เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:22:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ  (อ่าน 54604 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #315 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 08:26:35 PM »

อยากทราบว่านายสมัครเป็น คนแรกหรือเปล่าที่ถูกปลดครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #316 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 08:35:32 PM »

เห็นภาพข้างบนแล้วนึกถึงผู้ต้องหาโดนเจ้าหน้าที่ราชทัณฑ์คุมตัวเข้าห้องขังอย่างไรอย่างนั้น

supergun
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #317 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 08:43:35 PM »

ร่วมกันส่งเสริมคนดีครับ  (ผมก็ดู3เกลอได้ไม่นานก็ต้องเปลี่ยนช่องหนีเหมือนกันครับ)
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #318 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 11:30:47 PM »

สัญญาณเตือนจากฟ้า [12 ก.ย. 51 - 15:30]

สองสามวันที่ผ่านมา มีภาพฟ้าผ่า...มองเห็นสายฟ้าฟาด ...เหนือทำเนียบรัฐบาล ซึ่งกำลังมีการชุมนุม...หนังสือพิมพ์ หลายฉบับ เอาไปขึ้นหน้าหนึ่ง...

ปรากฏการณ์ฟ้าผ่า...พายุฝน หรือพายุลูกเห็บ หรือพายุ งวงช้าง เพิ่งเกิดที่บึงบอระเพ็ด นครสวรรค์ นานๆจะเกิดครั้ง ก็เป็นเรื่องของธรรมชาติ เพียงแต่จะถ่ายมาเป็นภาพให้เห็นได้ยาก... สักหน่อย

กล้องถ่ายสมัยนี้ เพียงแค่ยกกล้อง นิ้วกดปุ่ม ก็ถ่ายให้เห็นได้ง่าย

ภาพฟ้าผ่าทำเนียบ มีคนมองเป็นสองมุม มุมแรก คนในที่ชุมนุม ถือเป็นเรื่องธรรมดาสามัญ ฟ้าผ่าอยู่ทุกๆวัน

มุมต่อมามองจากคนที่ต่อต้านม็อบพันธมิตร...นี่คือลางร้าย

พูดถึงสายฟ้า...หลวงวิจิตรวาทการ เขียนไว้ในหนังสือศาสนาสากลว่า เป็นสัญลักษณ์ของ ซิวส์ เทพเจ้าผู้ยิ่งใหญ่ที่สุดของกรีก เทพองค์นี้ เปลี่ยนชื่อเป็นจูปิเตอร์ ในสมัยโรมัน

ซิวส์ องค์เดียวกับพระพฤหัสบดี...แต่บทบาทต่างกับพระพฤหัสบดีของศาสนาพราหมณ์ ซึ่งไม่มีฤทธิ์ มีภาพเป็นนักวิชาการ

พระพฤหัสฯของกรีกดุ มีฤทธิ์เดชมาก บันดาลให้สายฟ้าฟาดที่ไหนก็ได้ ทำให้ท้องฟ้าคลุมเครือด้วยเมฆหมอก หรือทำให้ท้องฟ้าสว่างโปร่งใสก็ได้

เทพเจ้าองค์นี้ คือ “เจ้าฟ้า” ตัวจริง มีอำนาจบังคับบัญชาทั้งโลกและสวรรค์ และก็มีนิสัยเหมือนผู้มีอำนาจมากๆทั่วไป คือมักตามใจตัวเอง

ไม่ค่อยจะยุติธรรม

จินตนาการตามคัมภีร์กรีก สายฟ้าที่ฟาดลงมาเหนือทำเนียบ รัฐบาล...เป็นแค่คำเตือนจากฟ้า...เตือนใคร...สักคน หรือหลายๆคนที่อยู่แถวนั้น

สองสามวันต่อมา คำเตือนจากฟ้า ก็พิสูจน์ด้วยคำตัดสินของศาลรัฐธรรมนูญ คนใหญ่ที่สุดในทำเนียบ...ถูกปลดออกจากตำแหน่ง

ใครจะนินทาว่า ซิวส์ เทพเจ้าสายฟ้า...ไม่ค่อยจะยุติธรรม งานนี้เอาความดีความชั่วเป็นตัววัด...ฟ้าได้ตัดสินให้เห็นแล้วว่า “ยุติธรรม”

คนเป็นผู้นำสมัยใหม่ อาจไม่ต้องดำรงตนตามทศพิธราชธรรม 10 ข้อ เอาแค่รักษาศีล 5 ข้อ ของคนสามัญ ให้ครบ...ไม่ฆ่าสัตว์ ไม่ลักทรัพย์ ไม่ผิดลูกเมียเขา ไม่โกหก ไม่ดื่มของเมา ก็ใช้ได้

เมื่อความจริงปรากฏชัด คนเป็นผู้นำกล้าพูดโกหก กล้าทำหลักฐานเท็จ เพื่อกลบเกลื่อนความผิด ที่เข้าข้อ...อทินนา...โกง หากินโดยมิชอบ ฯลฯ

พุทธภาษิตข้อหนึ่ง...ไม่มีบาปชั่วอะไร ที่คนโกหกจะทำไม่ได้ ความจริงที่ศาลตัดสิน ก็ชัดเจนว่า ขึ้นชื่อว่าคนชั่ว เมื่อโกหกได้ง่ายๆ เรื่องโกงก็คงไม่ยาก คิวคดีโกงยังรออยู่อีกหลายคดี

เห็นฟ้าผ่าเหนือทำเนียบ ผมไม่ใช่หมอลักษณ์ ก็กล้าฟันธง... เมื่อฟ้าไม่โปรดเสียแล้ว คนใหญ่ในทำเนียบ ก็คงถึงคราวหมดทั้ง อำนาจ หมดทั้งวาสนา

ส่วนเจ้าชะตาจะตกต่ำลงไปอีกแค่ไหน ให้รอวันศาลอุทธรณ์ ตัดสิน คดีหมิ่นประมาท วันที่ 25 ก.ย.

วันนั้นคนทั้งบ้านเมือง กำลังรอลุ้นกันว่า จะติดคุกหรือไม่ อดีตนายกฯติดคุกก็ดังมากอยู่แล้ว แต่ถ้าเป็นปัจจุบันนายกฯติดคุก ข่าวก็คงจะดังใหญ่ไปอีกหลายเท่า.

http://www.thairath.co.th/news.php?section=politics02&content=103803

คดีชิมไปบ่นไปไม่น่าจะจบกันแค่ ขาดคุณสมบัติแล้วจบๆกันไป เพราะนายสมัครให้การเท็จว่าให้คนขับรถครั้งละแสนกว่าบาทโดยนายสมัครไม่ได้รับเงินเลย พิจารณาจากข้อเท็จจริงแล้วเชื่อไม่ได้  ข็อเท็จจริงคือเป็นการให้การเท็จต่อศาล ต้องถูกดำเนินคดีข้อหาให้การเท็จอีกกระทงหนึ่ง อย่าปล่อยให้คนชั่วคนโกหกลอยนวลครับ ส่วนวันที่25 ก.ย. อาจจะได้เห็นสวรรค์มีตา ฟ้ามีความยุติธรรมกันบ้างครับ  Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #319 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 01:03:29 AM »

เห็นภาพข้างบนแล้วนึกถึงผู้ต้องหาโดนเจ้าหน้าที่ราชทัณฑ์คุมตัวเข้าห้องขังอย่างไรอย่างนั้น

คิดเหมือนกัน +1 ครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #320 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 02:02:46 AM »

ความเห็นของพี่ๆเป็นยังไงบ้างคะกับ 3 ส. มาใหม่..
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #321 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 02:48:46 AM »

พึ่ง ทราบว่า พรรคพลังประชาชนมี 2 สาย คุณหญิง กับ คุณเหลี่ยม  http://www.thairath.co.th/online.php?section=newsthairathonline&content=103974

fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #322 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 04:08:53 AM »

สัญญาณเตือนจากฟ้า [12 ก.ย. 51 - 15:30]

สองสามวันที่ผ่านมา มีภาพฟ้าผ่า...มองเห็นสายฟ้าฟาด ...เหนือทำเนียบรัฐบาล ซึ่งกำลังมีการชุมนุม...หนังสือพิมพ์ หลายฉบับ เอาไปขึ้นหน้าหนึ่ง...

ปรากฏการณ์ฟ้าผ่า...พายุฝน หรือพายุลูกเห็บ หรือพายุ งวงช้าง เพิ่งเกิดที่บึงบอระเพ็ด นครสวรรค์ นานๆจะเกิดครั้ง ก็เป็นเรื่องของธรรมชาติ เพียงแต่จะถ่ายมาเป็นภาพให้เห็นได้ยาก... สักหน่อย

กล้องถ่ายสมัยนี้ เพียงแค่ยกกล้อง นิ้วกดปุ่ม ก็ถ่ายให้เห็นได้ง่าย

ภาพฟ้าผ่าทำเนียบ มีคนมองเป็นสองมุม มุมแรก คนในที่ชุมนุม ถือเป็นเรื่องธรรมดาสามัญ ฟ้าผ่าอยู่ทุกๆวัน

มุมต่อมามองจากคนที่ต่อต้านม็อบพันธมิตร...นี่คือลางร้าย

พูดถึงสายฟ้า...หลวงวิจิตรวาทการ เขียนไว้ในหนังสือศาสนาสากลว่า เป็นสัญลักษณ์ของ ซิวส์ เทพเจ้าผู้ยิ่งใหญ่ที่สุดของกรีก เทพองค์นี้ เปลี่ยนชื่อเป็นจูปิเตอร์ ในสมัยโรมัน

ซิวส์ องค์เดียวกับพระพฤหัสบดี...แต่บทบาทต่างกับพระพฤหัสบดีของศาสนาพราหมณ์ ซึ่งไม่มีฤทธิ์ มีภาพเป็นนักวิชาการ

พระพฤหัสฯของกรีกดุ มีฤทธิ์เดชมาก บันดาลให้สายฟ้าฟาดที่ไหนก็ได้ ทำให้ท้องฟ้าคลุมเครือด้วยเมฆหมอก หรือทำให้ท้องฟ้าสว่างโปร่งใสก็ได้

เทพเจ้าองค์นี้ คือ “เจ้าฟ้า” ตัวจริง มีอำนาจบังคับบัญชาทั้งโลกและสวรรค์ และก็มีนิสัยเหมือนผู้มีอำนาจมากๆทั่วไป คือมักตามใจตัวเอง

ไม่ค่อยจะยุติธรรม

จินตนาการตามคัมภีร์กรีก สายฟ้าที่ฟาดลงมาเหนือทำเนียบ รัฐบาล...เป็นแค่คำเตือนจากฟ้า...เตือนใคร...สักคน หรือหลายๆคนที่อยู่แถวนั้น

สองสามวันต่อมา คำเตือนจากฟ้า ก็พิสูจน์ด้วยคำตัดสินของศาลรัฐธรรมนูญ คนใหญ่ที่สุดในทำเนียบ...ถูกปลดออกจากตำแหน่ง

ใครจะนินทาว่า ซิวส์ เทพเจ้าสายฟ้า...ไม่ค่อยจะยุติธรรม งานนี้เอาความดีความชั่วเป็นตัววัด...ฟ้าได้ตัดสินให้เห็นแล้วว่า “ยุติธรรม”

คนเป็นผู้นำสมัยใหม่ อาจไม่ต้องดำรงตนตามทศพิธราชธรรม 10 ข้อ เอาแค่รักษาศีล 5 ข้อ ของคนสามัญ ให้ครบ...ไม่ฆ่าสัตว์ ไม่ลักทรัพย์ ไม่ผิดลูกเมียเขา ไม่โกหก ไม่ดื่มของเมา ก็ใช้ได้

เมื่อความจริงปรากฏชัด คนเป็นผู้นำกล้าพูดโกหก กล้าทำหลักฐานเท็จ เพื่อกลบเกลื่อนความผิด ที่เข้าข้อ...อทินนา...โกง หากินโดยมิชอบ ฯลฯ

พุทธภาษิตข้อหนึ่ง...ไม่มีบาปชั่วอะไร ที่คนโกหกจะทำไม่ได้ ความจริงที่ศาลตัดสิน ก็ชัดเจนว่า ขึ้นชื่อว่าคนชั่ว เมื่อโกหกได้ง่ายๆ เรื่องโกงก็คงไม่ยาก คิวคดีโกงยังรออยู่อีกหลายคดี

เห็นฟ้าผ่าเหนือทำเนียบ ผมไม่ใช่หมอลักษณ์ ก็กล้าฟันธง... เมื่อฟ้าไม่โปรดเสียแล้ว คนใหญ่ในทำเนียบ ก็คงถึงคราวหมดทั้ง อำนาจ หมดทั้งวาสนา

ส่วนเจ้าชะตาจะตกต่ำลงไปอีกแค่ไหน ให้รอวันศาลอุทธรณ์ ตัดสิน คดีหมิ่นประมาท วันที่ 25 ก.ย.

วันนั้นคนทั้งบ้านเมือง กำลังรอลุ้นกันว่า จะติดคุกหรือไม่ อดีตนายกฯติดคุกก็ดังมากอยู่แล้ว แต่ถ้าเป็นปัจจุบันนายกฯติดคุก ข่าวก็คงจะดังใหญ่ไปอีกหลายเท่า.

http://www.thairath.co.th/news.php?section=politics02&content=103803

คดีชิมไปบ่นไปไม่น่าจะจบกันแค่ ขาดคุณสมบัติแล้วจบๆกันไป เพราะนายสมัครให้การเท็จว่าให้คนขับรถครั้งละแสนกว่าบาทโดยนายสมัครไม่ได้รับเงินเลย พิจารณาจากข้อเท็จจริงแล้วเชื่อไม่ได้  ข็อเท็จจริงคือเป็นการให้การเท็จต่อศาล ต้องถูกดำเนินคดีข้อหาให้การเท็จอีกกระทงหนึ่ง อย่าปล่อยให้คนชั่วคนโกหกลอยนวลครับ ส่วนวันที่25 ก.ย. อาจจะได้เห็นสวรรค์มีตา ฟ้ามีความยุติธรรมกันบ้างครับ  Cheesy

ในคำวินิจฉัยของศาล  ท่านสมัครและบริษัท ยังทำเอกสารย้อนหลังให้เอื้อต่อรูปคดีของตนด้วยคับ
fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #323 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 04:32:56 AM »

ไม่ทราบท่านสมาชิก งงเรื่องอะไรครับ ผมแจ้งให้ก็ได้
กระทู้ที่ผมตอบ ซึ่งทำให้เป็นเหตุ เพราะผมอยากจะตอบกระทู้ของท่านท่านสุพินท์บ้าง
ผมเข้าบอร์ดนี้ มาเกือบ 4 ปี  รู้และเคารพกฎทุกอย่างของบอร์ดนี้  รักและเคารพสมาชิกทุกท่าน
ส่วนตัวผมเอง เคารพและนับถือท่านผู้การฯ
ผมเองเข้ามาบอร์ดนี้เพราะอยากมาเรียนรู้เรื่องอาวุธปืน  ขายบ้าง ชื้อบ้าง ก็ตามประสาคนคอปืน  ได้รับความรู้จากท่านผู้การเรื่องอาวุธปืนมิใช่น้อย ทั้งหน้าบอร์ดและหนังสือ อวป.   นับถือท่านทั้งด้านวัยวุฒิและคุณวุฒิ 
แต่....ทำไม หรือครับ ผมมีความคิดเห็นขัดแย้งกับท่านเรื่องเกี่ยวกับการเมือง
"ผมต้องเป็นจำเลย"     ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

ผมเข้าใจดีกับพวกท่านที่เป็น พธม. 100% 

ผมคิดว่า ผมคงแค่ 50 กว่าเปอร์เซีนต์แค่นั้นเอง แล้ว 50 นั่นก็ไม่ใช่ผมจะเป็น พธม. แต่ความคิดผมคล้ายๆกับเค้า 50 ส่วนร้อย

หลายอย่างที่ผมไม่ชอบ อย่างเช่น 70/30 ผมว่าทำไม่ได้หรอก ถึงทำได้ไม่เกินห้าปีต้องมีคนมาเดินขบวนแน่นอน
หรือ พวก มีด ไม้กอล์ฟ ลูกกระสุนปืน ปืน   ผมก็ไม่เห็นจะยิงกันอะไรมากมาย อย่างที่nbt มี1911 ด้วย พอตำรวจมาก็ไม่เห็นใช้ แล้วจะเก็บไว้ให้ตำรวจตรวจเจอแล้วลงข่าวทำไม

แต่ เรื่องยึด nbt นั้นผมว่า เดินเกมถูกแล้ว ตอนแรกสื่อประณาม แต่ตอนหลังสื่อจากสื่ออื่นเห็นไปทางเดียวกันว่า nbt ขาดความเป็นกลาง กลายเป็นสื่อที่ถูกประณามแทน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #324 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 07:25:15 AM »

...ดูดีๆแล้ว.จมูกไอ้ขวัญชัย..เจ้าพ่อเมืองอุดร.คล้ายๆ.จมูกลุงหมักเหมือนกันนะครับ.. คิก คิก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #325 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 07:30:27 AM »

...ดูดีๆแล้ว.จมูกไอ้ขวัญชัย..เจ้าพ่อเมืองอุดร.คล้ายๆ.จมูกลุงหมักเหมือนกันนะครับ.. คิก คิก
อ่าวเจ้าพ่อกุ๊ยหรอกรึ...นึกว่าผู้ว่าอุดร แบร่
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #326 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 08:21:39 AM »

อ่าวเจ้าพ่อกุ๊ยหรอกรึ...นึกว่าผู้ว่าอุดร แบร่
เห็นนายคนนี้แล้ว"ขิวอย่างแรง"ครับ Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #327 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 08:37:00 AM »

เห็นนายคนนี้แล้ว"ขิวอย่างแรง"ครับ Grin
แสดงว่าTVของท่านไม่ได้อม มิ้นบอล Grin
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #328 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 08:45:26 AM »

แสดงว่าTVของท่านไม่ได้อม มิ้นบอล Grin

.... Grin Grin Grin...........

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #329 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 11:29:15 AM »

.... Grin Grin Grin...........

...............  ........................ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 32
  พิมพ์