เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:25:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการที่พันมิตรฯ บุกยึดสถานที่ราชการ และ NBT  (ปิดการโหวต: กันยายน 01, 2008, 02:30:56 PM)
เห็นด้วย - 81 (33.1%)
ไม่เห็นด้วย - 152 (62%)
เฉยๆ - 12 (4.9%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 231

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการกระทำของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย  (อ่าน 17280 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:18:50 PM »

เอ......ไม่เห็นคุณ นาคินเลย

เอ.......หรือว่ามาแล้ว^^

อ้าวผิดกระทู้ Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:19:45 PM »

ผิดกฎหมายต้องโดนจับ Grin Grin Grin

ยุคนี้หาตัวอย่างให้เป็นมาตรฐานยากครับพี่....

ครม มีมติให้ รมต ไปทำการที่ขัดรัฐธรรมนูญแล้ว ทั้งนายก และ ครม ยังลอยหน้าอยู่ได้ ถ้าเป็นแกงค์โจรประชุมลงมติให้สมาชิกคนหนึ่งเป็นตัวแทนไปฆาตกรรมในนามของกลุ่ม จับได้แล้ว ศาลตัดสินว่าผิดแล้ว แก๊งค์นี้จะเป็นผู้บริสุทธิ์อยู่ได้ยังไง?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:21:27 PM »

ผมก็คิดถึงคุณ Zeus จัง.. Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
pasuta
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:22:54 PM »

ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับบ้านเมืองไม่ไช่ของใครคนใดคนหนึ่ง หรือคนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งที่อ้างความชอบธรรมที่จะกระทำการใดๆก็ได้ อันอยู่เหนือกฏหมายชาติบ้านเมือง ลองคิดดูนะครับว่ามีคนสักกลุ่มเข้ามาบุกรุกทุบทำลายบ้านของท่านบ้าง เป็นท่านท่านจะทำเช่นไร ทุกสิ่งอย่างย่อมมีขอบเขตครับ อย่าใช้กฏหมู่มาอยู่เหนือความถูกต้องครับแล้วท่านจะเป็นวีรบุรุษ ด้วยความเคารพ
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:25:34 PM »

สงสัย ชุดแรกที่บุกเข้าไป NBT ทำไมให้ถ่ายภาพได้ง่ายจังเลย
เหมือนถ่ายละคร มากๆ  ฉากนี้ค่าตัวคงน่าดู แค่สงสัยน่ะ Grin

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
GiG_Glock
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:28:55 PM »

สงสัยเหมือนกันครับ  ว่าปกติเค้าไปกันทีละเยอะๆ  แต่คราวนี้ทำไมไปน้อยจัง 
bunny1911
Newbie
*

คะแนน 7

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:32:30 PM »

สงสัย ชุดแรกที่บุกเข้าไป NBT ทำไมให้ถ่ายภาพได้ง่ายจังเลย
เหมือนถ่ายละคร มากๆ  ฉากนี้ค่าตัวคงน่าดู แค่สงสัยน่ะ Grin

ต้องตอบข้อนี้อีกแล้ว ช่างภาพข่าวขนาดถ่ายตำรวจทำผิดกดหมาย แอบถ่ายผู้ก่อการร้ายตัดหัวตัวประกัน ฯลฯ ยังถ่ายมาได้ แล้วทำไมล่ะจ๊ะแค่เดินถ่ายพวกหน้ามึน(ที่เค้าก็ยอมรับแล้วว่าเป็นพวกตั้วเอง)ที่ไม่รู้จักแม้กระทั่งไฟทอรี่ ม้ันถึงจะถ่ายไม่ได้ คิก คิก คิก คิก
juijin
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:33:15 PM »

^^
หน้าที่ใครหน้าที่มันครับ

ผมมีหน้าที่ไปใช้สิทธิ์เลือกตั้งครับ

เลือกคราวหน้าไม่ถูกใจพวกน้าๆเค้า ก็ประท้วงอีก

ผมก็ไปเลือกอีก ผมเหนื่อยน้อยกว่าเยอะ ^^

เค้า เรียกว่า ประชาธิปไตยมั้ยครับเนี่ย

ทำมาหากินดีกว่ามั้งครับ

ลูกปืนยิ่งแพงๆอยู่ อิอิ  

May The Force Be With You...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2008, 11:36:37 PM »

ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับบ้านเมืองไม่ไช่ของใครคนใดคนหนึ่ง หรือคนกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งที่อ้างความชอบธรรมที่จะกระทำการใดๆก็ได้ อันอยู่เหนือกฏหมายชาติบ้านเมือง ลองคิดดูนะครับว่ามีคนสักกลุ่มเข้ามาบุกรุกทุบทำลายบ้านของท่านบ้าง เป็นท่านท่านจะทำเช่นไร ทุกสิ่งอย่างย่อมมีขอบเขตครับ อย่าใช้กฏหมู่มาอยู่เหนือความถูกต้องครับแล้วท่านจะเป็นวีรบุรุษ ด้วยความเคารพ

ผมไม่เห็นด้วยกับใครก็ตาม ที่ไล่พรรคไหนก็ตาม ที่เพิ่งเข้ามาเป็นฝ่ายบริหาร และยังไม่ได้ทำอะไรเลย

แต่ถ้าพรรคนั้นประกาศจะสานเรื่องชั่วๆ ต่อ และยังได้กระทำการชั่วเป็นผลงานจริงตามนั้น ก็อีกเรื่องนะครับ

หมายความว่า อย่าเปรียบเทียบกับบ้านท่านเลยครับ สิทธิในบ้านท่านนั้นชอบธรรมอยู่แล้ว ท่านไม่ได้ทำอะไรมาอย่าง นายสามเกลอ หรือนพดล หรือเพ็ญ....   รายสุดท้ายนี่จัดงานทุบกระจกเก่งกว่างานนี้มากๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:41:40 AM »

เอ......ไม่เห็นคุณ นาคินเลย

เอ.......หรือว่ามาแล้ว^^

อ้าวผิดกระทู้ Grin

คิดถึง  ผม   ..........   เหรอครับ    ?        Grin

ผม    ไม่เห็นด้วย    ครับ    . . . . . . . .     Cheesy

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 04:40:23 AM »

เลือกตั้งๆๆๆๆ

http://www.youtube.com/watch?v=ELhb5t09a6w

หุหุหุ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 07:19:01 AM »

ต้องตอบข้อนี้อีกแล้ว ช่างภาพข่าวขนาดถ่ายตำรวจทำผิดกดหมาย แอบถ่ายผู้ก่อการร้ายตัดหัวตัวประกัน ฯลฯ ยังถ่ายมาได้ แล้วทำไมล่ะจ๊ะแค่เดินถ่ายพวกหน้ามึน(ที่เค้าก็ยอมรับแล้วว่าเป็นพวกตั้วเอง)ที่ไม่รู้จักแม้กระทั่งไฟทอรี่ ม้ันถึงจะถ่ายไม่ได้ คิก คิก คิก คิก
ขำก๊าก  ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
ซอย-108
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 07:31:39 AM »

^^
หน้าที่ใครหน้าที่มันครับ

ผมมีหน้าที่ไปใช้สิทธิ์เลือกตั้งครับ

เลือกคราวหน้าไม่ถูกใจพวกน้าๆเค้า ก็ประท้วงอีก

ผมก็ไปเลือกอีก ผมเหนื่อยน้อยกว่าเยอะ ^^

เค้า เรียกว่า ประชาธิปไตยมั้ยครับเนี่ย

ทำมาหากินดีกว่ามั้งครับ

ลูกปืนยิ่งแพงๆอยู่ อิอิ  
เยี่ยม
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 08:02:50 AM »

คนเรามันต้องมีตรรกกะครับ ลองชั่งดูสองข้าง

ข้างนึงออกมาประท้วงบ้านเมืองวุ่นวาย หุ้นตกรถติด เสียภาพพจ ตำรวจเหนื่อย
ข้าวของเสียหาย สถานีข่าวถูกบุกรุก รัฐบาลเสียหน้า

อีกข้างนึงประเทศเสียดินแดนเสียอธิปไตย บ้านเมืองถูกโกงกิน ผู้คนแตกแยก
แก้ไขกฎหมายเพื่อพักพวก รัฐบาลปกป้องคนชั่ว บ้านเมืองไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่เดินหน้า
เพราะมัวแต่ช่วยนายตัวเอง 

คนเรามันไม่อยากมาลำบาก จะกินจะนอนก็ลำบาก เหนื่อล้า แถมจะติดคุกอีก.... ถ้าไม่ใช่เพื่อแผ่นดิน
e-muak
ยามมาดุจลมพัด ยามจากไปไร้ร่องรอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 08:04:00 AM »

ขออนุญาตครับ
โหวต เห็นด้วยครับ
แต่ไม่เห็นด้วยหากทำลายทรัพย์สิน

การตั้งรับที่ดีคือการรุก

การต่อสู้เรียกร้องที่ผ่านๆมาหลายครั้ง จบด้วยรอยเลือดและคราบน้ำตา
จากการกระทำของคนไทยด้วยกัน

ขอให้อย่าเป็นเช่นนั้นเลย

ด้วยความเคารพ ไหว้

ถึงเหล้าถูก เพื่อนดี ยังมีรส
ถ้าเพื่อนคด เหล้าดี หมดรสชาด

(ลอกมา)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 13
  พิมพ์