เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:30:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการที่พันมิตรฯ บุกยึดสถานที่ราชการ และ NBT  (ปิดการโหวต: กันยายน 01, 2008, 02:30:56 PM)
เห็นด้วย - 81 (33.1%)
ไม่เห็นด้วย - 152 (62%)
เฉยๆ - 12 (4.9%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 231

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการกระทำของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย  (อ่าน 17302 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:37:59 PM »

หน้าเหลี่ยวคิดว่าศาลไม่ยุติธรรม ยังต้องหนี้

ตอนนี้ศาลตัดสินแล้วว่าผิดก็ต้องจับ ถ้าบอกว่าไม่เชื่อศาล ก็เลวเท่ากับหน้าเหลี่ยม Grin Grin Grin 

กลัวต่อไปอะไรก็ใช้วิธีนี้ เลือกตั้งกี่รอบไม่พอใจก็ใช้วิธีนี้อีก

เล่นตามเกมส์สิ เล่นให้แฟร์

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 01:48:20 PM »

หน้าเหลี่ยวคิดว่าศาลไม่ยุติธรรม ยังต้องหนี้

ตอนนี้ศาลตัดสินแล้วว่าผิดก็ต้องจับ ถ้าบอกว่าไม่เชื่อศาล ก็เลวเท่ากับหน้าเหลี่ยม Grin Grin Grin 

กลัวต่อไปอะไรก็ใช้วิธีนี้ เลือกตั้งกี่รอบไม่พอใจก็ใช้วิธีนี้อีก

เล่นตามเกมส์สิ เล่นให้แฟร์

เข้าใจผิดแล้วคุณ Car มันคนเรื่องกันเลย มาเติมความเข้าใจให้ครับ

ศาลยังไม่ได้ติดสินว่าผิด . เขายังเป็นผู้บริสิทธิ์ ..  เป็นแต่การขอหมายจับ ตา่มที่
พนักงานสอบสวนนำเสนอหลักฐานฝ่ายเดียว ให้ศาลพิจารณาิ ออกหมายจับให้

ไปจับตัวเอาซิครับ รอให้จับตัวอยู่ ไม่ได้ไหนีไปไหน
และเรืองนี้ แค่จะเริ่มต้น เท่านั้นเอง. ครับ

การเคลื่อนไหว ก็ต้องอยู่ในกรอบของ รัฐธรรมนูญ ที่เป็นกฎหมายหลัก ของการปกครองบ้านเมืิอง
ที่ให้สิทธิเสรีภาพ   การผู้ใด กลุ่มใด กระทำความผิด จะต้องได้ถูกดำเนินคดี ทุกรายไม่มีัการยกเว้น

แต่เป็นเรื่อง ที่ จนท.จะต้องไปจัดการเอาเอง .. ส่วนผู้ต้องหา จะมามอบตัว หรือจะให้ไปจับตัวเอา
เป็นสิทธิของเขาด้วยเช่นกัน  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2008, 02:08:39 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 02:26:09 PM »

โหวตแล้วครับ Grin

นักะติ๊ Club
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 02:45:21 PM »

รอดูจนตี2ว่าจะจับก็ไม่จับ    รัฐบาลรอผ่านงบประมานก่อนค่อยจับมั้ง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 02:52:10 PM »

ผมไม่ชอบ นาย สมัครครับ แลบลิ้น และผมก็เป็นพันธมิตรครับ ไหว้ อุดมการณ์ของใครของมันครับ ว่ากันไม่ได้ ว่าแต่ bunny 1911  คุณไม่สมควร เรียกสมาชิกท่านอื่น"หนู"นะครับ กรุณาให้เกียรติสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ ขอบคุณครับ ไหว้

ผมก็ พันธมิตรครับ
เห็นด้วยหลายเรื่อง และ หลายเรื่องไม่เห็นด้วยครับ ^_^
Spotter
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 03:04:51 PM »

ไม่เห็นด้วยครับ
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 03:18:38 PM »

ไม่แปลก ใจ บ้านเมืองเป็น อย่างนี้ เพราะ การศึกษาน้อย
เรียนสูง ๆ ความคิดไม่มี มหาวิทยาลัย ไม่ได้ช่วยอะไร

แค่ ตะเกียง กะ หลอด ไฟ ยังต้องเถียงกันว่าอย่างใหนดี สะดวกกว่ากัน

คน ง่าว เลยเต็มบ้านเต็มเมือง ออกไป เย้ว ๆ ข้างถนน
คน ฉลาด นอน เช็ด ปืน ขัด จรวด อยู่ บ้าน

FBook   prasop tongtawat
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 03:30:38 PM »

โหวตแล้วค่ะ  Cheesy

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 03:32:48 PM »

ไม่แปลกใจ บ้านเมืองเป็น อย่างนี้ เพราะ การศึกษาน้อย

เรียนสูง ๆ ความคิดไม่มี มหาวิทยาลัย ไม่ได้ช่วยอะไร

แค่ ตะเกียง กะ หลอด ไฟ ยังต้องเถียงกันว่าอย่างใหนดี สะดวกกว่ากัน

คน ง่าว เลยเต็มบ้านเต็มเมือง ออกไป เย้ว ๆ ข้างถนน

คน ฉลาด นอน เช็ด ปืน ขัด จรวด อยู่ บ้าน

หึ  หึ  . . . . . . . .       Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 03:33:08 PM »

ไม่แปลก ใจ บ้านเมืองเป็น อย่างนี้ เพราะ การศึกษาน้อย

ขอบคุณที่ชมครับอาจารย์

ง่าวแต่สนุกและโง่ในสายตาคนอื่นครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 03:36:30 PM »

วันนี้ อ.เด้ง ดูแค่ตะเกียงกับหลอดไฟ นึกว่าดูนิวเคลียร์เลยเสียอีก อ.ที่สอน อ.เด้ง มา ท่าทางเขาชอบเทียนไขนะครับ คลาสสิกอิตาเลียนดี

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 03:41:50 PM »

........

หึ...หึ...  Grin Grin Grin

More Care
Less Hate
GiG_Glock
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 08:35:42 PM »

คนโง่.....ยืนตากแดด ....ตากฝน ....เย้วๆอยู่ในรั้วทำเนียบฯ
คนฉลาด.... ไปดูบอล....  นอนขัดจรวด.... คิดถึงนักร้อง...  อยู่ที่ลอนดอน
และคนพวกที่ฉลาด....  ที่ชอบอ้างคำว่าเลือกตั้ง....  กะประชาธิปไตย....จุดเทียนโรแมนติก  นอนขัดจรวดอยู่ที่บ้าน  วิจารณ์คนโน้นคนนี้ว่าทำให้บ้านเมืองวุ่นวาย
ผมก็แค่คนโง่ๆ นอนอยู่ที่บ้าน  เอาใจช่วยคนโง่ๆ  ที่ต่อสู้เพื่ออนาคตลูกหลาน  มิบังอาจไปวิจารณ์คนที่ออกไปยืนสู้แดด  สู้ฝน แทนผม ถึงมือจะไม่พาย  ก็ไม่เอาเท้าราน้ำครับ
พรุ่งนี้จะไปบริจาคช่วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2008, 08:37:20 PM โดย GiG_Glock » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 08:44:13 PM »

ไปหาไอ้ตัวอย่างนี้ ตกดีกว่า...........

หร่อย   หร่อย............

สู้ ...  สู้ .....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
VR-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 09:00:31 PM »

คนโง่.....ยืนตากแดด ....ตากฝน ....เย้วๆอยู่ในรั้วทำเนียบฯ
คนฉลาด.... ไปดูบอล....  นอนขัดจรวด.... คิดถึงนักร้อง...  อยู่ที่ลอนดอน
และคนพวกที่ฉลาด....  ที่ชอบอ้างคำว่าเลือกตั้ง....  กะประชาธิปไตย....จุดเทียนโรแมนติก  นอนขัดจรวดอยู่ที่บ้าน  วิจารณ์คนโน้นคนนี้ว่าทำให้บ้านเมืองวุ่นวาย
ผมก็แค่คนโง่ๆ นอนอยู่ที่บ้าน  เอาใจช่วยคนโง่ๆ  ที่ต่อสู้เพื่ออนาคตลูกหลาน  มิบังอาจไปวิจารณ์คนที่ออกไปยืนสู้แดด  สู้ฝน แทนผม ถึงมือจะไม่พาย  ก็ไม่เอาเท้าราน้ำครับ
พรุ่งนี้จะไปบริจาคช่วยครับ

โดนใจมากๆครับ เยี่ยม
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 13
  พิมพ์