เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:33:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .....สำหรับท่านที่ติดแก๊ส NGVโปรดใช้ความระมัดระวัง...  (อ่าน 5202 ครั้ง)
GiG_Glock
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 10:13:27 PM »

ผมไปกรุงเทพเห็นรถเมล์แล้วน่ากลัวมาก   เยาะเย้ย  เอาถัง NVG ไปไว้ติดกันชนหลัง  น่าจะติดสติ๊กเกอร์ว่า 

"ถ้ารักชีวิต  อย่าคิดจูบก้น"     จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

มีสติ๊กเกอร์เหลือ  เอาไปติดท้ายรถ "อีเพ็ญ" สักแผ่นนะครับ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 10:17:56 PM »

น่าจะมีคนลองเอาไรเฟิล   ยิงถังNGVที่บรรจุแก๊สเต็มให้ดูหน่อยนะครับ   อยากดูแต่ป้องกันสะเก็ดระเบิดให้ดีนะครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 04:45:06 AM »

ผมไปกรุงเทพเห็นรถเมล์แล้วน่ากลัวมาก   เยาะเย้ย  เอาถัง NVG ไปไว้ติดกันชนหลัง  น่าจะติดสติ๊กเกอร์ว่า 

"ถ้ารักชีวิต  อย่าคิดจูบก้น"     จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

มีสติ๊กเกอร์เหลือ  เอาไปติดท้ายรถ "อีเพ็ญ" สักแผ่นนะครับ
  "อีเพ็ญ" เขาเป็นสะใภ้ คนใหญ่คนโตนะครับคนนี้

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 04:49:26 AM »

พี่ พูด อะไรหน่อยสิครับ...!!!!!

.................ผมก็ไม่มีอะไรจะพูดมากนักครับ

ผมขอฝากที่นี่ (สงสัยมีหุ้นใหญ่) ให้ น้อง ๆดูแลแทนด้วย

เพื่อผลประโยชน์ของคนบางกลุ่มเท่านั้น......แต่นแต้น

ปตท.พลังไทย เพื่อใคร

หลังจากพูด เสร็จก็นั่ง ฮ. ไปหากิ๊กที่เป็นดารานักร้อง แถวลาดพร้าวพร้อมเงินปั่นผลกำไร ของบริษัท 5555555

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 07:18:48 AM »

Tongue Tongue

บางโพ 5
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 02:57:16 PM »

แกส แอลพีจี ผ่านการพิสูจน์โดยแทกซี่มาเป็น สิบๆปี แรงดันก็ไม่สูงตอนอบรมฝีกดับเพลิงเขาเอาถังในบ้านมาจุดไฟให้ฝีกดับด้วยการราด
น้ำบ้างโดยถังเคมีบ้างดับได้ง่ายมากๆ ทำไมปิดหูปิดตายัดเยียดกันขนาดนี้
  ผมอยากให้รถนั่งประจำตำแหน่งนาย ประเสริฐ บุญสัมพันธ์ ติด NVG ถังแฝดจัง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 04:36:00 PM »

แกส แอลพีจี ผ่านการพิสูจน์โดยแทกซี่มาเป็น สิบๆปี แรงดันก็ไม่สูงตอนอบรมฝีกดับเพลิงเขาเอาถังในบ้านมาจุดไฟให้ฝีกดับด้วยการราด
น้ำบ้างโดยถังเคมีบ้างดับได้ง่ายมากๆ ทำไมปิดหูปิดตายัดเยียดกันขนาดนี้
  ผมอยากให้รถนั่งประจำตำแหน่งนาย ประเสริฐ บุญสัมพันธ์ ติด NVG ถังแฝดจัง
        รถ รมต.ว่าการกระทรวงพลังงานและผู้ที่พยายามออกมาผลักดันทุกๆท่านด้วยครับ
ติดกันไปเลยทุกคันทั้งรถประจำตำแหน่งและรถส่วนตัว 
         พูดแล้วนึกถึงเรื่องฟิล์มกรองแสงที่เปลี่ยนกฏหมายเรื่องความเข้มของฟิล์มด้วยเหตูผลที่ไม่ทราบว่าใช้ตาตุ่มข้างใหนคิด
แต่รถตัวเองติดฟิล์มมืดดำปี๋

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 04:48:37 PM »

รถ รมต.ว่าการกระทรวงพลังงานและผู้ที่พยายามออกมาผลักดันทุกๆท่านด้วยครับ
ติดกันไปเลยทุกคันทั้งรถประจำตำแหน่งและรถส่วนตัว 
         พูดแล้วนึกถึงเรื่องฟิล์มกรองแสงที่เปลี่ยนกฏหมายเรื่องความเข้มของฟิล์มด้วยเหตูผลที่ไม่ทราบว่าใช้ตาตุ่มข้างใหนคิด
ก็เขาไม่ใช่คนธรรมดา   เมื่อวันศุกร์ว่าจะแจกเหรียญบาทซักเหรียญ   รถทางหลวงนำหน้าแล้วยังบอกให้เราแอบข้างทางอีก   

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 04:57:35 PM »

พวกเราผู้ใช้แก๊สแอลพีจีเตรียมตัวรับสถานการณ์ให้ดี

ปตท.และกรมธุรกิจพลังงานคงรู้แล้วว่าห้ามคนใช้แอลพีจีไม่ได้

ทีนี้เมื่อห้ามไม่ได้และยังต้องหามาให้เพียงพอ ก็เป็นเรื่องผลประโยชน์ซิ  อยากใช้ใช่ไหม เอาราคาตลาดโลกไปเลย แยกราคากับส่วนของครัวเรือน "งานนี้มีหวังโบนัสและเงินพิเศษชาว ปตท.พุ่งกระฉูด"

เพื่อน ๆ อย่าลืมชมนะครับ วันอังคาร ที่ 2 ก.ย.นี้ เวลา 17.00-18.00 รายการไทยมุงช่อง TPBS

คุณนินจาเจ้าของเว็บแก๊สไทยด็อทคอม จะแสดงโครงสร้างราคาที่แท้จริงของแอลพีจี

ถ้าท่านเคยชมรายการนี้เมื่อ 3 ก.ค.51 ตอนนั้น คุณนินจาก็ตอกหน้าตัวแทน ปตท.แบบหมอไม่รับเย็บไปแล้ว ด้วยข้อมูลจากกรมธุรกิจพลังงาน

หลังจากนั้น วันที่ 6 ก.ค. 51 ข้อมูลเรื่องแอลพีจีในเว็ปของกรมธุรกิจพลังงานก็หายไป และไม่มีให้เห็นอีก

มันแสดงถึงการปกปิดข้อมูลของทั้ง ปตท. กรมธุรกิจพลังงาน กระทรวงพลังงาน ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของรัฐบาลนาย 25

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 05:16:10 PM »

ก็เขาไม่ใช่คนธรรมดา   เมื่อวันศุกร์ว่าจะแจกเหรียญบาทซักเหรียญ   รถทางหลวงนำหน้าแล้วยังบอกให้เราแอบข้างทางอีก  
        สมัยผมอยู่อุดรครับเฮีย  เคยเจอกลางดึกผมออกจากอุดรจะไปโคราช  เจอเลยรถทางหลวงวิ่งเปิดไฟวาบ ๆ
พวกหลีกกันเป็นแถวแต่ไมยั๊กกะมีรถที่วิ่งตามสักคัน  สันนิษฐานว่าคงเมาแล้วขับรถกลับตู้ยามแหงเลย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 06:33:18 PM »

อยากให้เมืองไทยสนับสนุน Hybrid  ครับ เห็นฝรั่งมันใช้ถูกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คันนี้ จ๊าบมาก ๆๆๆ

porche cayenne hybrid  

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2008, 10:18:46 PM »

อยากให้ E85กับ E100 ออกมาเร็วๆจังเลย ทำเองก็ได้ พรรคการเมืองไหนที่มีนโยบายด้านพลังงานแบบนี้ผมเลือกครับ จะได้ช่วยเกษตรกรของเราด้วย E85 100 ดีครับ(บราซิลเขาใช้มานานแล้ว)เพราะอย่างน้อยก็เป็นของเหลว ตรวจสอบการรั่วง่ายกว่าแก็สที่มองไม่เห็นได้แต่กลิ่น แบบ LPG แต่แรงดันก็ยังไม่มากเหมือน CNG ถึงแม้แรงดัน 3000 PSI แต่ก็ยังมีสถานะเป็น แก็สอยู่ดีครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 12:00:37 AM »

รถผมไม่เสียวครับ  เพราะใช้น้ำมัน

แต่เสียวรถคันอื่นครับ
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 01:29:37 PM »

ผมใช้ LPG มาเกือบ ๒ ปีแล้วครับ ด้วยความสัตย์จริง แถมรถผม เป็นแบบ คาร์บูเรเตอร์ อีกต่างหาก ไม่ใช่หัวฉีด

ปัญหาหรือครับ เพียบ

๑. ไม่มีเวลาพักผ่อนแบบจริง ๆ จัง ๆ สืบเนื่องจาก ต้องตระเวณ พา ภรรยาและลูก ๆ เที่ยวตามที่ท่องเที่ยวต่าง ๆ

๒. ตรวจดูรอยรั่วตามรอยต่อส่วนต่าง ๆ ด้วยน้ำสบู่ หรือ น้ำผสมแชมพู ทุก ๒ -๓ สัปดาห์ (เหนื่อยเหลือเกิน)

๓. ตอนน้ำมันแพง พรรคพวก จอดรถติดป้ายขายกันโครม ๆ ไอ้เราขับต่อเฉย (ทั้ง ๆ ที่เงินดูกเงินเดือนก็น้อยกว่าเขา)

๔. โอ้ย สาระพัด อีกเยอะแยะ บรรยายไม่หมด เอาเป็นอันว่า  ฯลฯ  ก็แล้วกัน

ด้วยความเคารพครับ

ปล.จะคอยดูถ้า LPG แตะ ๒๐ บาทเมื่อไร น้ำมัน จะสักแค่ไหนกัน

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 02:50:43 PM »

ตอนนี้เรื่องเข้มงวดตรวจรถติดแก๊สก็เป็นตำนาน ..... วิศวกรรับรองคันละพันอิ่มพุงเป็นแถว  เศร้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2008, 02:53:10 PM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์