เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:39:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยัยนี่..น่ารักจัง !!!  (อ่าน 4007 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 03:51:35 PM »

Smiley อยู่ๆวันหนึ่ง สาวน่ารักก็ปรากฏตัวขึ้นต่อหน้าผม จากนั้นอีกหนึ่งปี ผมก็เจอผู้หญิงที่หน้าตาเหมือนสาวคนนั้น คนที่ผมตกหลุมรักจนถอนตัวไม่ขึ้นแม้จะได้อยู่กับเธอแค่วันเดียว เธอยังน่ารักเหมือนเดิม แต่ดูเลื่อนลอย เธอบอกความลับกับผมว่า เธอเป็นหุ่นยนต์มาจากอนาคต คำถามผุดขึ้นในหัวผมเต็มไปหมด เธอใช่ผู้หญิงที่ทิ้งผมไป เมื่อปีก่อนหรือเปล่านะ? แต่ยังไงผมก็ตัดสินใจออกเดทกับเธอ เธอขี้โวยวายนิดหน่อย พฤติกรรมของเธอทำให้ผมเจอปัญหาหลายครั้งแต่ผมก็รักเธอมากขึ้นเรื่อยๆ เธอคนนี้แหละที่ช่วยชีวิตผมจากอันตราย

เมื่อก่อนชีวิตผมน่าเบื่อสุดๆ มีเธอเข้ามาในชีวิต ผมถึงมีความสุข แต่ไม่ว่ายังไงเธอก็เป็นหุ่นยนต์ ที่ไม่รู้สึกอะไรกับผมเลย ทั้งๆที่ผมรู้สึกผูกพันกับเธอมากขึ้นทุกวัน อุปสรรคนี้มันเจ็บปวดเกินกว่า ที่คนอ่อนแออย่างผมจะรับไหว ผมจึงบอกเลิกกับเธอ ช่วงที่เธอจากไปเกิดแผ่นดินไหวครั้งใหญ่ขึ้น ที่กลางใจเมือง ทันใดนั้น เธอก็มาช่วยชีวิตผม ผู้หญิงที่ผมพยายามจะลืม ยอมเสียสละตัวเอง เพื่อปกป้องผม ผู้หญิงคนนี้อยู่เคียงข้างผมเสมอ เธอยิ้มให้ผม วินาทีนั้น ผมนึกถึงรอยยิ้มของผู้หญิง คนที่ผมพบเมื่อปีก่อน ในที่สุดหุ่นยนต์สุดที่รักของผมก็มีความรู้สึก ส่วนผมก็ค้นพบ ความรู้สึกที่แท้จริงของตัวเอง เมืองกำลังถล่ม แต่อนาคตอันเหนือความคาดหมาย กำลังรอเราสองคนอยู่

CYBORG SHE : ยัยนี่ น่ารักจัง
ภาพยนตร์โดย กว๊ากแจยัง จาก My Sassy Girl

"Cyborg she : ยัยนี่ น่ารักจัง” เรื่องราวของหนุ่มสุดเปิ่น ที่มาเจอกับสาวสวย ชนิดเต็ม 10 แต่เธอดันเป็นหุ่นยนต์ ที่คอยมาปกป้องเขา
ไปๆมาๆ หนุ่มสุดเปิ่นดันมารักหุ่นยนต์สาวซะนี่.."

“Cyborg She” ผลงานเรื่องใหม่ล่าสุดของเขา ถือเป็นครั้งแรกที่กว๊ากร่วมงานกับนักแสดง และทีมงานชาวญี่ปุ่น แต่เขาเป็นคนเขียนเรื่องราวเอง
เช่นเดียวกับใน My Sassy Girl, Windstruck และ The Classic และเป็นคนเลือกนักแสดงเองจากรายชื่อที่ยาวเป็นหางว่าว
คนหนึ่งคือ ฮารุกะ อายาเสะ ผู้รับบทเป็นหุ่นยนต์สาวแสนสวย ส่วนอีกคนหนึ่งคือ นักแสดงหนุ่มดาวรุ่ง เคอิสึเกะ โคอิเดะ ผู้รับบทหนุ่มขี้อาย
แต่น่ารัก แน่นอนว่ากว๊ากจะทำให้ทั่วโลก หลงเสน่ห์ของอายาเสะและโคอิเดะ เช่นเดียวกับที่ทำให้ ฉ่อนจีฮยอน และ ชาแตฮุน
แจ้งเกิดใน My Sassy Girl มาแล้ว

Cheesy อีก 1 เดือนหนังเรื่องนี้จึงจะฉายในไทย  มาดูตัวอย่างกันก่อนครับ http://www.youtube.com/watch?v=lOa0KVQ-ObQ&NR=1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2008, 04:25:07 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:06:27 PM »

ขอบคุณครับ  พี่วัฒน์

ใกล้เคียงความเป็นมนุษย์ ไปทุกที  สำหรับวงการหุ่นยนต์

อนาคต คงจะเหมือน เทอร์มิเนเตอร์  แล้วเราจะแยกแยะอย่างไรดี

ผมไม่อยากหลงรักหุ่นยนต์.................

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:08:45 PM »

ใกล้เคียงความเป็นมนุษย์ ไปทุกที  สำหรับวงการหุ่นยนต์

อนาคต คงจะเหมือน เทอร์มิเนเตอร์  แล้วเราจะแยกแยะอย่างไรดี

ผมไม่อยากหลงรักหุ่นยนต์.................

ผมหลงรักไปแล้วครับตั้งแต่เด็กๆเลย หลงรัก

โดราเอมอน ครับ Grin

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:14:43 PM »

อนาคตคงมีแน่ๆ หุ่นยนต์ส่วนตัว  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 04:24:20 PM »

ผมหลงรักไปแล้วครับตั้งแต่เด็กๆเลย หลงรัก

อิอิ...แก๊งเดียวกันค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 06:51:19 PM »

อิอิ...แก๊งเดียวกันค่ะ คิก คิก

สงสัยน้องโบว์ ไม่ได้อ่านเวป อวป. คิก คิก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 07:27:32 PM »

ภาพยนตร์โดย กว๊ากแจยัง จาก My Sassy Girl ... เรื่องนี้ผมดูแล้วชอบมาก เรื่องนี้คงไม่ทำให้ผิดหวังครับ ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นาคราช
รักเสียงเพลง ชอบขับรถ หมดเพราะปืน
Jr. Member
**

คะแนน 2

แพ้ครุฑ หยุดที่สาวงาม

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 08:09:37 PM »

เจ๊    พรรคนี้หาเอวไม่เจอ

นาคีมีพิษเพี้ยงสุริโย   เลื้อยบ่ทำเดโชแช่มช้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 12:47:33 AM »

นางเอกน่ารักดี ผมชอบ...

พระเอกหน้าตาไม่เข้าท่าเลย เอาท่านซับไปเล่นยังดีกว่า...ฮา...คิก คิก
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 12:59:22 AM »

พระเอกหน้าตาไม่เข้าท่าเลย เอาท่านซับไปเล่นยังดีกว่า...ฮา...คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 01:17:15 AM »

หรือจะเป็นคุณหน่อย เล่นคู่กับ ท่านตูรุส ก็ไม่เลวครับ...คิก คิก
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 01:18:20 AM »

หรือจะเป็นคุณหน่อย เล่นคู่กับ ท่านตูรุส ก็ไม่เลวครับ...คิก คิก

ให้หน่อยเล่นเป็นหุ่นยนต์โดเรม่อนเหรอคะคุณหมอ คิก คิก

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 08:21:09 AM »

เมื่อก่อน...ชอบตุ๊กตายาง
เดี๋ยวนี้...ชอบหุ่นยนต์....
ผู้ชายมีน้อยอยู่แล้ว
จากการมีเจ้าของ และจากชาย..ไม่เป็นชาย
ที่มีอยู่ก็โดนคนอื่นขโมยไป แถมตอนนี้ยังมีหุ่นยนต์อีก
ยังมีเหลือดีๆ ให้เราสักคนไหมเนี่ย Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 09:38:49 AM »

หาเผื่อผมซักตัวสิ    คงไม่ขี้บ่นและใช้แบตแบบไหน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 07:45:15 PM »

รักหุ่นยนต์ก็ดีไปอีกแบบ ไม่แก่ง่าย .....ช้า เหมือนใครบางคน อิอิ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์