เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:24:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ  (อ่าน 54657 ครั้ง)
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #270 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 06:55:41 AM »

เมื่อสองสามวันก่อนได้เจอระดับสูงของหน่วยงานข่าวพูดเช่นเดียวกับที่  คุณ Nakin  ยกมาอ้างอิง
ว่าการยิง นศ.รามเป็นการกระทำของฝ่ายพันธมิตรเองเพื่อสร้างสถานการณ์
โดยให้สังเกตการยิงจะยิงลงพื้น ระดับหน้าแข้ง ไม่ต้องการเอาชีวิต
ทั้งที่ข้อเท็จริงตามข่าวหลายแห่งตรงกันว่าวิถีกระสุนสูงกว่านั้น
ทั้งยังกล่าวต่ออีกว่าได้รายงานผู้ใหญ่ว่าในทำเนียบมีพันธมิตรอยู่ 6-7 พันคนเท่านั้น
ผมไม่แปลกใจเลยที่ข่าวออกมาเช่นนี้เพราะรู้อยู่แล้วว่าผู้ให้ข่าวนี้สนับสนุนนาย ๒๕ เต็มตัว  ...

ครับ    ..........    เห็นด้วยครับ       Smiley

บางที    การวิเคราะห์ข่าว    หรือ    การให้ข่าว    ........    ก็    ทำให้รู้ว่า    แหล่งข่าว    เป็น    ฝ่ายใด    .....    ได้เช่นกัน   

อย่างไรก็ตาม    ต้องระมัดระวังกันให้ดี    ทั้งนั้นครับ
                                                                                                                                                                                                   แล้วคุณอยากอยู่ฝ่ายใหนล่ะระหว่าง"ไม่ยืนไม่ใช่อาชญากร  ไม่เคารพไม่ใช่อาชญากรรม"  กับฝ่าย "ไม่ยืนกูตบ  ไม่เคารพกูกระทืบ"  คิดเองนะอย่าไปลอกคนอื่น

เมื่อสองคืนก่อน หน้า  เวที มัฆวาน ตอนที่มีการร้องเพลงสรรเสริญ  พวกอีแอบที่แต่งชุดเหลืองไม่ยืนแสดงความเคารพ มันระบุว่า  มันมีก้นมันจะนั่ง   
การ์ดมาบ่นให้ฟัง  ผมก็รุ้สึกปลง   ในใจก็นึกเผื่อไปว่า  ช่างมันโคตรพ่อแม่มันคงหัวเหลือง หัวแดง  มันไม่ใช่คนไทย
แต่อย่าให้กูเห็นพวกมึงแต่งชุดแดงถือไม้ ดาบ ปืนมาป่วนมัฆวานก็แล้วกัน   นิ้ว มือ ตีนของกูก็ไม่นับญาติกับพวกมึงเหมือนกัน

ควรแจ้งการ์ดนะครับ  หรือเขียนข้อความขึ้นไปบนเวทีก็ได้   พร้อมกับมีเสนอแนะให้บนเวที  เรียกร้องให้พี่น้องช่วยกันบ้วนน้ำลายรด คนละครั้งก็พอ
อื่ม!!!!!!!!!!!!! คิดกันอย่างนี้นี้เอง    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โปรดตรวจสอบสมาชิกท่านนี้ด้วยค่ะ ทัศนะวิสัยอันตราย กวนเรื่องอื่นก็พอว่า กวนแข้งอย่างนี้ต้องไปไกลๆ..
"เรียกร้องให้พี่น้องช่วยกันบ้วนน้ำลายรด คนละครั้งก็พอ"

ผมขำกับความคิดตรงนี้ครับ  ผิดด้วยหรือครับ ที่ผมจะขำกับความคิดของท่านผู้ใหญ่    Huh Huh Huh
พวกคุณต้องอ่านกันดีๆ สิครับ  หากผมอ้างของท่าน Ro@d มาขำก็ไปอย่าง  หรือว่าผมขำผิดเวลาผิดที่หว่า!!!!!!!  

....เรื่องสถาบันคงไม่มีใครโง่พอเอามาล้อเล่นกันหรอกครับ.....

ถึงแม้ว่า ไม่ได้ล้อเล่น แต่มันก็ไม่สมควร อยากจะให้บ้านเมือฉิบหายไปมากกว่านี้เหรอครับ
เรื่อง กาละและเทศะ ต้องศึกษากันให้ถ่องแท้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2008, 07:07:09 AM โดย flyingkob » บันทึกการเข้า

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #271 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 09:55:08 AM »

ผมปลงเรื่องที่พวกอีแอบไม่ยืน  เพราะจากเวทีมัฆวาน  มาถึงจุดที่ผมนั่งทำหน้าที่มันไม่ได้ใกล้ๆ  ถ้าเห็นต่อหน้าก็ต้องจัดการตามความเหมาะสม

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #272 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 10:08:29 AM »

นอกจากพวกทัศนะคติอันตรายแล้ว พวกตลกอีเดียทก็น่าจะถูกพิจารณาตรวจสอบ ดำเนินการตามที่ RO เห็นสมควร

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #273 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 10:35:39 AM »

ผมอยากเจอตัวเป็นๆซักทีครับ
ไอ้พวกที่ไม่ยืนเคารพเพลงชาติไทย เพลงสรรเสริญพระบารมี
อยากเจออย่างแรงครับ...

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #274 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 10:42:22 AM »

เมื่อสองสามวันก่อนได้เจอระดับสูงของหน่วยงานข่าวพูดเช่นเดียวกับที่  คุณ Nakin  ยกมาอ้างอิง
ว่าการยิง นศ.รามเป็นการกระทำของฝ่ายพันธมิตรเองเพื่อสร้างสถานการณ์
โดยให้สังเกตการยิงจะยิงลงพื้น ระดับหน้าแข้ง ไม่ต้องการเอาชีวิต
ทั้งที่ข้อเท็จริงตามข่าวหลายแห่งตรงกันว่าวิถีกระสุนสูงกว่านั้น
ทั้งยังกล่าวต่ออีกว่าได้รายงานผู้ใหญ่ว่าในทำเนียบมีพันธมิตรอยู่ 6-7 พันคนเท่านั้น
ผมไม่แปลกใจเลยที่ข่าวออกมาเช่นนี้เพราะรู้อยู่แล้วว่าผู้ให้ข่าวนี้สนับสนุนนาย ๒๕ เต็มตัว  ...

ครับ    ..........    เห็นด้วยครับ       Smiley

บางที    การวิเคราะห์ข่าว    หรือ    การให้ข่าว    ........    ก็    ทำให้รู้ว่า    แหล่งข่าว    เป็น    ฝ่ายใด    .....    ได้เช่นกัน   

อย่างไรก็ตาม    ต้องระมัดระวังกันให้ดี    ทั้งนั้นครับ
                                                                                                                                                                                                   แล้วคุณอยากอยู่ฝ่ายใหนล่ะระหว่าง"ไม่ยืนไม่ใช่อาชญากร  ไม่เคารพไม่ใช่อาชญากรรม"  กับฝ่าย "ไม่ยืนกูตบ  ไม่เคารพกูกระทืบ"  คิดเองนะอย่าไปลอกคนอื่น

เมื่อสองคืนก่อน หน้า  เวที มัฆวาน ตอนที่มีการร้องเพลงสรรเสริญ  พวกอีแอบที่แต่งชุดเหลืองไม่ยืนแสดงความเคารพ มันระบุว่า  มันมีก้นมันจะนั่ง   
การ์ดมาบ่นให้ฟัง  ผมก็รุ้สึกปลง   ในใจก็นึกเผื่อไปว่า  ช่างมันโคตรพ่อแม่มันคงหัวเหลือง หัวแดง  มันไม่ใช่คนไทย
แต่อย่าให้กูเห็นพวกมึงแต่งชุดแดงถือไม้ ดาบ ปืนมาป่วนมัฆวานก็แล้วกัน   นิ้ว มือ ตีนของกูก็ไม่นับญาติกับพวกมึงเหมือนกัน
ผมว่าน่าจะเตือนให้เขารู้นะครับ อาจจะเป็นคนอื่นแทรกเข้ามาก็ได้ครับ ถ้ายังไงก็ไม่ควรให้เขาทำสิ่งที่ไม่สนควรในสถานที่แบบนี้หรือสถานที่สาธารณะครับผม

การไม่ยืน แสดงความเคารพ เป็นเรื่องของหลักการ ถ้าพบเห็นจะปล่อยผ่านไม่ได้ ..
ฝากคุณ chew ผ่านเ้รื่องนี้ ให้ถึงทราบถึง แกนนำ พธม. เพื่อรีบหาข้อเท็จจริง และจัดการโดยเร็วครับ.ถึงขนาดต้องไล่ออกไปก็ต้องกระทำ ก่อนที่จะกระทำให้ภาพพจน์ส่วนรวมเสียหาย.. ครับ. Huh 

รับทราบ รับปฏิบัติครับพี่ ขอบพระคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2008, 10:44:16 AM โดย chew » บันทึกการเข้า
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #275 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 10:51:35 AM »

ขอโทษนะครับคุณ   NAKIN

.....................................................

................ กรุณาไปหาข่าวว่าแนวคิดของแกนนำ นปก เป็นอย่างไร

ถ้าทราบแล้ว กรุณามาแสดงความคิดเห็นด้วยครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อืมม์    ...............

แนวคิด    ของ    แกนนำ  นปก.       หรือครับ   ?

ผมคงหาให้    คุณ   big   jod    ........    ไม่ได้ครับ

แต่    .......    เท่าที่    ติดตามดูแล้ว    .......    บางอย่าง    ก็เหมือน    แกนนำของ    พันธมิตร ฯ      ครับ    (  หาอ่านได้จาก    เว็บผู้จัดการ  )

หรือไม่ก็    .............

ลองไปอ่านดู    ที่นี่    :    เว็บ xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx      นะครับ

อาจจะได้    แนวคิด    จากทั้ง  2  ฝ่าย    ...........    ก็ได้      ยิ้มีเลศนัย

เรียนพี่นาคินครับ
พี่อยากติดคุกมากหรือไงครับ ถึงได้เอาเว็บที่หมิ่นเบื้องสูงมาเผยแพร่แบบนี้ ฝากพิจารณาด้วยครับพี่
ด้วยความเคารพครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #276 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 11:08:49 AM »

ผมขำกับความคิดตรงนี้ครับ  ผิดด้วยหรือครับ ที่ผมจะขำกับความคิดของท่านผู้ใหญ่    Huh Huh Huh
พวกคุณต้องอ่านกันดีๆ สิครับ  หากผมอ้างของท่าน Ro@d มาขำก็ไปอย่าง  หรือว่าผมขำผิดเวลาผิดที่หว่า!!!!!!!  

....เรื่องสถาบันคงไม่มีใครโง่พอเอามาล้อเล่นกันหรอกครับ.....

Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2008, 11:20:17 AM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #277 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 02:37:32 PM »

ขอโทษนะครับคุณ   NAKIN

.....................................................

................ กรุณาไปหาข่าวว่าแนวคิดของแกนนำ นปก เป็นอย่างไร

ถ้าทราบแล้ว กรุณามาแสดงความคิดเห็นด้วยครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อืมม์    ...............

แนวคิด    ของ    แกนนำ  นปก.       หรือครับ   ?

ผมคงหาให้    คุณ   big   jod    ........    ไม่ได้ครับ

แต่    .......    เท่าที่    ติดตามดูแล้ว    .......    บางอย่าง    ก็เหมือน    แกนนำของ    พันธมิตร ฯ      ครับ    (  หาอ่านได้จาก    เว็บผู้จัดการ  )

หรือไม่ก็    .............

ลองไปอ่านดู    ที่นี่    :    เว็บ xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx      นะครับ

อาจจะได้    แนวคิด    จากทั้ง  2  ฝ่าย    ...........    ก็ได้      ยิ้มีเลศนัย

เรียนพี่นาคินครับ
พี่อยากติดคุกมากหรือไงครับ ถึงได้เอาเว็บที่หมิ่นเบื้องสูงมาเผยแพร่แบบนี้ ฝากพิจารณาด้วยครับพี่
ด้วยความเคารพครับ

ทราบว่าเคยมีสมาชิกเตือนไปแล้วหลายครั้งแล้ว   ขอเสนอเวปมาสเตอร์ดำเนินการตามกฎหมายเลยครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
ภูผาดำ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #278 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 07:55:22 PM »

ผมอยากเจอตัวเป็นๆซักทีครับ
ไอ้พวกที่ไม่ยืนเคารพเพลงชาติไทย เพลงสรรเสริญพระบารมี
อยากเจออย่างแรงครับ...

ใช่ครับ....เรื่องนี้ ผมก็ซีเรียลอยู่เหมือนกัน
สมัยตอนเป็นวัยรุ่น เห็น สห. ตบหัวพวกวัยรุ่นที่ไม่ ยืนตรงตอนจบงาน (เพลงสรรเสริญ) ผมก็สมน้ำหน้ามันครับ

Huh
ไม่ทราบท่านสมาชิก งงเรื่องอะไรครับ ผมแจ้งให้ก็ได้
กระทู้ที่ผมตอบ ซึ่งทำให้เป็นเหตุ เพราะผมอยากจะตอบกระทู้ของท่านท่านสุพินท์บ้าง
ผมเข้าบอร์ดนี้ มาเกือบ 4 ปี  รู้และเคารพกฎทุกอย่างของบอร์ดนี้  รักและเคารพสมาชิกทุกท่าน
ส่วนตัวผมเอง เคารพและนับถือท่านผู้การฯ
ผมเองเข้ามาบอร์ดนี้เพราะอยากมาเรียนรู้เรื่องอาวุธปืน  ขายบ้าง ชื้อบ้าง ก็ตามประสาคนคอปืน  ได้รับความรู้จากท่านผู้การเรื่องอาวุธปืนมิใช่น้อย ทั้งหน้าบอร์ดและหนังสือ อวป.   นับถือท่านทั้งด้านวัยวุฒิและคุณวุฒิ 
แต่....ทำไม หรือครับ ผมมีความคิดเห็นขัดแย้งกับท่านเรื่องเกี่ยวกับการเมือง
"ผมต้องเป็นจำเลย"     ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

ผมเข้าใจดีกับพวกท่านที่เป็น พธม. 100% 

ภูผาดำ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #279 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 08:05:03 PM »

นอกจากพวกทัศนะคติอันตรายแล้ว พวกตลกอีเดียทก็น่าจะถูกพิจารณาตรวจสอบ ดำเนินการตามที่ RO เห็นสมควร
ผมว่า ท่าน RO  ทั้ง 5  ท่าน มีคุณสมบัติ มากกว่าที่ท่านสมาชิกชี้นำครับ  ..........
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #280 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 08:09:30 PM »

ไม่ทราบท่านสมาชิก งงเรื่องอะไรครับ ผมแจ้งให้ก็ได้
กระทู้ที่ผมตอบ ซึ่งทำให้เป็นเหตุ เพราะผมอยากจะตอบกระทู้ของท่านท่านสุพินท์บ้าง
ผมเข้าบอร์ดนี้ มาเกือบ 4 ปี  รู้และเคารพกฎทุกอย่างของบอร์ดนี้  รักและเคารพสมาชิกทุกท่าน
ส่วนตัวผมเอง เคารพและนับถือท่านผู้การฯ
ผมเองเข้ามาบอร์ดนี้เพราะอยากมาเรียนรู้เรื่องอาวุธปืน  ขายบ้าง ชื้อบ้าง ก็ตามประสาคนคอปืน  ได้รับความรู้จากท่านผู้การเรื่องอาวุธปืนมิใช่น้อย ทั้งหน้าบอร์ดและหนังสือ อวป.   นับถือท่านทั้งด้านวัยวุฒิและคุณวุฒิ 
แต่....ทำไม หรือครับ ผมมีความคิดเห็นขัดแย้งกับท่านเรื่องเกี่ยวกับการเมือง
"ผมต้องเป็นจำเลย"     ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

ผมเข้าใจดีกับพวกท่านที่เป็น พธม. 100% 

ไม่มีอะไรมากหลอกครับ.. เพราะท่านก็เข้าบอร์ดนี้ มาเกือบ 4 ปี.. แล้ว

และคงเป็น คอปืน เช่นเดียวกับท่านอื่นๆ...  Smiley

ผมไม่ใช่ พธม. เต็ม 100% ครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2008, 08:11:13 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Srikrabi
อยากเรียนรู้การใช้ปืนแบบจริงจังครับ
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #281 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 08:22:04 PM »

เอากันซะร้อนเลยนะครับใจเย็นนะครับ ค่อยๆตอบกัน นะครับ พี่ เพื่อน น้อง กันทั้ง นั้นครับ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ผิด ถูก ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำครับ แต่ในขณะที่เราทำ เราทราบมั้ย ว่า สิ่งนั้นมัน ผิด ถูก ดี ชั่ว
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #282 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 09:43:09 PM »

พธม100% เป็นอย่างไรครับ  ถ้า พธม100% เป็นคนที่พร้อมจะตอบโต้ไอ้พวกชั่วๆที่ให้ร้าย สถาบันเบื้องสูงหรือนำมาพูดจาจาบจ้วงไม่ให้ความเคารพอย่างไอ้เว๊บไซด์ที่โพสข้อความดูหมิ่นที่เกิดขึ้นทั่วไปอยู่ขณะนี้   ในทุกรูปแบบ  ผมก็ขอเป็น พธม100%อย่างที่คุณ ภูผาดำ ว่าด้วยความเต็มใจ   เรื่องมันโกงมันกินสารพัดรูปแบบผมยังพอทน แต่เรื่องที่มันกุขึ้นมาใส่ร้าย สถาบันเบื้องสูง ผมไม่ยอมทนแน่ๆ เรื่องที่เกิดขึ้นขณะนี้มันไม่ใช่แค่ว่าความเห็นขัดแย้งในทางการเมืองเหมือนสมัยก่อนๆ  ที่ว่าคุณชอบพรรคนี้แต่ผมไม่ชอบ  เอาอย่างนี้ดีกว่าผมขอถามคุณว่าคุณเห็นด้วยกับการกระทำ ของไอ้โชติศักดิ์หรือไม่  แล้วก็การบรรยายของอีเพ็ญกับการปราศัยของอีดาที่ท้องสนามหลวง  ถ้าคุณตอบว่าไม่รู้จักไอ้และอี3ตัวนี้ว่าได้ทำอะไรไปบ้าง  เอวังก็มีด้วยประการล่ะฉะนี้ผมก็คงจะขออ่านกระทู้ของคุณด้วยความเห็นใจ
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #283 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 11:50:35 PM »

พธม100% เป็นอย่างไรครับ  ถ้า พธม100% เป็นคนที่พร้อมจะตอบโต้ไอ้พวกชั่วๆที่ให้ร้าย สถาบันเบื้องสูงหรือนำมาพูดจาจาบจ้วงไม่ให้ความเคารพอย่างไอ้เว๊บไซด์ที่โพสข้อความดูหมิ่นที่เกิดขึ้นทั่วไปอยู่ขณะนี้   ในทุกรูปแบบ  ผมก็ขอเป็น พธม100%อย่างที่คุณ ภูผาดำ ว่าด้วยความเต็มใจ   เรื่องมันโกงมันกินสารพัดรูปแบบผมยังพอทน แต่เรื่องที่มันกุขึ้นมาใส่ร้าย สถาบันเบื้องสูง ผมไม่ยอมทนแน่ๆ เรื่องที่เกิดขึ้นขณะนี้มันไม่ใช่แค่ว่าความเห็นขัดแย้งในทางการเมืองเหมือนสมัยก่อนๆ  ที่ว่าคุณชอบพรรคนี้แต่ผมไม่ชอบ  เอาอย่างนี้ดีกว่าผมขอถามคุณว่าคุณเห็นด้วยกับการกระทำ ของไอ้โชติศักดิ์หรือไม่  แล้วก็การบรรยายของอีเพ็ญกับการปราศัยของอีดาที่ท้องสนามหลวง  ถ้าคุณตอบว่าไม่รู้จักไอ้และอี3ตัวนี้ว่าได้ทำอะไรไปบ้าง  เอวังก็มีด้วยประการล่ะฉะนี้ผมก็คงจะขออ่านกระทู้ของคุณด้วยความเห็นใจ
+1ครับพี่
โดยเฉพาะไอ้โชติศักดิ์ ผมหล่ะอยากเจอตัวเป็นๆซะทีครับ แบบว่ายอมเสียค่าปรับครับ Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #284 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 06:45:40 AM »

ฝาก FWD มาให้อ่านกันครับ

Subject:  คำรำพันของไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด
ไม่ได้นิยมชมชอบ สมัคร และก็เกลียดทักษิณมากด้วย
แต่ก็เป็นแค่คนที่"เคย"นิยมพันธมิตรเหมือนกัน
เสียดายว่าพันธมิตร ไม่ฟังในหลวงที่อุตส่าห์ ส่งตุลาการมาเป็นตัวช่วยของชาติ
เสียดายว่าถ้าวันนี้ พันธมิตร มีสติสักนิด เดือนหน้า จะมีคดียุบพรรค แล้วก็รู้ๆกันอยู่ว่าผลจะเป็นอย่างไร
เสียดาย ที่คนนำขบวนเป็นคนที่เห็นชัยชนะของกลุ่ม สำคัญกว่าประโยชน์ของประเทศชาติ
เสียดายว่า คนที่มาชุมนุม คิดแต่จะโค่นล้ม แต่ไม่คิดสร้างสรร
การโค่นล้ม มันไม่ได้ยากหรอก แต่การสร้าง ต่อจากนี้ล่ะ เคยคิดกันมั้ย ว่าหลังจากซากปรักหักพังของชาติ คุณจะสร้างมันขึ้นมาใหม่อย่างไร
ไม่เคย!! เพราะตอนนี้ทุกคนมีแต่อาวุธหนักและความคิดแบบก้อนหินเตรียมทุ่มใส่กัน
คุณจะสร้างตึกยังไง ถ้าคุณเตรียมแต่เรื่องทุบตึก แต่ไม่มีแบบแปลนของการสร้างตึกใหม่
คุณก็ต้องทุบและสร้างอย่างนี้ไม่มีทีสิ้นสุด
สหภาพการบินไทย สั่งหยุดงานประท้วง ทั้งที่ตัวเองขาดทุนร่วมหมื่นล้านบาท ถ้าหัวหน้าสหภาพหัวรุนแรงสั่งพนักงานลาหยุด
ลูกค้าไม่พอใจ boycott คุณ วันหน้าคุณจะขาดทุนยิ่งกว่านี้ แล้วมันจะเหลืองานอะไรให้คุณทำอีก คุณควรจะทำตามหน้าที่หรือไม่?
ถ้าพันธมิตรไม่ฟังคำสั่งศาล โดยการอ้างอารยะขัดขืน คุณคิดว่าถ้ามีการส่งผู้ร้ายข้ามแดน
ทักษิณจะไม่อ้างคำๆเดียวกันนี้หรือ แล้ววันนั้น คุณก็จะมีการชุมนุมไม่รู้จักจบสิ้น
แล้วถ้าคุณเห็นการชุมนุมอย่างรุนแรงอย่างนี้ อังกฤษก็มีสิทธิ์ที่จะให้คำร้องขอเป็นผู้ลี้ภัยทางการเมืองกับทักษิณได้ เพราะไม่ปลอดภัยจริงไหม?
ถ้าไม่ฟังคำสั่งศาล คุณจะขอให้ศาลฟังคำขอร้องของคุณ ให้พาคนมาลงโทษได้อย่างไร?
เพราะในความเป็นจริงคุณจะฟังและยอมรับแต่คำสั่งที่เอื้อประโยชน์ต่อคุณเท่านั้นไมได้
มหาตมะ คานธี ใช้เวลาเป็น 10 ปีกับคำว่าอารยะขัดขืน ภายใต้กฏหมาย กว่าจะปลดปล่อยอินเดีย สำเร็จ
เนลสัน แมนเดลลา ติดคุกกี่ปีกัน กว่าจะมีวันนี้ วันที่เป็นรัฐบุรุษ
อ.ไชยยันต์ ไชยพร อ้างคำว่าอารยะขัดขืนฉีกบัตรเลือกตั้ง แต่ก็ยอมมอบตัวอยู่ภายใต้กฎหมาย
ถ้าพันธมิตรจะอ้างคำนี้ก็ควรจะอยู่ใต้กฎหมายไม่ต่างกัน
การชุมนุมเรียกร้องให้เกิดความถูกต้องเป็นเรื่องดีแต่
อย่าสร้างเงื่อนไข ให้เกิดความรุนแรง นั่นคือเรื่องที่ดีที่สุด
การพูดบนเวที ควรเป็นการพูดยั่วยุใช่หรือเปล่า?
ถ้าพันธมิตรเครียดเพราะบรรยากาศ ก็โปรดดรู้เถอะว่าตำรวจที่ต้องคุ้มครองท่านก็เครียดไม่ต่างกัน
ท่านต้องจากบ้านมาชุมนุม ตำรวจทั้งหลายก็ต้องลาครอบครัวเขามาเพื่อควบคุมสถานการณ์เช่นนี้ไม่ต่างกัน
และแน่นอนเชื่อว่าทุกคนทั้ง 2 ฝ่ายไม่ต้องการความรุนแรง เพื่อจะได้กลับไปอยู่กับครอบครัวและอยู่อย่างปรกติสุข
ผู้นำชุมนุมก็เช่นกัน อย่างที่รู้หนึ่งในนั้นเป็นทหารเก่า
ทหารมีคำพูดประกาศิตว่า "ไม่มีสิ่งใดแทนที่ชัยชนะได้"
แต่นั่นคือกับศัตรู วันนี้ประเทศจะแพ้ พันธมิตรก็ไม่ชนะ
คนหัวเราะกับชัยชนะบนความล้มเหลวของไทยอยู่ห่างจากประเทศไทยไปหลายหมื่นกิโลเมตร โน่น ณ ลอนดอน ประเทศอังกฤษ
แล้วกับเพื่อนๆพี่น้องร่วมแผ่นดินล่ะ ชัยชนะคือความสามัคคีของคนในชาติหรือเปล่า ลองตอบตัวเองดู?
ประเทศไทยตอนนี้ แบ่งออกเป็น 3 ก๊ก
พวกเอาทักษิณ
พวกไม่เอาทักษิณ
พวกไม่เอาใครเลย
ถ้าพันธมิตรประกาศชัยชนะ ก็คือการผลักอีก 2 กลุ่มที่เหลือเป็นฝ่ายแพ้
ยังไงซะประเทศก็เป็นของคนทั้ง 3 กลุ่ม เมื่อชนะคุณต้องชนะด้วยกัน
คุณจะบอกว่าเราชนะ แล้วอีก 2 คนส่ายหัว กูไม่ยอมรับวืธีเล่นของมึง ได้เหรอ?
ผมมีข้อเสนอสำหรับพันธมิตร ในการทำให้คุณได้ชัยชนะอย่างถาวร
1.ให้กระบวนการทางศาลทำหน้าที่ของเขาไป   นักการเมือง   โกงกินชาติ   ต้องถูกกำจัดโดยกระบวนการภายใต้กฏหมายเท่านั้น 
2.ประเทศไทยปัจจุบัน ประสบปัญหาภัยธรรมชาติ และ วิกฤติต่างๆ เป็นจำนวนมาก พันธมิตรในฐานะผู้นำทางจิตวิญญาณ ควรจะมีบทบาทในการส่งคนไปเป็นแนวร่วมในการช่วยเหลือคนหรือสังคมเหล่านี้หรือไม่? เพื่อสร้างสัมพันธภาพที่ดีกับชุมชนและถ่ายทอดความรู้ที่ถูกต้อง ซึ่งจะเป็นการสร้างพื้นฐานจริยธรรมที่ดีให้แก่ประชาชนในระยะยาว ดีกว่าหรือไม่กับการเพียงแค่มานั่งฟังปราศรัย ประเทศยังมีคนที่เดือดร้อน และ ต้องการความรู้อีกเยอะ อย่างน้อยก็มากกว่าผู้ชุมนุม นาทีนี้หลายเท่า เราต้องการให้ท่านไปถ่ายทอดให้คนรู้ ไปช่วยเหลือฝู้อื่นด้วย
3.ยกเลิกกำลัง และนักรบต่างๆ การต่อสู้อย่างอหิงสา ไม่จำเป็นต้องใช้กำลัง
4.อย่าใช้โวหาร หรือ ช่องว่างทางนิติศาสตร์ เพราะคนดีจริงไม่เคยอ้างกฎหมายเป็นเครื่องมือ แต่ใช้จริยธรรมและความรับผิดชอบเป็นเข็มทิศ
อย่าลืมว่าหนึ่งในการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์การปกครองของมนุษย์ชาติ คือการใช้วิธี long march ของพรรคคอมมิวนิสต์จีน
สามก๊กเองอาจเต็มไปด้วยเล่ห์เหลี่ยม แต่อย่าลืมว่ากลยุทธสุดท้ายที่ดีที่สุดของเรื่องก็คือ การไม่พยายามเอาชนะขงเบ้ง ของสุมาอี้
ถ้าวันนี้คุณชนะโดยใช้กฎหมู่ วันข้างหน้าประเทศไทยก็จะมีกฎหมู่ขึ้นมาใหม่ ท้าทายอำนาจรัฐไม่มีที่สิ้นสุด
ผลลัพธ์ที่ได้มาอย่างถูกต้อง ถ้าเป็นวิธีที่ผิด ก็ไม่สามารถนับเป็นการกระทำที่น่าชื่นชม หรือ ภาคภูมิใจได้
เพราะมันไม่ยั่งยืน เหมือนกับ คุณทำเลขวิธีคิดผิดแต่กลับคำนวณถูก วันหน้าเปลี่ยนตัวเลข เปลี่ยนโจทย์มันก็จะผิด
สุดท้ายขอให้ทุกคน มี 3 สิ่ง
1.สติ
2.เหตุผล
3.ความดี
และสังคมจะสงบสุขแน่นอน
ฐิติพันธ์
ปล.ถ้าจะรบกวนส่งต่อไปเรื่อยๆ เพื่อเตือนสติสังคมไทยสักนิดจะขอบคุณมากครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 32
  พิมพ์