เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:20:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการที่พันมิตรฯ บุกยึดสถานที่ราชการ และ NBT  (ปิดการโหวต: กันยายน 01, 2008, 02:30:56 PM)
เห็นด้วย - 81 (33.1%)
ไม่เห็นด้วย - 152 (62%)
เฉยๆ - 12 (4.9%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 231

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการกระทำของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย  (อ่าน 17182 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #135 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 11:15:14 PM »

คงทราบว่า  ดี เลว   รวย จน   ร้อน หนาว   มีความหมายเมื่อเปรียบเทียบครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #136 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 01:51:16 AM »

คงใกล้จราจล

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
glock_19tc
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 140

« ตอบ #137 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 08:08:24 AM »

ไม่เห็นด้วยครับ....ได้คืบจะเอาศอก ได้ศอกจะเอาวา ได้วาจะเอาอะไรอีกครับ......ใช้กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมาย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #138 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 08:12:08 AM »

ไม่เห็นด้วยครับ....ได้คืบจะเอาศอก ได้ศอกจะเอาวา ได้วาจะเอาอะไรอีกครับ......ใช้กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมาย

หน่อยน่า Grin Grin Grin  หน้าเหลี่ยมไม่ฟังศาล นี่ก็เหมือนกัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #139 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 09:45:59 AM »

Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
จู
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #140 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 09:48:11 AM »

ไม่เห็นด้วยครับ  ชุมนุมไม่ได้ด้วยความสงบอย่างแท้จริง   มีไม้ มีด ไม้กอล์ฟ ปืน อาวุธต่างๆ  ทุกฝ่ายจะกระทำการใดควรอยู่ภายใต้ของกฏหมาย
ถ้าเป็นอย่างนี้จะทำให้คะแนนตกไปมาก ผมไม่ชอบรัฐบาลนี้ แต่ก็ไม่เห็นด้วยกับพันธมิตรครับ
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #141 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 09:49:37 AM »

ไม่เห็นด้วยเกินขอบเขตที่พึงกระทำไปเยอะเลย
cmds80
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #142 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 11:44:19 AM »

ไม่เห็นด้วยเพราะเป็นการเรียกร้องที่ต้องการเอาชนะอย่างเดียวโดยไม่สนใจผลกระทบต่อคนอื่น
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #143 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 12:17:24 PM »

โหวด เกินขอบเขตไปแล้ว
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #144 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 01:15:51 PM »

ผมไม่ก็ว่า มันแรงไปนิด หนึ่ง ครับ  แต่ผมเห็นด้วย    ตามวิธีทางการเมือง  ทำไรท่านไม่ได้เลย...

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #145 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 01:41:59 PM »

คงทราบว่า  ดี เลว   รวย จน   ร้อน หนาว   มีความหมายเมื่อเปรียบเทียบครับ
ผมอยากจะเชื่อในสิ่งที่รัฐบาลทำ แต่เมื่อเปรียบเทียบ แล้วไม่วางใจในการกระทำจริงๆครับ
เช่นกรณี สส. กระโดดถีบ สส.อีกฝ่าย พอโหวตในสภา ก็จะไม่สนใจในความเป็นไป
แต่จะสนใจ ในกลุ่มพวก โดยโหวตให้กลุ่มพวกตัวเองว่าทำถูกต้องแล้ว ไม่ผิด  เป็นต้น
อย่างนี้เรียก กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมาย หรือไม่ ผมไม่แน่ใจครับ เพราะใช้ระบบรัฐสภา
ปล.ผมเข้าใจผิดพลาด เรื่องนี้อย่างไร แนะนำสั่งสอน ได้ครับ ยินดีน้อมรับครับ
 Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2008, 10:20:36 PM โดย thummanun » บันทึกการเข้า
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #146 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 01:51:05 PM »

ผมไม่ก็ว่า มันแรงไปนิด หนึ่ง ครับ  แต่ผมเห็นด้วย    ตามวิธีทางการเมือง  ทำไรท่านไม่ได้เลย...

ถามว่ารุนแรงเกินไปหรือไม่สำหรับพันธมิตร คงไม่ต้องตอบ เพราะก็เห็นกันอยู่...แล้ว
แต่ถ้าใช้วิถีทางการเมือง ก็คงไม่มีทางบีบนายสมัครให้ออกจากตำแหน่งได้...

ด้วยเหตุนี้ ถึงทำให้พันธมิตร ยอมที่จะฝ่าฝืนกฎหมาย  ..บางอย่าง เช่นการบุกรุก ..เข้าไปในสถานที่ราชการหรือที่อื่นๆ
เพื่อบรรลุวัตถุประสงค์..

เมื่อพันธมิตรกล้าฝ่าฟัน มาจนถึงขนาดนี้แล้ว ยอมแม้กระทั่งสังคมจะมองว่าฝ่าฝืนทำผิดกฎหมาย..แน่นอน คำว่าถอยหลังสำหรับพันธมิตร
คงไม่มีอีกแล้ว  ..นอกเสียจากว่านายสมัครจะลาออกหรือยุบสภาเสีย.เท่านั้น

การที่นายสมัครประกาศตนแต่แรกว่าตนเป็น นอมินี นายทักษิณ จนพรรคพลังประชาชนได้รับเลือกเข้ามา
ทั้งๆที่ตอนนั้นกระเเสต่อต้านนายทักษิณยังแรงโขอยู่.... เเละมื่อเข้ามามีหลายเหตุการณ์ที่ส่อไปในทางที่
รัฐบาลชุดนี้ จะช่วยเหลือ นายทักษิณและพวกพ้อง ไม่ว่าจะเป็นการพยายามแก้ไขรัฐธรรมนูญ ...จนถูกพันธมิตรและสังคม..คัดค้าน ต้องยอมถอนไป
และอีกหลายเรื่อง....

จนกระแสสังคมวงกว้าง ..ไม่มอบความไว้วางใจ นายสมัครได้อีก....และได้แสดงออกให้เห็นเป็นรูปธรรมชัดเจนแล้ว ...ในขณะนี้หลายที่.หลายแห่ง
การที่นายสมัคร..จะฝืนบริหารบ้านเมืองต่อไป ในสถานการณ์อย่างนี้..คงเป็นเรื่องยากแล้ว
เพราะประชาชนส่วนหนึ่ง จำนวนหนึ่ง  ... ไม่ชอบ ไม่เชื่อใจ ไม่ไว้วางใจเสียแล้ว...

การแสดงสปิริต ด้วยการลาออก..น่าจะดูเป็นหนทางสวยงามและดีที่สุด...เพื่อเห็นแก่ชาติบ้านเมือง..
ขอให้คิดเสียว่า ถ้าอยู่บริหารงานต่อไปคงไม่มีความสุขอีก...ก็น่าจะดีที่สุดในตอนนี้..

แล้วเมื่อออกมาแล้ว ...หากพิสูจน์ได้ภายหลังว่า..ตนยังมีความชอบธรรมหรือไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงอย่างที่ถูกกล่างอ้าง
ก็ย่อมเป็นพระเอกกลับมาใหม่ได้อีกครั้ง และสังคมจะรับรู้  และรู้สึกผิดกับการกระทำแบบนี้ไปเอง
แต่นายสมัคร.ก็ยังสามารถยืนอยู่ในสังคมได้อย่างภาคภูมิใจ..

การฝืนรั้งไว้ ...เสี่ยงมากๆต่อการ เกิดเหตุการณ์ที่เราไม่อยากให้เกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ...

เชื่อว่า..นายสมัครย่อมคิดได้..และทำได้นะครับ

ผมไม่ได้เชียร์ใครเป็นพิเศษ แต่อยากให้บ้านเมือง สงบสุข เสียที ..
แล้วเราก็จะจับตาดูว่า หากต่อไปมีคนอื่นที่เป็นคนดี มาบริหารบ้านเมืองแล้ว ..
จะเกิดเหตุการณ์ว่า..เมื่อไม่พอใจ...ไม่ชอบใจ  ในส่วนตัว ..แล้วจะมาขับไล่กันอีกหรือไม่..
ในความเห็นส่วนตัว ..ผมคิดว่าแม้มีคนจะคิดเช่นนั้น แต่น่าจะทำได้ยาก เพราะเท่าที่ผ่านมา คนที่ถูกเดินขบวนขับไล่นั้น
จะมีที่มาที่ไปเสมอครับ ..ไม่เคยเห็นมีว่าอยู่ดีๆ แล้วมีคนมายกขบวนเดินขับไล่กันเลย..

สวัสดีครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2008, 02:03:51 PM โดย SIG 228 » บันทึกการเข้า

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #147 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 02:04:56 PM »

..ออก.ยากจัง.ลุงหมัก.สงสัยต้อง.จี่หอย.ไปให้ทานแล้วแบบนี้... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #148 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 02:13:25 PM »

..ออก.ยากจัง.ลุงหมัก.สงสัยต้อง.จี่หอย.ไปให้ทานแล้วแบบนี้... Grin

ลุงหมักแกชอบดนตรีไทย ครับ  ต้องเอาปี่พาทย์ ..โหมโรง และเพลงไทยเดิมไปร้องกล่อม ..แกถึงจะใจอ่อน ยอมออก.. Grin เยาะเย้ย Grin

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #149 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 02:18:30 PM »

ลุงหมักแกชอบดนตรีไทย ครับ  ต้องเอาปี่พาทย์ ..โหมโรง และเพลงไทยเดิมไปร้องกล่อม ..แกถึงจะใจอ่อน ยอมออก.. Grin เยาะเย้ย Grin

...แต่ทาน.จี่หอย..มากๆนี่.เมาหมัด.นะครับ.เซ็นใบลาออกเอาง่ายๆเลย.. คิก คิก..... ขำก๊าก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13
  พิมพ์