เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:23:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ  (อ่าน 54622 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #345 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 12:31:02 PM »

อ่านดูแล้ว.. เคารพทุกความเห็น

อดใจไม่ได้ครับ นานๆจะโพสต์เสียครั้งหนึ่ง...

ผมชื่อ นินนาท    โบสุวรรณ ครับ

ผมสนับสนุนพันธมิตรฯ ทั้งใจ ทั้งตัว และเงินจากการทำมาหากินของผม...

....ซึ่งเสียภาษีถูกต้อง และไม่เคยเบียดบังใครมา

ไหว้ ไหว้  สวัสดีครับพี่ ผมก็รักพันธมิตร  เพื่ออุดมการณ์ความถูกต้องครับพี่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #346 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 12:34:27 PM »

อ่านดูแล้ว.. เคารพทุกความเห็น

อดใจไม่ได้ครับ นานๆจะโพสต์เสียครั้งหนึ่ง...

ผมชื่อ นินนาท    โบสุวรรณ ครับ

ผมสนับสนุนพันธมิตรฯ ทั้งใจ ทั้งตัว และเงินจากการทำมาหากินของผม...

....ซึ่งเสียภาษีถูกต้อง และไม่เคยเบียดบังใครมา

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #347 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 12:56:47 PM »

พันธมิตรด้วยนคนครับ---ทั้งตัวและหัวใจ---

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #348 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 01:23:20 PM »

คิก คิกประกาศ ประกาศ กระทู้นี้โดนยึดแล้วครับ... ยิ้มีเลศนัย
สนับสนุนทุกความถูกต้องครับ...ผิดถูกว่ากันไปตาม กฏหมาย เหตุผล และข้อเท็จจริงครับ

แตกต่างทางความคิดอย่างมีเหตุผล....จะทำให้เกิดการพัฒนา
่แตกแยกทางสังคมแบ่งพวกแ่บ่งเหล่า......ประเทศชาติล่มจมสถานเดียว

Long Live The King

นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #349 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 01:24:57 PM »

...ขออนุญาตฝากความเห็นเป็นข้อคิดไว้ที่นี่สักนิดนะครับ

การเลือกตั้ง คือ "การให้ความไว้วางใจ"...

เปรียบแล้วก็เหมือนกับ....การแต่งงาน เห็นด้วยไหมครับ?

การแต่งงาน  ยังต้องตรองเสียยิ่งกว่า การเลือกตั้ง...ซะอีก

เมื่อเวลาผ่านไป  ...ความไว้วางใจ...  เปลี่ยนตาม

ไม่จำเป็นจะต้อง..ทนอยู่  จนตายจากกัน

...จะหย่ากัน...   ก็ไม่เห็นจะแปลก  ใช่ไหม?

ในสถานการณ์ที่ผ่านมา...เช่นนี้

เลิกพล่ามเสียที  ว่า... มาจาก"การเลือกตั้ง"

เพื่อจะทุเรศอยู่...  หน้าด้าน ให้ครบเทอม เชียวหรือ ??

...หนทาง มีให้เลือก ทั้งยุบสภา ทั้งลาออก

ซึ่งกลไกหลักเพื่อขับเคลื่อนของทุกชาติ...ในโลกนี้...

อยู่ที่ข้าราชการประจำ และภาคเอกชน ครับ

...ไม่ใช่นักการเมือง ที่ชอบอ้างความสำคัญของตนเอง

โดยเฉพาะ ...นักการเมือง ไร้สามัญสำนึก ไร้จริยธรรม...

หรือ รัฐบาล ที่สูญสิ้นความน่าเชื่อถือจากพฤติกรรมส่อเจตนา..

...ที่ก่อปัญหา...ขึ้นมาเอง  ...ล้วนๆ...

ลองตรึกตรอง และทบทวนดูเอง  ..เถิดครับ  เห็นด้วยกับผมไหม?

....    ....    ....

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #350 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 02:49:41 PM »

...ขออนุญาตฝากความเห็นเป็นข้อคิดไว้ที่นี่สักนิดนะครับ

การเลือกตั้ง คือ "การให้ความไว้วางใจ"...

เปรียบแล้วก็เหมือนกับ....การแต่งงาน เห็นด้วยไหมครับ?

การแต่งงาน  ยังต้องตรองเสียยิ่งกว่า การเลือกตั้ง...ซะอีก

เมื่อเวลาผ่านไป  ...ความไว้วางใจ...  เปลี่ยนตาม

ไม่จำเป็นจะต้อง..ทนอยู่  จนตายจากกัน

...จะหย่ากัน...   ก็ไม่เห็นจะแปลก  ใช่ไหม?

ในสถานการณ์ที่ผ่านมา...เช่นนี้

เลิกพล่ามเสียที  ว่า... มาจาก"การเลือกตั้ง"

เพื่อจะทุเรศอยู่...  หน้าด้าน ให้ครบเทอม เชียวหรือ ??

...หนทาง มีให้เลือก ทั้งยุบสภา ทั้งลาออก

ซึ่งกลไกหลักเพื่อขับเคลื่อนของทุกชาติ...ในโลกนี้...

อยู่ที่ข้าราชการประจำ และภาคเอกชน ครับ

...ไม่ใช่นักการเมือง ที่ชอบอ้างความสำคัญของตนเอง

โดยเฉพาะ ...นักการเมือง ไร้สามัญสำนึก ไร้จริยธรรม...

หรือ รัฐบาล ที่สูญสิ้นความน่าเชื่อถือจากพฤติกรรมส่อเจตนา..

...ที่ก่อปัญหา...ขึ้นมาเอง  ...ล้วนๆ...

ลองตรึกตรอง และทบทวนดูเอง  ..เถิดครับ  เห็นด้วยกับผมไหม?

.............  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม 

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #351 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 04:20:06 PM »

ไหว้

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #352 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 10:34:53 PM »

ผมล่ะเบื่อพวกบัวใต้น้ำจริงๆ ..................

นั่นไง  ถ้าใครเห็นต่าง มักจะใช้คำว่า...พวกบัวใต้น้ำ    ระวังนะครับ บัวโผล่พ้นน้ำสูงๆน่ะจะหักพับลงน้ำเพราะแรงลม

ผมติดตามอ่านกระทู้และความเห็นของคุณ Z80 มาซักพักนึงแล้ว
งั้นผมถามคำถามง่าย ๆ น่ะ คุณเห็นว่าประชาธิปไตยในเมืองไทยเป็นอย่างไร?

โอ๊ย..น้า powerboy ถามเปิ่นๆ อย่าถามสิ่งที่ต้องใช้สมองคิดเลยครับ ไอ้พวกนี้มันคิดเป็นที่ไหน
มันมาพูด มาโพส ตามที่พ่อมันเขียนให้เท่านั้นแหละ  มันไม่มีสมองหรอก
   ถามวัว ตอบควาย ไปเรื่อยๆ มิมีสาระ

ถ้ามันเถียง ก็ลองยกตัวอย่างมา ในเว็บนี้ ถามมันกี่คำถาม แล้วมันตอบกี่คำถาม
   โธ่ ........... ไอ้วัวใส่แว่นตาสีเขียว

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
น้องมิลค์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #353 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 04:12:12 AM »

คิก คิกประกาศ ประกาศ กระทู้นี้โดนยึดแล้วครับ... ยิ้มีเลศนัย
สนับสนุนทุกความถูกต้องครับ...ผิดถูกว่ากันไปตาม กฏหมาย เหตุผล และข้อเท็จจริงครับ

แตกต่างทางความคิดอย่างมีเหตุผล....จะทำให้เกิดการพัฒนา
่แตกแยกทางสังคมแบ่งพวกแ่บ่งเหล่า......ประเทศชาติล่มจมสถานเดียว

ยึดกระทั่งกระทู้
Frenchfried รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 288

« ตอบ #354 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:52:49 AM »

Wink....พวกท่านที่ใส่เสื้อแดงกัน ทราบมั๊ยว่าสีแดงเป็นสีที่ไม่ถูกโฉลกกับพระองค์ท่าน... เศร้า เพราะว่า...พระองค์ท่านเคยตรัสไว้สั้นๆเมื่อวันที่ 4 ธันวาคม 2549 ผมจำได้แม่นยำ แล้วก็ต้องคอยบอกเพื่อนฝูงที่ใส่โดยไม่รู้อยู่เป็นประจำ  ผมเป็นลูกจีนแท้ๆ ตอนนี้ยังไม่ใส่เลยครับ ถ้ารักในหลวงจริงๆ อย่าใส่กันอีกนะครับ...ขอบพระคุณครับผม... หลงรัก หลงรัก หลงรักอย่างอื่นเราอาจมีความเห็นที่แตกต่าง  แต่ผมเชื่อว่า ประชาชนคนไทยธรรมดาอย่างพวกเรา...รักในหลวงทุกคนครับ...ขอขอบคุณล่วงหน้าที่ให้ความร่วมมือครับผม ไหว้ ไหว้ ไหว้...ผมรักพวกคุณทุกๆคนนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ปล.หลายคนที่เคยหมิ่นสถาบัน และเพิ่งหมิ่นมาไม่นาน ก็ยังอยู่ในกลุ่มนี้ครับ... เศร้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #355 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 06:59:36 AM »

Wink....พวกท่านที่ใส่เสื้อแดงกัน ทราบมั๊ยว่าสีแดงเป็นสีที่ไม่ถูกโฉลกกับพระองค์ท่าน... เศร้า เพราะว่า...พระองค์ท่านเคยตรัสไว้สั้นๆเมื่อวันที่ 4 ธันวาคม 2549 ผมจำได้แม่นยำ แล้วก็ต้องคอยบอกเพื่อนฝูงที่ใส่โดยไม่รู้อยู่เป็นประจำ  ผมเป็นลูกจีนแท้ๆ ตอนนี้ยังไม่ใส่เลยครับ ถ้ารักในหลวงจริงๆ อย่าใส่กันอีกนะครับ...ขอบพระคุณครับผม... หลงรัก หลงรัก หลงรักอย่างอื่นเราอาจมีความเห็นที่แตกต่าง  แต่ผมเชื่อว่า ประชาชนคนไทยธรรมดาอย่างพวกเรา...รักในหลวงทุกคนครับ...ขอขอบคุณล่วงหน้าที่ให้ความร่วมมือครับผม ไหว้ ไหว้ ไหว้...ผมรักพวกคุณทุกๆคนนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ปล.หลายคนที่เคยหมิ่นสถาบัน และเพิ่งหมิ่นมาไม่นาน ก็ยังอยู่ในกลุ่มนี้ครับ... เศร้า

ก็คิดว่าที่เขาเลือกใช้สีแดง   หรือเลือกวันที่ 14 กรกฎาคม (วันล้มระบอบกษัตริย์ของฝรั่งเศส) มาเป็นวันก่อตั้งพรรค   เพราะอะไรล่ะครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #356 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:48:43 AM »

ก็คิดว่าที่เขาเลือกใช้สีแดง   หรือเลือกวันที่ 14 กรกฎาคม (วันล้มระบอบกษัตริย์ของฝรั่งเศส) มาเป็นวันก่อตั้งพรรค   เพราะอะไรล่ะครับ
ถ้าไม่สุ่มเสี่ยงต่อการถูกกล่าวหาหมิ่นประมาทใคร
ผมรบกวนพี่อธิบายให้น้องๆฟังอีกนิดนะครับ  ขอบพระคุณครับ
Frenchfried รักในหลวง
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 288

« ตอบ #357 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 08:50:43 AM »

Wink จริงครับ..ท่านผู้การ..แต่ผมก็ยังเชื่อว่า ประชาชนธรรมดาที่ไม่รู้ข้อเท็จจริงในเรื่องนี้ ยังมีอีกมากมาย หลายคนที่ผมบอก พอรู้ก็เลิกใส่สีแดงเลยครับ  ทั้งที่ไม่ชอบ พธม...เพราะเหตุผลเดียว..คือ..พวกเค้าเหล่านั้น รัก และ เทิดทูน พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว จากใจจริงๆครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก ไหว้
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #358 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2008, 09:09:26 AM »

ขออนุญาตเสริมครับ

การเลือกตั้งผู้แทนเข้ามาบริหารประเทศนั้น เป็นการที่ประชาชนมอบอำนาจเลือกให้ผู้แทนเข้ามาบริหารจัดการประเทศชาติให้เจริญรุ่งเรืองมีความเป็นอยู่ที่สุขสบาย แต่เมื่อผู้แทนที่เลือกเข้ามา..แต่มีพฤติกรรมฉ้อราษฎรบังหลวง..ลุแก่อำนาจ...แสวงหาผลประโยชน์เพื่อตนเองและพวกพ้อง...ประชาชนมีสิทธิที่จะตรวจสอบและถอดถอนผู้แทนคนนั้นหรือกลุ่มนั้น..พร้อมกันกับดำเนินคดีตามกฎหมาย..

แต่...ผู้แทนที่เรามอบอำนาจให้มานั้น..มีใครบ้างที่รู้สำนึกและรับผิดชอบต่อหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายมาจากประชาชน...นอกจากจะแสวงหาผลประโยชน์...จากการลงทุนในการซื้อเสียงจากประชาชนที่เห็นแก่ได้ขาดความสำนึกในหน้าที่ของตนเอง....บ้านเมืองจึงฉิบหายมาตลอด

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #359 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 09:59:48 PM »

ก็คิดว่าที่เขาเลือกใช้สีแดง   หรือเลือกวันที่ 14 กรกฎาคม (วันล้มระบอบกษัตริย์ของฝรั่งเศส) มาเป็นวันก่อตั้งพรรค   เพราะอะไรล่ะครับ
ถ้าไม่สุ่มเสี่ยงต่อการถูกกล่าวหาหมิ่นประมาทใคร
ผมรบกวนพี่อธิบายให้น้องๆฟังอีกนิดนะครับ  ขอบพระคุณครับ

14 กรกฎาคม 1789
เป็นวันที่ประชาชนชาวฝรั่งเศส บุกทำลาย คุกบาสตีย์ ซึ่งเป็นคุกขังนักโทษการเมือง (มีนักโทษอยู่ 7 คน) ซึ่งถือเป็นจุดเริ่มต้นของ "การปฏิวัติฝรั่งเศส" ที่ล้มการปกครองของ พระเจ้าหลุยส์ ที่ 16 กับพระนางมารีอองตัวแน็ต   ในปัจจุบันจะเรียกวันนี้ว่า Bastille day และเป็นวันชาติของฝรั่งเศสมาจนถึงทุกวันนี้

- หนึ่งปีมี 365 วัน  จำเพาะต้องเลือกวันนี้มาเป็นวันก่อตั้งพรรคการเมือง (14 ก.ค.2541  พรรคอะไร ค้นหากันเอง  บอกใบ้ให้ว่า ดร.ธีรภัทร์ เสรีรังสรรค์ หนึ่งใน 23 ผู้ก่อตั้งพรรค ๆ นี้ เคยให้สัมภาษณ์ไว้ว่า หัวหน้าพรรคเป็นคนกำหนดวันก่อตั้งพรรค  และตัวท่านเองเป็นคนเตือนว่าวันนี้ เป็นวันที่ฝรั่งเศสล้มระบอบกษัตริย์  แต่ หน.พรรค ก็ยืนยันว่า จะต้องเป็นวันนี้)
- เลือกสีแดงมาเป็นสีเสื้อของกลุ่ม   เพราะทราบจากพระราชดำรัสว่าสีแดง เป็นสีที่ไม่ถูกโฉลกกับองค์เจ้าชีวิต    เป็นเช่นนั้นหรือไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2008, 11:41:09 PM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 32
  พิมพ์