เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:21:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านปืนที่ จ. อำนาจเจริญ หรือใกล้เคียง  (อ่าน 6489 ครั้ง)
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 03:59:19 PM »

จ.อำนาจเจริญ มีร้านปืนไหมครับ คือบ้านผมอยู่ อ.เลิงนกทา ไม่แน่ใจว่าจะซื้อกระสุนปืนได้จากที่ใดครับ แถวๆนั้นเขาขายลูก 9 มม. และ .22lr กันอยู่กล่องล่ะเท่าไหร่ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 04:50:30 PM »

ที่ จ.อำนาจฯ ไม่มีร้านปืนครับ  เศร้า
ลูกปืน ต้องไปซื้อที่ จ.อุบลฯ หรือไม่ก็ที่ จ.ร้อยเอ็ด  โดนชก
ให้ไปซื้อที่ค่ายทหารครับ จะถูกกว่าที่ร้านอยู่ประมานกล่องละ 100  หลงรัก

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
GiG_Glock
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 05:25:10 PM »

ผมอยู่ยโสธรครับ  ไปซื้อที่ร้านปืนร้อยเอ็ด  ไกล้ๆบึงพลาญชัย  ถามๆเขาดูครับ ลูกราคาแรงปานกลาง แต่ตัวปืนราคา OK ครับ ไหว้
kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 10:37:57 PM »

ถ้ามีโอกาสลงกรุงเทพ ผมว่าพี่น่าจะมีอะไรให้เลือกได้มากกว่านะครับ Grin
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 11:39:25 PM »

ร้านปืนอุบลฯ 9มม. นัดละ 30-50 บ. .22 lr กล่องละ 200 หรือ 400 บ. นี่แหละครับจำไม่ได้

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 08:21:04 AM »

ถ้ามีโอกาสลงกรุงเทพ ผมว่าพี่น่าจะมีอะไรให้เลือกได้มากกว่านะครับ Grin
ตอนนี้ผมรับราชการอยู่ใน กทม.ครับ ซื้อที่ กทม.ถูกจริงครับ แต่อยากซื้อกระสุนไปเก็บไว้ที่สวนที่ต่างจังหวัดด้วยครับ ไม่กล้าพากระสุนไปด้วย แต่ถ้าเราเอาแต่กระสุนไปสักกล่อง แต่ไม่มีตัวปืน หากตำรวจตรวจค้นรถเจอนี่จะโดนจับไหมครับ เจตตนาไม่ส่อว่าเราจะใช้ในตอนนั้น

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 01:05:52 PM »

..ในตัวเมืองอุบลฯแต่ก่อนมีร้านอยู่หน้าหอนาฬิกาหน้า ม.ราชภัฏอุบลฯแต่ตอนนี้ย้ายหรือปิดกิจการไปแล้วไม่ทราบและอีกร้านอยู่ถนนเส้นตรงข้ามกับสำนักงานชลประทานที่7..กับร้านที่อยู่วัง อ.วารินชำราบ..ราคาแพงแน่นอน.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 02:42:56 PM »

..ในตัวเมืองอุบลฯแต่ก่อนมีร้านอยู่หน้าหอนาฬิกาหน้า ม.ราชภัฏอุบลฯแต่ตอนนี้ย้ายหรือปิดกิจการไปแล้วไม่ทราบและอีกร้านอยู่ถนนเส้นตรงข้ามกับสำนักงานชลประทานที่7..กับร้านที่อยู่วัง อ.วารินชำราบ..ราคาแพงแน่นอน.. เยี่ยม

ร้านอยู่หน้าหอนาฬิกา หน้า ม.ราชภัฏอุบลฯ
น่าจะย้ายไปอยู่ที่สี่แยกกองบินแถวๆร้านเล็กนมสด ครับ

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 03:01:11 PM »

ร้านเดียวกันครับย้ายมาอยู่ตรงที่ว่าครับ ถ้ามาเส้นหลักในเมืองขาเข้าจะอยู่สี่แยกโตโยต้าเลี้ยวซ้ายไปสนามบินเลี้ยวขวาจะทะลุออกสำนักงานชลประทาน ร้านปืนจะอยู่เส้นนี้อยู่ตรงกันข้ามกับร้านเล็กนมสด ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
หน้า: [1]
  พิมพ์