เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 11:34:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลเซอร์ปืนลม  (อ่าน 5090 ครั้ง)
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 11:14:39 AM »

ผมว่าจะลองหาซื้อเลเซอร์ที่ติดมากับปืนอัดลมมาลองใส่กับ M&P9c ของผมดู จะลองดัดแปลงให้ใช้กับปืนได้จริงๆ ผมว่าน่าจะดี ทำไมพวกเราไม่ลองทำกันบ้างครับ พอดีเป็นคนไม่ค่อยมีกะตังค์น่ะครับ เลเซอร์ของจริงราคาตั้งหลักหมื่นกว่า หัวเราะร่าน้ำตาริน เก็บเงินเพิ่มอีกหน่อยซื้อปืนยาวได้ 1 กระบอกเลยไม่เอาดีกว่าครับ ยิ้มีเลศนัย

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 11:17:34 AM »

ลองดูครับ ............

ถ้าทนแรงรีคอยได้ คงใช้ได้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 12:03:34 PM »

ไม่น่าจะใช้ได้นะครับ
พอยิงออกไป น่าจะเคลื่อนนะครับแรงรีคอยส์ขนาดนี้
แต่ลองดูครับ แล้วลองแล้วเป็นไงมาบอกกันด้วยนะครับ

J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 12:32:18 PM »

ผมซื้อมาตัวละพันกว่าลองกับ 9 มม. แล้วเคลื่อนครับแต่พอใช้ได้  ถ้าตั้งไว้ x ยิงไปสัก 10 นัดมันอาจส่องไปที่วง 9 แกว่งไปแกว่งมา   ตอนนี้ถอดมาใส่กับ .22 มืดๆ 15 ม. ตัวคนไม่มีปัญหาที่จริงมีประโยชน์มากเพราะเล็งได้เร็วจริงๆ   ของ bb ต้องหาดีๆบางอย่างคุณภาพไม่แพ้ของจริง

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 12:39:39 PM »

ลองแล้วได้ผลเป็นอย่างไรบ้างก็อย่าลืมบอกกันมั่งครับ.....ผมเคยซื้อเลเซอร์จากคลองถมมาใช้ราคาที่ซื้อตอนนั้นหลักพันขึ้น  เอามาติดกับปืนลูกซองยาว   ลองยิงไปสองสามแม็กก็ใช้ได้ครับ   ซื้อมาลองยิงแล้วก็เก็บรุ่นที่ผมซื้อมาใช้ถ่านกระดุมเป็นแหล่งผลิตแสง   แต่ถ่านหมดไวครับตอนหลังขี้เกียจมาหาซื้อถ่านกระดุมใส่ก็เลยเลิกเล่นไปเองครับ....
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 01:14:16 PM »

ผมซื้อมาตัวละพันกว่าลองกับ 9 มม. แล้วเคลื่อนครับแต่พอใช้ได้  ถ้าตั้งไว้ x ยิงไปสัก 10 นัดมันอาจส่องไปที่วง 9 แกว่งไปแกว่งมา   ตอนนี้ถอดมาใส่กับ .22 มืดๆ 15 ม. ตัวคนไม่มีปัญหาที่จริงมีประโยชน์มากเพราะเล็งได้เร็วจริงๆ   ของ bb ต้องหาดีๆบางอย่างคุณภาพไม่แพ้ของจริง
ที่มันเลื่อนนี่เพราะอะไรครับ จากการยึดกับปืนไม่แน่น หรือเลื่อนจากตัวอุปกรณ์ที่มันมีข้อต่อที่ไม่แข็งแรง ถ้าเกิดจากประเด็นหลังเราเอากาวช้างทาให้มันตายตัวเลยได้ไหมครับ ถ้าเกิดจากประเด็นแรกเราลองเพิ่มที่ยึดเกาะกับตัวปืน(ดัดแปลง) ให้แน่นขึ้นจะอยู่ไหมครับ ถ้าเป็นของแท้ผมว่าเขาคงทำให้มันมีส่วนเคลื่อนไหวน้อย ข้อต่อน้อย ยึดให้แน่นกับตัวปืน  เพราะเหตุผลนี้หรือเปล่าครับที่มันไม่เคลื่อน แต่ในการใช้งานจริงเราไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานประจำ เราก็คงไว้ใช้ป้องกันตัวตอนกลางคืน ในการยิงกันจริงเราคงยิงกันให้เต็มที่ไม่เกิน25นัดมั้งครับ ผมว่าของเทียมที่เราเอามาดัดแปลงก็น่าจะพอไหวนะครับ ตอนนี้ผมยังคงไม่มีโอกาสไปลองหรอกครับ เพิ่งไปยิงมาเร็วๆนี้เอง ปั้มเงินซื้อลูกกระสุนไม่ทันครับ ที่ถามมาเผื่อว่าพี่ๆคนไหนเคยลองทำมาบ้างแล้วจะได้นำมาบอกต่อๆกันครับ

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 01:24:09 PM »

ผมเคยคิดยากทำอยู่เหมือนกัน  
ใช้เลเซอร์ที่ขายถูก ๆตามตลาดนัด(ร้อยกว่าบาท)มาติดที่ก้นซองกระสุนเลย
เอาแค่พอใช้ได้...(ระวังผิดกฏหมายนะครับ)
worrakit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 01:27:25 PM »

ของราคาถูกพวกนี่ไม่ค่อยได้คุณภาพหรอกครับ  สินค้าจากประเทศเพื่อนบ้าน  มองดูภายนอกเล้วน่าเลื่อมใสแต่เอาเข้าจริงคุณภาพของมันก็ตามราคาละครับ  ผมมีกล้องเลียนแบบโฮโลไซด์อยู่หนึ่งตัว  เอาไปติดรูเกอร์10/22 ยิงไปกระสุนมุดดินใต้เป้าหมดครับ  ปรับเท่าไรก็ไม่มา  แต่บางอย่างดีๆก็มีนะครับ  อย่างไฟฉายแรงสูงเลียนแบบsurefireนั่นก็ดีเลยครับ  ลองดูครับถ้าไม่แพงมาก  เดี๋ยวจะเหมือนผมอยากประหยัดแต่ก็ต้องกลับไปซื้อของแท้แพงๆทุกที
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 01:45:02 PM »

ถ้าไม่คิดมาก ก็ไม่มีปัญหาครับ

จะสูงจะต่ำ ก็ขอให้โดน  ออกอาการแน่ครับ

ถามว่า จะเคลื่อนมั๊ย

มีโอกาส เพียงแต่ เมื่อไหร่ เท่านั่นเอง

ให้นึกถึง การยิงกันที่ตลาดไทครับ

คนร้ายใช้เลเซอร์ธรรมดา ๆ พันด้วยลวดกับปากกระบอก

เอาเพียงมาร์กจุด   ให้ไว  ไม่ต้องเล็ง

กระสุนปืนอาก้า   โดนเข้า ก็เห็นผล

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 01:47:55 PM »

ผมเคยคิดยากทำอยู่เหมือนกัน  
ใช้เลเซอร์ที่ขายถูก ๆตามตลาดนัด(ร้อยกว่าบาท)มาติดที่ก้นซองกระสุนเลย
เอาแค่พอใช้ได้...(ระวังผิดกฏหมายนะครับ)

ตามความเข้าใจผม พวกไฟฉาย เลเซอร์ ไม่น่าจะผิดกฏหมายนะครับ เหมือนกับซองปืน กระเป๋าปืน ลูกยิงแห้ง และเคยอ่านในกฏหมาย(ถ้าผมผิดไปก็ขอผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ) อาวุธปืนประกอบด้วยลำกล้อง อุปกรณ์ที่ทำให้ปืนยิงได้ ฯลฯ แต่อุปกรณ์ที่ไม่ต้องขออนุญาติมีและใช้อย่างเลเซอร์ไม่น่าจะผิดกกหมายนะครับ

putnana
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 03:24:44 PM »

เมื่อวานนี้ผมลองเอาไซก้า12ไปยิง ซื้อฐานกล้องBBมาใส่กับDotของจีน
ผลปรากฎว่ายิงนัดแรกแล้วตั้งศูนย์ใช้ได้ครับ แต่ยิงลูกโดดได้3นัดDotพังเลยครับศูนย์เคลื่อนตั้งศูนย์ไม่ได้ทิ้งอย่างเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 03:59:01 PM »

เมื่อวานนี้ผมลองเอาไซก้า12ไปยิง ซื้อฐานกล้องBBมาใส่กับDotของจีน
ผลปรากฎว่ายิงนัดแรกแล้วตั้งศูนย์ใช้ได้ครับ แต่ยิงลูกโดดได้3นัดDotพังเลยครับศูนย์เคลื่อนตั้งศูนย์ไม่ได้ทิ้งอย่างเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันอาจจะแรงมากไปครับ ผมว่าถ้าได้มาผมจะทากาวหรือเสริมความหนาแน่นให้มันสักหน่อยก่อนนำไปใช้ครับ ปล.ที่พี่ซื้อมาราคาเท่าไหร่ครับ

J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 06:46:16 PM »

ผมซื้อมาตัวละพันกว่าลองกับ 9 มม. แล้วเคลื่อนครับแต่พอใช้ได้  ถ้าตั้งไว้ x ยิงไปสัก 10 นัดมันอาจส่องไปที่วง 9 แกว่งไปแกว่งมา   ตอนนี้ถอดมาใส่กับ .22 มืดๆ 15 ม. ตัวคนไม่มีปัญหาที่จริงมีประโยชน์มากเพราะเล็งได้เร็วจริงๆ   ของ bb ต้องหาดีๆบางอย่างคุณภาพไม่แพ้ของจริง
ที่มันเลื่อนนี่เพราะอะไรครับ จากการยึดกับปืนไม่แน่น หรือเลื่อนจากตัวอุปกรณ์ที่มันมีข้อต่อที่ไม่แข็งแรง ถ้าเกิดจากประเด็นหลังเราเอากาวช้างทาให้มันตายตัวเลยได้ไหมครับ ถ้าเกิดจากประเด็นแรกเราลองเพิ่มที่ยึดเกาะกับตัวปืน(ดัดแปลง) ให้แน่นขึ้นจะอยู่ไหมครับ ถ้าเป็นของแท้ผมว่าเขาคงทำให้มันมีส่วนเคลื่อนไหวน้อย ข้อต่อน้อย ยึดให้แน่นกับตัวปืน  เพราะเหตุผลนี้หรือเปล่าครับที่มันไม่เคลื่อน แต่ในการใช้งานจริงเราไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานประจำ เราก็คงไว้ใช้ป้องกันตัวตอนกลางคืน ในการยิงกันจริงเราคงยิงกันให้เต็มที่ไม่เกิน25นัดมั้งครับ ผมว่าของเทียมที่เราเอามาดัดแปลงก็น่าจะพอไหวนะครับ ตอนนี้ผมยังคงไม่มีโอกาสไปลองหรอกครับ เพิ่งไปยิงมาเร็วๆนี้เอง ปั้มเงินซื้อลูกกระสุนไม่ทันครับ ที่ถามมาเผื่อว่าพี่ๆคนไหนเคยลองทำมาบ้างแล้วจะได้นำมาบอกต่อๆกันครับ

ถึงยึดกับปืนแน่นแค่ไหนแต่การยึดหลอดภายในก็ยังหลวมอยู่ดีครับ  โดนเฉพาะพวกที่ปรับด้วยน๊อต 4 แกนแบบของผม   จะเอากาวหยอดก็ได้ครับแต่ถ้าติดเข้าไปแล้วมันเพี้ยนก็จะปรับไม่ได้   แล้วอีกอย่างปืนสั้น 9 มม. มันค่อนข้างดีดจะเอาของเล่นมาใส่ก็อย่าไปคิดมากครับ  ถึงเลือกที่คุณภาพดีหน่อยก็ไม่ได้ประกันว่าจะใช้ได้ดี   แต่ติดแก้ขัดก็พอไปได้ครับเลือกของดีหน่อย  ติดรางใต้โครงปืนปกติตอนอยู่บ้านก็ใส่ไว้ไปซ้อมก็ถอดออก  ใช้ของถูกก็หมั่นปรับมากๆหน่อยเสียก็ไม่เสียดาย

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
SittiMP9c
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 08:55:25 AM »

ขอบคุณครับ

KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 09:01:38 AM »

ได้ครับ สวยดีด้วย

Cheesy ผมว่าน่าจะมีเลเซอร์ถูกๆของ bb บางตัวที่สามารถทนแรงของ 9มม ได้นะครับ

ว่าแต่เราจะหามันเจอหรือเปล่าเท่านั้นเอง Cheesy
หน้า: [1] 2
  พิมพ์