เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:28:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณชอบระบบความปลอดภัย..ของปืนไหน มากที่สุด  (อ่าน 4025 ครั้ง)
nared
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 09:38:40 PM »

ชอบ glock ครับเพราะความปลอดภัยขึ่นอยู่ที่ตัวเราครับ เยี่ยม
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 09:41:02 PM »

จริงๆปืนรูปทรงที่ถูกใจ สวยที่สุด ชอบที่สุดสำหรับผมก็คือทรง 1911 นั่นเอง
ไม่ว่าจะเป็น colt \ kimber ...สวยงามจริงๆ

แต่ระบบ  ยังไม่สบายใจหายห่วงได้  . หากจะพกพวกนี้ ก็ไม่ขึ้นลำไว้ดีสุด ปลอดภัยสุด
หากว่าปืนพวก1911 อย่างโคลท์  . คิม . สปริงฯ  .......สามารถออกแบบทำแบบขึ้นลำแล้วลดนกได้ จะยิงก็ควักออกมายิงดับเบิ้ลได้ทันทีไม่ต้องเสียเวลาขึ้นลำอีก
ระบบความปลอดภัยตลอดจนความสะดวกในการใช้งานก็จะถือว่าเยี่ยม  . เพอร์เฟคทีเดียวครับ  ทั้งสวยทั้งปลอดภัยและสะดวกกับการใช้งานได้ง่าย.. เยี่ยม
       โคลท์ ซีรี่ ๘๐ ก็มีสมอกันเข็มนี่ครับ  ปลอดภัยชัวร์
ขึ้นลำลดนก  ลองฝึกหยิบขึ้นมาพร้อมกับง้างนกด้วยหัวแม่มือดูซิครับ
ฝึกจนคล่องน่าจะเร็วพอสมควรเหมือนกันนะครับ
        ป.ล.แต่ผมไม่ชอบสมอกันเข็ม  มีความรู้สึกว่ามันลดความคมของไกลง  พวกคันลดนกก็เช่นกัน

ขอบคุณครับ .ผมยังลืมไปว่าซีรี่ย์ 80 ก็มีสมอล็อคเข็ม  Grin Cheesy
ยังไงหากลดนกชิดโครงปืน สำหรับรุ่น ซีรี่ย์ 80 นี่ สมอล็อคเข็มจะป้องกันไม่ลั่นแน่นอนหรือเปล่าครับ
กรณีหากไม่ง้างนกสับและเหนี่ยวไก .ไม่ทราบจะมั่นใจได้มากน้อยแค่ไหนครับ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2008, 09:42:34 PM โดย ป.๑๓ » บันทึกการเข้า

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 09:49:14 PM »

สำหรับรุ่น ซีรี่ย์ 80 นี่ สมอล็อคเข็มจะป้องกันไม่ลั่นแน่นอนหรือเปล่าครับ
กรณีหากไม่ง้างนกสับและเหนี่ยวไก .ไม่ทราบจะมั่นใจได้มากน้อยแค่ไหนครับ  Smiley

หากกลไกปรกติ ต้องไม่ลั่นครับ
ในระบบ 1911 ยังมีระบบเซฟหลังอ่อนป้องกันอยู่อีกชั้น
หากไม่ง้างนกสับและเหนี่ยวไก ปืนยังคงไม่ลั่นอยู่ดี

ศรีวิชัย.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 09:51:28 PM »

สำหรับรุ่น ซีรี่ย์ 80 นี่ สมอล็อคเข็มจะป้องกันไม่ลั่นแน่นอนหรือเปล่าครับ

ในระบบ 1911 ยังมีระบบเซฟหลังอ่อนป้องกันอยู่อีกชั้น
หากไม่ง้างนกสับและเหนี่ยวไก ปืนยังคงไม่ลั่นอยู่ดี

ขอบคุณครับ หากเป็นอย่างนั้น ซีรี่ย์ 80 ก็สามารถขึ้นลำลดนกชิดโครงปืนพกพาได้สะดวกเลยครับ .
 เยี่ยม

Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 10:14:05 PM »

ขึ้นลำ ลดนก

ครับ
iii>ท่านขุน<iii
Full Member

คะแนน 55

***501***

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 10:22:07 PM »

Grin เห็นด้วย  อย่างแรง  ครับ  Grin

ชีวิตนี้  เพื่อครอบครัวอันเป็นที่รัก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 10:55:59 PM »

Grin เห็นด้วย  อย่างแรง  ครับ  Grin
        อิ...เพือนโร่เหม็ดนิ  วา คนต้าย Grin Grin Grin

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 05:59:35 AM »

เพิ่มเติมกรณี 1911 อีกนิดนะครับ

1911 ที่ไม่มีสมอล็อคเข็มเหมาะสำหรับใช้งานในสนามแข่ง จะปรับไกให้เบาให้คมได้แบบสะดวก โดยไม่ต้องมีอะไรมาขวางกั้นให้อึดอัดหัวใจ

1911 ที่มีสมอล็อคเหมาะสำหรับติดตัวเฝ้าบ้านป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ถึงแม้1911มีระบบเซฟหลังอ่อนป้องกันอยู่อีกชั้น หากไม่ง้างนกสับและเหนี่ยวไก ยังไงก็ไม่ลั่น แต่มีสมอล็อคเข็มคุมไว้ให้อุ่นใจขึ้นอีกนิด ในกรณีขึ้นลำลดนกปืนร่วงหลุดมือแล้วนกสับกระแทกพื้นครับ ถ้าไม่มีสมอล็อคที่ว่า หวาดเสียวแทนครับ 

ทั้งนี้ 1911 ที่กล่าวมาทั้งหมดข้างต้น จะใช้ติดตัวเฝ้าบ้านป้องกันชีวิตหรือทรัพย์สิน หรือใช้แข่งขันก็ได้ทั้งสิ้น ขึ้นอยู่กับผู้ใช้เลือกจะให้ความสำคัญกับด้านใดมากกว่ากัน
อย่างเช่น บางกระบอกมีสมอล็อคเข็มแต่ถูกถอดออก นั่นก็แสดงว่าผู้ใช้ให้ความสำคัญกับน้ำหนักไก ชอบไกคมๆ เรื่องแบบนี้ นานาจิตตังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2008, 01:55:43 PM โดย Firing Pin » บันทึกการเข้า
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 06:38:16 AM »

สาวก HK ด้วยคนครับ Cheesy
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 06:48:48 AM »

...ซิก..ด้วยคนครับ..แต่ทุกยี่ห้อ.อยู่ที่คนใช้เป็นหลัก..... Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 07:00:12 AM »

ถ้าผมเป็นนายทะเบียน  ผมจะสำเนาให้ท่อง  แล้วให้ท่องให้ฟัง
รวมทั้ง  สัมภาษณ์  "ความรู้เรื่องการใช้อาวุธปืน" (เหมือนการสอบใบขับขี่) และไม่อาศัยตรงนี้
เป็นช่องทางเรียกรับผลประโยชน์  ใครมีคุณสมบัติครบและความรู้ผ่านเกณฑ์ก็อนุญาตไปเลย

ที่อำเภอเมืองพัทลุง  ท่านนายอำเภอนิพนธ์ สกลวารี  ได้ปฏิบัติแบบนี้ครับ เยี่ยม

ขอคาราวะท่านนายอำเภอท่านนี้จากใจจริง  ไหว้
ศรีวิชัย.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 08:41:36 AM »

ถ้าผมเป็นนายทะเบียน  ผมจะสำเนาให้ท่อง  แล้วให้ท่องให้ฟัง
รวมทั้ง  สัมภาษณ์  "ความรู้เรื่องการใช้อาวุธปืน" (เหมือนการสอบใบขับขี่) และไม่อาศัยตรงนี้
เป็นช่องทางเรียกรับผลประโยชน์  ใครมีคุณสมบัติครบและความรู้ผ่านเกณฑ์ก็อนุญาตไปเลย

ที่อำเภอเมืองพัทลุง  ท่านนายอำเภอนิพนธ์ สกลวารี  ได้ปฏิบัติแบบนี้ครับ เยี่ยม

ขอคาราวะท่านนายอำเภอท่านนี้จากใจจริง  ไหว้

เช่นเดียวกันครับ นายอำเภอท่านนี้  เยี่ยม มากครับ  ไหว้

peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 08:46:42 AM »

ผมชอบ hk p7m8 ครับไม่ยุ่งยาก ไม่บีบก็ยิงไม่ได้ครับ
iii>ท่านขุน<iii
Full Member

คะแนน 55

***501***

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 12:41:30 PM »

อิ...เพือนโร่เหม็ดนิ  วา คนต้าย Grin Grin Grin
                               Grin Grin Grin Grin ขำก๊าก Grin Grin Grin Grin

ชีวิตนี้  เพื่อครอบครัวอันเป็นที่รัก
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 01:52:46 PM »

ผมชอบ hk p7m8 ครับไม่ยุ่งยาก ไม่บีบก็ยิงไม่ได้ครับ

หลงรัก ครับ..ตามนี้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์