เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:21:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการที่พันมิตรฯ บุกยึดสถานที่ราชการ และ NBT  (ปิดการโหวต: กันยายน 01, 2008, 02:30:56 PM)
เห็นด้วย - 81 (33.1%)
ไม่เห็นด้วย - 152 (62%)
เฉยๆ - 12 (4.9%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 231

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการกระทำของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย  (อ่าน 17192 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 07:48:32 AM »

Cool...ไม่เห็นด้วยครับ...แต่เข้าใจว่าการทำงาน...แบบนี้ก็ต้องใช้วิธีนี้...

...หรือจะให้...ไปชุมนุน...ที่ทุ่งกุลา...แล้วจะได้ผลแบบนี้หรือครับ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 09:06:20 AM »

หากว่ายุบสภา แล้วเลือกตั้งใหม่ เพื่อยุติความขัดแย้ง
แล้วเกิดฝ่ายรัฐบาล(ปัจจุบัน) ชนะอีกครั้ง ก็คงยุ่งเหมือนเดิม
คงต้อง ขอพระราชทาน รัฐบาลชุดใหม่ เพื่อยุติความขัดแย้ง
คราวนี้อยากรู้ว่า ใครจะยังไม่เลิกบ้าง
การเมืองบ้านเราวันนี้ น่าเบื่อมาก ๆ ครับ
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 09:20:24 AM »

จุ๊ๆ  อย่าซีเรียสครับ ยิ้มีเลศนัย

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 09:26:33 AM »

หากว่ายุบสภา แล้วเลือกตั้งใหม่ เพื่อยุติความขัดแย้ง
แล้วเกิดฝ่ายรัฐบาล(ปัจจุบัน) ชนะอีกครั้ง ก็คงยุ่งเหมือนเดิม
คงต้อง ขอพระราชทาน รัฐบาลชุดใหม่ เพื่อยุติความขัดแย้ง
คราวนี้อยากรู้ว่า ใครจะยังไม่เลิกบ้าง
การเมืองบ้านเราวันนี้ น่าเบื่อมาก ๆ ครับ

Smiley ปัญหามันเกิดจากนักการเมืองไม่ดี ไม่ใช่รัฐธรรมนูญไม่ดี แต่ก่อนก็มีนักการเมืองไม่ดี โกงกิน แต่ไม่มากและไม่น่าเกลียดเท่าปัจจุบันที่วางกันเป็นระบบ และรูปแบบ
ถ้ายุบสภาแล้วฝ่ายรัฐบาล (ปัจจุบัน) ชนะอีกครั้ง แล้วยังไม่ยอมกัน ก็ยุบอีก ระบบจะเป็นตัวกลั่นกรองนักเมือง เคยสังเกตุไหมครับว่านักการเมืองยุคนี้พอเข้ามาบริหาร
ได้ก็จะพยายามอยู่ให้นานที่สุด เพื่ออะไรล่ะครับ มีอาชีพนักการเมืองแต่กลัวการเลือกตั้ง เหมือนกับเป็นนักเรียนแต่กลัวการทำข้อสอบ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #109 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 10:09:03 AM »

ขึ้นอยู่กับการมองว่าเรามองเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยบริบทใดครับ ผมมองว่าเป็นด้านดีของระบอบประชาธิปไตยเพราะประชาธิปไตยคือการต่อสู้ทางแนวคิด ต่างฝ่ายต้องแสดงออกเพื่อนำเสนอแนวคิดของตน แต่ก็ต้องให้เกียรติกับฝ่ายที่คิดตรงกันข้าม และอยู่ในขอบเขตของกติกา แต่ที่มันเป็นอยู่ทุกวันนี้มันไม่ใช่มันล้ำเส้นทั้งสองฝ่าย ไก่ในเข่งที่รอเชือดจิกตีกันยังไงยังงั้นครับ Grin
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #110 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 10:40:49 AM »

ขึ้นอยู่กับการมองว่าเรามองเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยบริบทใดครับ ผมมองว่าเป็นด้านดีของระบอบประชาธิปไตยเพราะประชาธิปไตยคือการต่อสู้ทางแนวคิด ต่างฝ่ายต้องแสดงออกเพื่อนำเสนอแนวคิดของตน แต่ก็ต้องให้เกียรติกับฝ่ายที่คิดตรงกันข้าม และอยู่ในขอบเขตของกติกา แต่ที่มันเป็นอยู่ทุกวันนี้มันไม่ใช่มันล้ำเส้นทั้งสองฝ่าย ไก่ในเข่งที่รอเชือดจิกตีกันยังไงยังงั้นครับ Grin
สุดท้ายก็โดนเชือดทุกตัว  ผมโหวตแล้วครับ
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #111 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 10:55:03 AM »

พี่น้องที่เคารพครับ
   " จะจบลงอย่างไร "
          พี่น้อง  พธม. นั่งอยู่บนหลังเสือ  แล้วเขาจะลงอย่างไร Huh
1.ต้องฆ่าเสือก่อน แล้วลงมา
2.เสือต้องต่อสู้สุดชีวิต  เพราะมีกำลังมหาศาล

ผลสุดท้ายเละเทะ  ผ่ายแพ้หรือตายทั้งคู่
               รักเธอประเทศไทย

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
GiG_Glock
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 11:18:51 AM »

Cool...ไม่เห็นด้วยครับ...แต่เข้าใจว่าการทำงาน...แบบนี้ก็ต้องใช้วิธีนี้...

...หรือจะให้...ไปชุมนุน...ที่ทุ่งกุลา...แล้วจะได้ผลแบบนี้หรือครับ... Cool

ไม่เห็นด้วย แต่ไม่ทำแบบนี้ก็ไม่มีทางเลือกครับ  สุภาพกับมัน  ชุมนุมไปอีก 4 ปีโน่นมั้ง มันถึงจะออก  ก็มันด้านอย่างนี้  แต่ได้มาขนาดนี้แล้ว  ต้องให้กำลังใจ และสนับสนุนให้สำเร็จครับ  เอาใจช่วย และจะไปบริจาคช่วยครับ ต่อไปจะได้ไม่คิดเสียดายว่า  เกิดเหตุการแล้ว  เราไม่ทำอะไร  เป็นตาอยู่  รอดูสถานะการณ์ อายลูกหลานครับ
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 11:32:59 AM »

ไม่เห็นด้วย แต่ไม่ทำแบบนี้ก็ไม่มีทางเลือกครับ  สุภาพกับมัน  ชุมนุมไปอีก 4 ปีโน่นมั้ง มันถึงจะออก  ก็มันด้านอย่างนี้  แต่ได้มาขนาดนี้แล้ว  ต้องให้กำลังใจ และสนับสนุนให้สำเร็จครับ  เอาใจช่วย และจะไปบริจาคช่วยครับ ต่อไปจะได้ไม่คิดเสียดายว่า  เกิดเหตุการแล้ว  เราไม่ทำอะไร  เป็นตาอยู่  รอดูสถานะการณ์ อายลูกหลานครับ
ทำหน้าที่ตัวเองให้ดีที่สุดครับ ส่วนตาอยู่ก็อยู่ไม่ไกล้ไม่ไกล  เดินไปหาพวกคุณทุกวัน เขารอวันให้คุณแตกหักกับรัฐบาลเท่านั้น เมื่อถึงเวลาเขาจะเข้ามาเสียบทันที
นายจร-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 11:40:39 AM »

ผมไว้วางใจพันธมิตรมากกว่ารัฐบาล  ถึงแม้จะไม่ชอบกับการกระทำของบางคนในกลุ่มพันธมิตร แต่ก็เข้าใจได้ว่า
ในคนหมู่มากย่อมมีปัญหาอยู่เป็นเรื่องธรรมดา  ปัญหาทางเทคนิคบางอย่างเป็นสิ่งที่ยอมรับได้ครับ

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 12:17:03 PM »

ขอร้องว่าอย่าไปเลยครับ ข้าวหอมมะลิกำลังงาม กำลังฝันหวาน ๆ ว่าราคาน่าจะเกิน 15,000 บาทต่อเกวียน เผื่อเหลือใช้หนี้จะได้ซื้อลูกซอง
มาเฝ้าไร่เฝ้านาบ้าง ย้ำนะครับ อย่าไปนะ ผมคนหนึ่งละที่ไม่ต้อนรับ  แค่ที่ทำเนียบก็แย่สุด ๆๆ แล้วครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 12:53:03 PM »

ขอร้องว่าอย่าไปเลยครับ ข้าวหอมมะลิกำลังงาม กำลังฝันหวาน ๆ ว่าราคาน่าจะเกิน 15,000 บาทต่อเกวียน เผื่อเหลือใช้หนี้จะได้ซื้อลูกซอง
มาเฝ้าไร่เฝ้านาบ้าง ย้ำนะครับ อย่าไปนะ ผมคนหนึ่งละที่ไม่ต้อนรับ  แค่ที่ทำเนียบก็แย่สุด ๆๆ แล้วครับ

หากผิดหวังขายข้าวไม่ถึง12,000 บาทต่อเกวียนตามที่รัฐบาลรับปาก แล้วมาคอยมาร่วมชุมนุมกับพธมก็ได้นะครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 12:56:37 PM »

เห็นชาวนาจ.เชียงรายที่เลือกๆรัฐบาลนี้ ออกมาประท้วงปิดถนนที่เชียงรายประจำ ก็เพราะปัญหาเรื่องข้าวนี้เหละ
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 02:53:49 PM »

ไม่ได้โหวตครับ ....

เพียงแต่อยากบอกว่าถึงรังเกียจสุนัขรับใช้ของกลุ่มมีอำนาจตอนนี้
       แต่ก็ไม่เห็นด้วยกับการกระทำเลวๆเยี่ยงนั้น ....... ปรับเปลี่ยนวิธีการใหม่เถิด

เยี่ยม รังเกียจสุนัขรับใช้ของกลุ่มมีอำนาจตอนนี้ แต่ก็ไม่เห็นด้วยกับการกระทำเลวๆเยี่ยงนั้น ....... ปรับเปลี่ยนวิธีการใหม่เถิด

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 03:05:19 PM »

ผมว่าการแสดงความเห็นในมุมใดควรจะมีเหตุผลประกอบ
อย่างน้อยเพื่อให้คนอ่านได้คิดตาม จะเห็นด้วยหรือไม่ก้อแล้วแต่
สำหรับผม ไม่เห็นด้วยที่เข้ายึดสถานที่ราชการ
แต่ ผมยังเห็นด้วยกับการประท้วงของพันธมิตร ไม่ว่าจะการจัดเวทีประท้วง
หรือ การบุกเข้าทำเนียบรัฐบาล การเดินเกมเพื่อกดดันขับไล่รัฐบาล
มันจะมีวิธีทางไหนอีกเหรอครับ

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์