เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:11:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนคนดัง...  (อ่าน 12556 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:35:29 PM »

[td][/td][td][/td]
...ผ่านไปแถวนั้นต้องขอไปชมของจริงแน่นอนครับ Wink

เชิญเลยครับ ยินดีเป็นไกด์ให้ครับผม

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:38:48 PM »

...ชื่นชมความตั้งใจและศรัทธาของ อ.เฉลิมชัยในงานชุดนี้ครับ ผมว่าวิจิตรบรรจงมาก โดดเด่นไม่เหมือนใคร แต่ผมว่าออกจะรุงรังไปหน่อย :Smiley Wink
กลัวอีกอย่าง สิ่งก่อสร้างที่บ้านเรา ใหม่ๆก็สวยงามดี โดนแดดโดนฝนสักพัก จะกลายเป็นสีเขียวๆดำ จากตะไคร่น้ำ -เชื้อรา กลัวว่าสิ่งที่ท่านก่อสร้างจะทำความสะอาดยากสักหน่อย แต่คิดว่ามือเซียนระดับท่านคงมีวิธีป้องกันที่ดี
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:45:09 PM »

...ชื่นชมความตั้งใจและศรัทธาของ อ.เฉลิมชัยในงานชุดนี้ครับ ผมว่าวิจิตรบรรจงมาก โดดเด่นไม่เหมือนใคร แต่ผมว่าออกจะรุงรังไปหน่อย :Smiley Wink

สไตล์ของวัดคล้ายๆกับภาพเขียนของแกเลยนะครับ แกคงจะพยายามถ่ายทอดภาพเขียนของแกให้ออกมาเป็นวัตถุจริงๆน่ะครับ Smiley

....ถูกต้องเลยครับ   ผมก็คิดอย่างนั้น    ซึ่งแกได้นำแรงบันดาลใจจากจินตนาการในภาพเขียนออกมา  สร้างเป็นงานสถาปัตยกรรม   การนำเสนอของแก่จึงไม่เหมือนรูปแบบที่เราคุ้นตา  งานวิจิตรบรรจงปูนปั้นแบบนี้มีมานาน ในยุคหนึ่งของศิลปะตะวันตก บารอคร็อคโคโค่ หรือศิลปะแบบงามเกินพอ     ซึ่งถือว่าวิจิตรบรรจงมาก   ในประเทศไทยที่รู้มายังไม่มีงานถึงขั้นนั้น    นับได้ว่าชิ้นนี้ถือเป็นชิ้นหนึ่งที่เทียบชั้นได้เลย   (  ยังคิดอยู่ถ้า อจ. ถวัลย์  ดัชนี  นำรูปแบบในงานเขียนของแกมาสร้างเป็นวัดบ้าง  คงจะดีเหมือนกัน )  Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:51:28 PM »

แอ๊ดคาราบาว ปืนน่าจะแยะ ไม่เห็นลงแข่งนานแล้วครับ
ตอนนี้แกทุ่มเทให้เหลืองหางขาวสุดเลิฟของแกแล้ว เห็นออกหนังสือไก่ชนบ่อยๆน่ะ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 07:18:26 PM »

โอ๊ค เคยซื้อปืนยิงเป้าบินกระบอกละสามล้านบาท พอท่านพ่อทราบความ จึงเป็นที่มาของแนวคิดดัดหลังร้านขายปืนครับ
น่าจะไปอัดร้านแขกมากกว่านะ จะดีกว่ามาทำหยั่งงี้

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 08:01:19 PM »

ผมชอบวัดไทยเดิมๆ มากกว่าครับ พวกมีเขี้ยว/มีเขา ไม่ค่อยนิยม

ด้วยความเคารพ

ถ้าเป็น อจ. ถวัลย์  ดัชนี ทำวัด คุณต๊อก คงไม่ชอบยิ่งกว่านี้ แกออกรูปสัตว์เยอะกว่านี้เยอะเลย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 08:52:20 AM »

ผมชอบวัดไทยเดิมๆ มากกว่าครับ พวกมีเขี้ยว/มีเขา ไม่ค่อยนิยม

ด้วยความเคารพ

ถ้าเป็น อจ. ถวัลย์ ดัชนี ทำวัด คุณต๊อก คงไม่ชอบยิ่งกว่านี้ แกออกรูปสัตว์เยอะกว่านี้เยอะเลย

ที่จริงก็ไม่ค่อยไปวัดบ่อยหรอกครับ อิ อิ

เท่าที่ไปในช่วงทศวรรษที่ผ่านมานี้คือพาแขกที่ทำงานไปชมวัด กับไปงานศพ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 11:20:34 AM »

พี่นก ฉัตรชัย  เปล่งพานิชย์  ไงครับ  กับ  Beretta 92FS  สเตนเลสท์

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 01:14:02 PM »

เราลืมคุณchewไปแล้วหรือครับ....ท่านนั้นอาจมีมากกว่าเสธหนั่นอีกนา...อิอิ.. Grin

ไม่ทราบว่าท่านเสธหนั่นมีซักแค่ไหนครับ Huh

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 01:44:53 PM »

เจ้าของฟาร์มโชคชัยคนพ่อไงครับ มีทั้งเขาสัตว์เยอะเเยะ มีปืนไรเฟิลสวยๆเต็มห้องเลยเห็นออกรายการอะไรไม่รู้น่าจะประมาณเกือบร้อยกระบอกเห็นว่าจะเปิดเป็นพิพิธพันธ์ให้เข้าชมเร็วๆนี้นี่ครับ  ผมคนนึงล่ะจะคอยชม น้ำลายหก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 01:51:09 PM »

เจ้าของฟาร์มโชคชัยคนพ่อไงครับ มีทั้งเขาสัตว์เยอะเเยะ มีปืนไรเฟิลสวยๆเต็มห้องเลยเห็นออกรายการอะไรไม่รู้น่าจะประมาณเกือบร้อยกระบอกเห็นว่าจะเปิดเป็นพิพิธพันธ์ให้เข้าชมเร็วๆนี้นี่ครับ ผมคนนึงล่ะจะคอยชม น้ำลายหก

รถเก่าเขาน่าชมเลยครับ MB Gullwing และ เบ็นซ์สปอร์ทอีกหลายคัน ทั้งเก่าและใหม่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 01:53:29 PM »

เฉพาะไรเฟิลคงเป็นร้อย  เปิดเมื่อไหร่บอกในนี้ด้วยจะไปดู สงสัยด้วยว่าชเนาเออร์ที่เคยมีจะมาอยู่ที่นี่หรือเปล่า. Lips Sealed
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 09:26:16 AM »

เปิดให้ชมก็ดีครับ บางคนจะได้ "ชิน" กับปืนมากขึ้น

ตอนนี้นึกถึงคุณ อ้อน เกวลิน ที่เคยถ่ายแบบลงปกนิตยสารปืนที่หยุดทำไปแล้ว เห็นบอกว่าเป็นเรื่องดีที่คนเราจะมีปืนไว้ป้องกันตัวเอง

เอ้อ ใครรู้จักฝากบอกว่าผมยินดีพาไปฝึกยิงปืนนะครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 11:37:43 AM »

Smiley Smiley

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 09:43:34 PM »

เกิดอาการเหงาหรือครับพี่ L/E

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์