เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:28:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปะทะแล้วตอนนี้  (อ่าน 11634 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 02:45:41 AM »

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"

ไหว้ขอพ่อหลวงช่วยด้วยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 02:50:28 AM »

ทหารสี่กองร้อยมาเสริมแล้วครับ...

ตามคำขอของตำรวจ...

คืนนี้หวังว่าจะไม่มีการปะทะกันอีก...
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 02:53:20 AM »

พี่น้อยๆในเวปครับ  ไม่ว่าจะอยู่ฝ่ายไหนแต่การสังหารหมู่แบบ 6 ตุลานี่มันไม่ควรจะเกิดครับ  ผมกลัวแค่นี้แหละครับประวัติศาสตร์มักจะซ้ำรอยนายสมัครคงเล่นแบบเดิม   ถ้ารัฐควบคุมไม่ได้ผมก็ไม่รู้จะซื้อปืนมาทำซากอะไรมากมายถ้าถึงเวลาแล้วไม่ใช้

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
nosta3824382
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 03:15:56 AM »

นปกมันเดินเกมพลาด มันบุกเป็นแนวหลวมเข้ามา พันธมิตรแนวแน่นกว่า นปกมันไม่มีหมวกกันน๊อค พันธมิตรตีโต้ได้ตำรวจจึงมาห้ามทันที แสดงไห้เห็นว่า เสธแดงไม่เก่งจริง
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 03:23:23 AM »

อืมม์   ....................    รถใคร    ที่ไปจอดอยู่แถว  ๆ  นั้น    ..........    รีบไปเอาออกมา    โดยด่วนที่สุด    ครับ   

พังไปหลายคัน    แล้วครับ    .........

ออกไปเอารถก็บ้าล่ะครับ...

ม๊อบไม่รู้กี่หมื่นคน แยกฝ่ายกันออกไม่ออกไม่รู้...

อย่างมากรถพัง แต่ออกไปอาจถึงชีวิตครับ...

อืมม์    .................    จริงครับ     เห็นด้วยครับ        Cheesy

แค่    รถพัง      

บ้านเมืองของเรา    วุ่นวาย    และ    เดือดร้อนกันไปทั่วครับ    ..........    

ก็    ......    เพราะว่า    พูดกันไม่รู้เรื่อง    แรงมา    ก็    แรงไป    .......    ฮึกเหิมกันใหญ่    พวกกูมากกว่า    พวกกูต้องชนะ    .......       โดนชก

แล้วมันก็    เป็นแบบนี้    ในที่สุด    ...................    

ควรจะ    สำนึก    กันได้แล้ว    ครับ

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 03:50:59 AM »

ตำรวจไปอยู่ที่ไหน นปก. เดินมาระยะทางก็ไกลกัน หรือจงใจ

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 03:53:03 AM »

เห็นภาพข่าวแล้วเศร้าใจ....คนล้มลงนอนแน่นิ่งอยู่กับพื้น ยังวิ่งมารุมตีซ้ำ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:00:57 AM »

ข่าวบอกตำรวจ ปล่อย นปก. ออก มาปะทะ ทหารต้องออกมากั้นแทน 4 กองร้อย เขาว่าไอ้พวกนี้ มันมีปืนมาด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2008, 04:14:16 AM โดย ART » บันทึกการเข้า

Pter
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

ธมฺโม หเว รกฺขติ ธมฺจาริํ

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:08:42 AM »

ทำอย่างไรดีครับ อยากฝากแกนนำช่วยควบคุมการ์ดฝ่ายพธม.ด้วยครับ

เอาแค่ทีสองทีหมอบพอ ไม่ควรซ้ำครับ เพราะมีทีวีหลายช่องถ่ายอยู่

ไม่งั้นพธม.จะเป็นฝ่ายเสีย(เสียความชอบธรรม)ซะเอง

การ์ดคนไหนซ่ามากๆ ควบคุมอารมณ์ไม่ได้ สมควรตัดหางปล่อยวัดซะ

ด้วยความเคารพ
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:12:54 AM »

ในสถานการณ์    เช่นนี้    ......

สื่อมวลชน    ที่ดี    ควรจะมีสำนึก

ต้องเสนอ    ข่าวสาร    ด้วยความระมัดระวัง    ..........    อย่า  ชี้นำ    หรือ    อย่า  สรุปเอาเอง

อันตรายมาก    ....................

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
engagement_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 121

"เกิดมาในดินแดน_จักต้องแทนคุณแผ่นดิน"

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:19:47 AM »

เห็นภาพในโทรทัศน์แล้วสลดครับ เศร้า

คนไทยด้วยกันแท้ๆ ไม่น่าต้องถึงกับลงไม้ลงมือ

ที่เหลือพูดไม่ออกแล้วครับ เศร้า

.....ประชาธิปไตยจะประสบผลสำเร็จได้ จะต้องประกอบไปด้วยปัจจัยเหล่านี้อยู่ในหมู่ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 51%ขึ้นไป คือ 1.ความรู้หนังสือ 2.ความตื่นตัวทางสังคม เศรษฐกิจ การเมือง และที่สำคัญที่สุดคือ 3.ศีลธรรม มิฉะนั้นแล้วประชาธิปไตยจะเป็นเพียงเครื่องมือในการหลอกลวงประชาชนเท่านั้น จาก Prabhat Ranjan Sarka.....
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:24:24 AM »

ยืนยันมีการตาย  1 ตน บาดเจ็บ 34 คน เส แดงบอกไม่รู้เรื่องเป็น ม๊อบอะไร  แต่ดันสัมภาษณ์ไทย TBS บอกว่าเป็นการเดินมา และมีกำลัง นปก. 20 หมวด ไม่รู้เรื่องแต่จัดกำลังมา  และวิพากษ์ การทำงานตำรวจ  นปก เปลี่ยนเป็น นปช. รู้เรื่องดีกำลังตั้งเต้นหน้าเรียบร้อยเช้ามีเรื่องแน่ ไม่รู้จักนปก.  แต่ช่วยวางแผน บอก 3 หมื่นไม่ได้จ้าง แต่ 2-3 ร้อยบอกว่าจ้าง ตกลงเสแดงรู้เรื่องหรือเปล่า  งง

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:32:36 AM »

เสธ แดง  หนุน นปก ด้วยตะกี้เห็นหน้าอย่างแจ่ม  ตะหงิดตั้งแต่ระเบิดเมื่อวานแล้ว

Tongue หนังสือของมัน...ผมโง่...ซื้อของมันทุกเล่ม...พรุ่งนี้จะเผาทิ้ง....หรือว่า ท่านใดคิดจะซื้อมาอ่าน  ...ไม่ต้องเสียตังค์ซื้อของมัน..pm บอกผม.. ให้ฟรี ถึงบ้านครับ
.....ทำอะไรมันไม่ได้...ก็ตัดรายได้ของมัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2008, 04:42:21 AM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:37:51 AM »

พธม = คนไทย
นปก = คนไทย

ถัดจาก สลาฟชนฆ่ากัน(รัสเซีย-จอร์เจีย) เราได้ดูคนไทยฆ่ากันต่อครับ เหอะๆๆๆ

หัวเราะด้วยความสลด

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
nosta3824382
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:38:25 AM »

พันธมิตรโดนเค้าซ้อมเยอะก็เลยโมโหนะครับ ต่อไปต้องระวังไม่ไห้ทำรุนแรงเกินไป
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 9
  พิมพ์