เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:36:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กแว๊นรุมทำร้าย ดต. สน.วิภาวดี เสียชีวิต  (อ่าน 3706 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 10:36:51 AM »

ลูกเหล็กเม็ดเล็กๆสักลัง ..........น่าจะดี

TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 11:57:40 AM »

บทลงโทษบ้านเมืองเราสำหรับพวกเยาวชนมันเบาครับ
พวกเด็กนรกพวกนี้เลยไม่เกรงกลัวกฏหมาย

สบายดี.........
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 11:57:56 AM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ....

รุนแรงและอันตรายขึ้นทุกวัน.. นอกจากพวกขี่เป็นแก๊งค์ ระวังพวกขี่เป็นคู่หรือเดี่ยวๆด้วยนะครับ  ไม่แข่งรถ คะนองโชว์สาว เมา ก็ปาหิน... อย่าเข้ามาใกล้ผมแล้วกัน
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 12:02:56 PM »

ส่วนใหญ่ตอบในแนวทางเดียวกัน ภัยแบบนี้ใกล้ตัวมาก ลำพังให้เจ้าหน้าที่อย่างเดียวคงเอาไม่อยู่
ไหนจะพวกพวกมนุษยสิทธิ  ยี๊ พ่อแม่เด็กเวร นั้นอีก  ยี๊
มันน่า...จริงๆ ยี๊

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 01:20:38 PM »

คุก  คือที่ๆเด็กพวกนี้เหมาะที่จะอยู่

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 01:39:40 PM »

เมื่อพ่อแม่สอนไม่ฟังก็ให้สังคม และ ระบบของรัฐสั่งสอนแล้วกัน

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 02:05:34 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวตำรวจผู้เสียชีวิตค่ะ เศร้า

เคยกลับบ้านดึกๆวันเสาร์ เจอพวกขยะเป็นร้อยคันปิดถนน(3เลน)แข่งกัน ไม่สนใจว่าใครจะเดินทางกันยังไง ไอ้เรายังต้องอ้อมกลับบ้านทางอื่นเลยอ่ะค่ะ Angry

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 03:42:00 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ

ผมเจอล่าสุด เช้าวันอาทิตย์ที่ 10 ประมาณ ตี4 วงแหวน ตลิ่งชัน ( ระหว่าง แยกฉิมพลี กับแยกเดอะมอลบางแค ) ประมาณ 150 - 200 คัน ทั้งนักแข่งและผู้ชม  ผมขับรถนำหน้ารถญาติที่มาจากต่างจังหวัดอีก 4 คัน เพื่อไปงานแต่งที่บางนา  กลัวคันที่ตามหลังมาจะหลบไม่ทันเหมือนกันครับ   ตอนนั้นสิ่งที่คิดเป็นอันดับแรกคือ   "ตำรวจไปไหนหมดว๊ะ"     แต่มาคิดอีกที      " สิบล้อเมายาบ้าไปไหนหมดว๊ะ "   
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 04:42:40 PM »

ไปไหนมาไหนต้องระวังครับ    ทุกวันนี้วัยรุ่นบางพวกไม่มีเหตุผล   เอามันสะใจอย่างเดียว

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 04:48:04 PM »

ผมเจอล่าสุด เช้าวันอาทิตย์ที่ 10 ประมาณ ตี4 วงแหวน ตลิ่งชัน ( ระหว่าง แยกฉิมพลี กับแยกเดอะมอลบางแค ) ประมาณ 150 - 200 คัน ทั้งนักแข่งและผู้ชม  ผมขับรถนำหน้ารถญาติที่มาจากต่างจังหวัดอีก 4 คัน เพื่อไปงานแต่งที่บางนา  กลัวคันที่ตามหลังมาจะหลบไม่ทันเหมือนกันครับ   ตอนนั้นสิ่งที่คิดเป็นอันดับแรกคือ   "ตำรวจไปไหนหมดว๊ะ"     แต่มาคิดอีกที      " สิบล้อเมายาบ้าไปไหนหมดว๊ะ "   

ตำรวจกลัวตายครับ ไม่ครึ่งร้อยคงไม่กล้าไปล้อมจับหรอก ทำรุนแรงก็ซวย เส้นพระรามหก ตร อาสา โดนยิงตายหนึ่งเจ็บหนึ่ง เห็นเรื่องยังเงียบอยู่เลย จับไม่ได้ก็โดนด่า ไมคนมีความสามารถไม่ลองไปทำดู เห็นแต่ธุระไม่ใช่กันทั้งนั้น ทุกคนต้องช่วยกันฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดคงไม่สำเร็จ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 04:50:25 PM »

คุก  คือที่ๆเด็กพวกนี้เหมาะที่จะอยู่

โดยส่วนตัวผม คุก ยังน้อยไปครับ

ผมว่า นรก หรือ ปรโลก คือที่ๆคนพวกนี้ควรอยู่

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 05:06:51 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของตำรวจนายนี้ด้วยครับ
และผวกที่เลวๆก็ขอให้ผวกมันอย่าได้ตายดีเลยสาธุ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 05:10:31 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของตำรวจนายนี้ด้วยครับ
และผวกที่เลวๆก็ขอให้ผวกมันอย่าได้ตายดีเลยสาธุ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 05:22:38 PM »

ใช้น้ำตาลทรายขาวเทใส่ลงในช่องเติมน้ำมันเครื่องคันละ 2-3 ช้อนโต๊ะทุกคันรับรองลูกสูบติดเจ็งทุกคันยกเครื่องทิ้งเลย

ถ้าทำได้นะ.....อิ.....อิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 07:23:02 PM »

เคยเจอเหมือนกันครับหลายครั้งมากส่วนใหญ่จะเป็นทุกวันเสาร์ และอาทิตย์ตอนเย็นๆ คราวนั้น เขาขับออกขวาเซมาเกือบโดนรถผมแล้ว ดีที่ผมหลบทันเพราะระวังอยู่แล้ว ผมเห็นหน้าชัดมากเลย หนวดเครารุงรัง ดูออกว่าไม่ใช่เด็กแล้ว ส่วนกองเชียร์ที่อยู่ตามสองข้างทางเป็นเด็กครับ ถ้าเกิดโดนชนเข้าจริงๆผมก็ไม่รู้จะทำอย่างไรเหมือนกัน(ตอนนั้นรับเลี้ยงเจ้าคางโตแล้ว) ไม่รู้จะบอกประกันภัยว่าอย่างไร ตอนเคลม และคงจะไปเอาเรื่องเอาราวกับคนพวกนี้ไม่ได้ และอาจจะเป็นอันตรายต่อผมเอง เหตุเกิดที่ถนนเลียบทางด่วนวงแหวนช่วงก่อนที่จะตัดเข้าถนนมอเตอร์เวย์ ตำรวจก็เข้ามาดูเหมือนกันแต่ก็ทำอะไรไม่ได้มาก ยิ่งตอนปิดเทอมยิ่งแล้วใหญ่คนดูมากเป้นพิเศษ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์