เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:25:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ  (อ่าน 54666 ครั้ง)
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #285 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 07:18:45 AM »

ฝาก FWD มาให้อ่านกันครับ

Subject:  คำรำพันของไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด
ไม่ได้นิยมชมชอบ สมัคร และก็เกลียดทักษิณมากด้วย
แต่ก็เป็นแค่คนที่"เคย"นิยมพันธมิตรเหมือนกัน
เสียดายว่าพันธมิตร ไม่ฟังในหลวงที่อุตส่าห์ ส่งตุลาการมาเป็นตัวช่วยของชาติ
เสียดายว่าถ้าวันนี้ พันธมิตร มีสติสักนิด เดือนหน้า จะมีคดียุบพรรค แล้วก็รู้ๆกันอยู่ว่าผลจะเป็นอย่างไร
เสียดาย ที่คนนำขบวนเป็นคนที่เห็นชัยชนะของกลุ่ม สำคัญกว่าประโยชน์ของประเทศชาติ
เสียดายว่า คนที่มาชุมนุม คิดแต่จะโค่นล้ม แต่ไม่คิดสร้างสรร
การโค่นล้ม มันไม่ได้ยากหรอก แต่การสร้าง ต่อจากนี้ล่ะ เคยคิดกันมั้ย ว่าหลังจากซากปรักหักพังของชาติ คุณจะสร้างมันขึ้นมาใหม่อย่างไร
ไม่เคย!! เพราะตอนนี้ทุกคนมีแต่อาวุธหนักและความคิดแบบก้อนหินเตรียมทุ่มใส่กัน
คุณจะสร้างตึกยังไง ถ้าคุณเตรียมแต่เรื่องทุบตึก แต่ไม่มีแบบแปลนของการสร้างตึกใหม่
คุณก็ต้องทุบและสร้างอย่างนี้ไม่มีทีสิ้นสุด
สหภาพการบินไทย สั่งหยุดงานประท้วง ทั้งที่ตัวเองขาดทุนร่วมหมื่นล้านบาท ถ้าหัวหน้าสหภาพหัวรุนแรงสั่งพนักงานลาหยุด
ลูกค้าไม่พอใจ boycott คุณ วันหน้าคุณจะขาดทุนยิ่งกว่านี้ แล้วมันจะเหลืองานอะไรให้คุณทำอีก คุณควรจะทำตามหน้าที่หรือไม่?
ถ้าพันธมิตรไม่ฟังคำสั่งศาล โดยการอ้างอารยะขัดขืน คุณคิดว่าถ้ามีการส่งผู้ร้ายข้ามแดน
ทักษิณจะไม่อ้างคำๆเดียวกันนี้หรือ แล้ววันนั้น คุณก็จะมีการชุมนุมไม่รู้จักจบสิ้น
แล้วถ้าคุณเห็นการชุมนุมอย่างรุนแรงอย่างนี้ อังกฤษก็มีสิทธิ์ที่จะให้คำร้องขอเป็นผู้ลี้ภัยทางการเมืองกับทักษิณได้ เพราะไม่ปลอดภัยจริงไหม?
ถ้าไม่ฟังคำสั่งศาล คุณจะขอให้ศาลฟังคำขอร้องของคุณ ให้พาคนมาลงโทษได้อย่างไร?
เพราะในความเป็นจริงคุณจะฟังและยอมรับแต่คำสั่งที่เอื้อประโยชน์ต่อคุณเท่านั้นไมได้
มหาตมะ คานธี ใช้เวลาเป็น 10 ปีกับคำว่าอารยะขัดขืน ภายใต้กฏหมาย กว่าจะปลดปล่อยอินเดีย สำเร็จ
เนลสัน แมนเดลลา ติดคุกกี่ปีกัน กว่าจะมีวันนี้ วันที่เป็นรัฐบุรุษ
อ.ไชยยันต์ ไชยพร อ้างคำว่าอารยะขัดขืนฉีกบัตรเลือกตั้ง แต่ก็ยอมมอบตัวอยู่ภายใต้กฎหมาย
ถ้าพันธมิตรจะอ้างคำนี้ก็ควรจะอยู่ใต้กฎหมายไม่ต่างกัน
การชุมนุมเรียกร้องให้เกิดความถูกต้องเป็นเรื่องดีแต่
อย่าสร้างเงื่อนไข ให้เกิดความรุนแรง นั่นคือเรื่องที่ดีที่สุด
การพูดบนเวที ควรเป็นการพูดยั่วยุใช่หรือเปล่า?
ถ้าพันธมิตรเครียดเพราะบรรยากาศ ก็โปรดดรู้เถอะว่าตำรวจที่ต้องคุ้มครองท่านก็เครียดไม่ต่างกัน
ท่านต้องจากบ้านมาชุมนุม ตำรวจทั้งหลายก็ต้องลาครอบครัวเขามาเพื่อควบคุมสถานการณ์เช่นนี้ไม่ต่างกัน
และแน่นอนเชื่อว่าทุกคนทั้ง 2 ฝ่ายไม่ต้องการความรุนแรง เพื่อจะได้กลับไปอยู่กับครอบครัวและอยู่อย่างปรกติสุข
ผู้นำชุมนุมก็เช่นกัน อย่างที่รู้หนึ่งในนั้นเป็นทหารเก่า
ทหารมีคำพูดประกาศิตว่า "ไม่มีสิ่งใดแทนที่ชัยชนะได้"
แต่นั่นคือกับศัตรู วันนี้ประเทศจะแพ้ พันธมิตรก็ไม่ชนะ
คนหัวเราะกับชัยชนะบนความล้มเหลวของไทยอยู่ห่างจากประเทศไทยไปหลายหมื่นกิโลเมตร โน่น ณ ลอนดอน ประเทศอังกฤษ
แล้วกับเพื่อนๆพี่น้องร่วมแผ่นดินล่ะ ชัยชนะคือความสามัคคีของคนในชาติหรือเปล่า ลองตอบตัวเองดู?
ประเทศไทยตอนนี้ แบ่งออกเป็น 3 ก๊ก
พวกเอาทักษิณ
พวกไม่เอาทักษิณ
พวกไม่เอาใครเลย
ถ้าพันธมิตรประกาศชัยชนะ ก็คือการผลักอีก 2 กลุ่มที่เหลือเป็นฝ่ายแพ้
ยังไงซะประเทศก็เป็นของคนทั้ง 3 กลุ่ม เมื่อชนะคุณต้องชนะด้วยกัน
คุณจะบอกว่าเราชนะ แล้วอีก 2 คนส่ายหัว กูไม่ยอมรับวืธีเล่นของมึง ได้เหรอ?
ผมมีข้อเสนอสำหรับพันธมิตร ในการทำให้คุณได้ชัยชนะอย่างถาวร
1.ให้กระบวนการทางศาลทำหน้าที่ของเขาไป   นักการเมือง   โกงกินชาติ   ต้องถูกกำจัดโดยกระบวนการภายใต้กฏหมายเท่านั้น 
2.ประเทศไทยปัจจุบัน ประสบปัญหาภัยธรรมชาติ และ วิกฤติต่างๆ เป็นจำนวนมาก พันธมิตรในฐานะผู้นำทางจิตวิญญาณ ควรจะมีบทบาทในการส่งคนไปเป็นแนวร่วมในการช่วยเหลือคนหรือสังคมเหล่านี้หรือไม่? เพื่อสร้างสัมพันธภาพที่ดีกับชุมชนและถ่ายทอดความรู้ที่ถูกต้อง ซึ่งจะเป็นการสร้างพื้นฐานจริยธรรมที่ดีให้แก่ประชาชนในระยะยาว ดีกว่าหรือไม่กับการเพียงแค่มานั่งฟังปราศรัย ประเทศยังมีคนที่เดือดร้อน และ ต้องการความรู้อีกเยอะ อย่างน้อยก็มากกว่าผู้ชุมนุม นาทีนี้หลายเท่า เราต้องการให้ท่านไปถ่ายทอดให้คนรู้ ไปช่วยเหลือฝู้อื่นด้วย
3.ยกเลิกกำลัง และนักรบต่างๆ การต่อสู้อย่างอหิงสา ไม่จำเป็นต้องใช้กำลัง
4.อย่าใช้โวหาร หรือ ช่องว่างทางนิติศาสตร์ เพราะคนดีจริงไม่เคยอ้างกฎหมายเป็นเครื่องมือ แต่ใช้จริยธรรมและความรับผิดชอบเป็นเข็มทิศ
อย่าลืมว่าหนึ่งในการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ที่สุดในประวัติศาสตร์การปกครองของมนุษย์ชาติ คือการใช้วิธี long march ของพรรคคอมมิวนิสต์จีน
สามก๊กเองอาจเต็มไปด้วยเล่ห์เหลี่ยม แต่อย่าลืมว่ากลยุทธสุดท้ายที่ดีที่สุดของเรื่องก็คือ การไม่พยายามเอาชนะขงเบ้ง ของสุมาอี้
ถ้าวันนี้คุณชนะโดยใช้กฎหมู่ วันข้างหน้าประเทศไทยก็จะมีกฎหมู่ขึ้นมาใหม่ ท้าทายอำนาจรัฐไม่มีที่สิ้นสุด
ผลลัพธ์ที่ได้มาอย่างถูกต้อง ถ้าเป็นวิธีที่ผิด ก็ไม่สามารถนับเป็นการกระทำที่น่าชื่นชม หรือ ภาคภูมิใจได้
เพราะมันไม่ยั่งยืน เหมือนกับ คุณทำเลขวิธีคิดผิดแต่กลับคำนวณถูก วันหน้าเปลี่ยนตัวเลข เปลี่ยนโจทย์มันก็จะผิด
สุดท้ายขอให้ทุกคน มี 3 สิ่ง
1.สติ
2.เหตุผล
3.ความดี
และสังคมจะสงบสุขแน่นอน
ฐิติพันธ์
ปล.ถ้าจะรบกวนส่งต่อไปเรื่อยๆ เพื่อเตือนสติสังคมไทยสักนิดจะขอบคุณมากครับ
เมื่อวานผมก็ได้รับเมล์นี้ส่งมาจากเพื่อนเช่นกัน
ผมเลยตอบแบบ Reply All กลับไปในกลุ่มเพื่อน
ไหนๆก็เขียนแล้ว เลยเอามาตัดปะบ้าง

"ผมเอาใจช่วยพันธมิตรอยู่ครับ
ด้วยเหตุว่ารัฐบาลปัจจุบันไม่ได้ก่อประโยชน์อะไรให้ผม  นอกจากลดค่าน้ำมันค่าน้ำค่าไฟให้หกเดือน  ซึ่งก็เป็นเงินผมนั่นแหละ เขาเอาเงินในอนาคตมาทดรองจ่ายให้ก่อน
นอกจากไม่ก่อประโยชน์ที่เป็นแก่นสารแล้ว  เขาไม่มีความละอาย  ไม่มีจริยธรรมเอาเสียเลย  ทำผิดรัฐธรรมนูญ  มีความพยายามแก้รัฐธรรมนูญให้ผิดเป็นไม่ผิด  แต่งตั้งคนมีมลทินไปนั่งที่แบงค์ชาติและตลาดหลักทรัพย์ ฯลฯ
สรุปรวมคือ ทำตัวผิดคำถวายสัตย์ที่ให้ไว้ต่อพระพักต์ในหลวง :
"ข้าพระพุทธเจ้าขอถวายสัตย์ปฏิญาณว่า ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีต่อพระมหากษัตริย์ และจะปฏิบัติหน้าที่ด้วยความซื่อสัตย์สุจริตเพื่อประโยชน์ของประเทศและประชาชน ทั้งจะรักษาไว้และปฏิบัติตามซึ่งรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทยทุกประการ"
คนท้วง เขาก็ไม่เคยนำพา  ไม่เคยตอบคำถามแบบจะแจ้ง
ผมคิดว่าผมไม่ deserve ที่จะได้รัฐบาลแบบนี้  พวกพี่ๆเพื่อนๆคิดว่าตัวท่าน deserve รัฐบาลแบบนี้ไหมครับ
ส่วนคนไทยคนอื่นที่เห็นว่ารัฐบาลก่อประโยชน์ให้แก่เขา  ก็แล้วแต่ใจเขาแล้ัวกันครับ  เขากับผมมีสิทธิเป็นเจ้าของประเทศนี้เท่ากัน

ท่านผู้เขียนบทความจะให้อดทนรอเหมือนคานธี  เหมือนเนลสัน แมนเดลา ฯลฯ
ท่านก็รอไปแล้วกันครับ
คนไทยบางคนเขารอไม่ได้ครับ  ท่านกับคนไทยบางคนเหล่านั้นเห็นไม่เหมือนกันในเรื่องความจำเป็นเร่งด่วน
ท่านคิดว่าการกระทำของพันธมิตรและพวกพ้องจะทำให้ประเทศล่มจม  ตัวท่านและคนที่คิดอย่างท่านก็พึงทำในสิ่งที่ท่านเห็นสมควร
อาทิ การเขียนบทความเตือนสติ ใส่เสื้อขาว (เดี๋ยวนี้รุ้สึกจะมีเสื้อเทาด้วย)
หรือ รวมตัวไปประท้วงพันธมิตร
หรือ รวมตัวไปบอกตำรวจ บอกคุณอนุพงษ์ บอกว่าให้จับพันธมิตรไปเข้าคุกได้แล้ว  เลิกใช้ไม้นวมเสียที  ประเทศชาติบ้านเมืองพังหมดแ้ล้ว
ถ้าท่านมีจำนวนมากพอ  ทุกภาคส่วนเขาฟังท่านครับ
ผมว่าพันธมิตรเขาไม่รุนแรงกับท่านดอกครับ  อย่างมากก็ตะโกนด่ากัน
หรือท่านจะเอาไม้ เอามีด เอาปืน เอาก้อนหิน ไปลุยใส่พันธมิตรก็ได้  ท่านมีสิทธิเต็มที่ครับ
พันธมิตรเขาก็มีสิทธิสู้ท่านนะครับ  เชื่อเหอะยังไงเขาก็มีอาวุธครับ มีมีด มีไม้ มีปืน มีไม้กอล์ฟ
ถ้าเขาบอกว่าเขาไม่มี  เขาตอแหลครับ  คนอย่างงี้ให้สงสัยไว้ก่อนว่าคบไม่ได้  (ตอแหลตาใส)
แต่ผมไม่เคยเห็นพันธมิตรเขาเอาอาวุธไประรานใครก่อนเลยนะครับ
แล้วถ้าเขาป้องกันตนเอง  ท่านจะตำหนิว่าเขาใฝ่ความรุนแรงหรือ (แต่ท่านคงไม่ทำหรอกเพราะท่านใฝ่สันติ)

ข้อแนะนำ 4 ข้อข้างท้ายของท่านผู้เขียนบทความ
ผมเห็นว่าไม่ practical ไม่ทันกับปัญหาครับ
คนเขียนไม่ยอมรับโลกอย่างที่มันเป็นจริง (แล้วก็ไม่เหมือน ดอน กีโฆเต้ ด้วย)

เรื่องคำว่า "กฏหมู่" ที่เอามาเทียบคู่กับ "กฎหมาย" ก็แล้วแต่การพิจารณาของแต่ละคนก็แล้วกัน
ผมแค่อยากจะบอกว่า คนไทยหลายคนเขาไม่ยอมรับกับตรรกกะที่บอกว่า "ผมชนะเลือกตั้ง ต้องถือว่าผมได้คำยินยอมจากประชาชนส่วนใหญ่ให้กระทำในสิ่งที่ผมเห็นว่าสมควร  หากคุณไม่พอใจก็รอเลือกตั้งคราวหน้าแล้วกัน"
โลกนี้มันไม่ได้ดำเนินไปใสซื่อง่ายๆแบบนั้นดอก
ถ้าคนไทยเชื่อแบบนี้กันหมด  เราสิ้นชาติกันไปนานแล้วครับ

สุดท้ายนี้ ท่านที่อึดอัดกับสภาพปัจจุบันของบ้านเมือง  หวังให้ท่านมีพลังที่จะอดทนนะครับ  ถ้ารู้สึกว่าล้าเต็มทน  แนะนำให้อย่าบริโภคสื่อ  เห็นหัวข้อก็อย่าเข้าไปอ่านรายละเอียด  เมล์นี้อ่านแล้วลบทิ้งไปก็ได้

นัทที"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2008, 07:55:34 AM โดย a lone wolf » บันทึกการเข้า

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #286 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 08:07:27 AM »

ผมเข้าใจดีกับพวกท่านที่เป็น พธม. 100% 

ผมไม่ใช่ พธม 100% ครับ
ไม่ชอบสนธิ แต่ เกลียด นาย 23 นาย 25 และ พวกพังประชาชน นปก นปช มากกว่าครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #287 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 08:10:58 AM »

ผมก็ไม่100%ครับ แต่อยากเห็นการเมืองแบบใหม่ๆ...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #288 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 09:14:53 AM »

วลี    บกพร่องโดยสุจริต

มีการคิดแก้ไข มั้ยครับ..........

มีการทำอะไร บ้างครับกับ วลี นี้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #289 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 09:17:43 AM »

เมื่อคืน  ดูความจริงวันนี้ ท่านจรัล โดนแฉ ไม่รู้ว่าวันนี้ กระแสจะเป็นอย่างไร  Cheesy
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #290 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 09:21:45 AM »

ไม่มีกลุ่มการเมือง   ซ้าย กลาง ขวา  อะไรทั้งนั้น   มีแต่  ถูก  กับ ผิด
คนเราแยกแยะผิดกับ ถูกได้หรือไม่
ถ้าแยกแยะได้  แล้วยังขออยุ่ตรงกลางแสดงว่าเป็นคน คบไม่ได้

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #291 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 10:01:47 AM »

ผมเลือกข้างอยู่ฝ่ายธรรมะ ข้าง พธม.

พร้อมจะร่วมปกป้อง พธม. จะไม่ยอมปล่อยให้ มาร
อันธพาลทางการเมือง กระทำเอาแต่ฝ่ายเดียว  เยี่ยม

ไม่ใช่ การ์ดอาสา ไม่จำต้องใช้ความอดทน แนวอสิงหา อย่าง พธม.
เลือกทาง ตา ต่อตา ฟัน ต่อฟัน อย่างที่ อันธพาลทางการเมือง มันเรียกหาอยู่นี้.  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2008, 11:26:18 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #292 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 10:08:56 AM »

เมื่อคืน  ดูความจริงวันนี้ ท่านจรัล โดนแฉ ไม่รู้ว่าวันนี้ กระแสจะเป็นอย่างไร  Cheesy
     ผมว่าจะไม่พูดถึงไอ้เบื๊อก 3 ตัวหัวกลมแล้ว... แบร่   สันดานบิดเบือน พอพูดเรื่องจริงมันก็พูดไม่หมดเลือกพูดเฉพาะที่มีผมประโยชน์ตกกับตัวมันเอง ไม่มีเรื่องก็พูดให้เป็นเรื่องก็ได้   เห็นกระทู้ล่อที่ลอกขี้ปากมันมาแล้วอดไม่ได้ ผมแน่ะนำว่าคุณน่าจะไปบอก นายจตุพร ในฐานะ สส.ของ พปช. ให้ไปยื่นคำร้องฯ ผ่าน สว.ในสังกัดอย่างที่ " คุณเรืองไกร  ลีกิจวัฒนะ " ทำจะดีกว่า ผมไม่อยากให้จำขี้ปากไอ้ 3ตัวนั่นมา แล้วมาถ่ายทอด มากล่าวหาเขาแบบลอยๆ  โดยไม่เอาหลักฐานมาประกอบและอีกอย่างเมื่อคืนตามข่าวมันกล่าวหาคนอื่นไว้แยอะกว่านี้ไม่ใช่หรือครับ? 

ไม่มีกลุ่มการเมือง   ซ้าย กลาง ขวา  อะไรทั้งนั้น   มีแต่  ถูก  กับ ผิด
คนเราแยกแยะผิดกับ ถูกได้หรือไม่
ถ้าแยกแยะได้  แล้วยังขออยู่ตรงกลางแสดงว่าเป็นคน คบไม่ได้
    เห็นด้วยครับ  " คุณ Chayanin ".... เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2008, 10:08:40 AM โดย SA-KE » บันทึกการเข้า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
harusame
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #293 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 10:41:12 AM »

http://larndham.net/index.php?showtopic=32990
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #294 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 09:19:54 AM »

...ดูท่าสภาจะล่ม..แล้วพวกที่ไปเกณฑ์ชาวบ้านมา..คงต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม..Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #295 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 09:39:53 AM »

ผมเลือกข้างอยู่ฝ่ายธรรมะ ข้าง พธม.

พร้อมจะร่วมปกป้อง พธม. จะไม่ยอมปล่อยให้ มาร
อันธพาลทางการเมือง กระทำเอาแต่ฝ่ายเดียว  เยี่ยม

ไม่ใช่ การ์ดอาสา ไม่จำต้องใช้ความอดทน แนวอสิงหา อย่าง พธม.
เลือกทาง ตา ต่อตา ฟัน ต่อฟัน อย่างที่ อันธพาลทางการเมือง มันเรียกหาอยู่นี้.  เยี่ยม

ข้าน้อยขอคาระวะ อาทิตย์หน้าเจอกันครับพี่ท่าน ณ.มัฆวาน::014::
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #296 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 09:55:04 AM »

...ดูท่าสภาจะล่ม..แล้วพวกที่ไปเกณฑ์ชาวบ้านมา..คงต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่ม..Grin

ล่มแล้วครับ.....เลื่อนไปเป็นพุธที่17/9/51 เวลา 9.30 น.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2008, 10:23:12 AM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #297 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 09:57:02 AM »

ล่มแล้วครับ.....

รอบนี้ไม่จ่ายรอบหน้า คงไม่มากันแน่นๆ........อิอิ

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #298 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 10:01:42 AM »

เมื่อวานหน้าสนามที่จังหวัดผม
แดงเพียบนั่งไม่ถึง2ชั่วโมงฝนลง
หายหมดเหลือแต่เวทีไม่รู้ได้ตังค์หรือเปล่า Grin
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #299 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 10:05:53 AM »

อิอิ...แสดงว่ามาเพื่อหวังอะไรกลับบ้าน แต่กลับบ้านมือเปล่าเพราะฝน

น่าสงสารนาคราบพี่^^

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 32
  พิมพ์