เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:29:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ  (อ่าน 54788 ครั้ง)
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 07:55:01 AM »

นปช.ประกาศยุติชุมนุม
http://www.bangkokbiznews.com/2008/09/04/news_291829.php

ถุย!!.. เงินหมด แบร่

Huh  Huh  ถุยเป็นคนเดียวหรือครับ  Huh Huh Huh
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 07:56:59 AM »

ไอ้ควายเอ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  
  ผมด่าแบบนี้คงไม่เกินความจริง  และคงไม่ผิดเพราะพระพุทธเจ้ายังเปรียบมนุษย์เป็นบัวสี่เหล่า     เหล่าที่เป็นบัวใต้น้ำ   พวกนี้ไม่รู้เรื่องห่าอะไรเลยอธิบายเรื่องราวให้มันฟังยังไงๆๆๆ ให้ตายมันก็ไม่รู้เรื่อง      พวกบัวใต้น้ำนี่  ถ้าผมเรียกว่า   ไอ้พวกควาย  คงไม่เกินความจริงนะครับ

มีควายด้วย .... กรรม  Huh Huh Huh  สุภาพชน  Huh Huh Huh
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 08:15:37 AM »

กระทู้ นปช. โดน พธม. ครอบครองไปแล้ว......แบ่งแนวบางสิครับ  หรือจะคุมไปทั่ว 
คงเป็นฐากฐานแบบผู้นำ อย่างบักแป๊ะลิ้มมั้งครับ    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ก็รอสมาชิกกระทู้แนว นปช มาตอบอยู่หลายกระทู้ ไม่เห็นมาตอบสักที สงสัยมีแต่กำลัง
โชคดีที่นี่สมาชิกส่วนใหญ่มีวุฒิภาวะ สติปัญญามากในการใช้ขันติแทนอาวุธและเหตุผล
แทนการใช้แต่กำลังครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:26:55 AM »

กระทู้ นปช. โดน พธม. ครอบครองไปแล้ว......แบ่งแนวบางสิครับ  หรือจะคุมไปทั่ว 
คงเป็นฐากฐานแบบผู้นำ อย่างบักแป๊ะลิ้มมั้งครับ    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิดแบบนี้นี่เอง.......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:42:03 AM »

สภาล่าง ธปท. สตช. DSI ก็โดน พปพ. คุมไปแล้ว ผมขออย่างอื่นมั่งสิครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 10:14:25 AM »

ไอ้ควายเอ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  
  ผมด่าแบบนี้คงไม่เกินความจริง  และคงไม่ผิดเพราะพระพุทธเจ้ายังเปรียบมนุษย์เป็นบัวสี่เหล่า     เหล่าที่เป็นบัวใต้น้ำ   พวกนี้ไม่รู้เรื่องห่าอะไรเลยอธิบายเรื่องราวให้มันฟังยังไงๆๆๆ ให้ตายมันก็ไม่รู้เรื่อง      พวกบัวใต้น้ำนี่  ถ้าผมเรียกว่า   ไอ้พวกควาย  คงไม่เกินความจริงนะครับ
ถึงผมไม่ชอบ พธม ผมก็ไม่ได้ด่าเขาแบบนี้ อย่างมากแค่สะกิดต่อมอารมณ์หน่อยๆ ยังให้เกียรติกันในฐานะคนไทยด้วยกัน วุฒิภาวะทางอารมณ์ต้องอดทนอย่างสูงหน่อยถ้าจะคุยเรื่องการเมืองนะ ถ้ายอมรับฟังเหตุผลอีฝ่ายก็อย่าเข้าแสดงความคิดเห็นเลยครับ อย่างกระทู้ รวมพล พธม ผมก็ไม่ได้ไปวุ่นวาย เพราะผมไม่ใช่ พธม ผ้าแดงผมก็ไม่ได้โพก ผมใส่แต่เสือแดงที่มีรูปหงส์อยู่หน้าอกเท่านั้น อย่างอื่นผมไม่เกี่ยว
ภูผาดำ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 07:52:05 PM »

ก็รอสมาชิกกระทู้แนว นปช มาตอบอยู่หลายกระทู้ ไม่เห็นมาตอบสักที สงสัยมีแต่กำลัง
โชคดีที่นี่สมาชิกส่วนใหญ่มีวุฒิภาวะ สติปัญญามากในการใช้ขันติแทนอาวุธและเหตุผล

เท่าที่ดู(สังเกต) เห็นมีแต่ท่านที่มีวุฒิภาวะทั้งนั้นเลย ที่เขามาโพรต์แบบมีวุฒิภาวะ ผิดชอบชั่วดี
ตัวอย่าง.....
ท่านรูฯ  คนเก่าคนแก่  ออกมาโพร์ตว่า  "ถุย" แค่คำเดียว กระทู้อยู่หน้าแรก จนมามีคนประท้วง ลบเอาหน้า 6

http://www.bangkokbiznews.com/2008/09/04/news_291829.php

นี้ก็มาอีกแล้ว "ถุย"  วาจาเหมือนบักแป๊ะลิ้มไม่ผิดเลย  พูดด่า ไอ้นั้นไอ้นี้ ใช้วาจาหยาบคาย บนเวที ให้คนเป็นพันๆ หมื่นๆ คนฟัง (ก็ยังสงสัย คนไทยทั้งนั้น ไปนั่งฟังไอ้แป๊ะด่าโวยวาย)

สถานการณ์ทำให้คิดครับ.....เรื่องธรรมดาครับ เรื่องคิดคนละแบบ แต่ขอร้องว่า การที่พวกเราคิดไม่เหมือนพวกท่าน แล้วจะหมายความว่าพวกเราคิดผิด  Grin Grin Grin Grin Grin

ภูผาดำ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 08:00:32 PM »

มีควายด้วย .... กรรม  Huh Huh Huh  สุภาพชน  Huh Huh Huh
คงไม่ต้องตอบโต้ครับ ท่านก๋าคำฯ   แค่ข้อความมันก็บ่งชี้ถึงน้ำแท้(สันดาน) คนท่านเหล่านี้แล้วครับ
มันไม่มีสุภาพชนหรือปัญญาชนที่ไหน เขาโพรต์ด่าคำว่า "ไอ้ควาย"  ในบอร์ดแบบนี้หรอกครับ  พื้นฐานคนเราต่างกันครับท่านก๋าคำฯ  การถูกอบรมสั่งสอนมา อาจจะไม่เหมือนกัน เสียใจแทน ครูบาอาจารย์ ของท่านเหล่านี้จริง...ที่พยายามอบรมสั่งสอนลูกศิษย์ แล้วไม่ได้ดี

0841515821  24 ชั่วโมง (ถ้ายังไม่นอน)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #143 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 08:12:15 PM »

ผมด่าแบบนี้คงไม่เกินความจริง  และคงไม่ผิดเพราะพระพุทธเจ้ายังเปรียบมนุษย์เป็นบัวสี่เหล่า     เหล่าที่เป็นบัวใต้น้ำ   พวกนี้ไม่รู้เรื่องห่าอะไรเลยอธิบายเรื่องราวให้มันฟังยังไงๆๆๆ ให้ตายมันก็ไม่รู้เรื่อง      พวกบัวใต้น้ำนี่  ถ้าผมเรียกว่า   ไอ้พวกควาย  คงไม่เกินความจริงนะครับ

คงไม่ต้องตอบโต้ครับ ท่านก๋าคำฯ   แค่ข้อความมันก็บ่งชี้ถึงน้ำแท้(สันดาน) คนท่านเหล่านี้แล้วครับ
มันไม่มีสุภาพชนหรือปัญญาชนที่ไหน เขาโพรต์ด่าคำว่า "ไอ้ควาย"  ในบอร์ดแบบนี้หรอกครับ  พื้นฐานคนเราต่างกันครับท่านก๋าคำฯ  การถูกอบรมสั่งสอนมา อาจจะไม่เหมือนกัน เสียใจแทน ครูบาอาจารย์ ของท่านเหล่านี้จริง...ที่พยายามอบรมสั่งสอนลูกศิษย์ แล้วไม่ได้ดี

0841515821  24 ชั่วโมง (ถ้ายังไม่นอน)

เขียนได้ดี

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #144 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 08:13:08 PM »

เท่าที่ดู(สังเกต) เห็นมีแต่ท่านที่มีวุฒิภาวะทั้งนั้นเลย ที่เขามาโพรต์แบบมีวุฒิภาวะ ผิดชอบชั่วดี
ตัวอย่าง.....
ท่านรูฯ  คนเก่าคนแก่  ออกมาโพร์ตว่า  "ถุย" แค่คำเดียว กระทู้อยู่หน้าแรก จนมามีคนประท้วง ลบเอาหน้า 6

นี้ก็มาอีกแล้ว "ถุย"  วาจาเหมือนบักแป๊ะลิ้มไม่ผิดเลย  พูดด่า ไอ้นั้นไอ้นี้ ใช้วาจาหยาบคาย บนเวที ให้คนเป็นพันๆ หมื่นๆ คนฟัง (ก็ยังสงสัย คนไทยทั้งนั้น ไปนั่งฟังไอ้แป๊ะด่าโวยวาย)

สถานการณ์ทำให้คิดครับ.....เรื่องธรรมดาครับ เรื่องคิดคนละแบบ แต่ขอร้องว่า การที่พวกเราคิดไม่เหมือนพวกท่าน แล้วจะหมายความว่าพวกเราคิดผิด  Grin Grin Grin Grin Grin

ใช้ได้ดี

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #145 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 08:38:06 PM »

บอกไม่ตอบโต้ แต่เห็นด่ากลับทุกที พูดอย่างทำอีกอย่าง  ชงกันไปชงกันมาชวนตีอีกต่างหาก
คนดีจริงเค้าไม่ปฎิบัติเยี่ยงนี้หรอกเค้าต้องนิ่ง   ถ้าอยากคุยการเมืองกับคนสุภาพ ถูกอบรบมาดีแบบคุณเวปนี้เลยครับ
http://www.sae-dang.com/   

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #146 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 08:51:58 PM »

นปก/นปช  นี่เป็นหัวข้อที่น่าสนใจมากนะครับ  น้องชายคนเล็กผมอยู่่กรุงเทพมาเยี่ยมบ้านแกไม่พอใจเท่าไหร่ที่เห็นอาปาอาม้าผมฟังASTV แกชอบทักสินที่กระฉับกระเฉงกว่านายกคนอื่นน้องผมมีเหตุผลร้อยแปดที่ชอบทักสินในบ้านผมมีทั้งพันธมิตรและทักกี้ครับ แต่ไม่มีใครชอบรายการใข่แม้วดำ และไม่ชอบ นปก

พูดมาตั้งนานก็เพื่อจะแยกแยะว่า ทักกี้กับ นปก เป็นคนละสปีชี่ครับ  นปก.จริงๆอาจจะไม่มีอุดมการณ์ทักกี้ลิซึมส์ในสายเลือด  ที่วิ่งพล่านอยู่ในกระแสโลหิตอาจจะเป็นแค่แอลกอฮอล์ครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #147 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:14:09 PM »

นปก/นปช  นี่เป็นหัวข้อที่น่าสนใจมากนะครับ  น้องชายคนเล็กผมอยู่่กรุงเทพมาเยี่ยมบ้านแกไม่พอใจเท่าไหร่ที่เห็นอาปาอาม้าผมฟังASTV แกชอบทักสินที่กระฉับกระเฉงกว่านายกคนอื่นน้องผมมีเหตุผลร้อยแปดที่ชอบทักสินในบ้านผมมีทั้งพันธมิตรและทักกี้ครับ แต่ไม่มีใครชอบรายการใข่แม้วดำ และไม่ชอบ นปก

พูดมาตั้งนานก็เพื่อจะแยกแยะว่า ทักกี้กับ นปก เป็นคนละสปีชี่ครับ  นปก.จริงๆอาจจะไม่มีอุดมการณ์ทักกี้ลิซึมส์ในสายเลือด  ที่วิ่งพล่านอยู่ในกระแสโลหิตอาจจะเป็นแค่แอลกอฮอล์ครับ
ใช่ครับ นปกเนี้ย  เห็นๆๆๆเลย จะถึง20% หรือเปล่าที่มาร่วมชุมนุมโดยที่ไม่ได้โดนจ้างวานมา อุดมการณ์มันแตกต่างกันครับ ระหว่างพันธมิตร และ นปก  ท่านใดที่เคยไปสังเกตุการณ์ที่ทำเนียบ จะเห็นผู้ชุมนุมส่วนใหญ่เป็นปัญญาชนที่ไปร่วมชุมนุม ซึ่งต่างกับ นปก ที่แต่ละคนไปเหมือนกับพนักงานทำงานไปวันๆๆ     

BLUE ZONE66
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #148 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:15:01 PM »

คนที่เห็นเหมือนกัน มาร่วมชุมนุม ทำได้นี่ครับ ไม่แปลกอะไร มีโจร เฮ้ย พันธมิตร ได้ ก็มี นปช ได้ ทำไม่ต้องชอบอะไรเหมือนๆกัน ทำไม่ต้องคิดอะไรเหมือนกัน ท่านนายสมัคร ก็ได้รับการเลือกตั้งมานี้ครับ โดยเสียงส่วนใหญ่ด้วย .....ไม่ได้ปล้นใครมา

เสียงส่วนใหญ่คงมาจากคะแนนที่ไม่บริสุทธิ์(ซื้อเสียง โกงการเลือกตั้ง)จนทำให้ กกต. เสนอ ศาลรัฐธรรมนูญให้ยุบพรรค ด้วยคะแนน 5 ต่อ 0 แบบถือว่า ปล้นมาได้มั้ยครับ
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #149 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 09:50:29 PM »

ไม่ต้องดูอะไรมากหรอกครับลูกพี่ Grin
ขนาดนายสมัคร.... เป็นถึงนายกฯ...มันยังพูดมึง,กู,หอกหัก,ฯลฯออกโทรทัศน์ได้เลย
แล้วแบบนี้มันจะเรียกว่าอะไรครับ ท่านนายกผู้ประเสริฐ ท่านผู้มีการศึกษาสูง

โอ๊ย.....อยากฮากอีกเด้.......

ควายแท้ๆ....มันยังทำประโยชน์แก่ชาวไรชาวนา ทำประโยชน์แก่ผืนแผ่นดินไทยได้
ผมไม่อยากจะเอาควายมาเปรียบเทียบกับนายสมัครเลยครับ มันเทียบกันไม่ได้จริงๆ
ด้วยจิตคารวะ....
ไปจุดตะเกียงดีกว่า...หุหุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2008, 11:27:36 PM โดย จอบหลอย » บันทึกการเข้า

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 32
  พิมพ์