เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:36:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญชวนเข้าแข่งขันยิงปืน "เตรียมทหาร ชูตติ้ง แชมเปี้ยนชิพ ครั้งที่ 1 "  (อ่าน 11895 ครั้ง)
km.
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 09:35:34 AM »

เพิ่มเติมครับ ..กระสุน .40 มีขายที่สนามนะครับ

เรียน ท่านกรรมการ
จบการแข่งวันนี้ รบกวนลงผลแข่งขันด้วยนะครับ ลงเป็นรูปถ่ายก็ได้ครับ
       ยังรอดูสกอร์ครับ
boom boom
Full Member

คะแนน 27

ดุจดังขุนเขา หรือจะไปสน ต่อลมฝน ฟ้าดิน

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 11:27:11 PM »

เพิ่มเติมครับ ..กระสุน .40 มีขายที่สนามนะครับ

จบการแข่งวันนี้ รบกวนลงผลแข่งขันด้วยนะครับ ลงเป็นรูปถ่ายก็ได้ครับ

ผมขอรอดูผลการแข่งขันด้วยคนครับ

ผมไปแข่งขันมาวันนี้ จบงานจนรับถ้วยเรียบร้อยแล้ว ยังไม่ทราบผลการแข่งขันเลยว่าตนเองได้คะแนนเท่าไหร่
เป็นการจัดการแข่งขันรายการปืนสั้นชาวบ้านที่แปลกประหลาดมากที่สุดรายการหนึ่ง
วันนี้ยิงแข่งขันรายการปืนสั้นชาวมาทั้งวัน ยิงมันทั้งวัน (วันอาทิตย์) ไม่มีคะแนนขึ้นแสดงผลการแข่งขันเลย แม้แต่คะแนนเดียว
(มีแต่ผลคะแนนในการแข่งวันเสาร์ ซึ่งคะแนนในวันเสาร์ ขึ้นมาตอนประมาณบ่าย 3 โมงเย็นของวันอาทิตย์)
แม้กระทั่งแข่งจบ จนถึงเวลาการรับรางวัล ก็ไม่มีผลการแข่งขันแสดงให้ดูเลย
จะรู้ว่าได้รางวัลหรือไม่ ก็ตอนที่ผู้จัดงานประกาศให้ขึ้นไปรับรางวัล คนที่ได้รางวัลก็ งง เฮ้ย!เราได้ด้วยเหรอวะ
ส่วนคนที่ไม่ได้รางวัลยิ่ง งง ใหญ่ ไม่รู้ว่าแพ้ ชนะ กันกี่คะแนน พอมีคนไปประท้วง หลังมอบรางวัลเสร็จสิ้นแล้ว
เพื่อขอดูว่าผลคะแนนเป็นอย่างไร ก็ไม่มีข้อมูล หรือคำตอบ ที่สามารถตรวจสอบหรือชี้แจงได้
ประท้วงไปก็เท่านั้น เลยกลับบ้านดีกว่า เสียความรู้สึกมากเลย ครั้งต่อไปถ้าจัดงานแบบนี้อีก คงไม่กล้าไปอีกแล้ว เข็ดมาก

ดุจดังขุนเขา หรือจะไปสน ต่อลมฝน ฟ้าดิน
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 08:53:21 AM »

บรรยากาศและภาพรวมจัดได้ดีครับ ติที่ตรงเรื่องคะแนนอัพเดด ช้าไปมากครับ Smiley

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
kay09
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 09:24:30 AM »

ผมขอรอดูผลการแข่งขันด้วยคนครับ

ผมไปแข่งขันมาวันนี้ จบงานจนรับถ้วยเรียบร้อยแล้ว ยังไม่ทราบผลการแข่งขันเลยว่าตนเองได้คะแนนเท่าไหร่
เป็นการจัดการแข่งขันรายการปืนสั้นชาวบ้านที่แปลกประหลาดมากที่สุดรายการหนึ่ง
วันนี้ยิงแข่งขันรายการปืนสั้นชาวมาทั้งวัน ยิงมันทั้งวัน (วันอาทิตย์) ไม่มีคะแนนขึ้นแสดงผลการแข่งขันเลย แม้แต่คะแนนเดียว
(มีแต่ผลคะแนนในการแข่งวันเสาร์ ซึ่งคะแนนในวันเสาร์ ขึ้นมาตอนประมาณบ่าย 3 โมงเย็นของวันอาทิตย์)
แม้กระทั่งแข่งจบ จนถึงเวลาการรับรางวัล ก็ไม่มีผลการแข่งขันแสดงให้ดูเลย
จะรู้ว่าได้รางวัลหรือไม่ ก็ตอนที่ผู้จัดงานประกาศให้ขึ้นไปรับรางวัล คนที่ได้รางวัลก็ งง เฮ้ย!เราได้ด้วยเหรอวะ
ส่วนคนที่ไม่ได้รางวัลยิ่ง งง ใหญ่ ไม่รู้ว่าแพ้ ชนะ กันกี่คะแนน พอมีคนไปประท้วง หลังมอบรางวัลเสร็จสิ้นแล้ว
เพื่อขอดูว่าผลคะแนนเป็นอย่างไร ก็ไม่มีข้อมูล หรือคำตอบ ที่สามารถตรวจสอบหรือชี้แจงได้
ประท้วงไปก็เท่านั้น เลยกลับบ้านดีกว่า เสียความรู้สึกมากเลย ครั้งต่อไปถ้าจัดงานแบบนี้อีก คงไม่กล้าไปอีกแล้ว เข็ดมาก

ผมไปแข่งสองวัน ทราบผลแค่วันเสาร์วันเดียว เหมือนกันครับ กำลังลุ้นที่สามอยู่เลยยิงอย่างเดียว
ตอนรับรางวัลคิดว่าจะผลคะแนนมาแสดง ก็ไม่มี ถ้าจัดครั้งต่อไปต้องปรับปรุงเรื่องการตรวจคะแนนและการขายชุดยิงนะครับ
ไม่เป็นระบบเลย อย่างอืนๆดีครับ เพิ่มรุ่นอีกหน่อยก็เยี่ยมครับ
km.
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 11:01:04 AM »

ผมไปแข่งสองวัน ทราบผลแค่วันเสาร์วันเดียว เหมือนกันครับ กำลังลุ้นที่สามอยู่เลยยิงอย่างเดียว
ตอนรับรางวัลคิดว่าจะผลคะแนนมาแสดง ก็ไม่มี ถ้าจัดครั้งต่อไปต้องปรับปรุงเรื่องการตรวจคะแนนและการขายชุดยิงนะครับ
ไม่เป็นระบบเลย อย่างอืนๆดีครับ เพิ่มรุ่นอีกหน่อยก็เยี่ยมครับ
     โชคดีครับที่ตัดสินใจไม่ไป
boom boom
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 02:00:11 PM »

สนามใหม่ สวยงาม สะอาด การต้อนรับนักกีฬาและผู้ติดตามดีเยี่ยม เจ้าหน้าที่ตั้งแต่ผู้บังคับบัญชาระดับสูงถึงระดับปฏิบัติการ มีอัธยาศัยดี คอยต้อนรับ ทักทายอย่างเป็นกันเอง และคอยให้คำแนะนำ ช่วยเหลือผู้ที่ไปเยือน
ภายในสนามระบบความปลอดภัยสูง (ขณะยิงห้ามคนที่ไม่ได้ยิง เดินเพ่นพ่าน หรือคนที่จะเข้าไปยิงต้องรอให้ชุดยิงนั้นยิงสร็จก่อน
ถึงเข้าไปช่องยิงได้) มีเจ้าหน้าที่คอยดูแลเรื่องระบบความปลอดภัยอย่างเคร่งครัด (ยืนเฝ้าเลย รู้สึกปลอดภัยจริงๆ)
งานเลี้ยงจัดที่สโมสร ระดับโรงแรมห้าดาว บรรยากาศดี คนตรีเพราะ อาหารอร่อยมากๆ โดยเฉพาะ หมูสะเต๊ะ
ไปแข่งขันมาหลายสนามไม่เคย เจอบรรยากาศที่ดีทุกอย่างแบบนี้เลย เหมือนไปเที่ยวพักตากอากาศมากกว่าไปแข่งยิงปืน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แต่ขอตำหนิเรื่องเดียวเรื่อง การแสดงผลการแข่งขัน ที่แย่มาก รู้สึกเหมือนไม่โปร่งใส หรือมั่วๆ ยังไงไม่รู้ (หรือผมอาจคิดมากไป Undecided)
การบันทึกคะแนนที่แสนซับซ้อน ที่ทำเรื่องง่ายๆ ให้เป็นเรื่องยากๆ การแสดงผลการแข่งขันที่สรุปมาให้ในวันแรกที่ดูยากมาก ดูแล้วงง
ต้องนับและคิดตาม ว่าเอ๊ะ! ตกลงเรายิงได้กี่คะแนนแล้วฟะ (ยิ่งของคู่แข่งเราไม่ต้องไปดูเลย ก็ของตัวเองยัง งง Huh) (หรือผมโง่เองก็ไม่รู้ Cry)
สงสัยคงมีคนแบบผมไปบ่นให้กรรมการท่านได้ยิน พอวันที่สองก็เลยไม่มีผลการแข่งขันมาให้ดูซะเลย (สมน้ำหน้า คิก คิก)

ตอนยิงเสร็จเพื่อนผมรีบกลับบ้านก่อน เพราะคิดว่าตัวเองคงไม่ได้รางวัลอะไร
แต่ตอนประกาศผลกลับได้รับรางวัล เจ้าตัวงงมาก Huh โทรไปบอกว่าได้รับรางวัลยังไม่เชื่อเลย หาว่าอำกันเล่นอีก ขำก๊าก
เพื่อนอีกคนนึงอุตส่าห์อยู่งานเลี้ยงเพื่อรอรับรางวัล แต่กลับไม่ได้รางวัล เศร้า
เลยต้องอยู่รอรับรางวัลแทนเพื่อนที่กลับไปก่อน โถ! น่าสงสารอุตส่าห์รอ  บู่

payjar
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 09:39:09 PM »

ชอบบรรยากาศครับ มีน้ำตกด้วย
รบกวนช่วยลงผลการแข่งขันด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2008, 09:51:49 AM โดย payjar » บันทึกการเข้า
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 10:36:40 PM »

ผมไปร่วมงานในวันอาทิตย์ครับ
ลงแข่งประเภท MINI IPSC

ในความเห็นของผมสรุปโดยรวมจัดงานถือว่าดี

สนามเพิ่งเปิดใหม่
กรรมการมือใหม่ซิงๆ  เกือบทั้งหมดเป็นระดับนายทหารและตำรวจสัญญาบัตร
ที่เกณฑ์กันมาช่วยงาน
ผมเห็นความตั้งใจของผู้จัดครับ
ผลคะแนนออกมาช้าจากการสอบถามกรรมการหลายท่าน
ทำให้ทราบว่าบันทึกคะแนนนัดต่อนัดในใบบันทึกคะแนน
ดังนั้นในแต่ละเป้าของผู้แข่งขันจึงคิดคะแนนได้ช้า

ผมว่า ณ เวลานี้ผู้จัดทราบแล้วว่าบกพร่องตรงไหนต้องแก้ไขตรงไหน
ปีหน้าคงไม่เป็นเช่นนี้อีก
ผมมั่นใจว่ากรรมการมือใหม่ไม่ตุกติกครับ

ผมไปแข่งกับตัวเองไม่ได้แข่งกับใครจึงไม่เครียดครับ Cheesy
โก้_มังกรสี่แคว(รักในหลวง)
สังคมดี..ถ้าคนดีไม่ท้อแท้ สังคมแย่..ถ้าคนแพ้เริ่มท้อถอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

FIRE MAN FIRE FIGHTING

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:01:03 AM »

ผมไปร่วมงานในวันอาทิตย์ครับ
ลงแข่งประเภท MINI IPSC

ในความเห็นของผมสรุปโดยรวมจัดงานถือว่าดี

สนามเพิ่งเปิดใหม่
กรรมการมือใหม่ซิงๆ  เกือบทั้งหมดเป็นระดับนายทหารและตำรวจสัญญาบัตร
ที่เกณฑ์กันมาช่วยงาน
ผมเห็นความตั้งใจของผู้จัดครับ
ผลคะแนนออกมาช้าจากการสอบถามกรรมการหลายท่าน
ทำให้ทราบว่าบันทึกคะแนนนัดต่อนัดในใบบันทึกคะแนน
ดังนั้นในแต่ละเป้าของผู้แข่งขันจึงคิดคะแนนได้ช้า

ผมว่า ณ เวลานี้ผู้จัดทราบแล้วว่าบกพร่องตรงไหนต้องแก้ไขตรงไหน
ปีหน้าคงไม่เป็นเช่นนี้อีก
ผมมั่นใจว่ากรรมการมือใหม่ไม่ตุกติกครับ

ผมไปแข่งกับตัวเองไม่ได้แข่งกับใครจึงไม่เครียดครับ Cheesy
เอาใจช่วยคณะผู้จัดงานมือใหม่ครับ จัดบ่อยๆเดี๋ยวก็เก่ง Cheesy
Attrick
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 10:57:11 AM »

ผมได้พาลูกไปแข่งด้วย...ลูก(สาว)ชอบสภาพแวดล้อมโดยล้อมของสนามมาก...เจ้าหน้าที่ก็เป็นกันเอง...เรื่องเดียวที่ลูกสาวบ่น  อ๋อย คือ รอกที่ใช้ยึดเป้า (10 เมตร) สูงมาก เพราะลูกยังตัวเล็กสูง 145  บู่ ทำให้ต้องใช้แรงมาก เป้ากระดาษที่เสียบแล้วยังอยู่สู่งเกินศีรษะลูก พอรอก(หมุน) ออกไปก็หมุนยาก  ตกใจหน้าซีด แต่หมุนกลับมาไม่มีปัญหา  กิ๊วก๊าว

ส่วนเรื่องคะแนน...ได้โทรไปถาม...ยิ่งทำให้เห็นใจเจ้าหน้าที่โดยเพาะจ่ากับผู้หมวด (ที่มีหลัก ๆ กันแค่ 2 คน) ถูกให้ทำหน้าที่ไม่ต่างไปจากนักการทั้ง ๆ ที่เป็นผู้ดูแล(หรืออีกนัยก็คือเจ้า)สนามแท้ ๆ ... ไม่ได้มีส่วนในเรื่องการนับคะแนนแต่อย่างไร...แต่ต้องมาถูกอัด ถูกด่า ถูกบ่น  แบร่ จนเสียศูนย์แล้วหรือยังก็ไม่รู้ ...ไม่เป็นไรครับ...ผมและครอบครัวเอาใจช่วยครับ  ไหว้ (หวังว่าคงไม่ถึงกับถูกพักราชการ...ล้อเล่น ยิ้มีเลศนัย)...คนที่เป็นกรรมการ...มาจากหน่วยอื่นไม่เกี่ยวข้องโดยตรงกับทางสนามฯ...จึงทำให้ขาดการประสานงานไปบ้างกันทางสนามฯ...สรุปไม่โทษทางสนามฯ แต่ขอชมที่ได้ทำหน้าที่ได้ดีมากในส่วนที่ต้องรับผิดชอบ...สำหรับส่วนที่ไม่ได้รับผิดชอบนั้น...ก็ต้องยิ้ม ๆ ไว้ก่อนครับ...ถือเสียว่าเป็นกำลังใจและบทเรียนก็แล้วกัน...จัดอีกก็จะไปแข่งอีกครับ
B-B
Jr. Member
**

คะแนน 30

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 10:01:43 AM »

แข่งเสร็จมาหลายวันแล้ว
ยังไม่ทราบผลการแข่งขันเลยเหมือนกัน Huh
สงสัยยังคิดคะแนนไม่เสร็จ
Grin

ว่าจะโทรไปถามมั่งได้ไหมเนี่ย Shocked
3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 11:17:48 AM »

ไปมาเมื่อวันอาทิตย์ครับ....โดยรวมดีเหมือนที่ทุกท่านกล่าวมา เรื่องเดียวที่ติคือเรื่องคะแนนไม่ขึ้นครับ

จนกินเลี้ยงรับรางวัลเรียบร้อยยังไม่รู้เลยว่าใครได้คะแนนเท่าไหร่......

ไม่เป็นไรครับเอาใจช่วยครั้งแรกย่อมติดขัดบ้างเป็นธรรมดาครับ....บรรยากาศดีถือว่าขับรถไปเที่ยวครับ
kay09
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 05:23:54 PM »

ไปมาเมื่อวันอาทิตย์ครับ....โดยรวมดีเหมือนที่ทุกท่านกล่าวมา เรื่องเดียวที่ติคือเรื่องคะแนนไม่ขึ้นครับ

จนกินเลี้ยงรับรางวัลเรียบร้อยยังไม่รู้เลยว่าใครได้คะแนนเท่าไหร่......

ไม่เป็นไรครับเอาใจช่วยครั้งแรกย่อมติดขัดบ้างเป็นธรรมดาครับ....บรรยากาศดีถือว่าขับรถไปเที่ยวครับ
ยินดีด้วยครับสำหรับถ้วยอีกใบ
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 07:07:53 AM »

ยินดีกับทุกท่านที่ได้รับรางวัลนะคะ ไหว้
ขอเป็นกำลังใจให้คณะผู้จัดงานค่ะ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2008, 07:10:09 AM โดย PC. » บันทึกการเข้า
B-B
Jr. Member
**

คะแนน 30

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 09:09:25 AM »

ท่านขับรถไปเที่ยว วันอาทิตย์ตอนบ่ายๆ ยังได้ถ้วยรางวัลกลับมา  เยี่ยม
ยินดีด้วยครับ ไหว้
เพื่อนผมตั้งใจไปแข่งมาทั้ง 2 วัน ยังกลับบ้านมือเปล่าเลยครับ คิก คิก

ใครทราบผลการแข่งขันแจ้งด้วยนะครับ ยังรอดูอยู่ ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์