เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:25:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ  (อ่าน 54660 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #375 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 12:15:20 PM »

ตุลา 16 / พฤษภาทมิฬ  ประชาชนต่อต้านอำนาจรัฐ

ตุลา 19 / ปัจจุบัน   ประชาชนสู้กับประชาชน..
...เพื่อ...สิ่งใด...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
516
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #376 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 12:40:01 PM »

ใช้กำลังเข้าทำร้ายกันก็ป่าเถื่อนทั้งสองฝ่ายนั้นแหละครับ ผมเห็นใน ทีวี เห็นมีก็มีการตอบโต้กันไปมา
พันธมิตร ตี นปกตาย- ยิง-แทง ขับรถชนตำรวจ ก็ป่าเถี่อนสันดานดิบ
ตำรวจตี-ยิง พันธมิตร ตาย ก็ป่าเถื่อนสันดานดิบ
แล้วจะมาเรียกร้องหาความชอบธรรมอันใดกันอีก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #377 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 01:05:15 PM »

ใช้กำลังเข้าทำร้ายกันก็ป่าเถื่อนทั้งสองฝ่ายนั้นแหละครับ ผมเห็นใน ทีวี เห็นมีก็มีการตอบโต้กันไปมา
พันธมิตร ตี นปกตาย- ยิง-แทง ขับรถชนตำรวจ ก็ป่าเถี่อนสันดานดิบ
ตำรวจตี-ยิง พันธมิตร ตาย ก็ป่าเถื่อนสันดานดิบ
แล้วจะมาเรียกร้องหาความชอบธรรมอันใดกันอีก

ต้องดูที่มูลเหตุครับ
ถ้าหาเจอแล้ว
ก็จะรู้ว่า อะไรชอบ หรือ ไม่ชอบ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #378 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 01:24:09 PM »

ชอบธรรมกับชอบทำ(ชั่ว)แยกให้ออกก่อน    ชอบธรรมที่จะป้องกันตัว  ชอบทำชั่วที่จะเดินไป 3-4กิโลเพื่อไปไล่ตีเขา  ความจริงก็เบื่อความอึมครึมของบ้านเมืองขณะนี้เหมือนกัน ใหนๆก็หงายไพ่เล่นกันแล้วซัดกันให้รู้ดีรู้ชั่วไปซะทีก็ดีจะได้รู้ไปเลยว่าจะมีคนยอมตายเพื่อไอ้ชั่วตัวนี้ซักกี่คน    ผมเลือกฝ่ายเรียบร้อยแล้วคุณล่ะเลือกหรือยัง ถ้าอยู่ตรงกลางก็ระวังลูกหลงนะครับเดี๋ยวจะไม่รู้ว่าสละชีพเพื่อใคร เศร้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #379 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 01:46:58 PM »

ตุลา 16 / พฤษภาทมิฬ  ประชาชนต่อต้านอำนาจรัฐ

ตุลา 19 / ปัจจุบัน   ประชาชนสู้กับประชาชน..
...เพื่อ...สิ่งใด...

ฝ่ายเหลือง...  เพื่อ....

ฝ่ายแดง... เพื่อ....

คนรักทักษิณ.... เพื่อ....

คนเกลียดทักษิณ...  เพื่อ...

ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด... เพื่อ...

คนอยากได้ระบอบใหม่... เพื่อ...

คนอยากอยู่ระบอบเดิม... เพื่อ...

คนรักประชาธิปไตย.... เพื่อ...

คนเกลียดนักเลือกตั้ง.... เพื่อ...

นักเลือกตั้ง.... เพื่อ...

เผด็จการ.... เพื่อ...

คนเกลียดเผด็จการ.... เพื่อ...

คนสนับสนุนเผด็จการ.... เพื่อ...

.
.
.
.
.

ผมไม่รู้หรอกครับ เพราะคนต่างอุมการณ์ความคิด ให้เหตุผลไม่เหมือนกันแน่ๆ

หรือแม้แต่คนสวมเสื้อสีเดียวกัน.. เดินข้างๆกัน ยังคิดทำ... เพื่อ... อะไรที่ไม่เหมือนกัน

สุดท้าย...แค่อยากบอกว่า...

เบี้ย... ก็ทำหน้าที่เบี้ยต่อไป

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #380 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 05:04:36 PM »

ขอเสนอความเห็นสักนิดครับ
ว่าทำไม พธม. ถึงได้เรียกร้องไม่สิ้นสุด อยากให้มองย้อนหลังไปในยุคทักษิณๆ ยุคนั้นพยายามปิดกั้น       องค์กรณ์อิสระทราบไหมครับ (คงทราบนะครับ) สตง. ปปช. ฯ พยายามปิดปังการดำเนินการของรัฐขณะนั้นจนมาถึง 19 / 9 คตส. จึงเกิดมาและติดตามดำเนินคดีในสิ่งที่ไม่ถูกต้องของรัฐบาลทักษิณ จนมีการออกหมายจับไปหลายคดีแล้ว ซึ่งบางคดีเป็นเรื่องที่เคร้าใจมากในการเบียดบังผลประโยชน์ของชาติเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัว ( คุณว่ายุครัฐบาลทักษิณทำสิ่งที่ถูกต้องไหมในหลาย ๆ เรื่อง ตอบเองนะครับ )แต่รัฐบาลต่อมาก็มาจากนอมินีทักษิณและพวกพ้องอีก สมัครออกไป สมชายเข้ามา ล้วนเป็นพี่น้อง-พวกพ้องทักษิณทั้งนั้น ที่เป็นรัฐบาล การที่นักการเมืองฝ่ายรัฐบาลปัจจุบันมีความสัมพันธ์กับทักษิณวึ่งเป็นรัฐบาลชุดก่อนซึ่งมีคดีติดตัวเกี่ยวพันธ์กับการเบียดบังผลประโยชน์ของชาติ คุณเชื่อเขาหรือครับว่าจะไม่ช่วยเหลือกันหลายคนบอกว่า พธม. น่าเบื่อ ได้คืบเอาศอก ผมไม่คิด พธม. ทำถูกทั้งหมด แต่ถ้าไม่มี พธม.เลย มาถึงขณะนี้ผมก็ไม่แน่ใจว่าบ้านเมืองเราจะเป็นอย่างไร ทุกอย่างคงจะง่ายไปหมดแน่นอน ตั้งแต่ยุค ทักษิณ ผมอยากให้มองอีกมุมนึงครับ  พธม. ก็ทำผิดกฎหมาย ทำความเดือดร้อนให้ประชาชน แต่ผมว่าส่วนหนึ่งเขาทำเพื่อชาตินะครับ การเรียกร้องให้คนไม่ดีออกไป และอยากได้คนดีเข้ามาบริหารประเทศ เขาทำผิดหรือครับ ไหว้
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #381 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 07:58:08 PM »

อันนี้เรื่องจริงหรือตำรวจสร้างเรื่องครับ ช่วงนี้ไม่รู้อันไหนจริงอันไหนเท็จ กาดพันธมิตรพกปืน.22

http://talk.mthai.com/topic/31772
516
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #382 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2008, 09:51:34 PM »

ชอบธรรมกับชอบทำ(ชั่ว)แยกให้ออกก่อน    ชอบธรรมที่จะป้องกันตัว  ชอบทำชั่วที่จะเดินไป 3-4กิโลเพื่อไปไล่ตีเขา  ความจริงก็เบื่อความอึมครึมของบ้านเมืองขณะนี้เหมือนกัน ใหนๆก็หงายไพ่เล่นกันแล้วซัดกันให้รู้ดีรู้ชั่วไปซะทีก็ดีจะได้รู้ไปเลยว่าจะมีคนยอมตายเพื่อไอ้ชั่วตัวนี้ซักกี่คน    ผมเลือกฝ่ายเรียบร้อยแล้วคุณล่ะเลือกหรือยัง ถ้าอยู่ตรงกลางก็ระวังลูกหลงนะครับเดี๋ยวจะไม่รู้ว่าสละชีพเพื่อใคร

ผมเลือกเป็นผู้ชม และทำการเก็บศพพร้อมฌาปนกิจ ทิ้งไว้เรี่ยราดเหม็นเน่าอายชาวโลกเขาครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #383 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 07:49:56 AM »

ชอบธรรมกับชอบทำ(ชั่ว)แยกให้ออกก่อน    ชอบธรรมที่จะป้องกันตัว  ชอบทำชั่วที่จะเดินไป 3-4กิโลเพื่อไปไล่ตีเขา  ความจริงก็เบื่อความอึมครึมของบ้านเมืองขณะนี้เหมือนกัน ใหนๆก็หงายไพ่เล่นกันแล้วซัดกันให้รู้ดีรู้ชั่วไปซะทีก็ดีจะได้รู้ไปเลยว่าจะมีคนยอมตายเพื่อไอ้ชั่วตัวนี้ซักกี่คน    ผมเลือกฝ่ายเรียบร้อยแล้วคุณล่ะเลือกหรือยัง ถ้าอยู่ตรงกลางก็ระวังลูกหลงนะครับเดี๋ยวจะไม่รู้ว่าสละชีพเพื่อใคร
ผมเลือกเป็นผู้ชม และทำการเก็บศพพร้อมฌาปนกิจ ทิ้งไว้เรี่ยราดเหม็นเน่าอายชาวโลกเขาครับ

อ่านแล้วงง อ๋อย

อเสวนา จะ พาลานัง
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #384 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:25:47 AM »

เมื่อคืนดูรายการ ความจริงวันนี้ โดยมี คุณ จตุรง ฉายแสง ขึ้นพูดผมฟังดูแล้ว ก็เป็นอีกแง่มุมหนึ่งนะครับ ท่านบอกว่า พลังประชาชน ถูกยุบแน่ๆ ล้านเปอร์เซน ชาติไทย มัชมาถูกยุบแน่ 100 เปอร์เซน  อื่มน่าคิดนะครับ แล้วยังพูดถึงตุลาภิวัตว์ ถ้าเกิดเป็นเรื่องจริงก็น่ากลัวครับ เมืองไทย หวังว่าคงไม่ใช่เรื่องจริงนะครับต้องฟังหูไว้หู
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #385 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:34:04 AM »

เมื่อคืนดูรายการ ความจริงวันนี้ โดยมี คุณ จตุรง ฉายแสง ขึ้นพูดผมฟังดูแล้ว ก็เป็นอีกแง่มุมหนึ่งนะครับ ท่านบอกว่า พลังประชาชน ถูกยุบแน่ๆ ล้านเปอร์เซน ชาติไทย มัชมาถูกยุบแน่ 100 เปอร์เซน  อื่มน่าคิดนะครับ แล้วยังพูดถึงตุลาภิวัตว์ ถ้าเกิดเป็นเรื่องจริงก็น่ากลัวครับ เมืองไทย หวังว่าคงไม่ใช่เรื่องจริงนะครับต้องฟังหูไว้หู

บอกตามตรง ผมไม่ให้ราคา นายจาตุรน .. เป็นการวิพากษ์ ที่เจตนาบิดเบือน
เพื่อไม่้ให้ พวกตัวเองเสียขวัญ

คนการเมืองยุคเดียวกับเขา.. มันตามความคิดกันทัน. เมื่ิอมันกระทำการที่เรียกว่า ตอแหล ต่อประชาชน.
ไม่ยึดถือผลประโยชน์ของประชาชน เป็นตัวตั้ง แต่มันเลือกยึดถือผลประโยชน์ของ นาย ๒๓
และพรรคของเขาเป็นที่ตั้ง.  จะหวัง งาช้างงอกจากสัตว์อื่น.. นั้น อย่าได้หวัง   แลบลิ้น

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #386 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 09:52:15 AM »

บอกตามตรง ผมไม่ให้ราคา นายจาตุรน .. เป็นการวิพากษ์ ที่เจตนาบิดเบือน
เพื่อไม่้ให้ พวกตัวเองเสียขวัญ

คนการเมืองยุคเดียวกับเขา.. มันตามความคิดกันทัน. เมื่ิอมันกระทำการที่เรียกว่า ตอแหล ต่อประชาชน.
ไม่ยึดถือผลประโยชน์ของประชาชน เป็นตัวตั้ง แต่มันเลือกยึดถือผลประโยชน์ของ นาย ๒๓
และพรรคของเขาเป็นที่ตั้ง.  จะหวัง งาช้างงอกจากสัตว์อื่น.. นั้น อย่าได้หวัง   แลบลิ้น

ดูแป็บนึงแล้วเปลี่ยนช่อง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #387 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 12:35:19 PM »

เผด็จการรัฐสภาชื้อนักการเมืองทุกคนที่ชื้อได้เพื่อไปยกมือให้ตัวเอง ปกครองบริหารบ้านเมืองโดยไม่ฟังเสียงประชาชน

ขายทุกอย่างที่เป็นของคนไทย เอื้อประโยชน์ให้แก่ญาติพี่น้องและพักพวก ใช้ความรุนแรงในการแก้ปัญหาทุกอย่างทั้งยาเสพติดและภาคใต้ก็ฆ่าแหลกอุ้มไม่เลือก

ถ้ารู้และเข้าใจความหมายคำว่าเผด็จการจริง คนเสื้อแดงต้องออกมาขับไล่นายเหนือหัวตัวเองที่อยู่ลอนดอนแล้วครับ

salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #388 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 01:54:51 PM »

บางเรื่องอย่าไปกล่าวถึงชื่อเป็นการให้ราคาผู้พูดเลยครับ ไหว้

พูดถึงหลักการ ทำผิดแล้วถูกยุบก็สมควร

ยังมีการกล่าวอีกว่าการที่แม่ทัพออกมาพูดเป็นการเหยียบย่ำประชาธิปไตย

ทั้งที่เนื้อหามีเพียงการแสดงความเห็นว่า เข่นฆ่าประชาชนควรรับผิดชอบด้วยการลาออก.... Huh Huh
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #389 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:51:27 PM »

พรุ่งนี้แล้วซิครับ วันรวมพลชาวสีแดง
ใครจะไปงานก็ขอให้สนุก ปลอดภัย สันติ และอิ่มเอิบใจนะครับ

ส่วนผม ภรรยาสั่งให้อยู่บ้านห้ามออกไปไหนครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29 ... 32
  พิมพ์