เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:01:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนคนดัง...  (อ่าน 12546 ครั้ง)
kornsit
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 11:00:59 AM »

สวัสดีครับ...
เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกท่านใดทราบบ้างว่า  คนดังของบ้านเรา ไม่ว่าจะเป็นนักการเมือง  ศิลปิน  ดารา  นักร้องท่านไหน
มีปืนยี่ห้อใด...รุ่นใด...  อยู่ในครอบครองบ้าง? 
เท่าที่ผมเคยได้ยินมาก็ เช่น  ท่านส.ส.ชิงชัย  มงคลธรรม,  ซูโม่ตู้ จรัสพงศ์  สุรัสวดี,  พี่แอ๊ด  คาราบาว หรือคุณต้น  จักรกฤษณ์
แต่ละท่านมีกันเพียบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2005, 11:13:59 AM โดย kornsit » บันทึกการเข้า
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 11:07:54 AM »

........... Grin..อ่านแล้วให้ นึกถึง หนังสือ อวป. สมัยก่อน จะมีเรื่อง ปืนดารา ด้วย .... Grin  จำได้ว่าดาราคุยนั้นส่วนใหญ่จะมีปืน  และเล่นปืนกันครับ.. Grin  ไม่เว้นแม้ แต่ผู้กำกับ อย่าง กำธร ทัพคันไร ( เขียนผิดแน่ๆ)  ...บางท่านก้เข้าขั้นสะสม  อ้ออีกคนที่ไม่น่าเชื่อว่าชอบปืนก็ อ.เฉลิมชัย  โฆษิตพิพัฒน์.... .ครับ   Grin...

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 11:22:13 AM »

........... Grin..อ่านแล้วให้ นึกถึง หนังสือ อวป. สมัยก่อน จะมีเรื่อง ปืนดารา ด้วย .... Grin จำได้ว่าดาราคุยนั้นส่วนใหญ่จะมีปืน และเล่นปืนกันครับ.. Grin ไม่เว้นแม้ แต่ผู้กำกับ อย่าง กำธร ทัพคันไร ( เขียนผิดแน่ๆ) ...บางท่านก้เข้าขั้นสะสม อ้ออีกคนที่ไม่น่าเชื่อว่าชอบปืนก็ อ.เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์.... .ครับ Grin...

.......จริงหรือครับ  แสดงว่าแกซุ่ม ไว้เจอจะขอไปชมบ้าง Cheesy..... 

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 11:32:21 AM »

........... Grin..อ่านแล้วให้ นึกถึง หนังสือ อวป. สมัยก่อน จะมีเรื่อง ปืนดารา ด้วย .... Grin จำได้ว่าดาราคุยนั้นส่วนใหญ่จะมีปืน และเล่นปืนกันครับ.. Grin ไม่เว้นแม้ แต่ผู้กำกับ อย่าง กำธร ทัพคันไร ( เขียนผิดแน่ๆ) ...บางท่านก้เข้าขั้นสะสม อ้ออีกคนที่ไม่น่าเชื่อว่าชอบปืนก็ อ.เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์.... .ครับ Grin...

.......จริงหรือครับ  แสดงว่าแกซุ่ม ไว้เจอจะขอไปชมบ้าง Cheesy..... 

แต่ตอนนี้อาจารย์แกอยู่วัดตลอดเลยคงจะขอชมยากนะเจ้าคะ เคยไปที่วัดร่องขุ่น เห็นคนกำลังเอาไม้เสียบใบไม้แห้ง เก็บขยะอยู่ พอเงยหน้าขึ้นมา เอ้าอาจารย์เฉลิมชัยนี่ ตกใจ

I am dying... -*-

berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 11:49:15 AM »

เคยได้ยินมาว่า คุณบัญชา หรือคุณบัญฑูร ล่ำซำ มีเยอะมากจนต้อมีห้องเก็บปืนและมีคนเฝ้า ไม่รู้ข้อเท็จจริงนะครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 12:03:14 PM »

แต่ตอนนี้อาจารย์แกอยู่วัดตลอดเลยคงจะขอชมยากนะเจ้าคะ
เคยไปที่วัดร่องขุ่น เห็นคนกำลังเอาไม้เสียบใบไม้แห้ง เก็บขยะอยู่
พอเงยหน้าขึ้นมา
เอ้าอาจารย์เฉลิมชัยนี่
ตกใจ

ขออนุญาตช่วยท่านจาเล็ง...คร้าบบบบ.....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 12:14:32 PM »

.....โอ้วสวยมาก  หลงรัก  น่าอิจฉาแกจริง อิ่มบุญอิ่มใจ........

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 12:22:06 PM »

ได้ยินว่า "เอลวิส เพรสลีย์" มีปืน โคลท์ 1911 ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 12:22:38 PM »

วัดร่องขุ่น....ตั้งอยู่ ตำบลป่าอ้อดอนชัย  ห่างจากตัวอำเภอเมืองเชียงราย ประมาณ 13 กม.

วัดนี้ออกแบบและก่อสร้างโดย สล่าเฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์ 
มีวัตถุประสงค์เพื่อให้เป็นวัดประจำบ้านเกิดของตน....
เริ่มการก่อสร้างเมื่อปี พ.ศ. 2541
โดยที่คุณเฉลิมชัยฯ ได้ประกาศว่า.....
จะดำเนินการสร้างวัดโดยอาศัยปัจจัยจากศรัทธาอันบริสุทธิ์ของประชาชนทั่วไปเท่านั้น
ซึ่งทางวัดจะรับบริจาคไม่เกิน 10,000.- บาท และจะไม่มีการจารึกรายนามผู้บริจาคทั้งสิ้น
ทุก ๆ ส่วนของวัดจะแสดงและแทรกถึงคติธรรม...หลักธรรมต่าง ๆ ครับ

คำว่า...สล่า...เป็นภาษาถิ่นของทางภาคเหนือ
หมายถึง...ศิลปินหรือช่าง.....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....

___________________________________________________________ __________

ข้อความต่อไปนี้  เป็นข้อความบางส่วนจากผู้สร้างวัดร่องขุ่น ครับ

... ผมใฝ่ฝันที่จะสร้างวัด (อุโบสถ) สักหลังก่อนตาย  สาเหตุเพราะผมเป็นชาวพุทธแท้   
ผมเป็นจิตรกร หลังจากที่ผมได้ทำบุญครั้งใหญ่ ปี 2527
ด้วยการเดินทางไปเขียนจิตรกรรมฝาผนังถวายเป็นพุทธบูชาที่วัดพุทธปทีป ประเทศอังกฤษ
เป็นเวลา 4 ปี ผมหมดเงินที่เคยสะสมมา ผมเริ่มต้นนับหนึ่งใหม่

ปี 2531  ผมกลับไปที่บ้านเกิดของผม
เพื่อกราบหลวงพ่อและถวายรูปพิมพ์ผลงานวัดพุทธปทีปให้ท่าน

วัดบ้านผมทรุดโทรมมาก หลวงพ่อสมภารสุขภาพไม่ดีและชราภาพมาก
อุโบสถหลังเล็ก ๆ ที่ผมเคยจำความได้
เคยเห็นพ่อผมกับเพื่อน ๆ ท่านในหมู่บ้าน ชักไม้ด้วยช้างมาร่วมกันสร้างวัด
ผมเคยเห็นหลวงพ่อ ตายาย พ่อแม่ และพี่น้องชาวบ้านเดินทางไปอาราธนาหลวงพ่อศิลาดำใส่เกวียนออกมาจากป่า

ผมเข้าไปในโบสถ์ที่ใชัสังฆกรรมไม่ได้ด้วยเหตุเพราะชำรุดมาก
และกลายเป็นที่อยู่ของค้างคาวฝูงใหญ่
ผมตั้งอธิษฐานจิต ถ้าชีวิตผมพร้อมเมื่อไหร่ ผมจะกลับมาสร้างโบสถ์ใหม่ให้ได้
เวลา 10 ปี ผ่านไปด้วยกุศลจิต ชีวิตผมและครอบครัวประสบความสำเร็จทุกอย่างพร้อมแล้ว

ผมกลับไปบ้านเกิดดำเนินการร่วมกับหลวงพ่อสมภาร
เริ่มร่างรูปอุโบสถหลังใหม่ตามจิตนาการของท่าน เพื่อให้ท่านได้มีส่วนร่วม
ดังนั้น โครงสร้างลักษณะสถาปัตยกรรมในปีแรกจึงเป็นแบบตามใจหลวงพ่อสมภาร

ใน 2 ปีต่อมา ผมได้มาเริ่มต่อเติมเพิ่มสถาปัตยกรรมให้สง่าแปลกตาขึ้น
โดยเพิ่มบันไดด้านข้างขึ้น ประดับเปลวพระรัศมี ทั้ง 4 แบบ และขุดสระสร้างสะพานข้ามเข้าสู่อุโบสถ
พร้อมกับงานตกแต่งในเรื่องของลวดลายปูนปั้นประดับกระจกภายนอก
เขียนแบบและหาช่างพื้นบ้านและแม่บ้านในหมู่บ้านมาฝึกสอนปั้นและประดับกระจกทั้งหมด 10 คน

ผมได้เริ่มงานมาถึงบัดนี้ ปี 2543   สามปีแล้วครับ
คาดว่า จะใช้เวลาอีก 7 ปี ถึงจะแล้วเสร็จสมบูรณ์
ทั้งลวดลายปูนปั้นภายนอกและจิตรกรรมฝาผนังภายใน
ผมต้องหาเงินปีละประมาณล้านถึงสองล้านบาท
เพื่อสร้างสรรค์ผลงานชิ้นสุดท้ายของชีวิตผมให้ดีที่สุด เท่าที่ฝีมือและสติปัญญาผมมีอยู่

วัดร่องขุ่นจะเป็นศิลป์สมบัติของคนไทยทุกคนและสุดท้ายวัดร่องขุ่นอาจเป็นศิลป์สมบัติอีกแห่งหนึ่ง
ที่มีคุณค่าแก่โลกมนุษย์ในอนาคตก็ได้
แต่ทุกสิ่งไม่สำคัญเท่ากับบุญกุศลที่ผมและท่านผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านอุทิศถวาย
เพื่อเป็นทิพยสถานและพระนิพพานเป็นที่สุด

กราบขอบพระคุณทุกท่านที่ได้ร่วมสร้างมหากุศลกับผม

๐ เฉลิมชัย โฆษิตพิพัฒน์ ๐

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2005, 04:05:59 PM โดย 51 » บันทึกการเข้า
k101tc
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 02:02:44 PM »

พี่ไพโรจน์  ใจสิงห์ก็มีเยอะครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 02:13:38 PM »

สุดยอดแห่งศิลปิน

แกเหมืนอคนแปลกๆ ขนาดดูรายการ ชัยบิดนทร์ที่อ.เฉลิมชัยมาออก แกยังออกมุขตลกสุดๆทำอะไรถูกใจผมไปหมด

ยิ่งงานศิลป์แกยิ่งถูกใจมากกกกกกกกกกกกก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 04:20:51 PM »

กระทู้ปืนคนดังไหงกลายเป็นเรื่องวัดเรื่องศิลป์ไปได้ หรือว่าคุยกันถึงเรื่องปืนอย่างอื่น
ผมชอบนะครับเรื่องศิลป์ ชอบมากๆ แต่ว่าทำเองไม่เป็น
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 04:24:07 PM »

กระทู้ปืนคนดังไหงกลายเป็นเรื่องวัดเรื่องศิลป์ไปได้ หรือว่าคุยกันถึงเรื่องปืนอย่างอื่น
ผมชอบนะครับเรื่องศิลป์ ชอบมาก ๆ แต่ว่าทำเองไม่เป็น

อิ อิ ก็หาภาพปืน...ของคนดัง ๆ ไม่ได้นิครับ....พี่ boon
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 04:24:17 PM »

ผมชอบนะครับเรื่องศิลป์ ชอบมากๆ แต่ว่าทำเองไม่เป็น

นี่เป็นการเกริ่นถึงคนดังก่อนครับพี่  Grin Grin Grin เดี๋ยวปืนของคนดังท่านนี้ค่อยตามมา Grin Grin Grin

แจ๋วครับขอบคุณท่าน 51

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2005, 04:26:59 PM »

ผมชอบนะครับเรื่องศิลป์ ชอบมาก ๆ แต่ว่าทำเองไม่เป็น

อิ อิ ก็หาภาพปืน...ของคนดัง ๆ ไม่ได้นิครับ....พี่ boon
ก็เอาปืนคนดังในเว๊ปก่อนก็ได้ครับ อย่างคุณมะขิ่น ผู้การสุพินท์ คุณอ๋อง ......
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์