เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:24:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องที่ผู้ชายอยาก (ต้อง) รู้ ....  (อ่าน 4834 ครั้ง)
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 12:50:56 AM »

ผมได้ยินว่า ผู้ชาย 75% เมื่ออายุมากจะเป็นโรคนี้ ถ้าถึงขนาดปัสสาวะไมออก ก็ต้องไปคว้านครับ ได้ยินแล้วกลัว เพื่อนคนหนึ่งไปทำมา แล้วบอกว่าปัสสาวะ "มัน" Ship Lost เลย

เรื่องมะเขือเทศได้ยินจากหมอ Uro ซึ่งบอกว่าทำให้วงการปลาดใจ แก่ตัวแล้ว ต้องเช็คค่า PSA ต่ำกว่า 4 ใช้ได้ แต่ถ้าถึง 10 ก็ชักไม่ค่อยดี เรื่องนี้เกี่ยวกับมะเร็งต่อมลูกหมาก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 12:56:42 AM »

ผมได้ยินว่า ผู้ชาย 75% เมื่ออายุมากจะเป็นโรคนี้ ถ้าถึงขนาดปัสสาวะไมออก ก็ต้องไปคว้านครับ ได้ยินแล้วกลัว เพื่อนคนหนึ่งไปทำมา แล้วบอกว่าปัสสาวะ "มัน" Ship Lost เลย

เรื่องมะเขือเทศได้ยินจากหมอ Uro ซึ่งบอกว่าทำให้วงการปลาดใจ แก่ตัวแล้ว ต้องเช็คค่า PSA ต่ำกว่า 4 ใช้ได้ แต่ถ้าถึง 10 ก็ชักไม่ค่อยดี เรื่องนี้เกี่ยวกับมะเร็งต่อมลูกหมาก

ไหว้ สวัสดีครับคุณลุง...
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 01:12:38 AM »

สวัสดีครับคุณหมอ ตอนนี้อาการดีขึ้น หมอให้หยุด Cerebrex แล้ว แต่ยังกิน Salazopirin และ Choroquine อยู่ ไม่ใช่ยาตรง แต่มีผลกดภูมิแพ้เอาไว้ ยาตรงคือ Methotrexate กิน 3 เม็ดทุกวันจันทร์ ผมไม่ชอบยานี้ กินแล้วรู้สึกไม่ดี
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 11:35:47 AM »

-ต่อมลูกหมากโต เป็นไปตามวัยที่สูงขึ้น ๆ คงห้ามมันยาก โรคข้างเคียงที่น่ากลัวคือมะเร็งต่อมลูกหมาก แต่พอป้องกันได้ถ้าไม่ประมาท
-อาหารบำรุงสุขภาพต่อมลูกหมากอย่างง่าย ๆ 2 อย่าง มะเขือเทศ กับฟักทอง
มะเขือเทศควรผัดด้วยน้ำมันให้สุก จะได้ประโยชน์(กับต่อมลูกหมาก)มากกว่ากินผลสด 
ฟักทองให้กินทั้งเนื้อและเมล็ด โดยเฉพาะเมล็ดจะมีธาตุสังกะสีมากซึ่งระบบสืบพันธุ์ชายต้องการ อย่าทิ้งเสียหมด ทีมีขายแบบสำเร็จรูปคือเมล็ดฟักทองตรามือ ..ขอให้ทุกท่านจงมีสุขเพศที่ดีคับ
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 12:40:02 PM »

อะไรในมะเขือเทศที่มีผลต่อการป้องกันปัญหานี้ครับ
และเมื่อนำมันมาทำให้สุก นั่นคือต้องใช้ความร้อน
ไอ้เจ้าสารหรือสิ่งสำคัญในมะเขือเทศ มันจะไม่สูญหายไปหรือครับ
(ต้องขอโทษครับ ถ้าคำถามดูซอกแซกครับ)
เนื่องจากอยากให้ท่านชายทั้งหลาย ได้รับประโยชน์จากกระทู้จริง ๆ นะครับ
 ไหว้
ส่วนสังกะสีที่ได้จากเมล็กฟักทองนี่  น่าสนใจมาก ๆ ครับ เราสามารถหาทานได้
ไม่เพียงแค่อาหารคาว  ของกินเล่นอย่าง เมล็ดฟักทองตรามือ
ยังสามารถเพิ่มสังกะสีให้เราได้ด้วยครับ
 ไหว้

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์