เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:12:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านคิดว่านายสมัคร สุนทรเวช นายกรัฐมนตรีจะดำเนินการเช่นไร ในสถานการณ์พันธมิตรยึดสนามหน้าทำเนียบ  (ปิดการโหวต: กันยายน 01, 2008, 03:10:36 PM)
ลาออก - 31 (23.5%)
ยุบสภา - 35 (26.5%)
เฉย - 54 (40.9%)
อื่นๆ (โปรดระบุ) - 12 (9.1%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 127

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลาออก ยุบสภา หรือเฉยๆ  (อ่าน 8532 ครั้ง)
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 08:21:33 AM »

พูดที่ กกท  บอก   ผมผิดอะไร  ผิดตรงไหน   โกงอะไร   ไม่ดีตรงไหน   เอาอีกแล้วเลอะเลือน  พูดไม่คิด ยี๊

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 08:31:01 AM »

....แถวๆบ้านผมเรียกว่า.....หน้ามึน..........สุดๆ....... ยี๊

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 08:32:20 AM »

...เพิ่งกลับมาบ้านครับ (วันนี้ไปทริปถ่ายภาพดารา) เห็นกระทู้วิ่งแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยก็ดีใจครับ  Grin

...หวังว่าจุดอุดตันทางการเมืองจะมีทางออกที่ดีครับ  Cool

พอผมเห็นเป็นกระทู้ของพี่ แก้ว เป็นเรื่องที่ถนัดของผมเลยละ.   คิก คิก

สำหรับ นาย ๒๕  ผม.. นับถอยหลังให้ครับ....................  นับ ๙ .   Grin

เริ่มนับที่ ๔  ก็พอครับ
แต่ว่าตอนนี้สถานการณ์เปลี่ยนไปแล้ว   ฝ่ายเสื้อแดง เริ่มรวมพลได้หลายพันคน  ถ้ามีการนำเข้ามาปะทะกัน  ก็จะมีตัวเลือกใหม่เข้ามา
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 08:45:59 AM »

ผมโหวตว่ามันคง เฉยๆ
ทั้งๆที่ผมอยากให้มันออก ออก ไปจากประเทศไทยด้วยซ้ำ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 10:17:57 AM »

คิดว่า รอคำสั่งจากคุณพ่อที่ลอนดอน และเงินส่งผ่านไอ้ห้อย
ยั่วยุให้นปกให้มีการปะทะกับพธม จนนองเลือด แล้วใช้ พรกฉุนเฉิน ครับ
เรื่องอำมหิต นาย 25 มีประวัติอยู่แล้ว

อเสวนา จะ พาลานัง
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 10:28:35 AM »

...เพิ่งกลับมาบ้านครับ (วันนี้ไปทริปถ่ายภาพดารา) เห็นกระทู้วิ่งแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยก็ดีใจครับ  Grin

...หวังว่าจุดอุดตันทางการเมืองจะมีทางออกที่ดีครับ  Cool

พอผมเห็นเป็นกระทู้ของพี่ แก้ว เป็นเรื่องที่ถนัดของผมเลยละ.   คิก คิก

สำหรับ นาย ๒๕  ผม.. นับถอยหลังให้ครับ....................  นับ ๙ .   Grin

เริ่มนับที่ ๔  ก็พอครับ
แต่ว่าตอนนี้สถานการณ์เปลี่ยนไปแล้ว   ฝ่ายเสื้อแดง เริ่มรวมพลได้หลายพันคน  ถ้ามีการนำเข้ามาปะทะกัน  ก็จะมีตัวเลือกใหม่เข้ามา

น่าเป็นห่วง... ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
thewan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 10:31:40 AM »

หากคนไทยไม่ยอมรับระบบรัฐสภาแล้ว ผมว่าก็ควรเปลี่ยนเป็นระบบสังคมนิยม โดยให้พรรคประชาธิปัตย์เป็นผู้นำประเทศครับ ผมว่ากลุ่มผู้ชุมนุมสงบแน่ นี่อาจจะเป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่ทำให้กลุ่มพันธมิตรพอใจ แต่ประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศอีก 60 ล้านคนจะยอมหรือไม่เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ทำอะไรกันนึกถึงเสียงของประชาชนอีก 60 ล้านคน ที่ไม่เห็นด้วยกับการกระทำของกลุ่มพันธมิตรบ้างครับ 

ใช้ปัญญา ไม่ใช้ความรุนแรง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 10:52:31 AM »

โห.  ผู้การฯ ลดแต้มให้อีก ..  ทำเอาสะดุ้งเลย.  คิก คิก

ด้านหนึ่ง นปก. เสื้อแดง คือตัวเร่ง  .. และ จะเป็นที่ลง ไม่ต้องไปอ้างมือที่ ๓ อีก. และสายโยงใย
ตลอด ๒ ปีมานี้ จะร้อยรัด เหล่าเบี้ยนี้ไว้ อาจมีทางให้มันเลือกเพียง ระหว่าง ตะราง  กับตะแลงแกง .  เยี่ยม

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 10:58:35 AM »

หากคนไทยไม่ยอมรับระบบรัฐสภาแล้ว ผมว่าก็ควรเปลี่ยนเป็นระบบสังคมนิยม โดยให้พรรคประชาธิปัตย์เป็นผู้นำประเทศครับ ผมว่ากลุ่มผู้ชุมนุมสงบแน่ นี่อาจจะเป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่ทำให้กลุ่มพันธมิตรพอใจ แต่ประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศอีก 60 ล้านคนจะยอมหรือไม่เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ทำอะไรกันนึกถึงเสียงของประชาชนอีก 60 ล้านคน ที่ไม่เห็นด้วยกับการกระทำของกลุ่มพันธมิตรบ้างครับ 

ความเห็นนั้น มีอิสระ แต่ควระวังไว้ มาเสนอทาง ให้ตัวเองโดนข้อหากบฎ และยังไปกล่าวหา คนอื่นอีก
เรื่องนี้จะมากล่าวให้ความเห็นเป็นเล่น ไม่ได้นะครับ
ขอเตือนไว้ล่วงหน้า  ถ้าคุณให้ความเห็นทำนองนี้ . คุึณจะต้องไปรับผิดชอบเอาเอง.  Cool

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 11:00:37 AM »

อย่าไปคิดแทนคน 60 ล้านคนเลยครับ ปวดหัวเปล่า
นักการเมืองต่างชาติเค้าชอบอ้างกันแบบนี้เหมือนนักการเมืองไทยหรือเปล่านะ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 11:20:24 AM »

มีแต่คนโง่เท่านั้นที่คิดจะใช้ นปก.มาชนกับพันธ์มิตร แต่หากมองอีกมุม นั้นคือการกระทำที่ชาญฉลาดที่สุด เมื่อบ้านเมื่องเกิดความวุ่นวาย กลียุค จราจล ใครเล่าที่จะใช้ประโยชน์จากเหตุการเพื่อตนเอง..............

ทักษิณใช้เป็นข้ออ้างในการลี้ภัย ครับ

สิ่งที่คุณคิดที่ผมเน้นตัวแดงไว้ เข้าข่าย กบฎ ครับ
คนที่ออกมาไม่ใช้ไม่ยอมรับในระบบรัฐสภา แต่ไม่ยอมรับ สส. ที่มาจากการซื้อเสียง คณะรัฐมนตรีที่ไม่คิดบริหารบ้านเมืองเพื่อประโยชน์ของประเทศชาติ สส.และคณะรัฐมนตรีที่คิดจะรับใช้คนเพียงคนเดียวมิใช้คิดจะรับใช้คนทั้งประเทศ คณะรัฐมนตรีที่ขายแผ่นดิน สส.ที่ปกป้องคณะรัฐมนตรีขายแผ่นดิน สิ่งเหล่านี้ครับคือสิ่งที่ทำให้คนออกมาขับไล่นายกรัฐมนตรี รัฐมนตรี พรรคพลังประชาชน และพรรคร่วมรัฐบาล

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
swallow
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 11:33:33 AM »

โหวตให้แล้วครับ  ผลโหวตกำลังนำหน้าอยู่
หนาทั้งคณะครับ  รบ.ชุดนี้ 
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 11:38:32 AM »

ป๋มโหวต อื่่น ๆ เขาให้ระบุด้วย ป๋มอยากระบุว่า

จับกบฎเข้าคุกตามคำสั่งศาล
จัดการม้อบให้อยู่ในระเบียบ
บ้านเมืองมีขื่อมีแป เคารพกันด้วย

ระบุแล้วขะรับ

พวกจัดตั้งมาอีกแล้ว น่าเบื่อ!
ป๋ม ระบุความคิดเห็นแล้ว ก็มาว่าผม ผมก็ 1 เสียงเหมียนกันนะขะรับ

ก็ความเห็นของพวกจัดตั้งเกรียนๆน่ะสิ ก็น่าด่าไหมล่ะ สมัครใหม่เข้ามาเล่นแต่เรื่องนี้ เรื่องปืนที่เป็นจุดประสงค์ของเว็ปบอร์ดไม่เคยพูดถึง MK IV S70 ที่คุณบอกว่าเป็นอาวุธประจำตัว ผมว่าก็ก๊อบของใครมา จริงๆคุณรู้รึปล่าวว่า MK IV S70 เนี่ยมันเป็นปืนยี่ห้ออะไร ทำงานอย่างไร หน้าตาเป็นอย่างไร หึหึ แล้วก็ไม่ต้องไปค้นข้อมูลมาตอบผมนะครับ ปืนรุ่นนี้ผมรู้จักอยู่แล้ว แต่ผมเชื่อว่าคุณไม่รู้จักมันหรอก จนกระทั่งคุณเห็นกระทู้นี้ของผม แล้วไปค้นนั่นแหละ  แล้วคำพูดคำจาก็แอ๊บแบ๊ว เขากำลังรณรงค์ภาษาไทยกันอยู่โครมๆไม่เห็นหรือ ผมเป็นวัยรุ่น เพิ่งขึ้นเลข 2 ยังพยายามใช้ให้ถูกต้อง แต่คุณใช้ไม่ถูกต้องโดยจงใจนี่ ถ้าไม่ใช่ผู้ใหญ่ที่แก่เพราะกินข้าวเฒ่าเพราะอยู่นานแกล้งโง่หรือจงใจกวนประสาทชาวบ้าน ก็คงเป็นเด็กแว๊น เด็กสก๊อย ไร้ค่าข้างถนนที่โดนจ้างมาป่วนเว็ปบอร์ดแห่งนี้ ถ้าสำนึกได้ ก็ลบชื่อตัวเองออกไปเสีย ถ้ายังไม่สำนึก ก็ตามใจ แต่ผมและเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกคงไม่อยากเสวนากับคนอย่างคุณอีกแล้ว พวกบัวใต้คอนกรีตเสริมเหล็กปิดด้วยแผ่นไททาเนี่ยม

กราบขออภัยสมาชิกท่านอื่น ที่ทำให้เสียบรรยากาศการสนทนาครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2008, 11:42:09 AM โดย RSIA-01 » บันทึกการเข้า

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 11:43:03 AM »

คุณ Thewan ขอรับ

อย่างนี้ตอนเดินขบวนเรียกร้องรัฐธรรมนูญและขับไล่รัฐบาลถนอมประภาส ตอนนั้นพวกผมก็ไม่ใช่ตัวแทนของคนไทย 40 ล้านคนในขณะนั้นซิขอรับ

กรณีพฤษภาทมิฬ ที่เดินขบวนขับไล่รัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้งแต่แฝงด้วยการสืบทอดอำนาจ รสช. ก็ไม่ได้เป็นตัวแทนของคนไทย 55 ล้านคนในขณะนั้นซิขอรับ

ย้ำนะขอรับ ผมเชื่อว่าพวกเรายังคงรับในระบอบรัฐสภาด้วยใจเต็ม 100 %
แต่เราไม่ยอมรับ สส.และรัฐบาล ที่ได้มาด้วยอำนาจเงิน และการสืบทอดอำนาจจากระบอบทักษิณ

ถามว่าถ้าให้ลุงหมักเป็นหัวหน้าพรรคประชากรไทยเหมือนในอดีต โดยไม่มารับเป็นนอมินีของใครแล้ว เขาจะมีโอกาสเป็นนายกหรือขอรับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2008, 11:48:36 AM โดย birdwhistle » บันทึกการเข้า

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 11:45:58 AM »

คุณ Thewan ขอรับ

อย่างนี้ตอนเดินขบวนเรียกร้องรัฐธรรมนูญและขับไล่รัฐบาลถนอมประภาส ตอนนั้นพวกผมก็ไม่ใช่ตัวแทนของคนไทย 40 ล้านคนในขณะนั้นซิขอรับ

กรณีพฤษภาทมิฬ ที่เดินขบวนขับไล่รัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้งแต่แฝงด้วยการสืบทอดอำนาจ รสช. ก็ไม่ได้เป็นตัวแทนของคนไทย 55 ล้านคนในขณะนั้นซิขอรับ

ย้ำนะขอรับ ผมเชื่อว่าพวกเรายังคงรับในระบอบรัฐสภาด้วยใจเต็ม 100 %
แต่เราไม่ยอมรับ สส.และรัฐบาล ที่ได้มาด้วยอำนาจเงิน และการสืบทอดอำนาจจากระบอบทักษิณ

ถามว่าถ้าให้ลุงหมักเป็นหัวหน้าพรรคประชากรไทยเหมือนในอดีต โดยไม่มารับเป็นโดมินีของใครแล้ว เขาจะมีโอกาสเป็นนายกหรือขอรับ

นายกสมาคมคนรักแมวแห่งประเทศไทยครับ ฮา ขำก๊าก แซวเล่นให้บรรยากาศผ่อนคลายครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์