เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:26:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการที่พันมิตรฯ บุกยึดสถานที่ราชการ และ NBT  (ปิดการโหวต: กันยายน 01, 2008, 02:30:56 PM)
เห็นด้วย - 81 (33.1%)
ไม่เห็นด้วย - 152 (62%)
เฉยๆ - 12 (4.9%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 231

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการกระทำของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย  (อ่าน 17284 ครั้ง)
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 08:04:40 AM »

การกระทำของพันธมิตรจะมีเบื้องหน้าเบื้องหลังอย่างไรไม่ใช่ประเด็นที่จะเอามาคิดขณะนี้

การกระทำของรัฐบาลที่มีอายุเพียงไม่กีเดือนที่สร้างปัญหาน่ากลัวกว่า

ทั้งเรื่องการทำงานของอดีตรัฐมนตรีสาธารณสุข อดีตรัฐมนตรีประจำสำนักนายก

อดีตรัฐมนตรีต่างประเทศ รัฐมนตรีคมนาคม รวมถึงนาย ๒๕ เองก็ตาม

เอาคนที่ประกาศว่าถ้ามือปืนรับจ้างจะมายิงใครในพื้นที่ตนต้องมาบอกก่อน มาเป็นรัฐมนตรี

และยังมีเรื่องการแก้ไขรัฐธรรมนูญเพื่อช่วยเหลือพวกพ้อง แก้กติกาที่ประชาชนลงมติแล้ว

โดยไม่คำนึงถึงเสียงหัวใจหลักประชาธิปไตยคือการทำเพื่อประเทศชาติส่วนรวม ไม่ใช่ส่วนใหญ่

เทียบกับการบุก NBT แล้วเป็นเรื่องเล็กมาก รวมเรื่องการใช้ NBT ในสภาพที่ไม่ใช่สื่อสารมวลชนแต่เป็นเหมือน

สื่อประชาสัมพันธ์ตอบโต้ฝ่ายตรงข้ามเท่านั้น เห็นได้จากการที่นาย ๒๕ เป็นผู้ออกมาการันตีความดีงามของ NBT

เชื่อว่าหากไม่มีสาเหตุที่เหลือรับคงไม่เกิดเหตุการบุกสื่อ

ทำไมไม่มีการบุกยึด 3 5 7 9 ThaiPBS...
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 09:40:50 AM »

ชอบ หมัก ปัญญา อ่อนดี
ทำแอ้บแบ้ว ผม มาจากการเลือกตั้ง ... ไม่มีทักษิณ ... แล้ว มุง จาได้เป็น เรอะ ..
ไม่ทำเพื่อทักษิณ .. แล้ว มุง จาทำเพื่อใคร เรอะ ...

แล้ว คนดู ง่าว ๆ เต็มบ้าน เต็มเมือง จาฟังใครดี เรอะ ....

พกปืน ไปช่วย พันธมิตกัน เถอะ ... กล้า ๆ หน่อย ....  ha ha

ลูกเด็ก เล็กแดง ผู้หญิง ผู้แก่ ไม่กลัวตายกันเลยยย
ขอ อยู่นอน บ้าน ... อีหนูคนใหม่เพิ่งคบกัน ไม่อยากไปใหน ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2008, 10:04:33 AM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 10:02:22 AM »

แม้ไม่เห็นด้วยในบางเรื่อง
แต่โดยรวมแล้วก็ยังเอาใจช่วย พธม ครับ

สบายดี.........
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 10:12:29 AM »

ไม่เห็นด้วยครับ...ก็ดีแล้วล่ะครับที่ถูกจับไปขัง...เป็นหัวหมู่ทะลวงฟันก็ต้องยอมรับสภาพครับ...
...ก็ต้องคอยดูกันต่อครับว่าจะเป็นเช่นวลี "เสร็จนาฆ่าโคถึก เสร็จศึกฆ่าขุนพล" หรือเปล่า...เหอะๆๆ ...เศร้ากับเหตุวุ่นวายครับ.. เศร้า

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 10:14:14 AM »

หัวข้อกระทู้ชัดเจน......ตอบชัดเจน.....ไม่เห็นด้วยครับ (โหวตแล้ว) Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 10:28:47 AM »

ไม่เห็นด้วยกับการทำลายข้าวของและพกปืนไปในที่ต่างๆครับ แต่ผมเกลียดคนที่จมูกหมู มากๆ คัดแต่คนมีคดีมาทำงาน

ปล.พี่มักครับ ผมก็เป็นคนเลวครับพี่ ผมเลวได้ใจเลยแต่ผมอยากเป็นใหญ่ ยังไงก็รับผมเพิ่มอีกคนนะ  ฆ่าน้อง ฟ้องนาย ขายเพื่อน นี้เด็กๆสำหรับผมเลยครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 10:39:52 AM »

ไม่เห็นด้วยกับการทำลายข้าวของและพกปืนไปในที่ต่างๆครับ แต่ผมเกลียดคนที่จมูกหมู มากๆ คัดแต่คนมีคดีมาทำงาน

ปล.พี่มักครับ ผมก็เป็นคนเลวครับพี่ ผมเลวได้ใจเลยแต่ผมอยากเป็นใหญ่ ยังไงก็รับผมเพิ่มอีกคนนะ  ฆ่าน้อง ฟ้องนาย ขายเพื่อน นี้เด็กๆสำหรับผมเลยครับ

เรื่องปืนนั้นผมไม่แน่ใจ  แต่ใบกระท่อมของกลางที่ตำรวจยึดได้ ใบเขียวสดจัง

อเสวนา จะ พาลานัง
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 10:58:59 AM »

ความเสียหายยังไม่ถึงหมื่นล้านเลยครับ แต่ไอ้ที่เสียไปแล้วเกือบแสนล้านไม่รู้สึกอะไรบ้างเลย
A2520
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 11:06:00 AM »

เป็นธรรมดาครับ 3 เดือนแล้วยังไม่ได้ทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันมากนัก  จุดประเด็นมาก็หลายเรื่อง ทั้งเขาพระวิหาร,
   ทั้งหมิ่น ในหลวง และอีกมากมาย คราวนี้คงต้องเปลี่ยน วิธีการใหม่ เป็นบุกยึด NBT ซะเลย ดูซิจะเกิดอะไรขึ้น
แล้วก็สมใจ โดนหมายจับไป 9 คน มีผล 8 คน ขาด อ. สมเกียรฺติ ไปหนึ่งคนยังออกหมายจับไม่ได้ ตอนนี้คาดว่า
พธม. คงรอให้ตำรวจเข้าไปใช้ความรุนแรงในการจับกุม ก็จะเข้าทางของ พธม. ทันที
สรุป อยู่ข้าง พธม. ครับ
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 11:12:50 AM »

ด้วยความเคารพทุกท่าน ครับ
     1.การกากระบาดเลือกตั้งเป็นส่วนหนึ่งของการปกครองระบอบประชาธิปไตย
     2.การชุมนุมประท้วงโดยปราศจากความรุนแรงและอาวุธเป็นส่วนหนึ่งของการปกครองระบอบประชาธิปไตย ( ตามแนวทางของพี่น้อง พธม. )
     3.การพูดคุยแสดงความคิดเห็นทางการเมืองเป็นส่วนหนึ่งของการปกครองระบอบประชาธิปไตย ( อย่างที่เราๆ ทำกันอยู่ )
และถ้าผมจำไม่ผิด อด๊อฟฮิตเลอร์  ก็มาจากการเลือกตั้ง  ไม่รู้ว่าวิญญาณอันชั่วร้ายของอด๊อฟฮิตเลอร์
มาเกิดเป็น  พ.ต.ท.ทักษิณ  หรือเปล่า ( เผด็จการรัฐสภา+โคตรขี้โกง )
                             คารวะ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 11:29:39 AM »

โหวตแล้ว เกินไปครับ

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 11:37:14 AM »

Undecidedไม่เห็นด้วยกับการใช้ความรุนแรงและการยั่วยุครับ
โต
Full Member

คะแนน 6

ให้เสียงโดย พันธมิตร

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 12:51:29 PM »

รัฐบาลแบบนี้อยู่ไป แค่วันเดียว มันก็โกงกินเท่าไร? ประเทศเดินลงเหว ทำอะไรลงไปบ้าง ถึงแม้มันจะเจ็บปวดกันบ้าง ไม่ถูกบ้าง แต่ถ้าปล่อยให้มันบริหารประเทศไป ก็ทำแต่ให้คนไทยจนลง แย่ลง ประเทศสิ้นชาติ มีแต่พวกมัน ที่จะทำอะไรก็ได้ ทุกวันนี้ผมยังทำอะไรได้สบายบอกตรงๆ ว่าใช้เงินว่านรายทางตลอด เบื่อแล้วหละ ยังอยากเห็น อยากทำแบบนี้กันอีกเหรอ?

<<< ONE SHOT - ONE KILL=
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 12:55:03 PM »

เรื่องปืนนั้นผมไม่แน่ใจ  แต่ใบกระท่อมของกลางที่ตำรวจยึดได้ ใบเขียวสดจัง
จุ๊ ๆ  อย่าพูดไปสิครับ แหม่อุตส่าแอบไปเด็ดหลัง NBT มายัดให้ยังจะมาทักอีก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:07:34 PM »

ขออนุญาติสอบถามความคิดเห็นนะครับ ไม่จำเป็นต้องตอบเป็นตัวหนังสือก็ได้ครับ เพื่อความสามัคคี อายุโพล 5วันครับ
โหวตแล้วครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 13
  พิมพ์