เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:25:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ  (อ่าน 54669 ครั้ง)
peemut
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #225 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 11:46:04 PM »

ให้เกียรติคนอื่นบ้างนะครับ เหมือนที่ท่านอยากให้คนอื่นเขาให้เกียรติท่านเอง
ผมก็คนอุดรครับ(ไม่ใช่จะโง่เหมือนที่ท่านๆนึงว่าเรามาแต่ตอนนี้ข้อความนั้นหายไปละ)

"ถุย หรือ ไอ้ควาย ==>  เศร้า "      เจ็บดีครับ

และอีกอย่างไม่ได้เห็นแก่เงินนะครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2008, 11:59:05 PM โดย peemut » บันทึกการเข้า

beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #226 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 12:45:52 AM »

อ้าว   ....   มาจาก   ประชาไท   นี่เอง  ....     ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับ  ..

ใช่แล้วครับ    ......................    จาก    ประชาไท

ลองอ่านดูสิครับ      มีหลายกระทู้    ที่น่าสนใจ    ......    นะครับ

ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก

ขอโทษครับ...  เวปประชาไ ... ผมไม่ให้ราคาครับ

แค่เอ่ยชื่อยังขยาดแขยง...กระดากปาก  ไม่อยากเอ่ยชื่อเต็ม   โดนชก

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE66
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #227 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 07:50:55 AM »

ผมเชื่อว่าสมาชิกแทบทุกท่าน คงพอรู้ว่า นปก คืออะไร  อุดมการแบบไหน  และทำเพื่อใครครับ   ทุกคนที่ไม่เข้าข้างทักกี้จนออกนอกหน้าเขาก็รู้ทั้งนั้น ว่า นปก   คือใคร ชอบทำแบบไหน  เพื่อใคร........คุณที่ชอบก๊อบข่าวเขามาอ้างจนแทบเต็มจอนั้น ไม่รู้หรือแกล้งไม่รู้ ว่า  รึว่าตอบไม่ได้กันแน่ครับ
ว่านปก. เป็น ใคร  มีอุดมการณ์แค่ไหน  และทำเพื่อใคร  น้ำลายหก

ผมว่าแต่ละท่าน ในเวปนี้มีวิจารณะญาณพอที่จะไม่ต้องการคำชี้แนะ   เยี่ยม

ที่คุณไปก๊อบเอาข่าวของเจ้านั้นเจ้านี้มาให้เขาอ่านกัน  ผมอ่านแล้วเฉยๆ ครับ   มุขเดิมๆของพวกเชลียร์น่ะ  ใช้บ่อยๆ  มันฝืด  ต้องใช้วาสลีนครับ   จูบบบบ จูบบบบ แบร่

สมาชิกในเวปส่วนใหญ่ทราบดีครับ  ชอบก๊อบปี้จากเวปที่เป็นพวกเดียวกัน แต่โดนตอกด้วยเหตุผลกับเงียบเปลี่ยนเรื่องแทบไม่ทัน
หลายท่านเลิกตอบโต้ให้ราคานานแล้วครับ เหลือไว้เป็นสีสันเรียกร้องความสนใจในเวปครับ  Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #228 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 09:29:37 AM »

นปก. นปช.  มันก็พวกทักษิณนั่นแหละ  อย่าไปสับสน  เปลี่ยนชื่อให้คนจำความระยำไม่ได้   พอชื่อเสียเลวได้ที่ เดี๋ยวมันก็เปลี่ยนอีก

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #229 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 09:42:38 AM »

เพิ่งรู้ซึ่งคราวนี้ว่า....อํานาจเงินเนี่ยมันรุนแรงกว่าที่คิด ทําให้คนบางคน หรือ หลายๆคน....ขายจิตวิญญาณ ลืมผิดชอบชั่วดีได้หมดสิ้นจริง....

หลายๆคนทําตัวเหมือน..."หมาหิว"....ไม่ใช่เสือหิวนะครับ....ยืนคอยเศษเนื้อลิ้นห้อยนําลายไหลยืด.....นานๆเขาก็โยนมาให้กินที....(นึกไม่ออกไปดูตามตลาดสด)

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #230 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 09:57:16 AM »

เมื่อสงครามลามถึงซึ่งตอนจบ

ทุกคนพบความแพ้พ่ายเกินหมายหวัง

ไทยหมดสิ้นถิ่นเคยสุขทุกข์รุงรัง

หากไม่ยั้งพังไปทั่วทุกตัวคน

เกิดอะไรขึ้นหนอน่าท้อนัก

เราไม่รักแผ่นดินดิ้นสับสน

ทั้งอยู่บนอยู่ล่างต่างเวียนวน

ต้องให้ทนทู่ซี้ทุกวี่วัน

เมื่อไหร่ที่หยุดยั้งพลังความคิด

รู้ถูกผิดจิตหวังพลังฝัน

คนทำผิดก็ให้เห็นเป็นผิดกัน

อย่าดึงดันว่าไม่ผิดคิดอย่างไร

จะสงครามครั้งแรกแตกย่อยๆ

เหลือร่องรอยรุ่งริ่งจริงไฉน

รอให้ถึงครั้งสุดท้ายก็บรรลัย

อยากควักใจไทยหรือนั่นมันรังแก

แทนที่จะด่าทอพ่อมันบ้าง

กลับมาอ้างนายกฯอย่างจอมแถ

ท่านอยู่ทำงานตรงไม่เชือนแช

แล้วพ่อแม่กลับมาไล่ไม่รู้อาย

หยุดเสียเถิดเกิดเป็นไทยให้ช่วยนึก

ลองตรองตรึกนึกดูก่อนไทยสลาย

ทำอะไรให้ชาติอย่าทำลาย

จนกลับกลายหายสิ้นแผ่นดินไทย

Grin

อยาก รู้ จัง ว่า ถ้า วันนั้น สี เหลือง โดนตื้บ อ่วม .... แล้ว กลอน ของคุณ NAKIN จา เป็นอย่าง เนี้ย รึ ป่าว

FBook   prasop tongtawat
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #231 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 10:01:51 AM »

อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #232 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 10:09:04 AM »

เมื่อสองสามวันก่อนได้เจอระดับสูงของหน่วยงานข่าวพูดเช่นเดียวกับที่คุณ Nakin ยกมาอ้างอิง
ว่าการยิง นศ.รามเป็นการกระทำของฝ่ายพันธมิตรเองเพื่อสร้างสถานการณ์
โดยให้สังเกตการยิงจะยิงลงพื้น ระดับหน้าแข้ง ไม่ต้องการเอาชีวิต
ทั้งที่ข้อเท็จริงตามข่าวหลายแห่งตรงกันว่าวิถีกระสุนสูงกว่านั้น
ทั้งยังกล่าวต่ออีกว่าได้รายงานผู้ใหญ่ว่าในทำเนียบมีพันธมิตรอยู่ 6-7 พันคนเท่านั้น
ผมไม่แปลกใจเลยที่ข่าวออกมาเช่นนี้เพราะรู้อยู่แล้วว่าผู้ให้ข่าวนี้สนับสนุนนาย ๒๕ เต็มตัว...

หน่วยข่าวไหนครับ  มันถึงได้มั่วขนาดนั้น
กลุ่มนักศึกษารามคำแหงที่ถูกยิง  ถูกติดตามด้วยตำรวจท่องที่  กับ จนท.จากหน่วยงานส่วนกลางอีก 2-3 หน่วย ซึ่งล้วนแต่สนับสนุนรัฐบาลทั้งนั้น   ไม่มีโอกาสที่จะสร้างสถานการณ์ โดยไม่ถูกจับตัวมาแฉ หรอกครับ
ให้แน่ใจว่ายิงถูกหรือจะป้องกันไม่ให้ถูกยิงครับพี่ Tongue
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #233 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 10:14:50 AM »

ก็ตำรวจนั้นเหละตัวชี้เป้า
peemut
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #234 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 10:09:08 PM »

วันนี้มีโอกาศเข้าตัวจังหวัดมาไปทำธุระผ่านสนามทุ่งศรีเมืองอุดรธานีมา สีแดงพรึบดังภาพ

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #235 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 10:30:49 PM »

หลายล้านเลยนะนั้น.....^^

beer66
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

เมื่อไหร่จะเบื่อเสียที

« ตอบ #236 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 10:46:45 PM »

หมดค่าจ้างใช่หรือเปล่าครับพี่ ที่หลายล้านนะ      โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน

BLUE ZONE66
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #237 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 10:48:15 PM »

หมดค่าจ้างใช่หรือเปล่าครับพี่ ที่หลายล้านนะ      โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน
น่าจะมีทุกวันจัดไปเลยวันละจังหวัด..................ชาวบ้านจะได้ลืมตาอ้าปากกันเสียที เยี่ยม ขำก๊าก แบร่

[URL=h
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #238 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 12:46:47 AM »

น่าจะมีทุกวันจัดไปเลยวันละจังหวัด..................ชาวบ้านจะได้ลืมตาอ้าปากกันเสียที เยี่ยม ขำก๊าก แบร่
ถูกใจ อิอิ

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
nosta3824382
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #239 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 01:43:59 AM »

เมื่อสองสามวันก่อนได้เจอระดับสูงของหน่วยงานข่าวพูดเช่นเดียวกับที่คุณ Nakin ยกมาอ้างอิง
ว่าการยิง นศ.รามเป็นการกระทำของฝ่ายพันธมิตรเองเพื่อสร้างสถานการณ์
โดยให้สังเกตการยิงจะยิงลงพื้น ระดับหน้าแข้ง ไม่ต้องการเอาชีวิต
ทั้งที่ข้อเท็จริงตามข่าวหลายแห่งตรงกันว่าวิถีกระสุนสูงกว่านั้น
ทั้งยังกล่าวต่ออีกว่าได้รายงานผู้ใหญ่ว่าในทำเนียบมีพันธมิตรอยู่ 6-7 พันคนเท่านั้น
ผมไม่แปลกใจเลยที่ข่าวออกมาเช่นนี้เพราะรู้อยู่แล้วว่าผู้ให้ข่าวนี้สนับสนุนนาย ๒๕ เต็มตัว...

หน่วยข่าวไหนครับ  มันถึงได้มั่วขนาดนั้น
กลุ่มนักศึกษารามคำแหงที่ถูกยิง  ถูกติดตามด้วยตำรวจท่องที่  กับ จนท.จากหน่วยงานส่วนกลางอีก 2-3 หน่วย ซึ่งล้วนแต่สนับสนุนรัฐบาลทั้งนั้น   ไม่มีโอกาสที่จะสร้างสถานการณ์ โดยไม่ถูกจับตัวมาแฉ หรอกครับ
ให้แน่ใจว่ายิงถูกหรือจะป้องกันไม่ให้ถูกยิงครับพี่ Tongue

ถูกยิงที่ขาก็พิการได้ครับ คิดว่ารัฐบาลจัดมาข่มขวัญมากกว่า ไม่ยอมไห้ไปกดดันบ้านสมัคร แต่มันคุมข่าวอยู่เลยออกมาอย่างนี้
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 32
  พิมพ์