เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 01:27:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อลุกซองออโต้ ยี่ห้ออะไรดีครับ  (อ่าน 9018 ครั้ง)
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 05:37:46 PM »

ถ้าไม่คิดแบกเข้าป่า M4 ครับ Grin Grin Grin

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 06:59:44 PM »

ถ้าไม่คิดแบกเข้าป่า M4 ครับ Grin Grin Grin
..Benelli m4 เป็นอาวุธสงครามครับเพราะอเมริกาเอาเข้าร่วมรบในสงครามอ่าวกับสงครามที่อัฟกานิสถานร่วมทั้งBaretta92fs..อิอิ

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 08:23:30 PM »

..Benelli m4 เป็นอาวุธสงครามครับเพราะอเมริกาเอาเข้าร่วมรบในสงครามอ่าวกับสงครามที่อัฟกานิสถานร่วมทั้งBaretta92fs..อิอิ

ใช่ครับ กับฝรั่งนั้น โดยเฉพาะทหาร มีความแข็งแรงเป็นพื้นฐาน ไม่ค่อยเป็นปัญหาเท่าไหร่  Grin Grin Grin
แต่สรีระ แบบ คนเอเชีย แล้วเป็นคนธรรมดา สามัญชน มีไม่ใช่ทหาร หลายๆท่านบอกว่า มันหนักเกินไป ที่จะแบกนานๆ เลยไม่ค่อยจะชอบกันครับ  M1 /M2 ดูจะเหมาะกว่า Grin Grin Grin

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 09:25:47 PM »

เอ...  Huh ไม่เห็นมีคนสนใจแนะนำปืนลูกซอง Browning Auto 5  เลยครับ

ผมเคยถือเข้าป่าเป็นแรมเดือน ไม่เคยมีอาการติดขัดอะไรเลยขนาดคลุกฝุ่นคลุกโคลนบ้างเป็นบางที แถมมีคันล็อคกระสุนในหลอดสำหรับใส่ลูกกระสุนเฉพาะเอาไว้ยิงอย่างอื่นอีก หรือเป็นเพราะว่ามันมีขายแต่ในร้านแขกหรือเปล่าครับ

Browning A5

Benelli M1 Series
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2008, 12:27:42 AM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 09:50:15 PM »

Benelli M4

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 10:01:46 PM »

m1/m2 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 10:05:39 PM »

คุณ rapin2000 คงหมายถึงกระบอกนี้................... Grin

เอ...  Huh ไม่เห็นมีคนสนใจแนะนำปืนลูกซอง Browning Auto 5  เลยครับ

ผมเคยถือเข้าป่าเป็นแรมเดือน ไม่เคยมีอาการติดขัดอะไรเลยขนาดคลุกฝุ่นคลุกโคลนบ้างเป็นบางที แถมมีคันล็อคกระสุนในหลอดสำหรับใส่ลูกกระสุนเฉพาะเอาไว้ยิงอย่างอื่นอีก หรือเป็นเพราะว่ามันมีขายแต่ในร้านแขกหรือเปล่าครับ

[URL=h
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 10:09:40 PM »

ฮา....ผมเคยคลั่งไคล้ A5 อยู่พักใหญ่  ทนทาน ถีบหนักตามประสาปืนระบบรีคอยล์ มีปุ่มตัดการป้อนกระสุน (Mag.cut off)  แต่หนักได้ใจ แบกนานๆ ลมจะใส่.....
     ..

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 11:44:30 PM »

M2 ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 12:25:07 AM »

คุณ rapin2000 คงหมายถึงกระบอกนี้................... Grin

ใช่ครับ เคยเห็น A5 บางกระบอกเปลี่ยนไกเป็นสีทอง แล้วแกะลายคล้ายๆในรูปนี้ด้วย ถามเจ้าของแกบอกว่าของเขารุ่นพิเศษของ A5 ฉลองครบรอบในโอกาสอะไนรสักอย่าง เห็นร้านปืนสั่งมาเลยรีบซื้อเลย สวยบาดใจจริงๆ  น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2008, 12:27:12 AM โดย rapin2000 » บันทึกการเข้า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 12:59:33 AM »

จะนำไปใช้งานสมบุกสมบันครับ

ขนาดไหนครับ

ถ้างั้น ไม่น่าซื้อแพงไปนัก

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 06:56:54 AM »

ไซก้า 12

..ได้อารมณ์อึดตามแบบ เอเค 47 อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 08:00:20 AM »

USAS 12 ลูกเยอะดีครับ

แต่หนักชมัด อ๋อย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 08:44:23 AM »

ออกป3. ง่ายสุดก็ 11-87 ครับ "เดียวลูกซอง ขนาด 12 5นัด" แล้วมาเพิ่ม 3 นัดทีหลังแต่หนักไปหน่อย แลบลิ้น

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์