เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:20:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ  (อ่าน 54442 ครั้ง)
oatredsig
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 01:29:36 PM »

ผมมีเสื้อสีดำครับใส่ไว้อาลัยแด่สมเด็จพระพี่นางมาตลอดปีแล้วครับ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 01:30:55 PM »

ผมเห็น นปช. นปก. ตื้บพวกเดียวกันเองแล้ว ขำๆ ปนสงสารครับ  ตื้บคนอื่นไม่ได้ ก็ตื้บกันเอง น่าสมเพชจริงๆ

love glock
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 02:16:14 PM »

ไอ้ควายเอ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย   
  ผมด่าแบบนี้คงไม่เกินความจริง  และคงไม่ผิดเพราะพระพุทธเจ้ายังเปรียบมนุษย์เป็นบัวสี่เหล่า     เหล่าที่เป็นบัวใต้น้ำ   พวกนี้ไม่รู้เรื่องห่าอะไรเลยอธิบายเรื่องราวให้มันฟังยังไงๆๆๆ ให้ตายมันก็ไม่รู้เรื่อง      พวกบัวใต้น้ำนี่  ถ้าผมเรียกว่า   ไอ้พวกควาย  คงไม่เกินความจริงนะครับ
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 02:24:35 PM »

คนที่เห็นเหมือนกัน มาร่วมชุมนุม ทำได้นี่ครับ ไม่แปลกอะไร มีโจร เฮ้ย พันธมิตร ได้ ก็มี นปช ได้ ทำไม่ต้องชอบอะไรเหมือนๆกัน ทำไม่ต้องคิดอะไรเหมือนกัน ท่านนายสมัคร ก็ได้รับการเลือกตั้งมานี้ครับ โดยเสียงส่วนใหญ่ด้วย .....ไม่ได้ปล้นใครมา
                                                                                                                                                                                                       จริงของคุณว่าไม่ได้ปล้นมา   แต่มันไปซื้อชาวบ้านมาต่างหาก จ่ายงามซะด้วยตอนนี้จึงต้องเร่งหาเงินกันใหญ่
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 02:47:13 PM »

เมื่อคืน NBT ไปเยี่ยมบ้าน นปก.ผู้เสียชีวิต คุณณรงค์ศักดิ์ กรอบไธสง ปรากฏว่าจริงๆพี่เขาไม่ได้อาศัยอยู่ในบ้านหลังนี้ครับเจ้าของบ้านเป็นแต่ญาติห่างๆไม่ค่อยสนิทนานๆทีถึงจะเจอกันที ส่วนพ่อแม่เสียหมดแล้วและไม่มีพี่น้องหรือครอบครัวและไม่มีที่อยู่หรืองานทำเป็นหลักแหล่ง เลยเข้าใจว่าอาศัยสนามหลวงเป็นที่หลับนอนเมื่อข่าวรายงานต่อว่าไม่มีญาติไปเป็นภาระรับศพ ผมจุกอกเลยครับสงสารมาก ยามมีชีวิตอยู่ก็เวิ้งว้างยามตายจากโลกไปก็แสนว่างเปล่าเดียวดาย  ใครกันหนอที่เอาคนเช่นนี้มาเป็นเครื่องมือ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 02:57:26 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนที่มันหลอกใช้ผู้เสียชีวิต

ไม่รู้จะหาคำไหนมาด่ามัน ขอด่าว่า ไอ้ทักสิน แล้วกัน Angry

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 09:40:36 PM »

ผมไม่ได้เป็นพวกพธม.ครับ......หลายเรื่องผมไม่เห็นด้วย

แต่ผมมีจุดร่วมเรื่องเดียวกัน คือต่อต้านและอยากถอนรากถอนโคนหน้าเหลี่ยมและพวกพ้องบริวาร....

ที่ผมรังเกียจคือสิ่งที่พวกนี้คิดและกระทาออกมาทั้งที่สาเร็จแล้ว และที่มันวางแผนไว้

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
nosta3824382
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 02:42:04 AM »

พรรคพลังประชาชน นำทัพสาวกจักรภพพร้อมอาวุธบุกตีพธม เพื่อเอาชีวิตคนไทยเป็นเครื่องสังเวยพรกฉุกเฉินเท่านั้นเอง
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 07:14:47 AM »

เมื่อคืน NBT ไปเยี่ยมบ้าน นปก.ผู้เสียชีวิต คุณณรงค์ศักดิ์ กรอบไธสง ปรากฏว่าจริงๆพี่เขาไม่ได้อาศัยอยู่ในบ้านหลังนี้ครับเจ้าของบ้านเป็นแต่ญาติห่างๆไม่ค่อยสนิทนานๆทีถึงจะเจอกันที ส่วนพ่อแม่เสียหมดแล้วและไม่มีพี่น้องหรือครอบครัวและไม่มีที่อยู่หรืองานทำเป็นหลักแหล่ง เลยเข้าใจว่าอาศัยสนามหลวงเป็นที่หลับนอนเมื่อข่าวรายงานต่อว่าไม่มีญาติไปเป็นภาระรับศพ ผมจุกอกเลยครับสงสารมาก ยามมีชีวิตอยู่ก็เวิ้งว้างยามตายจากโลกไปก็แสนว่างเปล่าเดียวดาย  ใครกันหนอที่เอาคนเช่นนี้มาเป็นเครื่องมือ

เป็นความบกพร่องหรือละเลยของรัฐฯที่....แจกปลาให้เขาไปกิน...แต่ไม่เคยแจกแหแล้วสอนให้เขาหาปลามากิน....คนเรามันไม่มีทางออก....การเข้าร่วมชุมนุมมันเลยเกิดขึ้นจากเศษเงินของนายทุน..ถามว่าถ้าทำการสำเร็จ..พวกเขาเหล่านั้นจะได้อะไร..นอกจากจะกลับไปอยู่ที่เดิม..กินมื้ออดมื้อเหมือนเดิม

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ภูผาดำ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:30:16 PM »

กระทู้ นปช. โดน พธม. ครอบครองไปแล้ว......แบ่งแนวบางสิครับ  หรือจะคุมไปทั่ว 
คงเป็นฐากฐานแบบผู้นำ อย่างบักแป๊ะลิ้มมั้งครับ    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 10:34:08 PM »

พรรคพลังประชาชน นำทัพสาวกจักรภพพร้อมอาวุธบุกตีพธม เพื่อเอาชีวิตคนไทยเป็นเครื่องสังเวยพรกฉุกเฉินเท่านั้นเอง

เยี่ยม ตรงใจผมครับ...เยี่ยม
beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 10:49:59 PM »

น่าเศร้าใจ ทำไมเขาไม่คิดไว้บ้างว่าอย่างน้อยก็ยังเป็นคนไทยด้วยกัน

BLUE ZONE66
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 10:59:57 PM »

นปช.ประกาศยุติชุมนุม
http://www.bangkokbiznews.com/2008/09/04/news_291829.php

ถุย!!.. เงินหมด แบร่

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 12:24:31 AM »

อ้าวไปไหนครับ  เส red ว่ามีการฝึก อยู่ไม่ใช่หรือ เดียวไม่จบหลักสูตรนะ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 12:38:15 AM »

กระทู้ นปช. โดน พธม. ครอบครองไปแล้ว......แบ่งแนวบางสิครับ  หรือจะคุมไปทั่ว 
คงเป็นฐากฐานแบบผู้นำ อย่างบักแป๊ะลิ้มมั้งครับ    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Smiley ที่นี่ยังดีกว่า ห้องราชดำเนิน ในเวปพันทิพย์ เยอะนะครับ 

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 32
  พิมพ์