เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:33:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะคับ  (อ่าน 1589 ครั้ง)
paylu
Full Member

คะแนน 30

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 12:39:34 PM »

คือ ผมจาชื้อปืนสวัดการอะตอนนี้พอมีที่ไหนรับจับจองหรือชื้อบ้างคับ  อันเก่าผม CZ P-01 แต่โดนขโมยขึ้นบ้าน เลยจาชื้อใหม่อะคับละจะขอถาม ระหว่าง ก๊อก 19 กับ CZ SP-01 กะ P-01 อะไรจะสะดวกกว่ากันเพาะผมต้องเอาติดตัวตลอดช่วงทำงาน...และอีกคำถามคับ .45  1911  นี้ เป็นยี้ห้อ โค้น ใช้ไหมคับ หรืออะไรผมไม่ทราบจิงๆ แล้วถ้าชื้อ .45 นี้จะแนะนำใช้ตัวไหนดีคับเอาที่มันพอกับมือคนเอเซียปะมาณ CZ นี้แหละคับมีตัวไหนบ้างรบกวนหน่อยนะคับ  ขอบคุณลวงหน้าคับ
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 12:47:03 PM »

คือ ผมจาชื้อปืนสวัดการอะตอนนี้พอมีที่ไหนรับจับจองหรือชื้อบ้างคับ  อันเก่าผม CZ P-01 แต่โดนขโมยขึ้นบ้าน เลยจาชื้อใหม่อะคับละจะขอถาม ระหว่าง ก๊อก 19 กับ CZ SP-01 กะ P-01 อะไรจะสะดวกกว่ากันเพาะผมต้องเอาติดตัวตลอดช่วงทำงาน...และอีกคำถามคับ .45  1911  นี้ เป็นยี้ห้อ โค้น ใช้ไหมคับ หรืออะไรผมไม่ทราบจิงๆ แล้วถ้าชื้อ .45 นี้จะแนะนำใช้ตัวไหนดีคับเอาที่มันพอกับมือคนเอเซียปะมาณ CZ นี้แหละคับมีตัวไหนบ้างรบกวนหน่อยนะคับ  ขอบคุณลวงหน้าคับ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แนะนำให้ลองอ่านตรงนี้ดูก่อนครับผม

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61076.0

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 12:51:17 PM »

อ่านแล้วบอกตามตรงว่าหงุดหงิด  ภาษาไทยเขียนให้มันถูกหน่อยครับ.....
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 12:57:41 PM »

ตอบครับ

คุณเคยมี P-01 แล้ว ... น่าจะรู้ถึงความรู้สึก ทั้งการจับถือ พกพา และ ยิง ครับ

แนะนำให้ไปลอง Glock มาลองดูก่อนครับ  ของแบบนี้ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละ

บุคคลครับ

ส่วนปืนตระกูล .45 1911 นั้น  แถวเดี่ยว ชั่วโมงนี้คงไม่มีอะไรคุ้มค่าทั้งเรื่องคุณภาพและราคา(ความคิดเห็นส่วนตัวครับ)

นอกไปจาก Kimber นะครับ  ส่วนรุ่นไหนแบบไหนนั้น ลองค้นหาดูครับ  Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 01:02:54 PM »

แนะนำให้ลองอ่านตรงนี้ดูก่อนครับผม

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61076.0

อ่านแล้วบอกตามตรงว่าหงุดหงิด  ภาษาไทยเขียนให้มันถูกหน่อยครับ.....

เช่นกันครับอ่านแล้วเหมือนกับเป็นเด็กวัยรุ่นเขียนครับ

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 01:16:39 PM »

ตอบยังไงดีละงั้นเอาปืนที่เลือกใว้ทั้งสามตัวแล้วกันในสามตัวนี่ผมแนะนำ กล็อก 19 เป็นตัวแรกเบาพกง่ายใช้สะดวก
ตัวที่สอง พี 01 ตัวนี่ก็เบาพกง่ายใช้สะดวกเหมือนตัวแรกแต่ตัวนี้ระบบเซฟดีกว่า ตัวที่สาม เอสพี 01 ตัวเต็มถ้าจะให้พกทั้งวันคงไม่ไหวเพราะฉนั้นตัดปืนดีตัวนี้ออก

ส่วน ปืน .45 1911 โคลท์ เป็นเจ้าแรกที่ผลิตปืนแบบและระบบ เอ็ม 1911 ขึ้นมาโดยใช้ ปี ค.ศ. 1911 เป็นโมเดล
ต่อมา โมเดล 1911 ได้เข้าประจำการกองทัพสหรัฐฯ ใช้ซื่อว่า กัฟเวอร์เมนท์ โมเดล
ต่อมาพายหลังสิทธิบัตรของโคลท์สิ้ดสุดลงก็ได้มีผู้ผลิตรายอื่นๆก็ต่างพากันผลิตปืนแบบ 1911 ขึ้น
ปัจจุบันมีปืนแบบ 1911 ที่มีคุณภาพหลายรายอาทิ สปริงฟลด์ พาราอ๊อร์ดแนนซ์ บูล คิมเบอร์ เอสทีไอ อินฟินิตี้ เป็นต้น

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 01:20:46 PM »

! ลืม เบเออร์อีกรายครับสุดยอด...

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ใหญ่_ขอนแก่น
Full Member

คะแนน 22

คุณธรรม นำ ประชาธิปไตย

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 01:28:51 PM »

คือ ผมจาชื้อปืนสวัดการอะตอนนี้พอมีที่ไหนรับจับจองหรือชื้อบ้างคับ  ..........1)
ขอถาม ระหว่าง ก๊อก 19 กับ CZ SP-01 กะ P-01 อะไรจะสะดวกกว่ากัน..........2)
.45  1911  นี้ เป็นยี้ห้อ โค้น ใช้ไหมคับ หรืออะไรผมไม่ทราบจิงๆ แล้วถ้าชื้อ .45 นี้
จะแนะนำใช้ตัวไหนดี......3)

เจอพี่ๆเค้าต่อว่าแล้ว...เดี๋ยวผมตอบให้นะครับ  Grin
1) ปืนสวัสดิการ มีที่ติดต่อถาวร  เพื่อสัมผัสปืนจริง ที่ สน.อส.ครับ
2) Glock19 ได้เปรียบเรื่องน้ำหนักเบากว่า จึงสะดวกในการนำพามากกว่า
3) ปืน 1911 ขนาด.45 มีหลากหลายยี่ห้อ โดยColt เป็นแม่แบบดั้งเดิม และทำได้ดีมาก
    ดังนั้นเมื่อหมดลิขสิทธิ์ลง จึงมีผู้ผลิตหลายรายจัดทำขึ้นมาจำหน่าย
    พบเห็นในตลาดปืนเมืองไทย อาทิเช่น STI. ,  Kimber ,  Les Bear ,  Springfield ฯลฯ
    ในกลุ่มสวัสดิการ เห็นมี Kimber , Para Ordnance ประมาณนี้นะครับ 
    คุณเข้าไปในGoogle หารายละเอียดดูได้ (แต่บางตัวผมอาจพิมพ์ผิดนะครับ) 
    แนะนำตัวไหนดี...คือว่าสวัสดิการ.45 แบบ1911 มันมีให้เลือกไม่กี่ตัว
    ถ้าราคาต่ำ คุณภาพใช้ได้ ผมแนะนำ Shooter .45 ครับ ถ้าจำไม่ผิด ราคา 36,000 บาท
    คำว่า "คุณภาพใช้ได้" นี้ หนังสือ อวป.เป็นผู้ลงผลการทดสอบครับ

หวังว่าคงจะกลับมาอ่าน และพิจารณาดูนะครับ
paylu
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 03:33:39 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  ผมต้องขอดทษเรื่องการใช้ภาษาด้วยนะครับจะได้แก้ไขต่อไปคับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณพี่ๆมากครับที่แนะนำ...และอีกอย่าง  คือ ระหว่าง คิมเบอร์ กะ ก๊อก 30  36  นี้แบบไหนว่าจะดีกว่ากันครับ
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 03:47:19 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  ผมต้องขอดทษเรื่องการใช้ภาษาด้วยนะครับจะได้แก้ไขต่อไปคับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณพี่ๆมากครับที่แนะนำ...และอีกอย่าง  คือ ระหว่าง คิมเบอร์ กะ ก๊อก 30  36  นี้แบบไหนว่าจะดีกว่ากันครับ
หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 04:23:46 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  ผมต้องขอดทษเรื่องการใช้ภาษาด้วยนะครับจะได้แก้ไขต่อไปคับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไหว้ ขอบคุณครับที่เข้าใจเรื่องภาษา ผมก็วัยรุ่น คิก คิก คิก คิก  แต่อยากให้เราใช้คำสะกดที่ถูกต้องกันครับ  หลงรัก

...

KIMBER กับ GLOCK  ท่านเจ้าของกระทู้  ต้องตอบตัวเองก่อนครับ ว่า ชอบปืนแบบไหน ระบบไหน

ส่วนตัว .45ACP ผมเลือกรูปแบบ 1911 ครับ ....  Grin

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 04:47:22 PM »

ซื้อปืนสวัสดิการได้แสดงว่าทํางานแล้วและน่าจะเป็นข้าราชการ...

เวลาเขียนงานหรือพิมพ์งาน...หัวหน้าว่ายังไงบ้างครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 10:29:26 PM »

ผมรัก glock เชียร์ glock Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์