เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:28:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการที่พันมิตรฯ บุกยึดสถานที่ราชการ และ NBT  (ปิดการโหวต: กันยายน 01, 2008, 02:30:56 PM)
เห็นด้วย - 81 (33.1%)
ไม่เห็นด้วย - 152 (62%)
เฉยๆ - 12 (4.9%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 231

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการกระทำของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย  (อ่าน 17292 ครั้ง)
bunny1911
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 07:12:02 PM »

หุหุ ผมไม่ได้ว่าคุณผิดครับ ผมกำลังมองว่าคนส่วนใหญ่ที่เค้าก่อความรุนแรง เค้าคิดเช่นนี้ เท่านั้นเอง เห็นต่างได้แต่ห้ามแสดงออก คิก คิก คิก คิก อย่าโกรธกันน้าาาาา

เยี่ยมครับ   เยี่ยม ...ต่างความคิด ยอมรับความคิด คนเราผิดพลาดในเรื่องมุมมองกันได้ ... แก้ได้ยอมรับได้ก็จบครับ ...ขอบคุณมากครับ ...  ไหว้

หมายเหตุ : ผมเป็นคนหนึ่งทีเชียร์ พันธมิตร ฯ เมื่อวานเช้าตื่นมาเห็นภาพข่าวที่ NBT ก็เสียความรู้สึกเหมือนกัน
                       ตามข้อมูลทั้งวันตามสื่อต่างๆ  มันมีอะไร?ที่ผมต้องตั้งคำถามอีกแยอะมาก โดยเฉพาะการให้ข้อมูล
                       ของนายตำรวจคนหนึ่งที่ขยันเป็นพิเศษ ออกข่าวตาม ที วี ช่องต่างๆได้ทั้งวันและพูดแบบจงใจเกินไป
                       ผมอยากให้เขาไปรีรันเทปตามที่เขาให้สัมภาษณ์ตามช่องต่างๆดู แล้วลองฟังดูครับ...
                       แต่ตอนเกิดเรื่องที่ "อุดรธานี" ผมไม่รู้ว่าเขาหายหัวไปไหน?ครับ

ถ้าดูแบบเผินๆ ผมก็ไม่เห็นด้วย ( เฉพาะที่ NBT )  แต่นี้มันไม่ใช่เผินๆครับ.....  Wink

ไหว้ ด้วยความเต็มใจครับผม Grin
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 07:19:14 PM »

โหวตให้แล้วนะครับ
ความเห็นส่วนตัวคือ ไม่น่าทำครับ เสียภาพลักษณ์ของประเทศครับ
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 08:14:39 PM »

โหวตแล้วครับ

ผมเฉยๆครับ....แต่เกลียดคนขี้ขลาดตาขาว...ที่หนีคดี (อยากใช้คําที่แรงกว่านั้นอีกเช่น...หน้าตัว.....)

เมีย ..... ครับ ช่วยต่อให้   ขำก๊าก

ความรู้...คู่คุณธรรม
Any Joker
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 08:35:57 PM »

ไม่เห็นด้วย  อนิจจาคนไทย ประเทศไทยของเรา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 09:05:30 PM »

ไม่ได้โหวตครับ ....

เพียงแต่อยากบอกว่าถึงรังเกียจสุนัขรับใช้ของกลุ่มมีอำนาจตอนนี้
       แต่ก็ไม่เห็นด้วยกับการกระทำเลวๆเยี่ยงนั้น ....... ปรับเปลี่ยนวิธีการใหม่เถิด

มีความคิดเห็นร่วมกับพี่ปูครับ

แต่อยากเพิ่มเติมนิดหนึ่ง
เสร็จภาระกิจนี้แล้ว  อยากให้กลุ่มนักรบศรีวิชัย
ลงไปช่วย จนท.ที่ปฏิบัติหน้าที่ ๓ จังหวัดชายแดนภาคใต้ด้วยครับ
เผื่อเหตุการณ์  จะดีขึ้น  อันนี้ไม่ได้ค่อนขอด  หรือกระทบกระแทกนะครับ
รู้สึกอย่างนั้นจริง ๆ เห็นท่านเหล่านี้  เสียสละ  เวลาแรงกายแรงใจ 
โดยไม่มีผลประโยชน์หรือเงินทองตอบแทน  อีกทั้งยังยอมหยุดงานเสียสละมาทำหน้าที่
ไม่ทราบมีถูกให้ออกจากงานบ้างหรือเปล่า  ชื่นชมครอบครัวท่านเหล่านี้ด้วย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 09:06:33 PM »

ไม่เห็นด้วยมากๆๆๆๆๆๆๆ

More Care
Less Hate
IQ zeroรักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 09:43:22 PM »

โหวตแล้วครับ ไม่ชอบบักหมักนะครับ แต่ไม่เห็นด้วยครับ
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 09:58:06 PM »

แต่อยากเพิ่มเติมนิดหนึ่ง
เสร็จภาระกิจนี้แล้ว  อยากให้กลุ่มนักรบศรีวิชัย
ลงไปช่วย จนท.ที่ปฏิบัติหน้าที่ ๓ จังหวัดชายแดนภาคใต้ด้วยครับ
เผื่อเหตุการณ์  จะดีขึ้น  อันนี้ไม่ได้ค่อนขอด  หรือกระทบกระแทกนะครับ
รู้สึกอย่างนั้นจริง ๆ เห็นท่านเหล่านี้  เสียสละ  เวลาแรงกายแรงใจ 
โดยไม่มีผลประโยชน์หรือเงินทองตอบแทน  อีกทั้งยังยอมหยุดงานเสียสละมาทำหน้าที่
ไม่ทราบมีถูกให้ออกจากงานบ้างหรือเปล่า  ชื่นชมครอบครัวท่านเหล่านี้ด้วย

ผมอ่านแล้วมองอย่างไร? ก็ยังคิดไม่เหมือน ที่ " คุณคมขวาน " เขียนมาสักที 
  หน้าที่ตรงนั่นแม้แต่ จนท. ตร. เองยังต้อง พึ่งพาทหารเลยครับ " นักรบศรีวิชัย" เป็นประชาชน
  เขาก็เหมือนผม ที่พูดภาษากลางแล้วชอบหลุดทองแดงทุกที แต่จิตใจผมสู้เขาไม่ได้หรอกครับ...

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
GiG_Glock
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 10:29:57 PM »

เหตุการเดินมาถึงจุดนี้ เพราะคนที่อ้างประชาธิปไตย  ไป อ้างแบบแผ่นเสียงตกร่องว่า มาจากการเลือกตั้ง.....ไม่จำเป็นต้องรับฟังเสียงคนส่วนน้อย  ที่ NBT ผมเห็นว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่ ถ้าเทียบกับเรื่องที่พวกเขา หมิ่นสถาบันที่เราทุกคนรักและบูชา ที่ขายอธิปไตยของชาติ    ..........    มองในอีกมุมนะครับ  ถ้า นปก. ไปบุก ASTV ความเสียหายคงไม่มีแค่ประตูรั้วกับประตูกระจกพังหรอกครับ
          นปก คงไม่บอกดีๆกับเจ้าหน้าที่ หรือไปขอร้องเจ้าหน้าที่ให้หยุดการถ่ายทอดสัญญาณหรอก  พวกเขาคงจะเหลือแค่ร่างที่ไร้วิญญาณ ภาพสุดท้ายที่ได้ออกอากาศ และซากปรักหักพังของสถานีเท่านั้นครับ
ผมอยู่ต่างจังหวัดภาคอีสานครับ ผมรู้ว่าค่านิยมประชาธิปไตยของคนแถวบ้านผม  หากเลือกตั้งยกตัวอย่างที่พึ่งผ่านมาคือ อบต.น่ะ คนที่ไม่ได้แจกเงินน่ะ  อย่าฝันไปเลยว่าจะได้เป็นตัวแทนไปบริหารท้องถิ่น  ถ้าอยากเป็นสมาชิกอย่างน้อยต้อง ๕๐๐ ต่อหัว ขึ้นไป  นายก อบต นี่ต้อง ๒๐๐๐ ต่อหัวขึ้นไป ไม่ว่าคุณเป็นคนดีแค่ไหน  หากเงินไม่มา  กาไม่เป็น เปรียบเสมือนชาวบ้าน บีบบังคับให้ผู้ได้ตำแหน่งต้องถอนทุนอย่างกลายๆ     บางท่านอาจไม่เชื่อแต่นี่ผมบอกด้วยความสัตย์จริงครับ  นับประสาอะไรกับ การเลือกตั้ง สส,ที่เขาอ้างว่าคน สิบกว่าล้านคนเลือกเขามานั้น  เป็นอย่างไรก็ลองคิดดูเอาครับ  สมควรหรือไม่ที่อ้างจำนวนคนที่สนับสนุนเขาแล้วบอกว่าเขาจะทำอะไรก็ได้ เขาทำอะไรก็ถูกไปหมด
ถ้าจะบอกว่าว่าพันธมิตรคุกคามสื่อคงไม่ถูกนัก  จะพูดให้ถูกคือ คุกคามสื่อของรัฐครับ

ด้วยความเคารพจิตใจของทุกท่านที่ร่วมชุมนุม ที่พวกท่านได้เสียสละเวลาและแรงกาย ยอมลำบากตากแดดตากฝน
ในขณะที่ผมเป็นได้แค่ดูทางทีวี  ผมคงมิบังอาจไปตำหนิพี่น้องที่ต่อสู้แทนพวกผมและต่อสู้เพื่ออนาคตของลูกหลานของพวกเราครับ
bunny1911
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 10:53:59 PM »

เหตุการเดินมาถึงจุดนี้ เพราะคนที่อ้างประชาธิปไตย  ไป อ้างแบบแผ่นเสียงตกร่องว่า มาจากการเลือกตั้ง.....ไม่จำเป็นต้องรับฟังเสียงคนส่วนน้อย  ที่ NBT ผมเห็นว่าไม่ใช่เรื่องใหญ่ ถ้าเทียบกับเรื่องที่พวกเขา หมิ่นสถาบันที่เราทุกคนรักและบูชา ที่ขายอธิปไตยของชาติ    ..........    มองในอีกมุมนะครับ  ถ้า นปก. ไปบุก ASTV ความเสียหายคงไม่มีแค่ประตูรั้วกับประตูกระจกพังหรอกครับ
          นปก คงไม่บอกดีๆกับเจ้าหน้าที่ หรือไปขอร้องเจ้าหน้าที่ให้หยุดการถ่ายทอดสัญญาณหรอก  พวกเขาคงจะเหลือแค่ร่างที่ไร้วิญญาณ ภาพสุดท้ายที่ได้ออกอากาศ และซากปรักหักพังของสถานีเท่านั้นครับ
ผมอยู่ต่างจังหวัดภาคอีสานครับ ผมรู้ว่าค่านิยมประชาธิปไตยของคนแถวบ้านผม  หากเลือกตั้งยกตัวอย่างที่พึ่งผ่านมาคือ อบต.น่ะ คนที่ไม่ได้แจกเงินน่ะ  อย่าฝันไปเลยว่าจะได้เป็นตัวแทนไปบริหารท้องถิ่น  ถ้าอยากเป็นสมาชิกอย่างน้อยต้อง ๕๐๐ ต่อหัว ขึ้นไป  นายก อบต นี่ต้อง ๒๐๐๐ ต่อหัวขึ้นไป ไม่ว่าคุณเป็นคนดีแค่ไหน  หากเงินไม่มา  กาไม่เป็น เปรียบเสมือนชาวบ้าน บีบบังคับให้ผู้ได้ตำแหน่งต้องถอนทุนอย่างกลายๆ     บางท่านอาจไม่เชื่อแต่นี่ผมบอกด้วยความสัตย์จริงครับ  นับประสาอะไรกับ การเลือกตั้ง สส,ที่เขาอ้างว่าคน สิบกว่าล้านคนเลือกเขามานั้น  เป็นอย่างไรก็ลองคิดดูเอาครับ  สมควรหรือไม่ที่อ้างจำนวนคนที่สนับสนุนเขาแล้วบอกว่าเขาจะทำอะไรก็ได้ เขาทำอะไรก็ถูกไปหมด
ถ้าจะบอกว่าว่าพันธมิตรคุกคามสื่อคงไม่ถูกนัก  จะพูดให้ถูกคือ คุกคามสื่อของรัฐครับ

ด้วยความเคารพจิตใจของทุกท่านที่ร่วมชุมนุม ที่พวกท่านได้เสียสละเวลาและแรงกาย ยอมลำบากตากแดดตากฝน
ในขณะที่ผมเป็นได้แค่ดูทางทีวี  ผมคงมิบังอาจไปตำหนิพี่น้องที่ต่อสู้แทนพวกผมและต่อสู้เพื่ออนาคตของลูกหลานของพวกเราครับ
หมิ่นตรงไหนจ๊ะ หลักฐานอยู่ไหนจ๊ะหรือตีความเอาเองข้างๆคูๆ ผมว่าไอ้ตัวที่หมิ่นกำลังจะนอนคุกมากกว่านะจ๊ะ ทุกวันนี้ผมไม่กล้าใส่เสื้อเหลืองแล้วทั้งๆที่อยากใสใจจะขาดเพราะมีพวกหัวรุนแรงเอาไปใช้เป็นสัญลักณ์ของตัวเอง อีกเรื่องนะถ้าตัวไม่เชื่อมั่นเรื่องการเลือกตั้ง ตัวคงต้องการให้เปลี่ยนแปลงการปกครองเป็นแบบแต่งตั้งเอาใช่มั้ยจ๊ะ คิก คิก คิก คิก แล้วทีวีช่องที่ตัวเองยกย่องนักหนาอะนะ เค้าว่ามันยิ่งกว่า NBT สองร้อยกว่าเท่า แต่ก็ไม่เห็นมีใครเค้าไปบุกนี่ อย่ากุเรื่องเอาเองน่านะ สุดท้ายอยากบอกพี่น้องที่ร่วมชุมนุมก่อการกันอยู่นิดนึงนะว่า พวกพี่น้องที่ยอมลำบากตากแดดตากฝนกันอยู่ตอนนี้ กรุณาไม่ต้องสู้เพื่อผมนะเพราะผมไม่ได้เห็นด้วยกับพวกคุณ คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2008, 11:14:32 PM โดย bunny1911 » บันทึกการเข้า
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:07:24 PM »

ผมไม่ชอบ นาย สมัครครับ แลบลิ้น และผมก็เป็นพันธมิตรครับ ไหว้ อุดมการณ์ของใครของมันครับ ว่ากันไม่ได้ ว่าแต่ bunny 1911  คุณไม่สมควร เรียกสมาชิกท่านอื่น"หนู"นะครับ กรุณาให้เกียรติสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ ขอบคุณครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2008, 11:12:26 PM โดย Little Jack » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:10:37 PM »

สุดท้ายอยากบอกพี่น้องที่ร่วมชุมนุมก่อการกันอยู่นิดนึงนะว่า พวกพี่น้องที่ยอมลำบากตากแดดตากฝนกันอยู่ตอนนี้ กรุณาไม่ต้องสู้เพื่อผมนะเพราะผมไม่ได้เห็นด้วยกับพวกคุณ คิก คิก คิก คิก

ชัดเจนดีครับ Grin Grin Grin ต่างคนต่างคิด  ไม่ถูก ไม่ผิด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:11:27 PM »

ไม่เห็นด้วย(อย่างแรง)ครับ

bunny1911
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:15:08 PM »

ผมไม่ชอบ นาย สมัครครับ แลบลิ้น และผมก็เป็นพันธมิตรครับ ไหว้ อุดมการณ์ของใครของมันครับ ว่ากันไม่ได้ ว่าแต่ bunny 1911  คุณไม่สมควร เรียกสมาชิกท่านอื่น"หนู"นะครับ กรุณาให้เกียรติสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ ขอบคุณครับ ไหว้
แก้ให้แล้วจ้า หลงรัก
GiG_Glock
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:17:19 PM »

นั่นสิครับ  ผมก็ไม่ได้คิกขุจนใครๆเรียกว่าหนูนะครับ  แต่ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยเรียกผมให้เป็นหนุ่มขึ้นครับ
อย่าซีเรียสสิครับ  คนเราคิดต่างกันได้  ผมไม่ได้ชวนทะเลาะนะครับ  แต่แถวบ้านใครเรียกผมว่าหนูนี่ถือว่าดูหมิ่นครับ  
ไม่สมควรที่เราจะพูดว่าใครๆที่เรายังไม่ได้สนิทกันนะครับ  เราวงการปืนด้วยกัน ต้องเคารพและให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ  
ด้วยความเคารพครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 13
  พิมพ์