เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:29:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 173 174 175 [176] 177 178 179 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 914556 ครั้ง)
killick
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2625 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:11:09 PM »

ขออนุญาต ย่อภาพให้ครับคุณkillick

ขอบคุณมากครับ คุณตี๋ br ที่ช่วยย่อภาพให้ + ๑ ให้ทั้ง ๒ ท่าน ครับ

จากภาพ น่าจะเป็น กระบอกที่ปลายสปริงลำเลือน ตัวที่ขัดกับบูธ ปากลำกล้อง
มีรอยคีมบีบ ให้ยู่เข้ามาทั้ง ๒ ข้าง เป็นเจตนาเพื่อป้องกัน ไม่ให้ถูกสปริงดีด บินหนีหาย

เมื่อถอด หลอด หรือกระบอกนี้จะจับเส้นสปริงไว้  แต่เมื่อค่อย ๆ ปลด ก็แยกจากกันได้ ครับ 
เมื่อประกอบสปริงก็ยังสามารถ ยึดหยุ่นได้เป็นปรกติ ไม่มีปัญหา อะไร ครับ.  Cheesy

จากการดัดแปลงนี้ ทำให้ทราบว่า เจ้าของเดิม ต้องเป็นคอปืนที่ยอดเยี่ยม ท่านหนึ่ง  เยี่ยม

ผมมองต่างจากคุณ Ro@d ว่ารอยนั้นไม่ได้ทำขึ้นมา เจ้าของกระทู้ใส่สปริงเข้าไปในบูชนั้นแล้วรอยที่ว่านั้นมันล็อคสปริงอยู่มั้ยครับ ที่ว่ากระทุ้งออกนี่หมายถึงกระทุ้งบูชออกจากสไลดหรือกระทุ้งสปริงออกจากบูชครับ

ขอบคุณมากครับ คุณพี่ Ro@d - รักในหลวง  สำหรับคำชี้แจ้ง และคำแนะนำครับ เท่าที่ได้ลองนำไปยิงดูเมื่อวาน ก็มีอาการขัดลำอยู่เป็นระยะๆ ครับ ไม่คัดปลอกบ้าง  ไม่ป้อนลูกบ้าง ครับ สงสัยเพราะเก่าเก็บกระมังครับ

กระบอกนี้ เป็น LLama  รุ่นหลังเรียบเหมือน Colt  ทำออกมารุ่นแรก ๆ  ก่อนรุ่นหลังสะพาน .. มีจำนวนน้อยมาก ครับ.

ถึงจะเป็นปืนรับมาจากบิดา ก็ถือว่าเป็นปืนใหม่สำหรับ คุณ killick  และด้วยเก็บไว้ไม่ได้ยิงมานาน..  หยอดน้ำมันในจุดสัมผัส และที่ ตัวสปริง และ
จึงจำเป็นต้อง Break In ด้วยกระสุนจริง สัก ๑ กล่อง อีกครั้งครับ หรือยิงจนกว่าอาการติดขัดจะหายไป  ยังไม่ต้องเปลี่ยนอะไรทั้งนั้น บัดเดี๋ยวน่าจะดีขึ้นเอง

การ Break In จช่วยให้ท่าน คุ้นเคยกับรีคอลย์ ทำให้คุมปืนได้ดีขึ้น และจะได้ทราบว่าศูนย์เที่ยงตรงหรือไม่ อย่าไปใช้กระสุนซ้อม Break In  นะครับ  Grin

ขอบคุณ คุณพี่ s.somsak   ครับ

บูทตัวนี้ล็อคสปริงอยู่ครับ ถ้าผมจำไม่ผิดมันมีรอยแค่แถบเดียว (แต่กดได้ลื่นกว่านี้ครับ) ก่อนหน้านำไปทดลองยิงครับ และอาการที่ต้องกระทุ้ง คือกระทุ้งบูทออกจากสไลด์ ครับ (แต่ตัวสปริงก็ถอดออกจากตัวบูทยากนิดหน่อยครับ)

ขอบคุณ คุณพี่ Ro@d - รักในหลวง  อีกครั้งครับสำหรับคำแนะนำเรื่อง Break in ครับ
killick
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2626 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:21:49 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณพี่ Ro@d - รักในหลวง  สำหรับคำชี้แจ้ง และคำแนะนำครับ เท่าที่ได้ลองนำไปยิงดูเมื่อวาน ก็มีอาการขัดลำอยู่เป็นระยะๆ ครับ ไม่คัดปลอกบ้าง  ไม่ป้อนลูกบ้าง ครับ สงสัยเพราะเก่าเก็บกระมังครับ

กระบอกนี้ เป็น LLama  รุ่นหลังเรียบเหมือน Colt  ทำออกมารุ่นแรก ๆ  ก่อนรุ่นหลังสะพาน .. มีจำนวนน้อยมาก ครับ.

ถึงจะเป็นปืนรับมาจากบิดา ก็ถือว่าเป็นปืนใหม่สำหรับ คุณ killick  และด้วยเก็บไว้ไม่ได้ยิงมานาน..  หยอดน้ำมันในจุดสัมผัส และที่ ตัวสปริง และ
จึงจำเป็นต้อง Break In ด้วยกระสุนจริง สัก ๑ กล่อง อีกครั้งครับ หรือยิงจนกว่าอาการติดขัดจะหายไป  ยังไม่ต้องเปลี่ยนอะไรทั้งนั้น บัดเดี๋ยวน่าจะดีขึ้นเอง

การ Break In จช่วยให้ท่าน คุ้นเคยกับรีคอลย์ ทำให้คุมปืนได้ดีขึ้น และจะได้ทราบว่าศูนย์เที่ยงตรงหรือไม่ อย่าไปใช้กระสุนซ้อม Break In  นะครับ  Grin

สำหรับเรื่อง "ปืน" ใหม่สำหรับผมมากเลยครับ ถึงแม้ตอนคุณพ่อยังอยู่ผมก็ยังไม่เคยยิง และก็ไม่เคยเห็นคุณพ่อนำออกมายิงหรือล้างทำความสะอาด  ปกติคุณพ่อจะใช้แต่ "ซองเดี๋ยว" ไว้สำหรับเฝ้ากระท้อน ทุเรียนเท่านั้นครับ (สามารถนำรูป ซองเดี๋ยว มาลงในกระทู้นี้ได้ไหมครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2012, 10:54:24 PM โดย killick » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2627 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:47:58 PM »

ขออนุญาต ย่อภาพให้ครับคุณkillick

ขอบคุณมากครับ คุณตี๋ br ที่ช่วยย่อภาพให้ + ๑ ให้ทั้ง ๒ ท่าน ครับ

จากภาพ น่าจะเป็น กระบอกที่ปลายสปริงลำเลือน ตัวที่ขัดกับบูธ ปากลำกล้อง
มีรอยคีมบีบ ให้ยู่เข้ามาทั้ง ๒ ข้าง เป็นเจตนาเพื่อป้องกัน ไม่ให้ถูกสปริงดีด บินหนีหาย

เมื่อถอด หลอด หรือกระบอกนี้จะจับเส้นสปริงไว้  แต่เมื่อค่อย ๆ ปลด ก็แยกจากกันได้ ครับ 
เมื่อประกอบสปริงก็ยังสามารถ ยึดหยุ่นได้เป็นปรกติ ไม่มีปัญหา อะไร ครับ.  Cheesy

จากการดัดแปลงนี้ ทำให้ทราบว่า เจ้าของเดิม ต้องเป็นคอปืนที่ยอดเยี่ยม ท่านหนึ่ง  เยี่ยม

ผมมองต่างจากคุณ Ro@d ว่ารอยนั้นไม่ได้ทำขึ้นมา เจ้าของกระทู้ใส่สปริงเข้าไปในบูชนั้นแล้วรอยที่ว่านั้นมันล็อคสปริงอยู่มั้ยครับ ที่ว่ากระทุ้งออกนี่หมายถึงกระทุ้งบูชออกจากสไลดหรือกระทุ้งสปริงออกจากบูชครับ

พออ่านจาก คุณ killick   บอกเมื่อครู่  อาจมีข้อเท็จจริง ทำให้เกิดได้อย่างที่คุณ s.somsak ได้เหมือนกันครับ .. ขอบคุณอีกครั้งที่ช่วยกันมอง นะครับ + ๑ ให้อีกครับ  Cheesy

s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2628 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 11:19:23 PM »

ขอบคุณมากนะครับ คุณ s.somsak . ที่ช่วยกัน มอง  Cheesy   ขออธิบายเพิ่มอีกนิด และผมนำ Colt .๓๘ super มาถอดประกอบตามไปด้วย  Grin
จุดที่พูดถึงนี้ เฉพาะแรงของสปริงที่ไปขบ จะไม่สามารถทำให้เกิดรอยนี้ขึ้นมาได้  จะขบได้ จะต้องมีร่องให้ตัวเส้นสปริงไปจับ
และร่องนั้น ไม่มีทางเกิดขึ้นได้ เนื่องเพราะสปริงจะถูกสไลด์บังคับเอาไว้

สำหรับปืน LLama ที่แผนแบบตาม Colt.. หลอดนี้ไม่ต้องกระทุ้ง เพราะเมื่อผลักบูธหลบ.. หลอดนี้ จะบินหนีทันที
และนี่ละอาจคือเหตุให้ต้อง ใช้คีมหรือเครื่องมือทำ รอยนี้ขึ้นมาเพื่อจับกับเส้นสปริงเอาไว้ พอให้ ไม่บินหนีไปไกล นัก   

จุดนี้ น่าจะเกิดจากคนทำขึ้นเท่านั้น จึงเกิดรอยขึ้นทั้ง ๒  ด้าน  คงเห็นความเรียบร้อยของชิ้นงานนะครับ
นี่คือ ผลงานของเจ้าของเดิม ที่มีความคิดยอดเยี่ยมมาก. แต่ก็อาจมีปัญหา เรื่องปืนติดขัด ไม่คัดปลอกตามมาก็ได้ ครับ
เพราะมีผลต่อการยึดตัวของสปริงลำเลื่อน .   ยิ้มีเลศนัย

สปริง เมื่อถูกหลอดแบบนี้จับ  จะนำออกก็ด้วย การดึงปสริงออกมาตรง ๆ หรือถ้าจะไม่อยากให้สปริงยึดตัว ก็ใช้การหมุนคลายตัวออกมาตรับ  Cheesy

เหตุผลที่ผมเห็นแย้งคุณ Ro@d ก็เพราะว่าตามความเป็นจริงเมื่อประกอบปืนแล้วสปริงประมาณ  7 ขดจะอยู่ในบูชและเมื่อสไลด์เดินถอยหลัง สปริงอิก 3 ขดจะเคลื่อนเข้าไปในบูช แต่ก็เป็นไปได้อย่างคุณ Ro@d ว่าเป็นความตั้งใจทำของเจ้าของเดิม  ซึ่งถ้าเป็นความตั้งใจทำแบบนั้นสปริง 3 ขดก็จะวิ่งเข้าไปในบูชไม่ได้ หรือเข้าได้ออกไม่ได้ หรือเข้าออกได้แบบติดๆขัดๆ ซึ่งผมคิดว่าการตั้งใจทำแบบนั้นมันไม่ถูกต้อง และอาจเป็นที่มาของรอยที่เห็นปรากฏบนสปริง และการรับแรง recoil ของสปริงก็จะขาดความสมบูรณ์เหมือนกับขดสปริงไม่ทำงานอยู่ 7-10 ขด แต่ก็ป้องกันการดีดหายของบูชได้ มีทั้งข้อดีข้อเสีย
killick
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2629 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 12:12:01 AM »

เหตุผลที่ผมเห็นแย้งคุณ Ro@d ก็เพราะว่าตามความเป็นจริงเมื่อประกอบปืนแล้วสปริงประมาณ  7 ขดจะอยู่ในบูชและเมื่อสไลด์เดินถอยหลัง สปริงอิก 3 ขดจะเคลื่อนเข้าไปในบูช แต่ก็เป็นไปได้อย่างคุณ Ro@d ว่าเป็นความตั้งใจทำของเจ้าของเดิม  ซึ่งถ้าเป็นความตั้งใจทำแบบนั้นสปริง 3 ขดก็จะวิ่งเข้าไปในบูชไม่ได้ หรือเข้าได้ออกไม่ได้ หรือเข้าออกได้แบบติดๆขัดๆ ซึ่งผมคิดว่าการตั้งใจทำแบบนั้นมันไม่ถูกต้อง และอาจเป็นที่มาของรอยที่เห็นปรากฏบนสปริง และการรับแรง recoil ของสปริงก็จะขาดความสมบูรณ์เหมือนกับขดสปริงไม่ทำงานอยู่ 7-10 ขด แต่ก็ป้องกันการดีดหายของบูชได้ มีทั้งข้อดีข้อเสีย

ขอบคุณ คุณพี่ s.somsak อีกครั้งครับ

แล้วอย่างนี้ ผมสามารถตัดส่วนที่มีร่องรอยออกได้ไหมครับ จะมีผลข้างเคียงอย่างไรหรือไม่ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2630 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 12:27:30 AM »

ขอบคุณมากครับ คุณพี่ Ro@d - รักในหลวง  สำหรับคำชี้แจ้ง และคำแนะนำครับ เท่าที่ได้ลองนำไปยิงดูเมื่อวาน ก็มีอาการขัดลำอยู่เป็นระยะๆ ครับ ไม่คัดปลอกบ้าง  ไม่ป้อนลูกบ้าง ครับ สงสัยเพราะเก่าเก็บกระมังครับ

กระบอกนี้ เป็น LLama  รุ่นหลังเรียบเหมือน Colt  ทำออกมารุ่นแรก ๆ  ก่อนรุ่นหลังสะพาน .. มีจำนวนน้อยมาก ครับ.

ถึงจะเป็นปืนรับมาจากบิดา ก็ถือว่าเป็นปืนใหม่สำหรับ คุณ killick  และด้วยเก็บไว้ไม่ได้ยิงมานาน..  หยอดน้ำมันในจุดสัมผัส และที่ ตัวสปริง และ
จึงจำเป็นต้อง Break In ด้วยกระสุนจริง สัก ๑ กล่อง อีกครั้งครับ หรือยิงจนกว่าอาการติดขัดจะหายไป  ยังไม่ต้องเปลี่ยนอะไรทั้งนั้น บัดเดี๋ยวน่าจะดีขึ้นเอง

การ Break In จช่วยให้ท่าน คุ้นเคยกับรีคอลย์ ทำให้คุมปืนได้ดีขึ้น และจะได้ทราบว่าศูนย์เที่ยงตรงหรือไม่ อย่าไปใช้กระสุนซ้อม Break In  นะครับ  Grin

สำหรับเรื่อง "ปืน" ใหม่สำหรับผมมากเลยครับ ถึงแม้ตอนคุณพ่อยังอยู่ผมก็ยังไม่เคยยิง และก็ไม่เคยเห็นคุณพ่อนำออกมายิงหรือล้างทำความสะอาด  ปกติคุณพ่อจะใช้แต่ "ซองเดี๋ยว" ไว้สำหรับเฝ้ากระท้อน ทุเรียนเท่านั้นครับ (สามารถนำรูป ซองเดี๋ยว มาลงในกระทู้นี้ได้ไหมครับ)

ได้ตามสะดวกเลย ครับ  Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #2631 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 12:33:16 AM »

เหตุผลที่ผมเห็นแย้งคุณ Ro@d ก็เพราะว่าตามความเป็นจริงเมื่อประกอบปืนแล้วสปริงประมาณ  7 ขดจะอยู่ในบูชและเมื่อสไลด์เดินถอยหลัง สปริงอิก 3 ขดจะเคลื่อนเข้าไปในบูช แต่ก็เป็นไปได้อย่างคุณ Ro@d ว่าเป็นความตั้งใจทำของเจ้าของเดิม  ซึ่งถ้าเป็นความตั้งใจทำแบบนั้นสปริง 3 ขดก็จะวิ่งเข้าไปในบูชไม่ได้ หรือเข้าได้ออกไม่ได้ หรือเข้าออกได้แบบติดๆขัดๆ ซึ่งผมคิดว่าการตั้งใจทำแบบนั้นมันไม่ถูกต้อง และอาจเป็นที่มาของรอยที่เห็นปรากฏบนสปริง และการรับแรง recoil ของสปริงก็จะขาดความสมบูรณ์เหมือนกับขดสปริงไม่ทำงานอยู่ 7-10 ขด แต่ก็ป้องกันการดีดหายของบูชได้ มีทั้งข้อดีข้อเสีย

ขอบคุณ คุณพี่ s.somsak อีกครั้งครับ

แล้วอย่างนี้ ผมสามารถตัดส่วนที่มีร่องรอยออกได้ไหมครับ จะมีผลข้างเคียงอย่างไรหรือไม่ครับ

ดูจากรูปแล้ว ลองใช้คีมปรับแต่ง ให้เรียบดูก่อน  จะง่ายกว่าตัด   ครับ
เพราะ เมื่อสปริงเข้าไปหลอดนี้แล้ว จะถูกบังคับ ให้ทำหน้าที่ ยึดหดได้อย่างอิสระ อยู่ในพื้นที่เฉพาะนี้

แต่ถ้าใช้คีมทำไม่สำเร็จ จึงค่อยตัด.  Grin

ดาบหลวง
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #2632 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 12:41:46 AM »

คุณ killick  โคลท์มีวิธีป้องกันครอบสปริงรีคอยส์ดีดเข้าเบ้าตาคนถอด หรือกระเด็นกระดอนหายไปแบบนี้ครับ

น่าแต่งให้เรียบแบบปกติ แล้วลองยิงดูสักครา ว่าติดขัดอย่างไรหรือไม่ ถ้ายังเป็นอีกจะได้มองจุดอื่นกันต่อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2012, 12:43:43 AM โดย ดาบหลวง » บันทึกการเข้า
killick
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2633 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 02:31:43 PM »

ดูจากรูปแล้ว ลองใช้คีมปรับแต่ง ให้เรียบดูก่อน  จะง่ายกว่าตัด   ครับ
เพราะ เมื่อสปริงเข้าไปหลอดนี้แล้ว จะถูกบังคับ ให้ทำหน้าที่ ยึดหดได้อย่างอิสระ อยู่ในพื้นที่เฉพาะนี้

แต่ถ้าใช้คีมทำไม่สำเร็จ จึงค่อยตัด.  Grin

คุณ killick  โคลท์มีวิธีป้องกันครอบสปริงรีคอยส์ดีดเข้าเบ้าตาคนถอด หรือกระเด็นกระดอนหายไปแบบนี้ครับ

น่าแต่งให้เรียบแบบปกติ แล้วลองยิงดูสักครา ว่าติดขัดอย่างไรหรือไม่ ถ้ายังเป็นอีกจะได้มองจุดอื่นกันต่อ

ขอบคุณคุณพี่ Ro@d - รักในหลวง อีกครั้งครับ

ขอบคุณคุณพี่ ดาบหลวง ครับ

เดี๋ยวผมจะลองทำตามแนะนำไปเลื่อยๆ ครับ หาจุดบกพร่องไปเลื่อยๆ ครับ ถ้ามีปัญหาติดขัด หรือข้อส่งสัยอีก คงต้องรบกวน พี่ๆ อีกครั้งครับ

กระบอกนี่ก็เก่าเก็บอีก 1 กระบอกครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #2634 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 03:42:33 PM »

คุณพ่อ คุณ killick ท่านเลือกใช้ปืน เป็นคู่ ที่เหมาะสม มากครับ และเข้ากับยุคสมัยและกับพื้นที่ในสมัยนั้น

ที่มีปืนน้อยยี่ห้อ และราคาสูงหาได้ยาก เมื่อเทียบกับค่าเงินบาทณ. ตอนนั้น นะครับ .  ๒ กระบอกนี้ เก็บไว้เป็นความภูมิใจ นะครับ
ถ้าชอบปืนอะไรอีก.. ขอให้ใช้การซื้อเข้ามาเติม อีกที.  + ๑ ให้อีก ครับ    Cheesy

killick
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2635 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 01:59:32 AM »

คุณพ่อ คุณ killick ท่านเลือกใช้ปืน เป็นคู่ ที่เหมาะสม มากครับ และเข้ากับยุคสมัยและกับพื้นที่ในสมัยนั้น

ที่มีปืนน้อยยี่ห้อ และราคาสูงหาได้ยาก เมื่อเทียบกับค่าเงินบาทณ. ตอนนั้น นะครับ .  ๒ กระบอกนี้ เก็บไว้เป็นความภูมิใจ นะครับ
ถ้าชอบปืนอะไรอีก.. ขอให้ใช้การซื้อเข้ามาเติม อีกที.  + ๑ ให้อีก ครับ    Cheesy

ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะเก็บไว้ทั้งคู่ครับ ไว้เป็นที่ระลึกครับ แต่คงยากครับ พี่ชายขอไว้เป็นที่ระลึกเช่นกันครับ

ในใจก็มีเหล่ๆ อยู่ 1 - 2 กระบอกครับ แต่คงต้องขอหาความรู้ และข้อมูลไปเรื่อยๆ ก่อนครับ
jjkallnew
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #2636 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 08:08:19 PM »

ยังตามหาอยู่คับ38ซุปเปอร์
youngnoi7474
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 841

« ตอบ #2637 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 08:33:18 AM »

ติดตามอ่านหัวข้อนี้มานานแล้วครับ  ได้ประโยชน์มากจริง ๆ  ทั้งการถามตอบก็เป็นไปด้วยความสุภาพอ่อนน้อมถ่อมตน ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันไม่โอ้อวดหรือทับถมกัน    ทำให้ผมนึกถึงต้นข้าวที่ต้นไหนสมบูรณ์เมล็ดข้าวมากเต็มรวง ต้นข้าวจะอ่อนค้อมลงต่ำ ยิ่งสมบูรณ์มากก็ยิ่งต่ำมาก  ขอขอบพระคุณทุกท่านครับที่จริงใจให้ความรู้และเป็นตัวอย่างที่ดีในการดำเนินชีวิต  ไหว้
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2638 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 02:07:20 PM »

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=92238.0
เพื่อมีท่านใดอยากได้ครับ  หลงรัก หลงรัก

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #2639 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 02:47:48 PM »

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=92238.0
เผื่อมีท่านใดอยากได้ครับ  หลงรัก หลงรัก

ขอบคุณมากครับ.  ยี่งมอง ยิ่งหมดความเป็น Colt.  นี่ละฝีมือ Colt Custom . คิก คิก

ฝรั่งอาจไม่รู้สึก แต่การใช้เครื่องแกะ แบบนี้ คอปืนคนไทย มองแล้วไม่เห็นความขลัง เลย ครับ.  คิก คิก

หน้า: 1 ... 173 174 175 [176] 177 178 179 ... 210
  พิมพ์