอ๊คชั่น

4. ระบบเซฟเป็นแบบไหนครับ คันห้ามไก หรือ คันลดนก

5. เนื่องจาก ผมไม่เคยยิงลูกขนาด .22 LR มาก่อนเลยครับ

อ่านพบจากกระทู้เก่าๆ ได้ข้อมูลว่า
ปืนกึ่งอัตโนมัต ขนาด .22 LR ถ้าลูกปืนมีดินปืนไม่แรงพอ , Slide อาจจะถอยหลังไม่สุด
การขัดปลอก และ การป้อนลูกกลับเข้ารังเพลิงอาจจะไม่สมบรูณ์
สนามยิงปืนใกล้บ้านผม เขาขายลูกซ้อม ขนาด .22 LR ประมาณลูกละ 4-5 บาท
จึงอยากทราบว่า ถ้าเป็น ลูกจริงยี่ห้อต่างๆ ตามใน 2 กระทู้ข้างล่างนี้
เฉลี่ยแล้วลูกจริงประมาณ ลูกละเท่าไรครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=60869.0
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=59445.0

6. ท่านใดเคยใช้ WALTHER M P22 มาบ้างแล้วครับ
ผมอยากรู้ว่า รุ่นนี้เลือกกระสุนหรือไม่
ใช้งานกับกระสุนซ้อมได้ดีหรือเปล่าครับ

*****หมายเหตุ*****
 จุดประสงค์การใช้งาน เน้นใช้ฝึกซ้อมยิงเป้าเป็นหลักครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆ ครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 11:18:17 PM »

M น่าจะย่อมาจาก Model ครับ...

ตอบนะครับ...

1.โครงโพลิเมอร์ครับ...

2.สไลด์ทำจากเหล็กครับ...

3.ไกซิงเกลิ้ล/ดับเบิ้ลครับ...

4.เซฟห้ามไกครับ...

5.ราคากระสุน ปัจจุบันผมไม่ทราบครับ ไม่ได้ซื้อนานแล้ว...

6. ผมเคยครับ...

ไม่เลือกลูก...

กระสุนซ้อม .22 LR มีด้วยหรือครับ...Huh Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 11:41:56 PM »

ภาพเก่า เอามาฝาก...

กระบอกนี้ผมซื้อให้แฟนใช้...

ตั้งแต่ราคาหน้าร้านยังไม่ถึงสี่หมื่นดี...

ยิงไปไม่มาก ไกหนักหน่อย แต่แม่นยำใช้ได้...

ด้ามเล็กผมกำไม่ถนัด...

เขม่าจับแล้วขัดลำง่าย ควรใช้ลูก HV...

มีข่าวลือว่าสไลด์ฉีกหลังจากยิงลูกสติงเจอร์ไปกล่องกว่าๆ...

ผมไม่ทราบ เคยยิงสติงเจอร์กับไวเปอร์ไปแค่อย่างละแม็ก...

ไม่เห็นมีอะไร นอกจากเสียดายตังค์ เพราะลูกแพง...หัวเราะร่าน้ำตาริน
SGAMT900
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 11:01:50 AM »

ได้ข้อมูลเพิ่มเติมเยอะเลยครับ  ไหว้
ขอบคุณมากๆ ครับ  Grin  หลงรัก

แฮะ ๆ กระสุน .22 LR
ผมไม่เคยยิงมาก่อนเลยครับ
เห็นทางสนามเขียนไว้ว่า ลูกซ้อม
แต่น่าจะหมายถึงชนิดหัวกระสุนเป็นพวกแบบหัวตะกั่วล้วนอ่ะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 09:42:23 PM »

ได้ข้อมูลเพิ่มเติมเยอะเลยครับ  ไหว้
ขอบคุณมากๆ ครับ  Grin  หลงรัก

แฮะ ๆ กระสุน .22 LR
ผมไม่เคยยิงมาก่อนเลยครับ
เห็นทางสนามเขียนไว้ว่า ลูกซ้อม
แต่น่าจะหมายถึงชนิดหัวกระสุนเป็นพวกแบบหัวตะกั่วล้วนอ่ะครับ

คงหมายถึงลูก Standard velosity ครับ...

แถวบ้านผมเรียกลูกหัวดำครับ...

ถ้าจะใช้ต้องหมั่นทำความสะอาดหน่อยครับ...

ยิงไม่เกินสองกล่องควรถอดออกมาเช็ดเขม่าหน่อยครับ...Cheesy
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 10:10:57 PM »

ผมว่าอัลลอยนะครับ ...

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:45:44 PM »

ผมก็ว่าอัลลอยนะครับ ...

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 12:29:02 PM »

ผมก็ว่าอัลลอยเหมือนกัน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 12:33:39 PM »

เพิ่มเติมครับ แม่นมากนะครับ อาจจะเป็นเพราะลำกล้องมีสองชั้นให้สามารถเปลี่ยนสั้นเปลี่ยนยาวได้ กลายเป็นการดึงลำกล้องซึ่งเหมือนที่วอลควอซเซนทำ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 11:16:01 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านครับ...

ผมเข้าใจผิดครับ คิดว่ามันเป็นเหล็ก...

ไม่เคยสังเกตุจริงๆ...

เพิ่งไปถอดดูเมื่อกี้ อัลลอยจริงๆครับ... ไหว้
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 12:26:17 AM »

ขอบคุณทุกๆท่านครับ...

ผมเข้าใจผิดครับ คิดว่ามันเป็นเหล็ก...

ไม่เคยสังเกตุจริงๆ...

เพิ่งไปถอดดูเมื่อกี้ อัลลอยจริงๆครับ... ไหว้

อจ ไม่ชอบปืนโครง อัลลอย เอ๋จำได้ขายถูกๆจะกัดฟันรับไว้นะคะ  ขำก๊าก
หน้า: [1]
  พิมพ์