เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:23:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋าเหนาะปิดประตูสันติวิธีเ ท่านหมักหมมออกแถลงการณ์ย้ำแก้รัฐธรรมนูญและไม่ลาออก  (อ่าน 11690 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 05:25:03 PM »

อิ อิ แถวๆ นั้นแหละครับท่านจักกฤต ทันเรียนกับ อ.สุจิต อ.กระมล ที่ตัดสินศาล รธน. ไม่เหมือนกันนั่นแหละครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 05:32:00 PM »

ผมไม่เห็นว่าเป็นการกระทบ กระทั่งนะครับ แต่เข้าใจกันก็ดีมากเลยครับ.

คำ ตาสี ตาสา เทวดา เทพ ล้วนเป็นการเปรียบ เลือกใช้คำให้เข้าใจง่าย ง่าย  เท่านั้นเอง .

ผมฟัง คำกล่าวและเลือกใช้คำ ของคุณ Hang  แล้ว ผมขำ ตามไปด้วย .เพราะเห็นเป็นเพื่อน คุยกันครับ    Wink

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 08:45:24 PM »

ภาษาไทยวันละคำครับ   Cheesy Cheesy พวกไร้เดียงสาทางการเมืองหมายถึง การเข้าคูหาพร้อมกับกลัวนักเลงประจำหมู่บ้านมันจะรู้ว่าเราเข้าไปกาเบอร์อื่น(พ่อตาผมเอง)พวกไร้เดียงสาทางการเมืองหมายถึง การคิดว่าเลือกเบอร์ไหนมันก็เข้าไปโกงกินนั่นแหละก็เลยเลือกคนที่สร้างทางเข้าหมู่บ้านให้ไง พวกไร้เดียงสาทางการเมืองหมายถึง คนที่ไม่รู้ว่าสส.ของเราสังกัดพรรคอะไร นโยบายประหยัดอดออมหรือประชานิยม พวกไร้เดียงสาทางการเมืองหมายถึง คนที่เงินงบประมาณมานึกวิธีใช้ไม่ออกเลยเอาตังมาสร้างสำนักงานอบตใหญ่ๆ.แข่งกันขณะที่คนในหมู่บ้านยัดกันมาในกะบะ55โลตากแดดตากฝนเข้ามาทำงานในเมืองช่างมัน พวกไร้เดียงสาทางการเมืองไม่ได้หมายถึง บ้านอยู่ห่างมากจากอำเภอเมืองท่านปราชญ์ดินที่ผมเคารพอยู่ห่างอำเภอเป็นร้อยกิโลท่านเป็นผู้ริเริ่มการทำบัญชีหมู่บ้าน ใช้ปุ๋ยชีวภาพ งดเลี้ยงเหล้างานศพ ท่านจบปอสี่หรือไม่ไม่รู้ แต่ท่านรู้ว่าควรเลือกสส.อีกพรรคบ้างเพื่อมาคานอำนาจกัน มาค้านๆกันบ้าง แต่หลายวันก่อน ท่านมาอุดหนุนผมท่านว่าท่านคงคิดผิดที่จะให้นักการเมืองมาคานอำนาจกัน รู้สึกศาลรัฐธรรมนูญ ศาลฎีกาแผนกนักการเมือง จะคานได้ผลกว่า  นี่ครับเทวดาเดินดิน

ท่านจานสุจิต บุญบงการเป็นตุลาการเสียงข้างน้อยตอนตัดสินทักสินบกพร่องโดยสุจริตท่านให้ทักกี้เอฟ  และท่านก็ให้เอฟผมด้วย กว่าผมจะหลุดโปรก็ปีสามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2008, 09:11:35 AM โดย อภิสิทธิ์ 26 » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 09:03:38 PM »

ผมว่านะถ้าหกพรรคร่วมรัฐบาลประกาศร่วมกันว่าจะไม่แก้รัฐธรรมนูญภายในห้าปี ผมว่าพันธมิตรยอมรับเงื่อนไขถอยทัพนะครับ พนันปลาดิบโออิชิคนละมื้อก็ได้ Grin Grin

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 12:51:00 AM »

ชนชั้นกลางก็คือคนที่รู้ประสากระสากลิ่นความวินาศสันตโรที่นโยบายเปิดเสรีทุนนิยมและ นโยบายประชานิยมมันจะนำพามา รู้สึกถึงความไม่ชอบมาพากลที่ผู้คนต่างเห็นดีเห็นงามไปกับการใช้เงินอนาคต ผ่อนรถ-ผ่อนบ้าน ก็ไม่รู้จะเก็บออมไปทำไมเจ็บป่วยก็มีสามสิบบาทลูกจะเรียนก็มีกองทุนกู้ยืม

ตาสีตาสาก็คือพวกที่มีความคิดอ่านดั่งพวกมดพวกแมงไม่สนใจการบ้านการเมือง ความคิดอ่านเลือกตั้งก็ให้อันธพาลประจำหมู่บ้านห้าคนสิบคนเป็นผู้คิดอ่านแทน  เลือกตั้งทุกอย่างผู้ใหญ่บ้านกำนันเขียนใส่มือให้มันไปกา
   และก็ไม่มีใครเถียงดอกว่าเป็นคนส่วนมากของประเทศ  ที่เขาเถียงคือเขาจะขอรักษารัฐธรรมนูญปี50 ที่เน้นการตรวจสอบลงโทษ ถ้ามันจะพาประเทศลงเหวก็ขอให้มันทำไปเถอะ แต่อย่าหวังว่าจะหยิบเงินค่าเปอร์เซ็นต์ค่าฮั้วก่อสร้างเข้ากระเป๋าแม้แต่สักเฟื้องสลึง ดูไอ้วัฒนา แซ่เบ๊เป็นตัวอย่าง ขอให้ดินเขมรเหม็นๆกลบหน้ามันวันนี้วันพรุ่งด้วยเทอญ...สาธุ

ปล. มองไม่เห็นว่าชนชั้นกลางที่ทำธุรกิจส่วนตัว-รับจ้างทั่วไปจะได้ประโยชน์อันใดจากการล้มรัฐบาล หรือมีรัฐบาลประชาธิปปัตย์มาบริหาร
...ที่จริงชนชั้นกลางนั่งกระดิก ไอโฟน เล่นหุ้น จิบสตาร์บั๊ก โหนกระแสระบอบเหลี่ยมไปก็สบายใจเฉิบแล้วครับ อยากขายชาติก็ขายไป ให้หัวแดงหัวดำมาเช่าที่ดิน 99 ปี ดีจะตายไป เมื่อก่อนเงินไทยปั่นราคาได้ขนาดนี้ ตอนนี้เงินนอกมาปั่นจะได้ขนาดไหน โอ้ว เก็บค่าเช่าก็สบายซื้อ เอไอเอส ใช้ได้อีก รพ.รัฐฯ เจ๊ง ก็ช่างมันเราไปเอกชนก็ได้ ใครจะนอกระบบในระบบยังไง เดี๋ยวส่งลูกเรียนินเตอร์ซะเลย คนใช้ก็หาง่าย ไม่มีนาให้ทำแล้ว เฮ่อ เฮ่อ

พึ่งจะได้อ่านโดยละเอียด  ตรงที่ผมเน้นสีแดง  ฟังดูไม่ค่อยดีเลยครับ
ถ้อยคำที่ใช้เกรงว่าจะสะท้อนถึงตัวตน  ของตัวท่านเจ้าของกระทู้นะครับ
ป.ล.ผมเอง  ลูกตาสี  ตาสา  ร้อยเปอร์เซ็นต์ ครับ เพียงแต่มีโอกาสได้รับการศึกษา
ถึงแม้จะเป็นโรงเรียนบ้านนอกแดนกันดาร  และระดับอุดมศึกษาจากสถาบันโนเนมและบังเอิญเป็นสถาบันเดียวกันกับคุณ Hang
และตอนสอบบรรจุเข้ารับราชการมีผู้เข้าสอบที่จบจากสถาบันที่มีชื่อเสียงมาก ๆ เข้าสอบด้วย  ผมเป็นผู้สอบได้ที่ ๑ ครับ  จากผู้เข้าสอบทั่วประเทศ
และเคยมีรุ่นพี่สอบได้ที่ ๑ มาแล้วเช่นกัน  กราบขออภัยด้วยครับที่ต้องคุยโว  เพียงอยากให้มองคุณค่าของความเป็นมนุษย์เท่าเทียมกันเท่านั้น
จะ สูง ต่ำ ดำ ขาว ยาก ดี มี จน ยังไง  ยกมือหรือกาบัตร  ก็นับเป็น ๑ เสียงเหมือนกันครับ
ไม่ได้อยู่ฝ่ายตรงข้ามกับพันธมิตรนะครับกลับเห็นด้วยกับพันธมิตรเสียอีก  ยังรอวันว่าเมื่อไหรจะเกิดการเปลี่ยนแปลง
ไม่เหมาะสมอย่างไร  ขออภัยด้วยครับ  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2008, 01:01:15 AM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 09:16:57 AM »

ผมแก้ไขให้แล้วนะครับพี่ขวานขออภัย   พอดีอารมณ์นั้นมันหงุดหงิดกับท่านหมักวันอาทิตย์พบประชาชนที่เอะอะก็ผมมาจากการเลือกตั้ง  ผมมาจากการเลือกตั้ง  ผมมาจากการเลือกตั้ง

จริงแล้วพวกไร้เดียงสาทางการเมืองไม่ได้มีแต่ในชนบทนะครับ สมัคร-เฉลิม-การุณ โหสกุล ก็มาจากการเลือกตั้งของพวกไร้เดียงสาทางการเมืองในกรุงครับ

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 09:27:25 AM »

ผมไม่ชอบสมัครและพวกเขาเท่าไรหรอกครับ
แต่ผมไม่ชอบวิธีการที่พันธมิตรทำ
ครรลอง ของ ประชาธิปไตยมันมีอยู่
ผมรักพระเจ้าอยู่หัวที่สุด
ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์ไม่ดีในช่วงปีมหามงคล
และที่สุด
เคอร์ฟิว แล้วครับ เยี่ยม
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 09:32:17 AM »

เอาอีกแล้ว เหนาะ    เอาอีกแล้ววววว   เจ็บแล้วไม่จำ ยี๊

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 09:33:19 AM »

ชนชั้นกลางก็คือคนที่รู้ประสากระสากลิ่นความวินาศสันตโรที่นโยบายเปิดเสรีทุนนิยมและ นโยบายประชานิยมมันจะนำพามา รู้สึกถึงความไม่ชอบมาพากลที่ผู้คนต่างเห็นดีเห็นงามไปกับการใช้เงินอนาคต ผ่อนรถ-ผ่อนบ้าน ก็ไม่รู้จะเก็บออมไปทำไมเจ็บป่วยก็มีสามสิบบาทลูกจะเรียนก็มีกองทุนกู้ยืม

ตาสีตาสาก็คือพวกที่มีความคิดอ่านดั่งพวกมดพวกแมงไม่สนใจการบ้านการเมือง ความคิดอ่านเลือกตั้งก็ให้อันธพาลประจำหมู่บ้านห้าคนสิบคนเป็นผู้คิดอ่านแทน  เลือกตั้งทุกอย่างผู้ใหญ่บ้านกำนันเขียนใส่มือให้มันไปกา
   และก็ไม่มีใครเถียงดอกว่าเป็นคนส่วนมากของประเทศ  ที่เขาเถียงคือเขาจะขอรักษารัฐธรรมนูญปี50 ที่เน้นการตรวจสอบลงโทษ ถ้ามันจะพาประเทศลงเหวก็ขอให้มันทำไปเถอะ แต่อย่าหวังว่าจะหยิบเงินค่าเปอร์เซ็นต์ค่าฮั้วก่อสร้างเข้ากระเป๋าแม้แต่สักเฟื้องสลึง ดูไอ้วัฒนา แซ่เบ๊เป็นตัวอย่าง ขอให้ดินเขมรเหม็นๆกลบหน้ามันวันนี้วันพรุ่งด้วยเทอญ...สาธุ

ปล. มองไม่เห็นว่าชนชั้นกลางที่ทำธุรกิจส่วนตัว-รับจ้างทั่วไปจะได้ประโยชน์อันใดจากการล้มรัฐบาล หรือมีรัฐบาลประชาธิปปัตย์มาบริหาร
...ที่จริงชนชั้นกลางนั่งกระดิก ไอโฟน เล่นหุ้น จิบสตาร์บั๊ก โหนกระแสระบอบเหลี่ยมไปก็สบายใจเฉิบแล้วครับ อยากขายชาติก็ขายไป ให้หัวแดงหัวดำมาเช่าที่ดิน 99 ปี ดีจะตายไป เมื่อก่อนเงินไทยปั่นราคาได้ขนาดนี้ ตอนนี้เงินนอกมาปั่นจะได้ขนาดไหน โอ้ว เก็บค่าเช่าก็สบายซื้อ เอไอเอส ใช้ได้อีก รพ.รัฐฯ เจ๊ง ก็ช่างมันเราไปเอกชนก็ได้ ใครจะนอกระบบในระบบยังไง เดี๋ยวส่งลูกเรียนินเตอร์ซะเลย คนใช้ก็หาง่าย ไม่มีนาให้ทำแล้ว เฮ่อ เฮ่อ

พึ่งจะได้อ่านโดยละเอียด  ตรงที่ผมเน้นสีแดง  ฟังดูไม่ค่อยดีเลยครับ
ถ้อยคำที่ใช้เกรงว่าจะสะท้อนถึงตัวตน  ของตัวท่านเจ้าของกระทู้นะครับ
ป.ล.ผมเอง  ลูกตาสี  ตาสา  ร้อยเปอร์เซ็นต์ ครับ เพียงแต่มีโอกาสได้รับการศึกษา
ถึงแม้จะเป็นโรงเรียนบ้านนอกแดนกันดาร  และระดับอุดมศึกษาจากสถาบันโนเนมและบังเอิญเป็นสถาบันเดียวกันกับคุณ Hang
และตอนสอบบรรจุเข้ารับราชการมีผู้เข้าสอบที่จบจากสถาบันที่มีชื่อเสียงมาก ๆ เข้าสอบด้วย  ผมเป็นผู้สอบได้ที่ ๑ ครับ  จากผู้เข้าสอบทั่วประเทศ
และเคยมีรุ่นพี่สอบได้ที่ ๑ มาแล้วเช่นกัน  กราบขออภัยด้วยครับที่ต้องคุยโว  เพียงอยากให้มองคุณค่าของความเป็นมนุษย์เท่าเทียมกันเท่านั้น
จะ สูง ต่ำ ดำ ขาว ยาก ดี มี จน ยังไง  ยกมือหรือกาบัตร  ก็นับเป็น ๑ เสียงเหมือนกันครับ
ไม่ได้อยู่ฝ่ายตรงข้ามกับพันธมิตรนะครับกลับเห็นด้วยกับพันธมิตรเสียอีก  ยังรอวันว่าเมื่อไหรจะเกิดการเปลี่ยนแปลง
ไม่เหมาะสมอย่างไร  ขออภัยด้วยครับ  ขอบคุณครับ

เป็นการแต่งคำประชดทั้งบทนะครับ หมายถึงนายทุนระบอบทักษิณ

ถ้าคิดว่าผมมองนายทุนทักษิณเป็นอย่างไรแล้วอาจสะท้อนว่าผมเป็นอย่างนั้นด้วย ผมก็ขอไม่อธิบายเพิ่มแล้วครับ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 09:42:55 AM »

ปล. คนเขียนคัมภีย์ก็ไม่ใช่ตัวพระเจ้าเอง และคนเขียนเรื่องผีก็ไม่ใช่ตัวผีเองนะคร้าบ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 09:56:16 AM »

เมื่อเช้า BBC ออกข่าวมีภาพคนยิงกันด้วยแว๊ปเดียวไม่รู้ใครยิงใคร  ตอนนี้ระดมพลพันธมิตรกันใหญ่ สงสัยบ่ายๆ ASTVคงโดนปิด

ทุกท่านในที่นี้คิดว่าเหตุการณ์จะจบลงอย่างไร ผมใจคอไม่ดีครับ ห่วงคนแก่ ผู้หญิง เด็ก  หกตุลา พวกพี่เขาวิ่งกันคล่องๆว่ายน้ำเก่งๆยังตายกันเสียเยอะ  ยี่ห้อหมัก ณ.ยานเกราะ นี่ใช้เลือดเขียนนะครับ

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 10:19:04 AM »

ขอเดานะครับ ไม่ได้เรียงลำดับตามความน่าจะเป็นนะครับ

1. ทหารยอมเจ็บ สลายการชุมนุมมือเปล่า รัฐบาลลอยนวล
2. ทหารบังคับให้หมักลาออก โดยสภาเดิมยังอยู่ พลังฯ คนอื่นเป็นนายกแทน
3. ทหารบังคับให้หมักยุบสภา ฝุ่นตลบทั้งสองข้าง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 10:35:00 AM »

เขียนต่อให้นะครับ

4.ทหารออกมาประกันการคงอยู่ของรัฐธรรมนูญปี 50 ขอให้พันธมิตรสลายตัว ปล่อยให้หมักโดนศาลฎีกาแผนกนักการเมืองพิจารณามัน
          เอง
      5.สาธุ อย่าให้เกิด  ทหารฝ่ายหมัก+นปกเข้าเคลียร์ทำเนียบ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 10:38:48 AM »

6. นายกตกเก้าอี้ จากผลคดีที่ศาล...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 10:53:38 AM »

7.ท่านอนุพงษ์เข้ายึดอำนาจอีกรอบ

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์