เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:21:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรบ.การพนัน กับ การยื่นขอใบ ป.3  (อ่าน 9193 ครั้ง)
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 08:29:51 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากท่านผู้การและเพื่อนสมาชิกมากครับ
วันนี้เพิ่งได้รับ ไปรษณียบัตร จากทางศูนย์บริการประชาชนมาครับว่าให้โทรติดต่อกลับไปที่กลุ่มงานอาวุธปืน
หลังจากที่ไปยื่นเรื่องวันที่ 11สิงหาคม นัด 14ตุลาคม
กำลังลุ้นอยู่ครับว่าพรุ่งนี้ผลจะเป็นยังงัยเพราะผ่านมาแค่ 2อาทิตย์ ก็ให้ติดต่อกลับแล้ว
ไม่รู้ว่าจะเจอแบบคุณ aun หรือปล่าว
ขอให้เป็นข่าวดีนะครับ Cheesy

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:24:16 AM »

....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 01:40:08 PM โดย josan » บันทึกการเข้า

A life without a friend is a life without a sun.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 12:17:54 PM »

วันนี้โทรไปแล้วครับ
เจอแบบคุณ aun เลยครับ ทางเจ้าหน้าที่แจ้งมาว่าผมมีคดีมาจากทางตำรวจน่ะครับ
โดยคดีเกิดเมื่อ 30 สิงหาคม 2532 เลขคดี 1/2532
ซึ่งเป็นคดีการพนันนั่นแหละครับ ทางเจ้าหน้าที่เขาให้ผมติดต่อกับทางศ่าลแขวงพระนครเหนือ
เพื่อติดต่อขอสำเนาคำพิพากษามาประกอบการพิจารณาครับ
เห็นบอกว่าข้อมูลของผมยังไม่ถูกลบออกจากระบบของตำรวจ Huhซึ่งก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำมัยยังมีตัวนี้อยู่
ทั้งที่มี พรบ.ล้างมนทิล ออกมาเมื่อ 2539 เจ้าหน้าที่ยังบอกว่าเวลาไปขอPassport ก็จะต้องมีข้อมูลนี้ด้วย
แต่ผมก็ไปทำPassport มา2ครั้งแล้ว(ปี 2538 กับ 2543) ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร

กลุ้มใจเลยครับ Cry
ถ้าเป็นผม  เมื่อข้อมูลเคลียร์กับทางศูนย์บริการประชาชน  แล้วว่าเป็นคดีการพนัน   ก้จะทำหนังสือถึงศูนย์ ฯ ว่าจะไม่ยื่นเอกสารใด ๆ ให้อีก  จะอนุญาต หรือไม่อนุญาตก็รีบออกคำสั่งมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2005, 12:20:58 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 05:15:28 PM »

เจอแบบคุณ aun เลยครับ ทางเจ้าหน้าที่แจ้งมาว่าผมมีคดีมาจากทางตำรวจน่ะครับ
โดยคดีเกิดเมื่อ 30 สิงหาคม 2532 เลขคดี 1/2532
ซึ่งเป็นคดีการพนันนั่นแหละครับ ทางเจ้าหน้าที่เขาให้ผมติดต่อกับทางศ่าลแขวงพระนครเหนือ
เพื่อติดต่อขอสำเนาคำพิพากษามาประกอบการพิจารณาครับ
เห็นบอกว่าข้อมูลของผมยังไม่ถูกลบออกจากระบบของตำรวจ Huhซึ่งก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำมัยยังมีตัวนี้อยู่
ทั้งที่มี พรบ.ล้างมนทิล ออกมาเมื่อ 2539 เจ้าหน้าที่ยังบอกว่าเวลาไปขอPassport ก็จะต้องมีข้อมูลนี้ด้วย
แต่ผมก็ไปทำPassport มา2ครั้งแล้ว(ปี 2538 กับ 2543) ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร

ถ้าเป็นผม  เมื่อข้อมูลเคลียร์กับทางศูนย์บริการประชาชน แล้วว่าเป็นคดีการพนัน ก้จะทำหนังสือถึงศูนย์ ฯ ว่าจะไม่ยื่นเอกสารใด ๆ ให้อีก  จะอนุญาต หรือไม่อนุญาตก็รีบออกคำสั่งมา

ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าเราควรจะร่างหนังสือเป็นลักษณะ...ถ้อยคำใด...ถึงจะดูดีและขลัง

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 06:43:01 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ แต่ผมว่าน่าจะได้ครับ Grin Grin

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:59:42 PM »

วันนี้โทรไปที่กรมการปกครอง เขาทำหนังสือให้ผมถือไปให้ที่ สน. ในวันพรุ่งนี้ครับ ความคืบหน้าในวันพรุ่งนี้จะรายงานให้ทราบครับ

อั๋น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 08:00:56 PM »

ถ้าเป็นผม เมื่อข้อมูลเคลียร์กับทางศูนย์บริการประชาชน แล้วว่าเป็นคดีการพนัน ก้จะทำหนังสือถึงศูนย์ ฯ ว่าจะไม่ยื่นเอกสารใด ๆ ให้อีก จะอนุญาต หรือไม่อนุญาตก็รีบออกคำสั่งมา

ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าเราควรจะร่างหนังสือเป็นลักษณะ...ถ้อยคำใด...ถึงจะดูดีและขลัง
โดนเหมือนกัน หรือ ครับพี่วุฒิ Grin Grin Grin

josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 08:01:28 PM »

....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2009, 01:39:43 PM โดย josan » บันทึกการเข้า

A life without a friend is a life without a sun.
อั๋น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 08:22:27 PM »

ของผมไปยื่นมาแล้วเช่นกันวันนี้ที่ สน. ภาษีเจริญ นัดวันอังคารหน้าครับ Cool
             ได้เอกสารครบเมื่อไหร่ได้ลุยต่อภาค 2 ครับ Grin
                     สงสัยเป็นหนังชีวิตแน่ๆ เลย Grin

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:58:23 PM »

น่าเห็นใจครับ  Cheesyเฮ้อ!! ทำไมขั้นตอนมันยุ่งยากจังครับ รู้ยังงี้ผมย้ายไปอยู่ต่างจังหวัดดีกว่าจ่ายใบสีเทาสัก 2-3ใบมันคงจะสะดวกมากนะครับ

อ้างถึง  อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนี้เลย  ปีนี้ ผมขอสองกระบอก  พค 48 กับ สค 48 ไม่เห็นจะต้องจ่ายอะไรนอกจาก หกบาทนั้นเลย แถมใบแรกรอ สี่วัน ใบที่สองน้ำท่วมนานหน่อย สองอาทิตย์ (ผมประชาชนคนธรรมดา)
อำเภอเมือง ----ที่มีดอยสุเทพ   ไม่ต้องตรวจประวัติให้มันวุ่นวาย แนะนำย้ายบ้านดีกว่า อิอิ

กรมการปกครองเหมือนกันแต่ทำงานต่างกัน เพราะอะไรหรือทำไมต้องตั้งขั้นตอนให้มันวุ่นวายน่าเบื่อด้วย ทีตอนเช็ค เช็คได้ว่ามีคดี แต่พอคดีสิ้นสุดเรียบร้อย กลับไม่รู้ ต้องเดือนร้อนไปเอามาให้เจ้าหน้าที่ดูอีก ทำไมไม่โทรหากันเองให้มันจบ ๆ ไป  เบื่อจริง ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2005, 10:13:35 PM โดย mambo » บันทึกการเข้า
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 11:40:30 PM »

ทำไมไม่ทำตามท่านผู้การสุพินท์แนะนำ   ทำเอกสารยื่นไปว่าเราจะไม่ขอยื่นเอกสารใดๆเพิ่มเติม.... เดี๋ยวผมเปิดฟอร์เอง..ใครจะตามก็ PM ถามได้เดี๋ยวก๊อปข้อความให้

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์