เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:16:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านคิดว่านายสมัคร สุนทรเวช นายกรัฐมนตรีจะดำเนินการเช่นไร ในสถานการณ์พันธมิตรยึดสนามหน้าทำเนียบ  (ปิดการโหวต: กันยายน 01, 2008, 03:10:36 PM)
ลาออก - 31 (23.5%)
ยุบสภา - 35 (26.5%)
เฉย - 54 (40.9%)
อื่นๆ (โปรดระบุ) - 12 (9.1%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 127

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลาออก ยุบสภา หรือเฉยๆ  (อ่าน 8548 ครั้ง)
mr.surachaisu
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #105 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 12:14:34 PM »

แนวทางผมคิดว่ากลาง ๆ นะครับ เพื่อให้หลากหลาย ไม่เห็นด้วยกะรัฐบาล ไม่เห็นด้วยกะพันธมิตร ผมว่าคนที่เป็นกลาง ๆ ถ้าไม่เข้ากะพันธมิตรต้องเป็นศัตรูหรือครับ ตั้งสติ  แล้วผมว่าให้รัฐยอมถอย ให้แกนนำเข้ากระบวนการยุติธรรมผมว่ามันก็น่าจะดีกะประเทศชาตินะครับ เพราะว่าอย่างไรแกนก็ต้องเสียสละว่าไปตามกระบวนการ รัฐก็ต้องสัญญานะครับว่าต้องยุบสภา แล้วให้ประชาชนเลือกใหม่ แล้วต่อไปสังคมก็ยอมรับการเลือกตั้ง
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #106 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 01:05:00 PM »

ผมคิดว่ามันคงเฉยๆ ทั้งๆ ที่ผมอยากให้มันลาออก

ผมก็คิดเหมือนกับครูดำครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #107 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 02:06:44 PM »

เมื่อสัตว์นรก เลวทราม ต่ำช้า มีอำนาจ  การกระทำของมัน ช่วยยกระดับคุณภาพของการตอบโต้
สูงขึ้นมาอีก ขั้นหนึ่ง..

ลาออกแล้วได้อะไร ยุบสภาแล้วได้อะไร..  มันผ่านข้ามจุด ที่จะมาอิดออด-ยืดยาด คุยในประเด็นนี้
เพื่้อให้สัตว์นนรก ทำร้ายแก่ชาติบ้านเมืองอีกต่อไปแล้ว ..  Huh

อย่างน้อย ประชาชน ที่ทำเนียบ เดินแนวงทาง ท่านคึกฤทธิ์ ฯ..  "กูไม่กลัวมึง"
ณ.เวลาปัจจุบันนี้ อาจช่วยชลอไม่ให้ มันสร้างความเสียหาย .ถลุงเงินภาษีต่ออีก 

ย่อมต้องเกิดกระแสสาธารณะ  ฝ่ายธรรมะ จะร่วมกัน ขจัดเหล่ามารร้าย ของแผ่นดิน ..
รอเพียงสิ่งมาเร้าอีกเพียง จี๊ดเดียว . จริง จริง ..  เยี่ยม

เห็นด้วยครับพี่ Ro@d....
กลุ่มที่เมาหมัดกำลังจัดสิ่งเร้ามาให้
๕๐๐ คนต่อ ๑ ลูกจ้างบริษัทมาร
อีกเพียง จี๊ดเดียว . จริง จริง.....
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 02:09:19 PM »

แนวทางผมคิดว่ากลาง ๆ นะครับ เพื่อให้หลากหลาย ไม่เห็นด้วยกะรัฐบาล ไม่เห็นด้วยกะพันธมิตร ผมว่าคนที่เป็นกลาง ๆ ถ้าไม่เข้ากะพันธมิตรต้องเป็นศัตรูหรือครับ ตั้งสติ  แล้วผมว่าให้รัฐยอมถอย ให้แกนนำเข้ากระบวนการยุติธรรมผมว่ามันก็น่าจะดีกะประเทศชาตินะครับ เพราะว่าอย่างไรแกนก็ต้องเสียสละว่าไปตามกระบวนการ รัฐก็ต้องสัญญานะครับว่าต้องยุบสภา แล้วให้ประชาชนเลือกใหม่ แล้วต่อไปสังคมก็ยอมรับการเลือกตั้ง

จริงๆแล้วไม่ต้องถึงยุบสภาก็ได้นะครับ สภาไม่มีความผิด
ถึงยุบสภาไป เลือกตั้งใหม่ก็กลับเข้ามาอีก และเกิดโดนยุบพรรค
เว้นวรรคทางการเมืองไป ก็มีปัญหาอีก
   เอาแค่บอกว่า ต่อไปนี้ จะไม่แก้รัฐธรรมนูญเพื่อตัวเอง หรืออดีตนายกพ้นผิด
แก้รัฐธรรมนูญเท่าที่จำเป็น ที่เป็นปัญหาจริงๆ ก่อนแก้ก็เอาฉบับร่างมาทำประชาพิจารณ์
ให้ประชาชนรับทราบ
   ทบทวนโครงการเมกกะโปรเจคที่อนุมัติไปแล้ว เช่น เช่ารถเมล์ อะไรต่างๆเหล่านั้น
   แล้วสัญญาว่าจะเริ่มแก้ไขปัญหาปากท้องของประชาชน  ทั้งระยะสั้น ระยะยาว
   โครงการประชานิยมสั้นๆ ที่ทำไปแล้ว ลองทบทวนดูซิดีหรือเสียมากกว่ากัน
   และสุดท้าย นาย ก หยุดปากเสีย ถ้าคิดว่าตัวเองหยุดปากหมาไม่ได้ ก็ให้คนอื่นเป็นแทน

รวมถึงแสดงความชัดเจนทางนโยบายว่า เรื่องเขตแดนไทยเขมร จะดำเนินการอย่างไร กำหนดกรอบเวลา
ให้ชัดเจน  เกี่ยวกับคดีของอดีตนายก จะเอาตัวกลับมาดำเนินคดีอย่างไร  บอกให้ประชาชนรู้บ้าง

แค่นี้ ทางออกก็อยู่แค่เอื้อม   ลดดีกรีความร้อนไปได้เยอะ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #109 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 02:20:15 PM »

ลาออก ..............  แล้วใครหล่ะครับจะมาแทน  เอาพลังประชาชน เดี๋ยวก็ยุ่งอีก   เอาประชาธิปัตย์  เดี๋ยวก็มีกลุ่มจัดตั้งมาคัดค้าน
                           ประเทศไม่ต้องเดินหน้ากันพอดี

ยุบสภา .............  เป็นทางออกที่ไม่สวยเท่าไหร่นัก   ไหนจะต้องจัดการเลือกตั้งใหม่  เสียงบอีกบาน แล้วถ้า พลังประชาชน มาเป็นแกนนำ
                          จัดตั้งอีก จะว่าไง  แล้วถ้าประชาธิปัตย์ มาเป็นแกนนำ พันธมิตร พอใจไหม

เฉยๆ   ..............  อันนี้ยิ่งจะยุ่งกันไปใหญ่  แล้วที่นั่งๆ นอนๆ ไม่ต้องทำมาหากินกันอยู่ทำเนียบหล่ะ จะทำอย่างไร มีแผนบุกที่ไหนต่อไหม

อื่นๆ    ...............  พร่งนี้  13.30 น. พรรคร่วมรัฐบาลกำลังจะเปิดสภาเพื่อหาทางออกตามระบอบรัฐสภา ตามที่ถูกเลือกเข้ามาตามระบอบ
                           รัฐสภา

เห็นด้วยตามนี้ครับ

ตึกระฟ้า ย่อมเริ่มจากอิฐก้อนแรกเสมอ
mr.surachaisu
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #110 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 02:46:47 PM »

อาจจะเป็นคล้าย ๆ อุดมคตินะครับ แกนนำมา รัฐบาลมา แล้ว เอาแนวทางที่ผมว่าคือ ถ้าตกลงกันได้ แกนนำพันธมิตรต่อสู้ในศาล (ศาลอาจตัดสินอย่างไรก็ได้) ถือว่าเสียสละ ยุติบทบาท รัฐบาลให้คำมั่นยุบสภา คืนอำนาจสู่ประชาชน (ถอย ใจกว้าง ไม่เสียหน้า) เพื่อประโยชน์ชัดเจนต่อประชาชน แล้วประชาชนตั้งสติเลือกตั้งกันใหม่ เพราะผมว่าทั้งนักการเมือง ทั้งแกนนำพันธมิตร ล้วนเสวงหาผลประโยชน์ให้ตัวเองและพรรคพวกทั้งนั้นหล่ะครับ ย้ำว่าทุกกลุ่มหาผลประโยชน์จากประชาชนทั้งสิ้น ใช้ประชาชนเป็นเครื่องมือทั้งสิ้น (ทั้งหมดต้องอธิบายประชาชนให้ชัดไปเลยนะทั้งกับกล่มพันธมิตร และกลุ่มเชียร์รัฐบาล)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #111 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 03:08:28 PM »

อาจจะเป็นคล้าย ๆ อุดมคตินะครับ แกนนำมา รัฐบาลมา แล้ว เอาแนวทางที่ผมว่าคือ ถ้าตกลงกันได้ แกนนำพันธมิตรต่อสู้ในศาล (ศาลอาจตัดสินอย่างไรก็ได้) ถือว่าเสียสละ ยุติบทบาท รัฐบาลให้คำมั่นยุบสภา คืนอำนาจสู่ประชาชน (ถอย ใจกว้าง ไม่เสียหน้า) เพื่อประโยชน์ชัดเจนต่อประชาชน แล้วประชาชนตั้งสติเลือกตั้งกันใหม่ เพราะผมว่าทั้งนักการเมือง ทั้งแกนนำพันธมิตร ล้วนเสวงหาผลประโยชน์ให้ตัวเองและพรรคพวกทั้งนั้นหล่ะครับ ย้ำว่าทุกกลุ่มหาผลประโยชน์จากประชาชนทั้งสิ้น ใช้ประชาชนเป็นเครื่องมือทั้งสิ้น (ทั้งหมดต้องอธิบายประชาชนให้ชัดไปเลยนะทั้งกับกล่มพันธมิตร และกลุ่มเชียร์รัฐบาล)

คุณจะต้องเคารพความเป็นจริง และเข้าใจความดี ความเลว ให้ดีซะก่อน .
แยกแยะให้ถูกเสียก่อน.. ถ้ายังมองไม่เห็นความเลว ชาติ ชั่ว . ที่บางคน.. มันขายแผ่นดิน
มันละเมิดรัฐธรรมนูญ  ฯลฯ กระทำเพื่อนาย ๒๓ นายของมัน
แต่ปากมันปฎิเสธ ปาว ปาว ว่าทำเพื่อประชาชน..  Huh

บริบทของการต่อสู้้ทางเมือง เป็นสากลทั่วโลก  นั้น คือทุกสิ่งทุกอย่างได้มาจากการต่อสู้
ไม่ใช่การร้องขอ   .. แต่ถ้ายังมาร่ายมนตร์ ของฝ่ายปกครอง มันก็จะเข้าทาง
ของบางคนที่เลว ..อาจมีแต่คำเท็จ หลอกลวง โยนความผิด . Huh

แต่ในวาระนี้ เขากำลังจะขจัดมารของแผ่นดินกันอยู่ .. ถ้าจะวางตัวเป็นกลางก็ขยับตัว
ให้ชิดขอบทางไปก่อน นะครับ บัดเดี๋ยวอาจจะพลาดโดนอะไร เข้า

ถ้าเิ่พิ่งจะเข้ามาในเวปนี้  ก็ควรจะต้องเข้าใจ คนการเมืองฝ่ายธรรมะ  ในเวปนี้ สักนิด
การให้ความเห็นของ ท่าน..  เหมืิอนประหนึ่ง.
คนการเมืองในเวปนี้ ไร้สมอง มืดบอดทางปัญญา  คิดไม่เป็น. ประมาณ นั้น.  Smiley

คนการเมือง ฝ่ายธรรมะ ในเวปนี้ เป็นนักสู้เพื่อแผ่นดิน เพื่อความถูกต้อง.. เป็นเหมือนกัน
ยอมหัก ไม่ยอมงอ กับ พวกมาร ทางการเมือง  นะัครับ.  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2008, 12:34:02 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #112 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 03:28:22 PM »

อาจจะเป็นคล้าย ๆ
อุดมคตินะครับ
 แกนนำมา รัฐบาลมา แล้ว เอาแนวทางที่ผมว่าคือ
ถ้าตกลงกันได้
แกนนำพันธมิตรต่อสู้ในศาล (ศาลอาจตัดสินอย่างไรก็ได้) ถือว่าเสียสละ ยุติบทบาท รัฐบาลให้คำมั่นยุบสภา คืนอำนาจสู่ประชาชน (ถอย ใจกว้าง ไม่เสียหน้า) เพื่อประโยชน์ชัดเจนต่อประชาชน แล้วประชาชนตั้งสติเลือกตั้งกันใหม่ เพราะผมว่าทั้งนักการเมือง ทั้งแกนนำพันธมิตร ล้วนเสวงหาผลประโยชน์ให้ตัวเองและพรรคพวกทั้งนั้นหล่ะครับ
ย้ำว่าทุกกลุ่มหาผลประโยชน์จากประชาชนทั้งสิ้น ใช้ประชาชนเป็นเครื่องมือทั้งสิ้น (ทั้งหมดต้องอธิบายประชาชนให้ชัดไปเลยนะทั้งกับกล่มพันธมิตร และกลุ่มเชียร์รัฐบาล)
Huh
 Huh
เหตุการณ์ ล่วงเลยมานานพอควรแล้วครับ
คงยาก ที่จะตกลงกันได้
พธม ออกมาเรียกร้อง เมื่อ ร้อยวันก่อน
รัฐ ไม่มีการกระทำใด สนองตอบ
ล่วงเลยมาจนวันนี้
ท่านได้ฟังอภิปรายเมื่อวานหรือไม่ครับ
น่าจะพอเดาทางรัฐ ได้ว่าจะไปแนวใหน
จากคำพูดท่านนายก
 Smiley
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #113 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 08:05:50 PM »

แบร่ แบร่

http://www.oknation.net/blog/sertphoto/2008/09/01/entry-1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2008, 09:53:34 PM โดย Jongrakn » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #114 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 10:33:37 PM »

เมื่อคืนได้ดูการประชุมร่วม    ได้เห็นบทบาทของ นายสมัคร ฯ และ นายช้ย ฯ  แล้วหดหู่ใจมาก  ยิ่งถึงตอนที่ ส.ส.อาวุโส   คนหนึ่งหัวหงอก ๆ กล่าวพาดพิงถึง ส.ส.หญิงของภาคใต้คนหนึ่ง  โดยนำเอกสารที่อ้างว่าเอามาจากรังนกกระจอก   กล่าวโจมตีเสร็จเอาเอกสารส่งให้  นายสมัคร ฯ  แทนที่จะส่งให้  ประธาน   ส.ส.หญิงคนนั้นพยายามที่จะปกป้องเกียรติของตัวเอง   โดยขอเอกสารจาก นายชัย ฯ แต่ได้รับการปฏิเสธอย่างหน้าด้าน ๆ ว่าเอกสารไม่ได้อยู่ที่ตัวเอง  ถ้าอยู่ที่ตัวเองจะเอาให้ ทั้ง ๆ  นายสมัคร ฯ ก็นั่งอยู่ในห้อง  มี ส.ส.และ ส.ว.หลายคนฃ่วยกันพูด  ช่วยกันประท้วงเพื่อให้เอาเอกสารมาจาก นายสมัคร  นายฃัย  ฯ  ก็ไม่สั่งการอะไรทั้ง ๆ ที่  ส.ส.หญิงคนนั้นถูกกล่าวหาเป็นผู้เสียหายแล้ว  จนกระทั่ง นายพิเชษฐ์  ฯ ลุกขึ้นประท้วง  และกดดันให้ นายชัย ฯ  ทำตามข้อบังคับการประชุม   นายสมัคร ฯ จึงยอมส่งคืนให้  แต่นายช้ย ฯ ในฐานะประธาน ที่ประชุม  ไม่สั่งอะไร  เวรแท้ ๆ  ผู้นำฝ่ายบริหาร   ผู้นำฝ่ายนิติบัญญัติ  ไม่มีความละอายกันเลย  ทั้ง ๆ ที่ถ่ายทอดสดออกอากาศไปทั่วประเทศ   
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #115 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 10:42:11 PM »

คุณหมักนี่หล่อไม่เคยสร่างเลย ให้ตายยยย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #116 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 10:42:32 PM »

นายก.....ลาออก......แล้วครับ......
.
.
.
.
.
.
.
.
.
นายก ญี่ปุ่นครับ....

ของเรา.....จิตสำนึกแบบนี้.......หุหุหุ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #117 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 10:57:57 PM »

เมื่อคืนได้ดูการประชุมร่วม    ได้เห็นบทบาทของ นายสมัคร ฯ และ นายช้ย ฯ  แล้วหดหู่ใจมาก  ยิ่งถึงตอนที่ ส.ส.อาวุโส   คนหนึ่งหัวหงอก ๆ กล่าวพาดพิงถึง ส.ส.หญิงของภาคใต้คนหนึ่ง  โดยนำเอกสารที่อ้างว่าเอามาจากรังนกกระจอก   กล่าวโจมตีเสร็จเอาเอกสารส่งให้  นายสมัคร ฯ  แทนที่จะส่งให้  ประธาน   ส.ส.หญิงคนนั้นพยายามที่จะปกป้องเกียรติของตัวเอง   โดยขอเอกสารจาก นายชัย ฯ แต่ได้รับการปฏิเสธอย่างหน้าด้าน ๆ ว่าเอกสารไม่ได้อยู่ที่ตัวเอง  ถ้าอยู่ที่ตัวเองจะเอาให้ ทั้ง ๆ  นายสมัคร ฯ ก็นั่งอยู่ในห้อง  มี ส.ส.และ ส.ว.หลายคนฃ่วยกันพูด  ช่วยกันประท้วงเพื่อให้เอาเอกสารมาจาก นายสมัคร  นายฃัย  ฯ  ก็ไม่สั่งการอะไรทั้ง ๆ ที่  ส.ส.หญิงคนนั้นถูกกล่าวหาเป็นผู้เสียหายแล้ว  จนกระทั่ง นายพิเชษฐ์  ฯ ลุกขึ้นประท้วง  และกดดันให้ นายชัย ฯ  ทำตามข้อบังคับการประชุม   นายสมัคร ฯ จึงยอมส่งคืนให้  แต่นายช้ย ฯ ในฐานะประธาน ที่ประชุม  ไม่สั่งอะไร  เวรแท้ ๆ  ผู้นำฝ่ายบริหาร   ผู้นำฝ่ายนิติบัญญัติ  ไม่มีความละอายกันเลย  ทั้ง ๆ ที่ถ่ายทอดสดออกอากาศไปทั่วประเทศ  

Smiley น่าสงสาร สส.หญิงท่านนี้ เวลาพูดท่าทางจะเกรงกลัว ขนาดบอกว่า "ถ้าไม่ได้รับเอกสารหนูก็จะไม่นั่ง" แทนที่พวกเขี้ยวลากจะสำนึก ปู๋ชัยฯกลับบอกว่า "ไม่นั่งก็ยืน" เท่านั้น สส.ฝากรัฐบาลหัวเราะชอบใจ ดูเหมือนท่าน สส.หญิงเป็นเหมือนตัวตลก

Smiley ผมดูรู้สึกได้เลยว่าพวกนี้น่าสมเพชมาก ขนาดแต่งเรื่องโกหกแล้วยังพยายามใช้สันดานเลวๆ รังแกคนดีๆอีก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #118 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 11:17:51 PM »

นายก.....ลาออก......แล้วครับ......

นายก ญี่ปุ่นครับ....

ของเรา.....จิตสำนึกแบบนี้.......หุหุหุ

Smiley ผมนึกอิจฉาคนญี่ปุ่นมากครับ มีผู้นำที่มีธรรมาภิบาล สมกับคำที่ว่า "นักการเมือง" ที่แท้จริง 

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #119 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 12:28:08 AM »

เอาอะไรมาให้ผมดูเนี่ย  อ๊วกแตกเลย
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์