เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:29:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ  (อ่าน 54767 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 06:31:05 PM »

..ขออณุญาต.. Grin...ให้กันและกันนะครับ... หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 06:40:55 PM »

อีก1ความคิด ที่น่าเป็นห่วง...หลังจากคุยกับลูกค้ามาหลายคน...

"มันจะโกงจะกินก็ช่างมันเหอะ...ให้เศรษฐกิจดีแล้วกัน"

ไม่ใช่น้อยๆด้วยครับ...

ผมว่าเศรษฐกิจมันแย่สะสมมาเป็นสิบๆปีแล้วครับ...

ไม่ใช่เพิ่งมาแย่หลังจากทักษิณโดนปฎิวัติ

ยังคิดถึงอนาคตที่สดใสไม่ออกเลยครับ...ไม่ว่าใครจะอยู่ใครจะไป...

เศรษกิจไทย...จะดีขึ้น...ต้องวางระบบใหม่ให้เข้มแข็ง...โดยใช้ระยะเวลา...
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 07:04:37 PM »

ไปดู ผอ.การท่าฯ มันเอาสมองส่วนไหนคิด ชั่ว ระยำ สิ้นดี http://www.manager.co.th/Business/ViewNews.aspx?NewsID=9510000103433

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 07:21:50 PM »

ไปดู ผอ.การท่าฯ มันเอาสมองส่วนไหนคิด ชั่ว ระยำ สิ้นดี http://www.manager.co.th/Business/ViewNews.aspx?NewsID=9510000103433

เผยธาตุแท้ออกมาจนได้  ดูขนาดตำรวจยังส่ายหน้า
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 07:24:40 PM »

ผ่านไปตอน สี่โมงกว่า......มีแต่เวที  สงสัยยังไม่ได้เวลา

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 07:43:19 PM »

เงินมางานเดิน

Any Joker
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 08:01:57 PM »

มาวันนี้แนวคิดประชาธิปไตยที่มีอยู่ในตัวคนทุกคนก็แสดงออกเป็นสองฝ่ายตั้งหน้าเผชิญแนวคิดคืออาวุธที่ร้ายกว่าปืนยิงใส่กันกระแทกแดกดันด้วยคำหยาบคายเมื่อก่อนพี่น้องชาวอาวุธปืนไม่เป็นแบบนี้ เพราะอุดมการณ์ทางความคิดไม่ใช่แนวเดียวกันทำให้พี่น้องชาวอาวุธปืนแยกเป็นสองฝ่ายอย่างเห็นได้ชัด บางท่านบางคนทั้งที่ไม่เคยเห็นหน้ากันเลยก็ยิงกันทางอารมย์เสียแล้วบาดล้มตายทางอารมย์กันมีจำนวนมากเท่าไร  บางคนยึดถือเอาเว็ปไซต์นี้เป็นสมบัติส่วนต้วทางความคิดไปเลยทำให้เพื่อนสมาชิกจำนวนมากมีความรู้สึกเบื่อเซง  บางท่านหาย(ตาย)ไปจากพวกเราก็มากแทนที่พวกเราจะได้รับสิ่งดีๆจากท่านเหมือนที่พวกเราเคยได้กัน
        ผม ว่า คุณผองพัฒดูแลตรงนี้หน่อยเถอะ จะเป็นพระคุณต่อเพื่อนสมาชิก  www.gunsandguns.com   มีสุภาษิตบทหนึงที่ว่า คนยิ้มให้กันเห็นแล้วชื่นใจ (โดยเฉพาะยิ้มสยาม)  แต่หมายิ้มให้ กัน ระวังจะเกิดเรื่อง  เดี่ยวนี้ พวกเรา ป่วยทางอารมย์กันเยอะมากช่วยหน่อยนะครับ
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 08:04:22 PM »

Grin   รักประเทศไทย  Grin

ผมเสื้อเหลืองครับ Grin
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 08:09:21 PM »

ผมไม่อยากโพสท์ถ้อยคำหยาบคายในเวปเราครับ...Tongue
ผมแนะนำให้ครับหมอ ด่ามันเลยครับเจ็บสุดๆ  ....ไอ้ลูกเต่า 
thutsayu - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 08:36:32 PM »

มาวันนี้แนวคิดประชาธิปไตยที่มีอยู่ในตัวคนทุกคนก็แสดงออกเป็นสองฝ่ายตั้งหน้าเผชิญแนวคิดคืออาวุธที่ร้ายกว่าปืนยิงใส่กันกระแทกแดกดันด้วยคำหยาบคายเมื่อก่อนพี่น้องชาวอาวุธปืนไม่เป็นแบบนี้ เพราะอุดมการณ์ทางความคิดไม่ใช่แนวเดียวกันทำให้พี่น้องชาวอาวุธปืนแยกเป็นสองฝ่ายอย่างเห็นได้ชัด บางท่านบางคนทั้งที่ไม่เคยเห็นหน้ากันเลยก็ยิงกันทางอารมย์เสียแล้วบาดล้มตายทางอารมย์กันมีจำนวนมากเท่าไร  บางคนยึดถือเอาเว็ปไซต์นี้เป็นสมบัติส่วนต้วทางความคิดไปเลยทำให้เพื่อนสมาชิกจำนวนมากมีความรู้สึกเบื่อเซง  บางท่านหาย(ตาย)ไปจากพวกเราก็มากแทนที่พวกเราจะได้รับสิ่งดีๆจากท่านเหมือนที่พวกเราเคยได้กัน
        ผม ว่า คุณผองพัฒดูแลตรงนี้หน่อยเถอะ จะเป็นพระคุณต่อเพื่อนสมาชิก  www.gunsandguns.com   มีสุภาษิตบทหนึงที่ว่า คนยิ้มให้กันเห็นแล้วชื่นใจ (โดยเฉพาะยิ้มสยาม)  แต่หมายิ้มให้ กัน ระวังจะเกิดเรื่อง  เดี่ยวนี้ พวกเรา ป่วยทางอารมย์กันเยอะมากช่วยหน่อยนะครับ

ผมว่ามันเป็นเรื่องปกติครับ เพราะว่าบ้านเมืองเรามีความเป็นประชาธิปไตย
ทุกท่าน มีความคิดเห็นเป็นของตนเองครับ
ผมได้อ่านดูทุกๆกระทู้ ได้เห็นจุดยืนและความคิดเห็นของทุกท่านได้อย่างชัดเจน คงไม่มีใครป่วยทางอารมณ์หรอกครับ
ผมกลับรู้สึกว่า ผมชอบ แม้ว่าความคิดเห็นไม่ตรงกัน 
เพราะนั่นคือ ความรักประเทศชาติ ครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 09:02:13 PM »

มาวันนี้แนวคิดประชาธิปไตยที่มีอยู่ในตัวคนทุกคนก็แสดงออกเป็นสองฝ่ายตั้งหน้าเผชิญแนวคิดคืออาวุธที่ร้ายกว่าปืนยิงใส่กันกระแทกแดกดันด้วยคำหยาบคายเมื่อก่อนพี่น้องชาวอาวุธปืนไม่เป็นแบบนี้ เพราะอุดมการณ์ทางความคิดไม่ใช่แนวเดียวกันทำให้พี่น้องชาวอาวุธปืนแยกเป็นสองฝ่ายอย่างเห็นได้ชัด บางท่านบางคนทั้งที่ไม่เคยเห็นหน้ากันเลยก็ยิงกันทางอารมย์เสียแล้วบาดล้มตายทางอารมย์กันมีจำนวนมากเท่าไร  บางคนยึดถือเอาเว็ปไซต์นี้เป็นสมบัติส่วนต้วทางความคิดไปเลยทำให้เพื่อนสมาชิกจำนวนมากมีความรู้สึกเบื่อเซง  บางท่านหาย(ตาย)ไปจากพวกเราก็มากแทนที่พวกเราจะได้รับสิ่งดีๆจากท่านเหมือนที่พวกเราเคยได้กัน
        ผม ว่า คุณผองพัฒดูแลตรงนี้หน่อยเถอะ จะเป็นพระคุณต่อเพื่อนสมาชิก  www.gunsandguns.com   มีสุภาษิตบทหนึงที่ว่า คนยิ้มให้กันเห็นแล้วชื่นใจ (โดยเฉพาะยิ้มสยาม)  แต่หมายิ้มให้ กัน ระวังจะเกิดเรื่อง  เดี่ยวนี้ พวกเรา ป่วยทางอารมย์กันเยอะมากช่วยหน่อยนะครับ

เห็นด้วยครับ Grin Grin Grin ผมว่าบางคนนึกว่านี่บ้านของตัวเองจริงๆ จะไม่ให้คนอื่นใช้ บ้าไปแล้ว

เว็บนี้ดีผมไม่เถียงแต่ผมว่าอย่าซีเรียสกันมากเลยครับ ใครจะใช้ก็ให้เขาใช้บ้าง คนใหม่ คนเก่าก็สมาชิกเหมือนกัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 09:04:07 PM »

ผมว่ามันเป็นเรื่องปกติครับ เพราะว่าบ้านเมืองเรามีความเป็นประชาธิปไตย
ทุกท่าน มีความคิดเห็นเป็นของตนเองครับ
ผมได้อ่านดูทุกๆกระทู้ ได้เห็นจุดยืนและความคิดเห็นของทุกท่านได้อย่างชัดเจน คงไม่มีใครป่วยทางอารมณ์หรอกครับ
ผมกลับรู้สึกว่า ผมชอบ แม้ว่าความคิดเห็นไม่ตรงกัน 
เพราะนั่นคือ ความรักประเทศชาติ ครับ

เห็นด้วยครับ Grin Grin Grin  ถ้าไม่รู้จักวางตัว ไม่รู้จักปล่อยว่างก็อาจบ้าได้

แต่ถ้าคิดว่านี่เป็นอินเตอร์เน็ท ถ้าเข้าใจจะไม่ถืออะไรกันมากมาย ถือมากบ้านะครับ 5555555555 บ้าเลย

peemut
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 09:27:01 PM »

ถึงอุดมการณ์ เพื่อน พี่ น้อง สมากชิก ในที่นี้จะแตกต่างกันบ้าง ทุกคำที่เขียนซึ่งบางทีเหมือนกับโดนๆยังไงไม่รู้ จะทางตรงหรือทางอ้อมก็แล้วแต่  ผมไม่ได้ถือโทษโกรธเคือง ผมคิดว่าเป็นคำแนะนำดีดี ที่ พี่พี่ น้องน้อง และเพื่อน คอปืนด้วยกันแนะนำ ก็ขอขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น อุดมการณ์เราจะต่างกันบ้างแต่สิ่งที่เรารักเราชอบก็ไปในทิศทางเดียวกันซึ่งไม่ใช่เรื่องการเมือง สักวันเมื่อเหตุบ้านการเมืองสงบลงไม่ว่าจะฝ่ายไหนจะชนะก็แล้วแต่ ก็ขอให้อย่าโกรธเคือง กันเลยนะครับ เราอาจได้พบปะ หรือทานข้าวด้วยกันก็ได้ครับ ........คารวะ ทุกท่านด้วยความเคารพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2008, 09:32:27 PM โดย peemut » บันทึกการเข้า

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 09:28:45 PM »

มาวันนี้แนวคิดประชาธิปไตยที่มีอยู่ในตัวคนทุกคนก็แสดงออกเป็นสองฝ่ายตั้งหน้าเผชิญแนวคิดคืออาวุธที่ร้ายกว่าปืนยิงใส่กันกระแทกแดกดันด้วยคำหยาบคายเมื่อก่อนพี่น้องชาวอาวุธปืนไม่เป็นแบบนี้ เพราะอุดมการณ์ทางความคิดไม่ใช่แนวเดียวกันทำให้พี่น้องชาวอาวุธปืนแยกเป็นสองฝ่ายอย่างเห็นได้ชัด บางท่านบางคนทั้งที่ไม่เคยเห็นหน้ากันเลยก็ยิงกันทางอารมย์เสียแล้วบาดล้มตายทางอารมย์กันมีจำนวนมากเท่าไร  บางคนยึดถือเอาเว็ปไซต์นี้เป็นสมบัติส่วนต้วทางความคิดไปเลยทำให้เพื่อนสมาชิกจำนวนมากมีความรู้สึกเบื่อเซง  บางท่านหาย(ตาย)ไปจากพวกเราก็มากแทนที่พวกเราจะได้รับสิ่งดีๆจากท่านเหมือนที่พวกเราเคยได้กัน
        ผม ว่า คุณผองพัฒดูแลตรงนี้หน่อยเถอะ จะเป็นพระคุณต่อเพื่อนสมาชิก  www.gunsandguns.com   มีสุภาษิตบทหนึงที่ว่า คนยิ้มให้กันเห็นแล้วชื่นใจ (โดยเฉพาะยิ้มสยาม)  แต่หมายิ้มให้ กัน ระวังจะเกิดเรื่อง  เดี่ยวนี้ พวกเรา ป่วยทางอารมย์กันเยอะมากช่วยหน่อยนะครับ

เห็นด้วยครับ Grin Grin Grin ผมว่าบางคนนึกว่านี่บ้านของตัวเองจริงๆ จะไม่ให้คนอื่นใช้ บ้าไปแล้ว

เว็บนี้ดีผมไม่เถียงแต่ผมว่าอย่าซีเรียสกันมากเลยครับ ใครจะใช้ก็ให้เขาใช้บ้าง คนใหม่ คนเก่าก็สมาชิกเหมือนกัน
เรียน คุณ carrera  ครับไอ้ตัวสีส้มๆๆ ในรูปของคุณเป็นปูทะเลผัดพริกไทยดำใช่ไหมครับ ดูอยู่หลายเดือนแล้วช่วยเฉลยด้วยครับ 555555555555

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 09:42:11 PM »

เรียน คุณ carrera  ครับไอ้ตัวสีส้มๆๆ ในรูปของคุณเป็นปูทะเลผัดพริกไทยดำใช่ไหมครับ ดูอยู่หลายเดือนแล้วช่วยเฉลยด้วยครับ 555555555555

ผัดพริกเสฉวนใส่กังเหี่ยวหยูครับ Grin Grin Grin  เค็มนิดๆ เผ็ดหน่อยๆ แต่หวานหอยเชลแห้ง(กังเหี่ยวหยู) Grin Grin Grin แต่ปูศรีลังกาครับใหญ่หน่อย ตัวเกือบสองโล เนื้อหวาน

มาเรื่องปูได้ไงเนี่ยยยยย

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 32
  พิมพ์