เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:29:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ  (อ่าน 54778 ครั้ง)
Srikrabi
อยากเรียนรู้การใช้ปืนแบบจริงจังครับ
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #210 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 06:05:03 PM »

พธม. เค้าประท้วงมานานแล้วครับ คุณ ผ้าแดงทั้งหลาย เป็นพวกจัดตั้งขึ้นมาครับ เบื่อกระทู้นี้ครับ เศร้า เศร้า เศร้า แบร่ แบร่ แบร่

ผิด ถูก ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำครับ แต่ในขณะที่เราทำ เราทราบมั้ย ว่า สิ่งนั้นมัน ผิด ถูก ดี ชั่ว
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #211 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 06:06:17 PM »

ผมก็ไม่ได้เห็นด้วยกับแนวคิดบางอย่างของ พธม หรอกครับคุณ NAKIN

แต่แนวคิดของแกนนำ นปก ที่ร้ายแรงที่สุดคือจ้องล้มสถาบัน

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ขอโทษ RO ด้วยครับที่เขียนข้อความหมิ่นเหม่

แต่มันทนไม่ได้จริงๆ ครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2008, 06:10:13 PM โดย big__jod » บันทึกการเข้า
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #212 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 06:07:00 PM »

เมื่อสองสามวันก่อนได้เจอระดับสูงของหน่วยงานข่าวพูดเช่นเดียวกับที่  คุณ Nakin  ยกมาอ้างอิง
ว่าการยิง นศ.รามเป็นการกระทำของฝ่ายพันธมิตรเองเพื่อสร้างสถานการณ์
โดยให้สังเกตการยิงจะยิงลงพื้น ระดับหน้าแข้ง ไม่ต้องการเอาชีวิต
ทั้งที่ข้อเท็จริงตามข่าวหลายแห่งตรงกันว่าวิถีกระสุนสูงกว่านั้น
ทั้งยังกล่าวต่ออีกว่าได้รายงานผู้ใหญ่ว่าในทำเนียบมีพันธมิตรอยู่ 6-7 พันคนเท่านั้น
ผมไม่แปลกใจเลยที่ข่าวออกมาเช่นนี้เพราะรู้อยู่แล้วว่าผู้ให้ข่าวนี้สนับสนุนนาย ๒๕ เต็มตัว  ...

ครับ    ..........    เห็นด้วยครับ       Smiley

บางที    การวิเคราะห์ข่าว    หรือ    การให้ข่าว    ........    ก็    ทำให้รู้ว่า    แหล่งข่าว    เป็น    ฝ่ายใด    .....    ได้เช่นกัน    

อย่างไรก็ตาม    ต้องระมัดระวังกันให้ดี    ทั้งนั้นครับ

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #213 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 06:11:44 PM »

ผมก็ไม่ได้เห็นด้วยกับแนวคิดบางอย่างของ พธม.   หรอกครับ

แต่แนวคิดของแกนนำ นปก.   ที่ร้ายแรงที่สุดคือจ้องล้มสถาบัน

แล้ว   .........    รู้ไหมครับว่า   

ทาง    พันธมิตร ฯ     .............    ก็    โดนกล่าวหา    ด้วยข้อหา    เดียวกัน         Smiley

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #214 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 06:19:15 PM »

อ้าว   ....   มาจาก   ประชาไท   นี่เอง  ....     ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับ  ..

ใช่แล้วครับ    ......................    จาก    ประชาไท

ลองอ่านดูสิครับ      มีหลายกระทู้    ที่น่าสนใจ    ......    นะครับ

ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #215 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 08:30:14 PM »

ผมก็ไม่ได้เห็นด้วยกับแนวคิดบางอย่างของ พธม.   หรอกครับ

แต่แนวคิดของแกนนำ นปก.   ที่ร้ายแรงที่สุดคือจ้องล้มสถาบัน

แล้ว   .........    รู้ไหมครับว่า   

ทาง    พันธมิตร ฯ     .............    ก็    โดนกล่าวหา    ด้วยข้อหา    เดียวกัน         Smiley

แปลว่าคุณไม่เข้าใจจริงๆ
 เศร้า เศร้า เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2008, 08:32:51 PM โดย big__jod » บันทึกการเข้า
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #216 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 08:50:37 PM »

คนเขลามักเลือกที่จะเชื่อในสิ่งที่ตนเองอยากจะเชื่อ
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #217 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 08:52:32 PM »

พูดความจริงครึ่งเดียวแบบคุณสมัครและคุณทักษิณหรือเปล่าครับ เพราะที่พันธมิตรเขาโดนฟ้องก็เรื่องที่เอาคำพูดของดาตอปิโดมาพูดที่เวที ซึ่งใครๆก็รู้อยู่ว่าคำพูดนั้นเป็นการอ้างถึงคำพูดของดา แต่ก็ยังมีเจ้าหน้าที่ๆอาจจะแกล้งทำเป็นไม่รู้ไปออกหมายจับซะเลย ทั้งที่คุณจักรภพซะอีกที่น่าจะดำเนินคดีแต่ก็ยังเฉื่อย เฮ้อ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #218 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 09:19:26 PM »

เมื่อสองสามวันก่อนได้เจอระดับสูงของหน่วยงานข่าวพูดเช่นเดียวกับที่คุณ Nakin ยกมาอ้างอิง
ว่าการยิง นศ.รามเป็นการกระทำของฝ่ายพันธมิตรเองเพื่อสร้างสถานการณ์
โดยให้สังเกตการยิงจะยิงลงพื้น ระดับหน้าแข้ง ไม่ต้องการเอาชีวิต
ทั้งที่ข้อเท็จริงตามข่าวหลายแห่งตรงกันว่าวิถีกระสุนสูงกว่านั้น
ทั้งยังกล่าวต่ออีกว่าได้รายงานผู้ใหญ่ว่าในทำเนียบมีพันธมิตรอยู่ 6-7 พันคนเท่านั้น
ผมไม่แปลกใจเลยที่ข่าวออกมาเช่นนี้เพราะรู้อยู่แล้วว่าผู้ให้ข่าวนี้สนับสนุนนาย ๒๕ เต็มตัว...

หน่วยข่าวไหนครับ  มันถึงได้มั่วขนาดนั้น
กลุ่มนักศึกษารามคำแหงที่ถูกยิง  ถูกติดตามด้วยตำรวจท่องที่  กับ จนท.จากหน่วยงานส่วนกลางอีก 2-3 หน่วย ซึ่งล้วนแต่สนับสนุนรัฐบาลทั้งนั้น   ไม่มีโอกาสที่จะสร้างสถานการณ์ โดยไม่ถูกจับตัวมาแฉ หรอกครับ
GiG_Glock
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #219 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 09:25:20 PM »

ผมเชื่อว่าสมาชิกแทบทุกท่าน คงพอรู้ว่า นปก คืออะไร  อุดมการแบบไหน  และทำเพื่อใครครับ   ทุกคนที่ไม่เข้าข้างทักกี้จนออกนอกหน้าเขาก็รู้ทั้งนั้น ว่า นปก   คือใคร ชอบทำแบบไหน  เพื่อใคร........คุณที่ชอบก๊อบข่าวเขามาอ้างจนแทบเต็มจอนั้น ไม่รู้หรือแกล้งไม่รู้ ว่า  รึว่าตอบไม่ได้กันแน่ครับ
ว่านปก. เป็น ใคร  มีอุดมการณ์แค่ไหน  และทำเพื่อใคร  น้ำลายหก

ผมว่าแต่ละท่าน ในเวปนี้มีวิจารณะญาณพอที่จะไม่ต้องการคำชี้แนะ   เยี่ยม

ที่คุณไปก๊อบเอาข่าวของเจ้านั้นเจ้านี้มาให้เขาอ่านกัน  ผมอ่านแล้วเฉยๆ ครับ   มุขเดิมๆของพวกเชลียร์น่ะ  ใช้บ่อยๆ  มันฝืด  ต้องใช้วาสลีนครับ   จูบบบบ จูบบบบ แบร่

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #220 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 09:29:12 PM »

ผมเชื่อว่าสมาชิกแทบทุกท่าน คงพอรู้ว่า นปก คืออะไร  อุดมการแบบไหน  และทำเพื่อใครครับ   ทุกคนที่ไม่เข้าข้างทักกี้จนออกนอกหน้าเขาก็รู้ทั้งนั้น ว่า นปก   คือใคร ชอบทำแบบไหน  เพื่อใคร........คุณที่ชอบก๊อบข่าวเขามาอ้างจนแทบเต็มจอนั้น ไม่รู้หรือแกล้งไม่รู้ ว่า  รึว่าตอบไม่ได้กันแน่ครับ
ว่านปก. เป็น ใคร  มีอุดมการณ์แค่ไหน  และทำเพื่อใคร  น้ำลายหก

ผมว่าแต่ละท่าน ในเวปนี้มีวิจารณะญาณพอที่จะไม่ต้องการคำชี้แนะ   เยี่ยม

ที่คุณไปก๊อบเอาข่าวของเจ้านั้นเจ้านี้มาให้เขาอ่านกัน  ผมอ่านแล้วเฉยๆ ครับ   มุขเดิมๆของพวกเชลียร์น่ะ  ใช้บ่อยๆ  มันฝืด  ต้องใช้วาสลีนครับ   จูบบบบ จูบบบบ แบร่

+10 แต้มครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #221 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 09:50:24 PM »

อย่างไรก็ดีผมให้อีกคนละ 1 ครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #222 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 09:58:36 PM »

พูดความจริงครึ่งเดียวแบบคุณสมัครและคุณทักษิณหรือเปล่าครับ เพราะที่พันธมิตรเขาโดนฟ้องก็เรื่องที่เอาคำพูดของดาตอปิโดมาพูดที่เวที ซึ่งใครๆก็รู้อยู่ว่าคำพูดนั้นเป็นการอ้างถึงคำพูดของดา แต่ก็ยังมีเจ้าหน้าที่ๆอาจจะแกล้งทำเป็นไม่รู้ไปออกหมายจับซะเลย ทั้งที่คุณจักรภพซะอีกที่น่าจะดำเนินคดีแต่ก็ยังเฉื่อย เฮ้อ

ใช่ค่ะเรื่องนี้เลย ตอนแรกก็นึกไม่ออกเรื่องไหน ทางเดียวกันแต่เจตนาคนละเรื่องกันเลยขอบคุณพี่ กล็อค 36 ที่ทำให้นึกออกค่ะ  Cheesy    ไหว้
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #223 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 10:07:33 PM »

เมื่อสองสามวันก่อนได้เจอระดับสูงของหน่วยงานข่าวพูดเช่นเดียวกับที่คุณ Nakin ยกมาอ้างอิง
ผมไม่แปลกใจเลยที่ข่าวออกมาเช่นนี้เพราะรู้อยู่แล้วว่าผู้ให้ข่าวนี้สนับสนุนนาย ๒๕ เต็มตัว...

หน่วยข่าวไหนครับ  มันถึงได้มั่วขนาดนั้น
กลุ่มนักศึกษารามคำแหงที่ถูกยิง  ถูกติดตามด้วยตำรวจท่องที่  กับ จนท.จากหน่วยงานส่วนกลางอีก 2-3 หน่วย ซึ่งล้วนแต่สนับสนุนรัฐบาลทั้งนั้น   ไม่มีโอกาสที่จะสร้างสถานการณ์ โดยไม่ถูกจับตัวมาแฉ หรอกครับ

ชัดเจนครับ...  ไหว้

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #224 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 11:35:28 PM »

อ้าว   ....   มาจาก   ประชาไท   นี่เอง  ....     ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับ  ..

ใช่แล้วครับ    ......................    จาก    ประชาไท

ลองอ่านดูสิครับ      มีหลายกระทู้    ที่น่าสนใจ    ......    นะครับ

ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก

ขอโทษครับ...  เวปประชาไ ... ผมไม่ให้ราคาครับ

แค่เอ่ยชื่อยังขยาดแขยง...กระดากปาก  ไม่อยากเอ่ยชื่อเต็ม   โดนชก

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 32
  พิมพ์