เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:16:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋าเหนาะปิดประตูสันติวิธีเ ท่านหมักหมมออกแถลงการณ์ย้ำแก้รัฐธรรมนูญและไม่ลาออก  (อ่าน 11687 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 01:35:33 AM »

อ่านแล้วไม่ค่อยสบายใจกับชื่อกระทู้
เราต้องมาพิจารณาถึงความเป็นมาของเหตุการณ์
การชุมุนม ได้เกิดขึ้นมานานเกินกว่าหนึ่งร้อยวัน   แต่ก็ไม่ได้มีการประกาศใช้กฎหมายเกี่ยวกับสถานการณ์ฉุกเฉิน   มาประกาศใช้เมื่อมีการปะทะกัน
ดังนั้น   สถานการณ์ที่เป็นสารสำคัญ  ก็คือการใช้กำลัง  ไม่ใช่การชุมนุม

ส่วนที่ในคำประกาศมีการห้ามชุมุนมเกิน ๕ คน   ก็เป็นเรื่องที่แอบซ่อนเอาไว้
หากจะถือปฏิบัติอย่างเถรตรง   รังแต่ทำให้สถานการณ์เลวร้ายลงไปอีก
บทเรียนที่ผ่านมา  เมื่อรัฐบาลเติมเชื้อไฟเข้าไป  คนก็จะเข้ามาชุมนุมมากยิ่งขึ้น  เป็นภาพที่ไม่ดี  และเกิดความสูญเสียทางเศรษฐกิจ ทั้งในทางตรง และทางอ้อม

ถ้าวันนี้ กองทัพเข้าสลายผู้ชุมุนม ประมาณหกหมื่นคนที่อยู่ในทำเนียบ   วันพรุ่งนี้ ประชาชนก็คงออกมาอีกหนึ่งล้านคน
ในปัจจุบัน  คณะกรรมการได้ใช้วิธีการเจรจา   ทำให้ยอดผู้ชุมุนมไม่เพิ่มขึ้น  และมีแนวโน้มว่าจะลดลง   สหภาพแรงงานรัฐวิสาหกิจได้ชลอมาตรการตัดน้ำตัดไฟหน่วยราชการ   พรรคฝ่ายค้าน ก็ให้ความร่วมมือ ช่วยเจรจาให้มีการเปิดสนามบิน

หม้อน้ำต้องมีเซฟตี้วาล์วลดแรงดันลงครับ   ถ้าปิดวาล์ว ก็จะระเบิด   ถ้าเพิ่มเชื้อเพลิง  ก็ยิ่งระเบิดเร็วขึ้น
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 01:42:05 AM »

เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
IQ zeroรักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:19:28 AM »

หม้อน้ำต้องมีเซฟตี้วาล์วลดแรงดันลงครับ   ถ้าปิดวาล์ว ก็จะระเบิด   ถ้าเพิ่มเชื้อเพลิง  ก็ยิ่งระเบิดเร็วขึ้น
 ขอบคุณครับ เห็นด้วยที่สุดครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 10:22:22 AM »

ท่าทีที่เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ของบ้านของเมืองอย่างท่านอนุพงษ์ ช่างแตกต่างอย่างลิบลับกับท่าทางก้าวร้าวของท่านหมักหมมหมูกหมู โหงวเฮ้งท่านอนุพงษ์รับรองว่าอนาคตตำแหน่งการงานท่านมิใช่แค่ ผบทบและ มิใช่แค่ ผบสูงสุดด้วยครับ

วันนี้ท่านหมักออกทีวีแต่เช้าเล่นเอาผมกินข้าวเช้าไม่ลง เครียดไปหมดครับ  ท่านยืนยันว่าการแก้รัฐธรรมนูญเป็นความเห็นร่วมของสส.ทั้งสภา  นี่ผมแปลไทยเป็นไทยนะครับ ก็คงจะจริงครับจนถึงวันนี้ยังไม่เห็นประชาธิปปัตย์ออกมาไม่เห็นด้วยกับการแก้รัฐธรรมนูญเลย  ทางพันธมิตรก็ยืนยันหมักต้องออกก่อนถึงจะมาคุยเรื่องอื่น นี่ก็แปลไทยเป็นไทยเหมือนกัน

แล้วทางออกการเจรจาจะอยู่ที่ไหนครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 11:33:12 AM »

เรียนคุณ
Wilhelm Tell -(--  และ อภิสิทธิ์ 26
ผมได้อ่านที่ท่านโพสท์ตอบแล้วครับ
เข้าใจทุกคำทุกข้อความแล้วครับ
ขอบคุณครับ
ป.ล.พอดีผมขึ้นมาอบรมสัมนาที่ ก.ท.ม.หลายวัน
พึ่งจะได้เข้าเว็ปต์ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 11:40:05 AM »

ขอบคุณมากครับพี่คมขวาน
เรียนคุณ
Wilhelm Tell -(--  และ อภิสิทธิ์ 26
ผมได้อ่านที่ท่านโพสท์ตอบแล้วครับ
ขอบคุณครับ
ป.ล.พอดีผมขึ้นมาอบรมสัมนาที่ ก.ท.ม.หลายวัน
เรียนคุณ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับพี่คมขวาน ไหว้ คำผมก็ล่อแหลมไปหน่อย จะปรับปรุงเขียนให้ดูสบายตาครับ ยิ้มีเลศนัย

...หวังว่าได้ของหลังวังติดมือไปบ้างครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์