เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:25:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงขู่อย่างไรที่ไม่ถูกฟ้อง  (อ่าน 12227 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 06:32:10 AM »

ขอบคุณพี่ศักดิ์ครับ...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 08:16:45 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลครับ  Cheesy

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 08:58:15 AM »

ขอบคุณพี่ศักดิ์มากครับ

เวลาเห็นตำแหน่งผู้บริหารของหน่วยงานเมกันที่เรียกว่า Chief แล้วนึกถึงหัวหน้าเผ่าอินเดียนแดงทุกที อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 09:23:40 AM »

กระจ่างขึ้นเยอะครับ...ขอบคุณครับผม

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
เทพอสูรสองร่าง:รักในหลวง
HECKLER & KOCH P2000 V4
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 09:34:05 AM »

ขอบคุณเหมื่อนกันครับอ่านแล้วได้ความรู้อีกเพียบเลยครับ

เงินทองใช้ไม่ทันแก่ก็หมด แต่เพื่อนซิครับแก่แล้วยังมานั่งเล่าความหลังให้กันฟัง
.....HECKLER & KOCH P2000 V4....
max_001
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 09:55:36 AM »

หลงรัก หลงรัก  ขอบคุณพี่ศักดิ์ครับ  ทำให้ผมรู้อะไรใหม่ๆขึ้นมาอีกหน่อย  ดูเหมือนจะต่างกับของเราอย่างสิ้นเชิงเลยนะครับ  ของเรา ตรวจเอง ค้นเอง  ระงับเหตุเอง  จับเอง  และพิสูจน์หลักฐานเอง  ไม่มีใครหรือหน่วยงานใดมาคานอำนาจกับ ตร.เลย  แต่ถ้าให้กระบวนการพิสูจน์หลักฐานเป็นของกระทรวงยุติธรรม ( นิติวิทยาฯ ) ได้ผลอย่างไรแล้วไปประกอบกับสำนวนของ ตร. ผมว่าโอกาสจับผิดตัวหรือโอกาสสั่งให้แก้หลักฐานอาจจะน้อยลง 
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 10:10:46 AM »

Grin Grinอ่านและได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเลย ขอบพระคุณท่าน จขท.มากครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 12:51:22 PM »

ไม่มีใครหรือหน่วยงานใดมาคานอำนาจกับ ตร.เลย แต่ถ้าให้กระบวนการพิสูจน์หลักฐานเป็นของกระทรวงยุติธรรม ( นิติวิทยาฯ ) ได้ผลอย่างไรแล้วไปประกอบกับสำนวนของ ตร. ผมว่าโอกาสจับผิดตัวหรือโอกาสสั่งให้แก้หลักฐานอาจจะน้อยลง

ถ้าไปอยู่กระทรวงวิทยาศาสตร์นี่จะแปลกไหม ? Smiley

ขอบคุณพี่ศักดิ์ครับ  ผมอ่านพี่เขียนแล้ว อยากให้พี่เขียนหนังสือออกมาเลย
คงน่าอ่านกว่าของนายวู๊ดดี้ ที่อยู่ LA

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 01:29:22 PM »

ผมว่าชักปืนเอามาขู่นี่ ถ้าฝ่ายตรงข้ามมีปืนจริงๆน่ากลัวโดนสวนครับ  Grin Grin Grin อาจจะจากการที่เขากลัวเรายิงเลยเลือกยิงก่อนได้

ยิ่งไม่ชอบคนขู่อยู่ด้วย เพราะฉะนั้น ไม่ยิงอย่าขู่ดีไหมจ๊ะ ต่างคนต่างหลบ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 02:59:39 PM »

เรียน อ.รุต... เย้

ขอบคุณพี่ศักดิ์ครับ... นายสมชายขออนุญาตเอาไปเผยแพร่ต่อครับ... ชอบมีนักศึกษาถามนายสมชายเรื่องนี้ และเรื่องชั้นยศของตำรวจอยู่... ตอนนี้ได้คำตอบแล้วครับ...

นายสมชายมีอีกเรื่องอยากเรียนถามครับ... พวกเจ้าหน้าที่อื่นๆ อย่างเช่น Sheriff, Ranger, National Guard, และพวก Scout ด้วยครับ... เห็นว่าเป็นเจ้าพนักงานมีอำนาจตามกฏหมายฯ แต่แบ่งงานกันอย่างไรเล่าครับ...
?ฌณ๊ญฯฏซฯ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 04:16:36 PM »

ยิงขึ้นฟ้าอันตรายครับ อาจโดนพยายามฆ่าครับ
คนเข้ามาทำร้าย ให้เตรียมพร้อม แต่อย่ายกเล็งครับ
หากเข้ามาใกล้ในระยะที่ดูแล้วอันตราย ยิงเลยครับ อย่ายิงเพลินจนหมดโม้  เวลายิงนัดแรกแล้วต้องให้เปลี่ยนตำแหน่งที่ยืน อย่าอยู่กับที่ ถ้าคนที่จะทำร้ายเราหันหลังหนี อย่ายิงซ้ำครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 05:11:54 PM »

และที่สำคัญ พวก Sworn หากไม่สามารถปฏิบัติหน้าที่ได้เพราะเหตุจำเป็นทางร่างกาย เช่นประสบอุบัติเหตุ แขนขาขาด หรือ สอบยิงปืนประจำปีไม่ผ่าน ก็อาจถูกโอนมาเป็น Non-Sworn ได้ (การสอบยิงปืนนี้ Sworn Officer ทุกคนจะต้องสอบให้ผ่านทุกปี)

ผมเห็น Sworn officer แถวบ้านพกปืนกันเอวตุง ไม่รู้ว่าเคยยิงปืนบ้างหรือเปล่า Grin Grin ... อ้อ.. บ้านผมอยู่บางกอกครับ Grin Grin

Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 07:05:20 PM »

Smiley..ปรกติ ผมไปไหนจะไปคนเดียวครับ.. พื้นฐานเป็นคนไม่กลัวคน.(เพราะเจอมามากครับ).. จะประเมินเหตุการณ์ที่ไม่น่าไว้วางใจเสมอ..
 กังวลจะเจอคนดีที่อารมณ์ร้อนเท่านั้นเอง.. อย่างนี้ก็จะเลี่ยง หรือยกมือไหว้ทางใครทางมัน..
 ดูจากพฤติการณ์ของเขา..ถ้าเป็นคนร้าย ที่มุ่งประทุษร้ายต่อชีวิต และทรัพย์สิน.. มือขวาจะกำปืนไว้เสมอครับ.. และเลือกใช้
 ปืนตามแต่สถานการณ์. และไม่กังวลเรื่องจะยิงคนร้าย เลยครับ.. Smiley

......................เห้นด้วยครับ กับคนดีเราดีตอบ กับคนร้ายเราร้ายตอบ แต่ถ้าไม่จำเป้นจริงๆและไม่ใช่หนทางสุดท้ายจริงๆจะไม่ใช้ปืนครับ แต่ถ้าจำเป้นต้องใช้(จำเป็นจริงๆนะครับเพื่อป้องกันตัวและคนที่เรารักไม่ไปทำร้ายใคร) ก้จะใช้อย่างไม่ลังแลเลย Smiley
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 07:29:42 PM »

Smiley..ขอบคุณมากครับ พี่ศักดิ์.. Cheesy

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 07:31:50 PM »

การเลื่อนชั้นยศจาก Police Officer ถึง Lieutenant จะมาจากผลของการสมัครสอบแข่งขัน (ถ้าไม่อยากเลื่อนขั้นก็ไม่ต้องสอบ เงินเดือนก็ยังขึ้นไปได้เรื่อย ๆ ตามผลงาน บางคนเป็น Police Officer อยู่สายตรวจตั้งแต่ต้นจนเกษียณอายุ เพราะชอบที่จะเป็นหน่วยระงับเหตุ สุดท้ายแล้วเงินเดือนอาจจะสูงกว่าผู้บังคับบัญชาของตัวเองก็มีอยู่เยอะแยะ)  by  :  dpd 8159

น่าแปลกใจ และ น่าสนใจตรงนี้ครับ  ที่เหมือนกับเขาไม่ค่อยสนใจ หรือ ไม่ยึดติดกับยศตำแหน่ง  แต่รักงานที่ทำมากกว่า ........    Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2005, 07:43:43 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์