เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:26:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการที่พันมิตรฯ บุกยึดสถานที่ราชการ และ NBT  (ปิดการโหวต: กันยายน 01, 2008, 02:30:56 PM)
เห็นด้วย - 81 (33.1%)
ไม่เห็นด้วย - 152 (62%)
เฉยๆ - 12 (4.9%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 231

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการกระทำของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย  (อ่าน 17216 ครั้ง)
ningnong
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 05:39:29 PM »

เห็นด้วยครับ บางอย่างของการกระทำต้องมีเห็นผลครับ

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 05:41:59 PM »

ผมมองว่ามันเป็นวิถีทางต่อสู้กับนักการเมืองที่ไม่มีจริยธรรม

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 05:51:27 PM »

อย่าลืมทำโพลเกี่ยวกับรัฐบาลที่เป็นเหตุให้เกิดความวุ่นวายด้วยนะครับ
เพราะผมก็คิดว่าการชุมนุนมันเกินขอบเขตมากไป แต่ผมก็สนับสนุนการขับไล่รัฐบาลมิเสื่อมถอย
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 05:58:43 PM »

เห็นด้วยครับ เยี่ยม
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:03:26 PM »

ขออนุญาติสอบถามความคิดเห็นนะครับ ไม่จำเป็นต้องตอบเป็นตัวหนังสือก็ได้ครับ เพื่อความสามัคคี อายุโพล 5วันครับ

ในสภาวะการณ์อย่างนี้กับภาพที่เห็นซ้ำแล้วซ้ำอีกแค่เบื้องหน้า
      ด้วยคำถามปิดง่ายๆกับเงื่อนไขที่ให้ตอบ   ผมไม่เห็นด้วยกับโพลประเภทนี้ 
      ถ้าเป็นสมัยก่อน ผมว่า NBT อาจจะโดนเผาไปแล้วด้วยซ้ำครับ ... Wink

หมายเหตุ :  ง่ายที่สุด ลองดู  พวกกรุงเทพโพล , เอแบคโพล หรือดุสิตโพล ดูซิครับ ......ทันสถานะการณ์ตลอด... Cheesy 

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:06:44 PM »

ไม่ได้โหวตครับ ....

เพียงแต่อยากบอกว่าถึงรังเกียจสุนัขรับใช้ของกลุ่มมีอำนาจตอนนี้
       แต่ก็ไม่เห็นด้วยกับการกระทำเลวๆเยี่ยงนั้น ....... ปรับเปลี่ยนวิธีการใหม่เถิด

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:27:12 PM »

ผิดกฎหมายต้องโดนจับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:28:41 PM »

รอให้รัฐบาลใช้ความรุ่นแรง แต่พลาดเสียเอง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
bunny1911
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:29:44 PM »

ขออนุญาติสอบถามความคิดเห็นนะครับ ไม่จำเป็นต้องตอบเป็นตัวหนังสือก็ได้ครับ เพื่อความสามัคคี อายุโพล 5วันครับ

ในสภาวะการณ์อย่างนี้กับภาพที่เห็นซ้ำแล้วซ้ำอีกแค่เบื้องหน้า
      ด้วยคำถามปิดง่ายๆกับเงื่อนไขที่ให้ตอบ   ผมไม่เห็นด้วยกับโพลประเภทนี้ 
      ถ้าเป็นสมัยก่อน ผมว่า NBT อาจจะโดนเผาไปแล้วด้วยซ้ำครับ ... Wink

หมายเหตุ :  ง่ายที่สุด ลองดู  พวกกรุงเทพโพล , เอแบคโพล หรือดุสิตโพล ดูซิครับ ......ทันสถานะการณ์ตลอด... Cheesy 

ด้วยความเคารพอย่างสุดซึ้ง มันก็เป็นโพลง่ายๆดีนะครับผมว่า เห็นด้วย หรือ ไม่เห็นด้วย แค่นี้เองต่างคนต่างความคิด ไม่ได้แปลว่า คนอื่นเค้าคิดไม่เหมือนคุณแล้วเค้าผิด นี่แหละประชาธิปไตย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2008, 06:32:13 PM โดย bunny1911 » บันทึกการเข้า
vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:36:41 PM »

ผิดกฎหมายต้องโดนจับ Grin Grin Grin
    เยี่ยม
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:40:49 PM »

ด้วยความเคารพอย่างสุดซึ้ง มันก็เป็นโพลง่ายๆดีนะครับผมว่า เห็นด้วย หรือ ไม่เห็นด้วย แค่นี้เองต่างคนต่างความคิด ไม่ได้แปลว่า คนอื่นเค้าคิดไม่เหมือนคุณแล้วเค้าผิด นี่แหละประชาธิปไตย

มิบังอาจรับ  ลองทบทวนสิ่งที่คุณโพสมาก่อนดีกว่านะ...ผมเขียนอะไร?ผิดหรือ ...ประชาธิปไตย ตามความเข้าใจของคุณคืออะไร?หรือครับ  ในเวปสาธารณะและการแสดงความคิดเห็น ผมจำเป็นต้องตอบเฉพาะ "เห็นด้วย หรือ "ไม่เห็นด้วย " ตามวัตถุประสงค์หรือครับ?  ....ตราบใดที่ผมไม่ได้จงใจก้าวล่วงท่านใด " อย่าเอาความคิดของคุณ มาสรุปว่าผมคิดเช่นคุณครับ " .... Wink

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
bunny1911
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:45:29 PM »

มิบังอาจรับ  ลองทบทวนสิ่งที่คุณโพสมาก่อนดีกว่านะ...ผมเขียนอะไร?ผิดหรือ ...ประชาธิปไตย ตามความเข้าใจของคุณคืออะไร?หรือครับ  ในเวปสาธารณะและการแสดงความคิดเห็น ผมจำเป็นต้องตอบเฉพาะ "เห็นด้วย หรือ "ไม่เห็นด้วย " ตามวัตถุประสงค์หรือครับ?  ....ตราบใดที่ผมไม่ได้จงใจก้าวล่วงท่านใด " อย่าเอาความคิดของคุณ มาสรุปว่าผมคิดเช่นคุณครับ " .... Wink
หุหุ ผมไม่ได้ว่าคุณผิดครับ ผมกำลังมองว่าคนส่วนใหญ่ที่เค้าก่อความรุนแรง เค้าคิดเช่นนี้ เท่านั้นเอง เห็นต่างได้แต่ห้ามแสดงออก คิก คิก คิก คิก อย่าโกรธกันน้าาาาา
xiehua dun
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:45:37 PM »

เห็นด้วยครับ แต่พ่อแม่ผมมาว่าไม่เห็นด้วย เพราะเป็นพวกนิยมแดง

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 06:49:32 PM »

ผมเฉยๆครับ....แต่เกลียดคนขี้ขลาดตาขาว...ที่หนีคดี (อยากใช้คําที่แรงกว่านั้นอีกเช่น...หน้าตัว.....)

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 07:04:09 PM »

หุหุ ผมไม่ได้ว่าคุณผิดครับ ผมกำลังมองว่าคนส่วนใหญ่ที่เค้าก่อความรุนแรง เค้าคิดเช่นนี้ เท่านั้นเอง เห็นต่างได้แต่ห้ามแสดงออก คิก คิก คิก คิก อย่าโกรธกันน้าาาาา

เยี่ยมครับ   เยี่ยม ...ต่างความคิด ยอมรับความคิด คนเราผิดพลาดในเรื่องมุมมองกันได้ ... แก้ได้ยอมรับได้ก็จบครับ ...ขอบคุณมากครับ ...  ไหว้

หมายเหตุ : ผมเป็นคนหนึ่งทีเชียร์ พันธมิตร ฯ เมื่อวานเช้าตื่นมาเห็นภาพข่าวที่ NBT ก็เสียความรู้สึกเหมือนกัน
                       ตามข้อมูลทั้งวันตามสื่อต่างๆ  มันมีอะไร?ที่ผมต้องตั้งคำถามอีกแยอะมาก โดยเฉพาะการให้ข้อมูล
                       ของนายตำรวจคนหนึ่งที่ขยันเป็นพิเศษ ออกข่าวตาม ที วี ช่องต่างๆได้ทั้งวันและพูดแบบจงใจเกินไป
                       ผมอยากให้เขาไปรีรันเทปตามที่เขาให้สัมภาษณ์ตามช่องต่างๆดู แล้วลองฟังดูครับ...
                       แต่ตอนเกิดเรื่องที่ "อุดรธานี" ผมไม่รู้ว่าเขาหายหัวไปไหน?ครับ

ถ้าดูแบบเผินๆ ผมก็ไม่เห็นด้วย ( เฉพาะที่ NBT )  แต่นี้มันไม่ใช่เผินๆครับ.....  Wink

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 13
  พิมพ์