เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:20:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ  (อ่าน 54437 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #330 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 12:00:50 PM »

เมื่อสองสามวันก่อนได้เจอระดับสูงของหน่วยงานข่าวพูดเช่นเดียวกับที่  คุณ Nakin  ยกมาอ้างอิง
ว่าการยิง นศ.รามเป็นการกระทำของฝ่ายพันธมิตรเองเพื่อสร้างสถานการณ์
โดยให้สังเกตการยิงจะยิงลงพื้น ระดับหน้าแข้ง ไม่ต้องการเอาชีวิต
ทั้งที่ข้อเท็จริงตามข่าวหลายแห่งตรงกันว่าวิถีกระสุนสูงกว่านั้น
ทั้งยังกล่าวต่ออีกว่าได้รายงานผู้ใหญ่ว่าในทำเนียบมีพันธมิตรอยู่ 6-7 พันคนเท่านั้น
ผมไม่แปลกใจเลยที่ข่าวออกมาเช่นนี้เพราะรู้อยู่แล้วว่าผู้ให้ข่าวนี้สนับสนุนนาย ๒๕ เต็มตัว  ...

ครับ    ..........    เห็นด้วยครับ       Smiley

บางที    การวิเคราะห์ข่าว    หรือ    การให้ข่าว    ........    ก็    ทำให้รู้ว่า    แหล่งข่าว    เป็น    ฝ่ายใด    .....    ได้เช่นกัน   

อย่างไรก็ตาม    ต้องระมัดระวังกันให้ดี    ทั้งนั้นครับ
                                                                                                                                                                                                   แล้วคุณอยากอยู่ฝ่ายใหนล่ะระหว่าง"ไม่ยืนไม่ใช่อาชญากร  ไม่เคารพไม่ใช่อาชญากรรม"  กับฝ่าย "ไม่ยืนกูตบ  ไม่เคารพกูกระทืบ"  คิดเองนะอย่าไปลอกคนอื่น

เมื่อสองคืนก่อน หน้า  เวที มัฆวาน ตอนที่มีการร้องเพลงสรรเสริญ  พวกอีแอบที่แต่งชุดเหลืองไม่ยืนแสดงความเคารพ มันระบุว่า  มันมีก้นมันจะนั่ง   
การ์ดมาบ่นให้ฟัง  ผมก็รุ้สึกปลง   ในใจก็นึกเผื่อไปว่า  ช่างมันโคตรพ่อแม่มันคงหัวเหลือง หัวแดง  มันไม่ใช่คนไทย
แต่อย่าให้กูเห็นพวกมึงแต่งชุดแดงถือไม้ ดาบ ปืนมาป่วนมัฆวานก็แล้วกัน   นิ้ว มือ ตีนของกูก็ไม่นับญาติกับพวกมึงเหมือนกัน

ควรแจ้งการ์ดนะครับ  หรือเขียนข้อความขึ้นไปบนเวทีก็ได้   พร้อมกับมีเสนอแนะให้บนเวที  เรียกร้องให้พี่น้องช่วยกันบ้วนน้ำลายรด คนละครั้งก็พอ
อื่ม!!!!!!!!!!!!! คิดกันอย่างนี้นี้เอง    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นายกุเทพฯ จะแถลง อย่างไร.ก็แถลงไปเถอะ ลึก ลึก ผมไม่เชื่อว่า นาย ๒๕ จะมีบารมีถึงปานนั้น
ความดีของเขาก็ประมาณ บัวชูช่อ อรชร ในหมู่พวกเขา อาจจะต้องถูกหลายส้น ยันโคนสายเอาไว้ ให้เป็นอาการเต่า ปลาไหล ปลาดุกด้าน  ให้นาย ๒๕ ฝัน.. ค้าง. เยี่ยม
เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ท่านภูผาดำ ช่างเป็นคนอารมณ์ดีจริงๆ Grin

big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #331 เมื่อ: กันยายน 13, 2008, 06:28:05 PM »

ผมอยากเจอตัวเป็นๆซักทีครับ
ไอ้พวกที่ไม่ยืนเคารพเพลงชาติไทย เพลงสรรเสริญพระบารมี
อยากเจออย่างแรงครับ...

ใช่ครับ....เรื่องนี้ ผมก็ซีเรียลอยู่เหมือนกัน
สมัยตอนเป็นวัยรุ่น เห็น สห. ตบหัวพวกวัยรุ่นที่ไม่ ยืนตรงตอนจบงาน (เพลงสรรเสริญ) ผมก็สมน้ำหน้ามันครับ

ผมขำกับความคิดตรงนี้ครับ  ผิดด้วยหรือครับ ที่ผมจะขำกับความคิดของท่านผู้ใหญ่    Huh Huh Huh
พวกคุณต้องอ่านกันดีๆ สิครับ  หากผมอ้างของท่าน Ro@d มาขำก็ไปอย่าง  หรือว่าผมขำผิดเวลาผิดที่หว่า!!!!!!!  

....เรื่องสถาบันคงไม่มีใครโง่พอเอามาล้อเล่นกันหรอกครับ.....

Huh
ไม่ทราบท่านสมาชิก งงเรื่องอะไรครับ ผมแจ้งให้ก็ได้
กระทู้ที่ผมตอบ ซึ่งทำให้เป็นเหตุ เพราะผมอยากจะตอบกระทู้ของท่านท่านสุพินท์บ้าง
ผมเข้าบอร์ดนี้ มาเกือบ 4 ปี  รู้และเคารพกฎทุกอย่างของบอร์ดนี้  รักและเคารพสมาชิกทุกท่าน
ส่วนตัวผมเอง เคารพและนับถือท่านผู้การฯ
ผมเองเข้ามาบอร์ดนี้เพราะอยากมาเรียนรู้เรื่องอาวุธปืน  ขายบ้าง ชื้อบ้าง ก็ตามประสาคนคอปืน  ได้รับความรู้จากท่านผู้การเรื่องอาวุธปืนมิใช่น้อย ทั้งหน้าบอร์ดและหนังสือ อวป.   นับถือท่านทั้งด้านวัยวุฒิและคุณวุฒิ 
แต่....ทำไม หรือครับ ผมมีความคิดเห็นขัดแย้งกับท่านเรื่องเกี่ยวกับการเมือง
"ผมต้องเป็นจำเลย"     ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

ผมเข้าใจดีกับพวกท่านที่เป็น พธม. 100% 

ขอโทษนะครับสำหรับกรณีนี้ไม่ได้เป็นการพูดเรื่องการเมือง
แต่เป็นเรื่องเกี่ยวกับสถาบันสูงสุด
ซึ่งคนไทยทุกคนควรช่วยกันประนาม
การที่คุณแสดงอาการหัวเราะกับกรณีนี้
คุณยังไม่รู้หรือครับว่าสมควรหรือไม่สมควร
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #332 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 10:42:26 AM »

ตอน นี้ มัน มาลง ที่ว่า เอา หรือ ไม่เอาทักกี้ ...

ถ้าไม่เอา ก็ ยัน มันไว้ ห่าง ๆ อย่างนี้

ถ้า เอา ก็ อัญเชิญท่าน กลับ มา เป็นมิ่งขวัญ ..... ทำเป็น รูปหล่อ ติดยอดธง ออกรบ

ใคร แข็งกว่า พวกมากกว่า ก็  เสียงดัง ได้ครองบ้าน ครองเมืองไป ... หากทำไม่ดี ก็จะโดนเองบ้าง ภายหลัง

ถ้า ก้ำกึ่งไม่แน่ใจ ข้องใจ ก็ ถือไม้ มาตีกัน ... ใครแพ้ พวกน้อย ตีสู้ไม่ได้ ก็ ถอยไป ไกล ๆ
ใน ฟิลิปปินส์ อินโดนีเซีย ติมอร์ ก็แบบเดียวกัน

อ้าย หน้าใหน ใช้ปื่น รุม ยิงใส่ ประ ชาชนมือเปล่า ...
จะถูก จารึกในประวัติศาสตร์   เป็น ทรราชย์ ... แพ้เลย ทันที่ ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2008, 11:10:23 AM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
Srikrabi
อยากเรียนรู้การใช้ปืนแบบจริงจังครับ
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #333 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 08:59:56 PM »

ตอน นี้ มัน มาลง ที่ว่า เอา หรือ ไม่เอาทักกี้ ...

ถ้าไม่เอา ก็ ยัน มันไว้ ห่าง ๆ อย่างนี้

ถ้า เอา ก็ อัญเชิญท่าน กลับ มา เป็นมิ่งขวัญ ..... ทำเป็น รูปหล่อ ติดยอดธง ออกรบ

ใคร แข็งกว่า พวกมากกว่า ก็  เสียงดัง ได้ครองบ้าน ครองเมืองไป ... หากทำไม่ดี ก็จะโดนเองบ้าง ภายหลัง

ถ้า ก้ำกึ่งไม่แน่ใจ ข้องใจ ก็ ถือไม้ มาตีกัน ... ใครแพ้ พวกน้อย ตีสู้ไม่ได้ ก็ ถอยไป ไกล ๆ
ใน ฟิลิปปินส์ อินโดนีเซีย ติมอร์ ก็แบบเดียวกัน

อ้าย หน้าใหน ใช้ปื่น รุม ยิงใส่ ประ ชาชนมือเปล่า ...
จะถูก จารึกในประวัติศาสตร์   เป็น ทรราชย์ ... แพ้เลย ทันที่ ..

เห็นด้วยครับ ท่าน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผิด ถูก ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำครับ แต่ในขณะที่เราทำ เราทราบมั้ย ว่า สิ่งนั้นมัน ผิด ถูก ดี ชั่ว
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #334 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 02:39:26 AM »

เวปนี้  พวกพันธมิตรเยอะจริงๆ   มีใครไม่ใช่ พันธมิตรบ้าง เนี่ย ผมคนนึ่งล่ะไม่ใช่  ไม่ใช่ฝ่ายรัฐบาล หรือ นปช. อะไรทั้งสิ้น  แต่ไม่ชอบการกระทำพวก แกนนำพันธมิตร เอาแต่มุดอยู่ในรู ยุให้แต่ชาวบ้านไปเจ็บไปตาย  แต่พวกมัน กลับอยู่ในที่ร่ม มีการ์ดคอยดูแล  เบื้องหลัง พวกมันทั้งหลาย ก็ไม่ได้สวยงามไปกว่า พวกที่มันเล่นงานอยู่เลย  เลวพอกันแหละครับ  เอากฎหมู่มาเหนือกฎหมาย  แย่    ใครเป็นนักการเมือง มันก็ไม่ได้ทำให้ชีวิต ผมดีขึ้น ผมเชื่ออย่างนั้น  เพราะสิทธิที่ทางการมีให้ ผมก็ไม่เคยคิดจะใช้  ผมก็ยังต้องทำมาหากินเหมือนเดิม  แต่ที่เกลียดที่สุดก็พวกทำตัวเหนือกฎหมายนี่แหละครับ  แบร่ แบร่

ถึงผมจะไม่ใช่ พันธมิตร แต่ก็ยัง เคารพพี่ๆ นักเลงปืนทุกคนครับ ไหว้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #335 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 09:50:01 AM »

เวปนี้  พวกพันธมิตรเยอะจริงๆ   มีใครไม่ใช่ พันธมิตรบ้าง เนี่ย ผมคนนึ่งล่ะไม่ใช่  ไม่ใช่ฝ่ายรัฐบาล หรือ นปช. อะไรทั้งสิ้น  แต่ไม่ชอบการกระทำพวก แกนนำพันธมิตร เอาแต่มุดอยู่ในรู ยุให้แต่ชาวบ้านไปเจ็บไปตาย  แต่พวกมัน กลับอยู่ในที่ร่ม มีการ์ดคอยดูแล  เบื้องหลัง พวกมันทั้งหลาย ก็ไม่ได้สวยงามไปกว่า พวกที่มันเล่นงานอยู่เลย  เลวพอกันแหละครับ  เอากฎหมู่มาเหนือกฎหมาย  แย่    ใครเป็นนักการเมือง มันก็ไม่ได้ทำให้ชีวิต ผมดีขึ้น ผมเชื่ออย่างนั้น  เพราะสิทธิที่ทางการมีให้ ผมก็ไม่เคยคิดจะใช้  ผมก็ยังต้องทำมาหากินเหมือนเดิม  แต่ที่เกลียดที่สุดก็พวกทำตัวเหนือกฎหมายนี่แหละครับ  แบร่ แบร่

ถึงผมจะไม่ใช่ พันธมิตร แต่ก็ยัง เคารพพี่ๆ นักเลงปืนทุกคนครับ ไหว้

ผมว่าคุณเข้าใจอะไรผิดนะครับ  เขายุให้เราสู้ครับ ถึงไม่ยุเราก็สู้อยู่แล้ว  แต่เรารู้ว่าเรามีโอกาสตายครับ
ทุกครั้งที่ออกไปเราก็รู้ว่าโอกาสที่จะถูกทำร้ายมีตลอดเวลาเราถึงแห่กันไปเพื่อให้พวกตรงข้ามรู้ว่าเรามีพวก ไม่ใช่ลุยเดี่ยว
แกนนำ 5 คน ปกติออกหน้าตลอด จนถูกใส่ความเรื่องกบฎ ทำให้เขาออกไปเองไม่ได้ต้องส่ง รุ่น 2 ออกไปแทน เราไม่เคยว่าหรือตำหนิ แกนนำที่อยู่ข้างหลัง   คุณไม่ได้ทำกิจกรรมร่วมกับเรา  เอาสิทธิ์อะไรมาตำหนิเขาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2008, 01:25:18 PM โดย chew » บันทึกการเข้า
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #336 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 08:11:09 AM »

เวปนี้  พวกพันธมิตรเยอะจริงๆ   มีใครไม่ใช่ พันธมิตรบ้าง เนี่ย ผมคนนึ่งล่ะไม่ใช่  ไม่ใช่ฝ่ายรัฐบาล หรือ นปช. อะไรทั้งสิ้น  แต่ไม่ชอบการกระทำพวก แกนนำพันธมิตร เอาแต่มุดอยู่ในรู ยุให้แต่ชาวบ้านไปเจ็บไปตาย  แต่พวกมัน กลับอยู่ในที่ร่ม มีการ์ดคอยดูแล  เบื้องหลัง พวกมันทั้งหลาย ก็ไม่ได้สวยงามไปกว่า พวกที่มันเล่นงานอยู่เลย  เลวพอกันแหละครับ  เอากฎหมู่มาเหนือกฎหมาย  แย่    ใครเป็นนักการเมือง มันก็ไม่ได้ทำให้ชีวิต ผมดีขึ้น ผมเชื่ออย่างนั้น  เพราะสิทธิที่ทางการมีให้ ผมก็ไม่เคยคิดจะใช้  ผมก็ยังต้องทำมาหากินเหมือนเดิม  แต่ที่เกลียดที่สุดก็พวกทำตัวเหนือกฎหมายนี่แหละครับ  แบร่ แบร่

ปมว่าคุณเข้าใจอะไรผิดนะครับ  เขายุให้เราสู้ครับ ถึงไม่ยุเราก็สู้อยู่แล้ว  แต่เรารู้ว่าเรามีโอกาสตายครับ
ทุกครั้งที่ออกไปเราก็รู้ว่าโอกาสที่จะถูกทำร้ายมีตลอดเวลาเราถึงแห่กันไปเพื่อให้พวกตรงข้ามรู้ว่าเรามีพวก ไม่ใช่ลุยเดี่ยว
แกนนำ 5 คน ปกติออกหน้าตลอด จนถูกใส่ความเรื่องกบฎ ทำให้เขาออกไปเองไม่ได้ต้องส่ง รุ่น 2 ออกไปแทน เราไม่เคยว่าหรือตำหนิ แกนนำที่อยู่ข้างหลัง   คุณไม่ได้ทำกิจกรรมร่วมกับเรา  เอาสิทธิ์อะไรมาตำหนิเขาครับ

ผมก็ใช้สิทธิ ที่ไม่เห็นด้วย กับการกระทำของกลุ่มแกนนำ และพวกพันธมิตร นะสิครับ ทุกอย่าง ต้องมาสู้กันที่ศาล ไม่ใช่โดนข้อหาแล้วท้าทายให้เข้าไปจับ ถ้าฝ่ายรัฐเข้าไปจับจริงๆ เค้าก็ตกเป็นจำเลยอีก มีแต่เด็ก คนแก่ ผู้หญิง กับนักบวช ล้อมกรอบอยู่ เดี๋ยวก็จะกลายเป็น รัฐรังแกประชาชนไปซะ เพราะเค้าคงไม่ยอมเปิดทางให้ตำรวจไปจับแกนนำง่ายๆแน่  เชื่อเถอะศาลยังเป็นที่พึ่งได้ครับ ดูอย่าง ทักษิน ที่พวกคุณ เกลียดนักเกลียดหนา มันยังหนีศาลหางจุกตูดเลย แล้ว พวกแกนนำ จะกลัวอะไรครับ ถ้าคิดว่าไม่ผิด  ทุกวันนี้ คำว่าระบอบทักษิน  คำจำกัดความของมัน  มันคืออะไรผมไม่เคยสน  ระบบราชการ เราก็ใช้เท่าที่จำเป็น  ยึดแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง ตามแนวพระราชดำรัส ไว้ มันก็ไม่มีใครเดือดร้อนแล้วครับ ความคิดผมก็แค่อยากให้ กลุ่มพันธมิตร ยุติการชุมนุม สร้างความเดือดร้อน ต่อเศรษฐกิจโดยรวมเท่านั้นเองโดยเฉพาะ สายโรงแรม น้ำตาตกกันแล้ว แขกยกเลิกการจองกันเกือบหมด  อยากให้พันธมิตรเปลี่ยนเป็นการต่อสู้ตามวิถีประชาธิปไตย คือสู้กันในสภา  และยอมรับในกติกา และจำไว้ สมัยหน้าถ้าพรรคไหนที่ว่ามันไม่ดีก็อย่าไปเลือกมัน...........ด้วยความเคารพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2008, 11:23:00 AM โดย kiss686 » บันทึกการเข้า
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #337 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 08:49:39 AM »

เวปนี้  พวกพันธมิตรเยอะจริงๆ   มีใครไม่ใช่ พันธมิตรบ้าง เนี่ย ผมคนนึ่งล่ะไม่ใช่  ไม่ใช่ฝ่ายรัฐบาล หรือ นปช. อะไรทั้งสิ้น  แต่ไม่ชอบการกระทำพวก แกนนำพันธมิตร เอาแต่มุดอยู่ในรู ยุให้แต่ชาวบ้านไปเจ็บไปตาย  แต่พวกมัน กลับอยู่ในที่ร่ม มีการ์ดคอยดูแล  เบื้องหลัง พวกมันทั้งหลาย ก็ไม่ได้สวยงามไปกว่า พวกที่มันเล่นงานอยู่เลย  เลวพอกันแหละครับ  เอากฎหมู่มาเหนือกฎหมาย  แย่    ใครเป็นนักการเมือง มันก็ไม่ได้ทำให้ชีวิต ผมดีขึ้น ผมเชื่ออย่างนั้น  เพราะสิทธิที่ทางการมีให้ ผมก็ไม่เคยคิดจะใช้  ผมก็ยังต้องทำมาหากินเหมือนเดิม  แต่ที่เกลียดที่สุดก็พวกทำตัวเหนือกฎหมายนี่แหละครับ  แบร่ แบร่

ปมว่าคุณเข้าใจอะไรผิดนะครับ  เขายุให้เราสู้ครับ ถึงไม่ยุเราก็สู้อยู่แล้ว  แต่เรารู้ว่าเรามีโอกาสตายครับ
แกนนำ 5 คน ปกติออกหน้าตลอด จนถูกใส่ความเรื่องกบฎ ทำให้เขาออกไปเองไม่ได้ต้องส่ง รุ่น 2 ออกไปแทน เราไม่เคยว่าหรือตำหนิ แกนนำที่อยู่ข้างหลัง   คุณไม่ได้ทำกิจกรรมร่วมกับเรา  เอาสิทธิ์อะไรมาตำหนิเขาครับ

ผมก็ใช้สิทธิ ที่ไม่เห็นด้วย กับการกระทำของกลุ่มแกนนำ และพวกพันธมิตร นะสิครับ ทุกอย่าง ต้องมาสู้กันที่ศาล ไม่ใช่โดนข้อหาแล้วท้าทายให้เข้าไปจับ ถ้าฝ่ายรัฐเข้าไปจับจริงๆ เค้าก็ตกเป็นจำเลยอีก มีแต่เด็ก คนแก่ ผู้หญิง กับนักบวช ล้อมกรอบอยู่ เดี๋ยวก็จะกลายเป็น รัฐรังแกประชาชนไปซะ เพราะเค้าคงไม่ยอมเปิดทางให้ตำรวจไปจับแกนนำง่ายๆแน่  เชื่อเถอะศาลยังเป็นที่พึ่งได้ครับ ดูอย่าง ทักษิน ที่พวกคุณ เกลียดนักเกลียดหนา มันยังหนีศาลหางจุกตูดเลย แล้ว พวกแกนนำ จะกลัวอะไรครับ ถ้าคิดว่าไม่ผิด  ทุกวันนี้ คำว่าระบอบทักษิน  คำจำกัดความของมัน  มันคืออะไรผมไม่เคยสน  ระบบราชการ เราก็ใช้เท่าที่จำเป็น  ยึดแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง ตามแนวพระราชดำรัส ไว้ มันก็ไม่มีใครเดือดร้อนแล้วครับ ความคิดผมก็แค่อยากให้ กลุ่มพันธมิตร ยุติการชุมนุม สร้างความเดือดร้อน ต่อเศรษฐกิจโดยรวมเท่านั้นเองโดยเฉพาะ สายโรงแรม น้ำตาตกกันแล้ว แขกยกเลิกการจองกันเกือบหมด  อยากให้พันธมิตรเปลี่ยนเป็นการต่อสู้ตามวิถีประชาธิปไตย คือสู้กันในสภา  และยอมรับในกติกา และจำไว้ สมัยหน้าถ้าพรรคไหนที่ว่ามันไม่ดีก็อย่าไปเลือกมัน...........ด้วยความเคารพครับ

ทำตัวเหนือกฎหมาย รวมถึงขายหุ้นไม่เสียภาษี รวมถึงใช้อำนาจในทางมิชอบในการซื้อ-ขายที่ดินรัชฎา ด้วยหรือเปล่า
พอโดนตัดสินแค่คดีแรก ศาลแรก ก็หนีซะแล้ว  ถ้าไม่ผิดหนีทำไมไอ้บักกร๊วก
   ยังมีคดีอื่นๆ เช่น ยุทธใบแดง จะโดนยุบพรรคอยู่รอมร่อ  ถุงขนม2ล้าน ซึ่งศาลลงโทษไปแล้ว
   อีเพ็ญ หมิ่นเบื้องสูง คดีไปถึงไหนแล้ว ทำไมช้าจัง
   อื่นๆอีกมากมาย นับไม่หมด นี่คือความชอบธรรมของคนที่มาจากการเลือกตั้งหรือ

การเลือกตั้งแก้ทุกปัญหาไม่ได้  เมื่อมีการชุมโดยถูกต้องหรือไม่ถูกต้องก็แล้วแต่ การสลายการชุมนุมมีคนตาย เจ็บร่วมร้อย  โดยทางจริยธรรม นักการเมืองหลายๆประเทศที่มีจริยธรรม เค้าลาออกไปนานแล้วเพื่อแสดงความรับผิดชอบ
   แต่ของไทยเราไม่มีแม้แต่การแสดงความเสียใจ  แล้วนี่หรือประชาธิปไตยที่คุณคาดหวัง
   คุณไม่ได้ต้องการประชาธิปไตย คุณไม่ต้องการจริยธรรมจากนักการเมืองหรอก 
   คุณต้องการแค่ไปเลือกตั้ง เมื่อถึงเวลา  เลือกไปแล้วก็ยกประเทศให้มันไปเลย ซึ่งในความเป็นจริงมันไม่ใช่

ผมไม่รู้ว่า ประเทศพัฒนาอย่างอเมริกา มีการซื้อเสียงกันหรือเปล่า แต่ไทยเรามี คุณยอมรับมั๊ย บ้านคุณมีซื้อเสียง
บ้านผมก็มีซื้อเสียง

แล้วแบบนี้คุณยอมหรือ แค่ไปกาให้มัน แล้วก็ยกประเทศให้มันบริหาร  มันก็ต้องติดตามกันหน่อยว่าไปทำงานหรือไปโกง
   ถ้าไปโกงก็ต้องจัดการกัน คุณจะบอกก็รออีก 4 ปี อย่าไปเลือกมันอีก 4ปี เชียว 4 วันก็นานไปแล้วสำหรับนักการเมืองโกง 4 ปี ประเทศชาติจะเหลืออะไร คิดแบบนี้สิ ยุ่งเหยิงแบบนี้แหละ  ถ้าเป็นแบบนี้ไม่นานหรอก
   คนโกงก็หมดไปเอง เพราะเข้าไปโกง โดนจับได้ โดนประชาชนไล่ โดนปปช.เล่นงาน ขึ้นศาลฎีกานักการเมือง
สุดท้ายที่คุก เอาให้ได้แบบนี้สิ  คนโกงก็จะหมดไปเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2008, 10:11:26 AM โดย ๏แก้วเดียวจุก๏ » บันทึกการเข้า

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #338 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 09:35:37 AM »

ผมล่ะเบื่อพวกบัวใต้น้ำจริงๆ ประเทศชาติจะโดนยืดโดนขายหมดแล้ว ยังไม่สำนึก ไม่รู้ใครกันแน่ที่หดหัวไม่ติดตามข่าวสารบ้านเมือง เสียชาติเกิดจริงๆ
ถ้าการเป็นกลางคือการงอมืองอเท้าอยู่กับบ้าน ใครจะโกงบ้านขายเมือง ยังไงกูก็ไม่สน ผมคนหนึ่งล่ะที่ไม่ขอเป็นกลาง

<<Z80>>
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #339 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 09:36:46 AM »

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อด่า นปก. นปช. หรือเปล่าเนี่ย  ชอบกลุ่มไหนก็เชียร์กันไป อย่าด่ากันหยาบๆคายๆเลย หรือว่าใครอยากจะแสดงตัวตนธาตุแท้ออกมาให้ใครๆได้รู้ก็ไม่ว่ากันนะครับ
<<Z80>>
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #340 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 09:40:58 AM »

ผมล่ะเบื่อพวกบัวใต้น้ำจริงๆ ..................

นั่นไง  ถ้าใครเห็นต่าง มักจะใช้คำว่า...พวกบัวใต้น้ำ    ระวังนะครับ บัวโผล่พ้นน้ำสูงๆน่ะจะหักพับลงน้ำเพราะแรงลม
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #341 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 10:24:43 AM »

ผมล่ะเบื่อพวกบัวใต้น้ำจริงๆ ..................

นั่นไง  ถ้าใครเห็นต่าง มักจะใช้คำว่า...พวกบัวใต้น้ำ    ระวังนะครับ บัวโผล่พ้นน้ำสูงๆน่ะจะหักพับลงน้ำเพราะแรงลม

ผมติดตามอ่านกระทู้และความเห็นของคุณ Z80 มาซักพักนึงแล้ว
งั้นผมถามคำถามง่าย ๆ น่ะ คุณเห็นว่าประชาธิปไตยในเมืองไทยเป็นอย่างไร?
kiss686
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #342 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:18:32 AM »

ผมติดตามอ่านกระทู้และความเห็นของคุณ Z80 มาซักพักนึงแล้ว
งั้นผมถามคำถามง่าย ๆ น่ะ คุณเห็นว่าประชาธิปไตยในเมืองไทยเป็นอย่างไร?

ถ้าคำถามนี้ถามกระผม   กระผมขอตอบว่า บ้านเราเป็นประชาธิปไตย ไม่ถึงครึ่งใบ หรอกครับ  ฝ่ายปรกครอง ยังมีอำนาจ เหนือประชาชนอยู่หลายขุม  ตัวอย่างง่ายๆ ก็ที่พวกเรา ไปขอ ป.3 แล้วมีปัญหากันอยู่นี่แหละ  และก็จะเป็นแบบนี้ไปอีกนาน หากนักปกครองที่ยังแสวงหาอำนาจยังคงอยู่  สงสัยว่า ทำไมตอนร่างรัฐธรรมนูญปี 50 สสร. ไม่มีพันธมิตรอยู่บ้างเลยหรือครับ น่าจะมีความเห็นต่างกันบ้าง

แล้วมันไม่มีวิธี ใดๆแล้วหรือครับ ที่จะขับไล่ พวกนักการเมืองชั้นเลว  ให้หมดอำนาจ ตามวิถีประชาธิปไตย  แทนการออกมาชุมนุมขับไล่ ให้บ้านเมืองวุ่นวาย อย่างทุกวันนี้

ความเห็นต่างไม่ใช่คำหยาบคาย  กรุณาให้เกียรติกันบ้าง  แล้วคนประเภาท บัวพ้นน้ำแล้วอย่างคุณ มีวิสัยทัศน์ ของการแก้ปัญหาแบบยั่งยืน ตามที่พันธมิตร เรียกร้อง อย่างไรบ้างครับ คุณterry Huh
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #343 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 12:16:29 PM »

อ่านดูแล้ว.. เคารพทุกความเห็น

อดใจไม่ได้ครับ นานๆจะโพสต์เสียครั้งหนึ่ง...

ผมชื่อ นินนาท    โบสุวรรณ ครับ

ผมสนับสนุนพันธมิตรฯ ทั้งใจ ทั้งตัว และเงินจากการทำมาหากินของผม...

....ซึ่งเสียภาษีถูกต้อง และไม่เคยเบียดบังใครมา

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #344 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 12:17:20 PM »

อ่านดูแล้ว.. เคารพทุกความเห็น

อดใจไม่ได้ครับ นานๆจะโพสต์เสียครั้งหนึ่ง...

ผมชื่อ นินนาท    โบสุวรรณ ครับ

ผมสนับสนุนพันธมิตรฯ ทั้งใจ ทั้งตัว และเงินจากการทำมาหากินของผม...

....ซึ่งเสียภาษีถูกต้อง และไม่เคยเบียดบังใครมา

ไหว้ ไหว้ ไหว้

หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 32
  พิมพ์