เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:31:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปะทะแล้วตอนนี้  (อ่าน 11643 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 03:30:54 PM »

..คนต่างจังหวัด.ทั้งนั้น.รับเงินทำงานแล้วกลับ.มีอยู่คนไม่ได้กลับ..ใครจะรับผิดชอบล่ะทีนี้.. เศร้า

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 03:59:36 PM »

ฟันธง ปฏิวัติแน่นอนครับ

ฟังผบทบแล้ว ขออนุญาติเก็บธงครับ
ผบทบ.นุ่มนวลสุภาพจัง

ขอออกความเห็นนิดหนึ่ง(จริงๆไม่อยากออกความเห็นเท่าไหร่ ในสภาวะเช่นนี้)...........

ถ้าปฏิวัติ = ฉีกรัฐธรรมนูญ = เข้าทาง = คนที่ถูกดำเนินคดี จะหลุด(คุกไม่ติด เงินไม่โดนยึด) ได้รับความชอบธรรมว่าโดนรังแก= ต่างชาติแอนตี้ เศรษฐกิจเละ = เลือกใหม่ (เงินมีเพราะไม่ถูกยึด ก็มาได้ใหม่)

พอได้ไหมครับ

ปล.ผมสงสารนายผมมากๆครับ เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2008, 04:03:55 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:07:04 PM »

จะฆ่าจะแกงกันไปถึงไหนครับพี่น้องคนไทยด้วยกัน

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:11:12 PM »

ฟังผบทบแล้ว ขออนุญาติเก็บธงครับ

ขอออกความเห็นนิดหนึ่ง(จริงๆไม่อยากออกความเห็นเท่าไหร่ ในสภาวะเช่นนี้)...........

ถ้าปฏิวัติ = ฉีกรัฐธรรมนูญ = เข้าทาง = คนที่ถูกดำเนินคดี จะหลุด(คุกไม่ติด เงินไม่โดนยึด) ได้รับความชอบธรรมว่าโดนรังแก= ต่างชาติแอนตี้ เศรษฐกิจเละ = เลือกใหม่ (เงินมีเพราะไม่ถูกยึด ก็มาได้ใหม่)

เห็นใจและเข้าใจ ท.ทหารอดทนจริงๆ แล้วครับ ท่านมะขิ่น

อเสวนา จะ พาลานัง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:13:09 PM »

ซื้อ ซีดีเพลงของ บิลลี่ โอแกน ที่เคยดังในสมัยหนึ่งไปฝากท่านนายยก...ซักกะแผ่น
เผื่อคิดได้..... เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:13:51 PM »

ความเห็นพี่ ชัดเจนครับ ไหว้

ประชาชน ธรรมดา คงไม่สามารถ มองได้ ขาดครับ ไหว้
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:23:19 PM »

ผมกลับมองว่า.. หากมันจำเป็นที่จะทำ.. มันก็ต้องทำครับ..

อยู่ที่ คณะปฏิวัติ.. ทำการบ้านมาดีหรือเปล่า.. มันอยู่ที่ประกาศที่ออกมา...

ผมไม่อยากให้มี ปฏิวัติ.. เลยครับ..

แต่ลุงหมักผม.. เลวได้ใจ.. จริงๆ..

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:32:21 PM »

ผมกลับมองว่า.. หากมันจำเป็นที่จะทำ.. มันก็ต้องทำครับ..

อยู่ที่ คณะปฏิวัติ.. ทำการบ้านมาดีหรือเปล่า.. มันอยู่ที่ประกาศที่ออกมา...

ผมไม่อยากให้มี ปฏิวัติ.. เลยครับ..

แต่ลุงหมักผม.. เลวได้ใจ.. จริงๆ..

แต่ผมกลัวจะเข้าทาง.....ตามแผนเลยนะสิครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
nosta3824382
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:35:14 PM »

ฟังๆดูแล้วคล้อยตามเหมือนกันครับ ไห้ศาลจัดการก่อนดีกว่า ปฎิวัติถ้าเลี่ยงได้เลี่ยงไปก่อน
สรุปพวก นปก รู้สึกจะโดนหลอกครับ เค้าประกาศจำนวนพันธมิตรว่ามีไม่กี่พัน พวกเค้าเป็นหมื่น จริงๆ นปกมีจำนวนน้อยกว่ามาก เค้าหลอกไห้ไปสู้ตายไปฆ่าคน เพื่อจะได้ออกพรกฉุกเฉินไงครับ แล้วรู้สึกว่า พธม โดนยิงไปคน นปกอาจจะมีปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:39:46 PM »

แต่ผมกลัวจะเข้าทาง.....ตามแผนเลยนะสิครับ

ถ้าถึงขั้นนั้น.. ก็คงแล้วแต่คณะปฏิวัติ... ครับ

อะไรจะเกิด.. ก็ให้มันเกิด..

สุดท้าย... มันก็แค่นั้นเอง... ครับ

ด้วยความเคารพ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:44:34 PM »

เศร้า

ไม่รู้ว่าผ่านแนวกั้นของตำรวจมาได้อย่างไร มีดขนาดนี้ซ่อนมาในกางเกงคงไม่ได้     หรือว่า. . .. . . .. รู้กันป่าวว้า

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:46:29 PM »

ผบ.ทบ. ท่านบอกว่าไม่ใช้กำลังสลายเสื้อเหลืองแน่นอนแล้วครับ... ตามลิ้งก์นี้ http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000103836

ทีนี้คนสั่งก็มีสองทางเลือก...
1) สั่งตำรวจลุย... โดนทหารอัด เพรารังแกประชาชนไม่มีทางสู้...
2) สั่งปลด ผบ.ทบ. ... อาจโดนทหารเล่นงานก่อน ปลดฯ เพราะให้อำนาจทหารไปแล้วนี่ครับ ทหารเคลื่อนกำลังได้ตามกฏหมายแล้ว...

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:47:44 PM »

แล้วถ้าทหารจะยึดแนวทางอารยะขัดขืนล่ะครับ จะได้ไหม ?

Packกันให้แน่น  ไม่ปฏิวัติ  ไม่รับคำสั่งรัฐบาล  มุ่งช่วยประชาชน

รัฐบาลที่บริหารอะไรไม่ได้สักอย่าง ไม่ว่าจะเป็นข้าราชการ ทหาร รัฐวิสาหกิจ ประชาชน   ไม่มีความชอบธรรมที่จะอยู่หรอกครับ

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:52:11 PM »

แล้วถ้าทหารจะยึดแนวทางอารยะขัดขืนล่ะครับ จะได้ไหม ?

Packกันให้แน่น  ไม่ปฏิวัติ  ไม่รับคำสั่งรัฐบาล  มุ่งช่วยประชาชน

รัฐบาลที่บริหารอะไรไม่ได้สักอย่าง ไม่ว่าจะเป็นข้าราชการ ทหาร รัฐวิสาหกิจ ประชาชน   ไม่มีความชอบธรรมที่จะอยู่หรอกครับ

ผมว่า.. ทหารก็ทำอยู่แล้วนี่ครับ...

birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:52:59 PM »

ไม่รู้จะสรุปยังไง เอาแบบง่าย ๆ
นาย 23 & 25 รวมทั้งลิ่วล้อ มัน "เห้" บริสุทธิ์ ไม่มีตะกวดปน จริง ๆ

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9
  พิมพ์