เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:18:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@(รูป)มีด้วยเหรอครับ ลูกซอง โมเดลcolt 1911@@  (อ่าน 6955 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 04:16:18 PM »

ไม่รู้ตี made in หนองอีเติ่ง รึเปล่า Grin Grin Grin
        มีครับ  เคยจับตัวเป็นๆ  สมัยที่ยังทำมาหากินอยู่ทางอิสาน
แต่ไม่เคย(กล้า)ยิง
        ว่าแต่ว่า  จะสงสัยต่ออีกหรือเปล่านี่ว่า...หนองอีเติ่งคืออะไร
อยากให้สงสัยก็สังสัยครับ หนองอีเติ่งคืออะไรครับ
  ก็คือแหล่งที่ผลิตค้อนตราควายไงครับ.....
เคยหยิบเคยจับ แต่ไม่กล้ายิงครับ
กลัว ตกใจ
ในปืนสั้นทั้งหมดเท่าที่ผมเคยลองยิง   ก็มีเจ้าค้อนตราควายนี่แหละที่ยิงแล้วรู้สึกได้ว่า "สะท้านทรวงดีแท้และยิ่งถ้าใช้ลูกสองแรกด้วยแล้วละก็หายห่วง" ผมยิงมาหลายกระบอกแล้วมือไม่เคยมีแผลครับ Grin Grin Grin
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 04:21:26 PM »

ในปืนสั้นทั้งหมดเท่าที่ผมเคยลองยิง   ก็มีเจ้าค้อนตราควายนี่แหละที่ยิงแล้วรู้สึกได้ว่า "สะท้านทรวงดีแท้และยิ่งถ้าใช้ลูกสองแรกด้วยแล้วละก็หายห่วง" ผมยิงมาหลายกระบอกแล้วมือไม่เคยมีแผลครับ   
นึกภาพไม่ออกครับ ว่ามันจะเป็นแผลได้ยังไง นึกภาพ บ่ ออก.
เด็กบ้านทุ่ง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 04:22:22 PM »

ฝีมือคนไทยครับสวยมากมีหลังอ่อนใช้เหล็กแสตนเลสสวยกว่า 1911 A1 ของ USA.เสียอีก ผมเคยใช้สมัยวัยรุ่น ยิงไม่เจ็บมือด้วย(หลังอ่อน)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 04:30:31 PM »

เป็นปืนที่ทำเลียนแบบปืน 1911 ครับ มีหลังอ่อนเหมือนกัน   เจ้าหลังอ่อนนี่ถ้าปืนประกอบหรือทำมาไม่ดีเวลาที่เราจับปืนหรือกริ๊บปืนไม่ดียิงนี่มันจะหนีบมือเป็นแผลได้ครับ  บางคนยิงแล้วโดยหนีบเป็นแผลยาวเลือดโชคเลยครับ  ยิงนัดเดียวเลิกไม่กล้ายิงอีก..... 
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 04:36:26 PM »

ในปืนสั้นทั้งหมดเท่าที่ผมเคยลองยิง   ก็มีเจ้าค้อนตราควายนี่แหละที่ยิงแล้วรู้สึกได้ว่า "สะท้านทรวงดีแท้และยิ่งถ้าใช้ลูกสองแรกด้วยแล้วละก็หายห่วง" ผมยิงมาหลายกระบอกแล้วมือไม่เคยมีแผลครับ  
นึกภาพไม่ออกครับ ว่ามันจะเป็นแผลได้ยังไง นึกภาพ บ่ ออก.

จับไม่ดีก็โดนหางจิกมั้งครับ  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 04:43:20 PM »

ต้องลองยิง
แล้วคุณจะรู้.............

ไม่ใช่  ขี้ ขี้ นะจ๊ะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 11:20:40 PM »

เคยเห็นแต่ไม่กล้ายิงเช่นกันครับ แค่อีเดี่ยว ผมก็ไม่ชอบแล้วววววว

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 01:35:07 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรักอยากได้มั่งอ่ะครับ รุ่นนี้ ไม่ทราบว่าพอจะหาของใหม่ๆได้มั๊ยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 03:05:48 AM »

มีตราหมี  เรือใบ  กระต่ายบิน  เสือ 11 ตัว   ตราเด็กสมบรูณ์....
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 03:06:02 AM »

ในปืนสั้นทั้งหมดเท่าที่ผมเคยลองยิง   ก็มีเจ้าค้อนตราควายนี่แหละที่ยิงแล้วรู้สึกได้ว่า "สะท้านทรวงดีแท้และยิ่งถ้าใช้ลูกสองแรกด้วยแล้วละก็หายห่วง" ผมยิงมาหลายกระบอกแล้วมือไม่เคยมีแผลครับ   
คนไม่เคยยิงปืน1911คงนึกไม่ออกครับ เพราะไม่รู้เรื่องอะไร ถ้าเคยยิงปืน1911A1จะนึกภาพออกและรู้เรื่องดีว่าหมายถึงอะไร
ตรงไหนที่มันทำให้เป็นแผล

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 08:32:22 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรักอยากได้มั่งอ่ะครับ รุ่นนี้ ไม่ทราบว่าพอจะหาของใหม่ๆได้มั๊ยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
  อาจหาได้ตามโรงพักหรือสถานีตำรวจเกิบทุกท้องที่ครับ... Grin Grin Grin
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 09:38:35 AM »

ถามเพิ่มครับ
ยิงแล้วสไลด์วิ่งถอยหลังไหมครับ
ถ้าวิ่งแล้วค้างเพื่อให้ใส่ลูกใหม่ไหม หรือว่าวิ่งมาหลังแล้วย้อนกลับไปข้างหน้า จะโหลดลูกใหม่ต้องดึงสไลด์อีกที
เอ ถามไปก็งง
มันจะออกแบบให้วิ่งถอยหลังมาป้อนลูกใหม่จากแมกกาซีนทำไม  ในเมื่อแมกฯมันก็ไม่น่าจะรับลูกโตขนาดนั้นได้
ขอทราบเป็นวิทยาทานขอรับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 09:47:20 AM »

หักคอ ครับ

สังเกตุ ที่ช่วงปลาย จะมี จุดหมุนอยู่

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 10:02:07 AM »

ตามพี่ yod ว่าครับรุ่นนี้หักคอป้อนกระสุนที่ละนัด   แต่เคยเห็นคนที่ใช้จนชำนาญเขาจะเอาลูกกระสุนเสียบตามง่ามนิ้วแต่ละนิ้วคอยโหลดลูกไว้ครับ    ยิง    หักลำ   ปลอกดีดออก   ยัดลูกใหม่ใส่  หักลำป้อนลูกแล้วก็ยิง   5 นัด  เร็วพอๆยิงด้วยปืนลูกโม่ 1 โม่เลยครับ ..... 
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 11:00:55 AM »

คิดได้ดังดี..ได้รับสิทธิ  ตะรางสถานเดียว โทษจำไม่รอ .. ไม่ต้องหวังมี อาวุธปืน Made in ?
จากนอกอีกแล้ว  ขอ ป.๓ จนขาขวิด แล้วก็แพ้ฟาวล์ ..

ของใหม่ มีแต่ของเถื่อน.. แถมอาจสวมทะเบียนอีก .. ถ้า พอใจชอบ ก็ต้องเสี่ยงเอาเอง นะครับ . Wink

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์