เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 08:19:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 131 132 133 [134] 135 136 137 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 912832 ครั้ง)
bingo 38
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #1995 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:06:40 PM »

ลืมครับอันนี้อาจจะสำคัญมากก็ได้..ปืนผมเลขโครงปืนกับเลขที่อยู่ใต้ฝาปิดเข็มแทงชนวนมันไม่ตรงกันครับที่โครงมี7หลักตรงเข็มมี4หลักครับ...ลองเขย่าดูไม่หลวมนะครับ..มันไม่ไช่ของเดิมมันน่ะครับ...แล้วที่โครงปืนบริเวณที่มีเดือยตุ่มๆโผล่มานิดนึง..ถ้าไสลด์ค้างไว้แล้วมองลงไปในช่องคัดปลอกจะเห็นน่ะครับมันจะตอกตัวGไว้ครับข้างๆเดือยที่ว่านะครับ..คือผมสงสัยว่ามันเป็นโครงของcoltหรือไม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2011, 03:22:32 PM โดย bingo 38 » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1996 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:38:19 PM »

ลืมครับอันนี้อาจจะสำคัญมากก็ได้..ปืนผมเลขโครงปืนกับเลขที่อยู่ใต้ฝาปิดเข็มแทงชนวนมันไม่ตรงกันครับที่โครงมี7หลักตรงเข็มมี4หลักครับ...ลองเขย่าดูไม่หลวมนะครับ..มันไม่ไช่ของเดิมมันน่ะครับ...แล้วที่โครงปืนบริเวณที่มีเดือยตุ่มๆโผล่มานิดนึง..ถ้าไสลด์ค้างไว้แล้วมองลงไปในช่องคัดปลอกจะเห็นน่ะครับมันจะตอกตัวGไว้ครับข้างๆเดือยที่ว่านะครับ..คือผมสงสัยว่ามันเป็นโครงของcoltหรือไม่ครับ

อย่าไปคิดกังวล อยู่เลยครับ ที่บอกเล่ามา ยังเป็นเรื่องคิดไปเองทั้งนั้น.. ลงสนามยิงปืน ล่อสัก ๒ แม็ก ฯ ใช้ กระสุนจริง .๓๘ super  นะครับ ไม่ใช่ลูกซ้อม หรือ  ๙ พารา

แล้วค่อยมาคุย มาบอกกัน ถ้ามีปัญหา จะได้หาทางแนะนำ ที่ผ่านมาทั้งหมด ถือว่า ยังไม่เกิดปัญหา จริง ขึ้นมาเลย ครับ  Grin

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #1997 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:45:47 PM »

Grin Grin Grin Grin

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #1998 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 03:53:55 PM »

ภาพด้านบนเหมือนกันกับลำกล้องผมเลยครับ..ลำกล้องเป็นแบบนี้จะต้องทำอย่างไรครับ..หรือต้องซื้อใหม่ครับ..ลูกที่ผมใช้ลองเป็นของ royal  lrn 130grs ครับ

ภาพด้านซ้ายมือ คือ ลำกล้อง .38 ซูเปอร์ กับ กระสุน 9 มม. ครับ

ภาพด้านขวามือ คือ ลำกล้อง .38 ซูเปอร์ กับ กระสุน .38 ซูเปอร์ ครับ

ในเมื่อยามกระสุน .38 ซูเปอร์ ไม่มีใช้ และต้องการใช้กระสุน 9 มม. แทนในยามที่จำเป็น(หรือไม่ก็ได้) จะต้องโหลดกระสุนจากแม็กเท่านั้นครับ

ถ้าหยิบหยอดเข้ารังเพลิงมันจะเป็นและอยู่ในลักษณะรูปภาพซ้ายมือ เมื่อยิงแล้วปลอกกระสุนจะถอยอัดกับขอรันปลอกอาจทำให้หักได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2011, 03:55:32 PM โดย c.tong - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
จังโก้
Sr. Member

คะแนน 112

« ตอบ #1999 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 04:03:22 PM »

ขอให้ความเห็นเรื่องโครงปืนและสไลด์ เลขไม่ตรงกันนะครับ

โคลท์ ม้ากลับ .38 ชูเปอร์ รุ่นแรกๆ เลขปืน 4 ตัวประกับใม้วอลนัทแท้ดั้งเดิม.

และเลขปืน 5 ตัว ประกับใม้วอลนัท แท้ดั้งเดิม.

ท่าน bingo38 ลองเทียบกับภาพโครงปืนทหาร U.S Army  นี้ดูนะครับ

triton2007
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #2000 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 03:45:11 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

กระสุนจริงยิงเป้าปลอมหมด
bingo 38
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #2001 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 03:44:41 PM »

เอาไปยิงมาแล้วครับ..แต่ที่สนามไม่มีลูกจริงขายครับเลยลองลูกซ้อมไปก่อน..ยิงทั้งหมด 5 แม็ก 45 นัดครับ..แม็กที่ 3 นัดที่ 4 ขัดครับ..มันขัดแบบปลอกที่ยิงไปแล้วค้างอยู่ในช่องคัดปลอกครับ...ผมแปลกใจมากเลยครับที่ยิงจริงๆแล้วมันไม่ติดแบบที่ลองสไลด์ดูครับ..ส่วนที่มันขัดนัด 1 นัดนี่เป็นเพราะอะไรก็ไม่ทราบ..ผมใช้ลูกซ้อม  royal ครับ...ส่วนโครงปืนด้านนอกไม่มีตัวหนังสือแบบ 1911 a1 เลยครับทั้งด้านซ้าย และด้านขวาครับ...ผมรบกวนถานพี่ๆหน่อยครับว่า..สไลด์กับโครงปืนตรงด้านท้ายบริเวณนกที่ม้นจะเหลื่อมๆกัน..คือเหมือนกับว่าสไลด์มันเหยินไปข้างหน้าหน่อยนึงน่ะครับ..จะต้องทำยังไงครับให้มันไม่เหยิน ไหว้น่ะครับ...
bingo 38
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #2002 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 03:50:13 PM »

ลืมไปครับส่วนที่ลำกล้องไม่มีตัว k ครับมีแต่คำว่า colt .38 super auto ประมาณนี้น่ะครับไม่รู้ว่าเรียงตัวอักษรถูกหรือผิดครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2003 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 04:01:22 PM »

เอาไปยิงมาแล้วครับ..แต่ที่สนามไม่มีลูกจริงขายครับเลยลองลูกซ้อมไปก่อน..ยิงทั้งหมด 5 แม็ก 45 นัดครับ..แม็กที่ 3 นัดที่ 4 ขัดครับ..มันขัดแบบปลอกที่ยิงไปแล้วค้างอยู่ในช่องคัดปลอกครับ...ผมแปลกใจมากเลยครับที่ยิงจริงๆแล้วมันไม่ติดแบบที่ลองสไลด์ดูครับ..ส่วนที่มันขัดนัด 1 นัดนี่เป็นเพราะอะไรก็ไม่ทราบ..ผมใช้ลูกซ้อม  royal ครับ...ส่วนโครงปืนด้านนอกไม่มีตัวหนังสือแบบ 1911 a1 เลยครับทั้งด้านซ้าย และด้านขวาครับ...ผมรบกวนถานพี่ๆหน่อยครับว่า..สไลด์กับโครงปืนตรงด้านท้ายบริเวณนกที่ม้นจะเหลื่อมๆกัน..คือเหมือนกับว่าสไลด์มันเหยินไปข้างหน้าหน่อยนึงน่ะครับ..จะต้องทำยังไงครับให้มันไม่เหยิน ไหว้น่ะครับ...

ต้องใช้กระสุนจริง .๓๘ super ครับ หรือจะเป็น กระสุน ๙ พารา ก็ได้  ส่วน กระสุนซ้อม ถือว่า ยิงทิ้งแล้วกันครับ เอามาวัดอะัไร ไม่ได้  ครับ Grin

STPNET98
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2004 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 06:34:49 PM »

รบกวนหน่อยครับ มีใครเคยเอาลูก9มม. มายิงกับปืน.38superบ้าง แล้วใช้ลูกอะไรยิง ลูกซ้อมหรือลูกจริง(ลูกยี่ห้ออะไร) ผลเป็นยังไงบ้างครับ  Huh  Huh  Huh
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #2005 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 07:10:38 PM »

รบกวนหน่อยครับ มีใครเคยเอาลูก9มม. มายิงกับปืน.38superบ้าง แล้วใช้ลูกอะไรยิง ลูกซ้อมหรือลูกจริง(ลูกยี่ห้ออะไร) ผลเป็นยังไงบ้างครับ  Huh  Huh  Huh

๙ พาราเบลลั่ม ครับ ด้วยการโหลดจากซองกระสุน ห้ามหยอดใส่่รังเพลิง นะครับ 

รีคอยด์นุ่มมือขึ้น ส่วนความแม่นยำ พอกับ .๓๘ super แต่จะซ้ำได้เร็วขึ้นด้วย .. ในซองกระสุน จะใส่สลับกัน ก็ได้ ครับ  Cheesy

ส่วน .๓๘๐ acp  ยังไม่เคยลอง ครับ.  Grin

STPNET98
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2006 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:43:16 PM »

ใช้ลูกยี่ห้ออะไรยิงครับ

๙ พาราเบลลั่ม ครับ ด้วยการโหลดจากซองกระสุน ห้ามหยอดใส่่รังเพลิง นะครับ 

รีคอยด์นุ่มมือขึ้น ส่วนความแม่นยำ พอกับ .๓๘ super แต่จะซ้ำได้เร็วขึ้นด้วย .. ในซองกระสุน จะใส่สลับกัน ก็ได้ ครับ  Cheesy

ส่วน .๓๘๐ acp  ยังไม่เคยลอง ครับ.  Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #2007 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:54:12 PM »

ใช้ กระสุนของ Win ครับ  หรืออะไรก็ได้ ขอให้เป็นกระสุนจริง ไม่ใช่ลูกซ้้อม ยิงมามากนัดแล้ว ยังไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ  .  Cheesy

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2008 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 08:54:54 AM »

ใช้ กระสุนของ Win ครับ  หรืออะไรก็ได้ ขอให้เป็นกระสุนจริง ไม่ใช่ลูกซ้้อม ยิงมามากนัดแล้ว ยังไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ  .  Cheesy

ครั้งก่อนผมใช้ลูกซ้อมบูลเลสฯยิงพอยิงนัดที่3ขัดลำ(ยังไม่ลั่น)ต้องถอดแม็กฯออกพยายามดึงสไลย์เพื่อจะดูว่ามีลูกค้างอยู่ในลำกล้องรึไม่  ดึงเท่าไรก็ดึงสไลย์ไม่ได้  จนเจ้าหน้าที่สนามเข้ามาช่วย  เขาตบไปที่สไลย์แรงๆ2-3ทีเเล้วดึงที่นี้ออกเลยครับ  พร้อมลูกที่ค้างอยู่กระเด็นออกมา...
triton2007
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #2009 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 03:22:08 PM »

ลูกจริง บูลเล็ต 1500 บาท พอได้ไหมครับ

กระสุนจริงยิงเป้าปลอมหมด
หน้า: 1 ... 131 132 133 [134] 135 136 137 ... 210
  พิมพ์