เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:32:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 191 192 193 [194] 195 196 197 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 914888 ครั้ง)
ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #2895 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 05:15:01 PM »

ทำไมเดี๋ยวนี้ ปืนรุ่นใหม่ๆ ถึงไม่ทำปืนขนาดนี้ออกมาครับ แล้วลำกล้องชูมานขนาด .355 เอามายิง.38 ซุเปอร์ ได้ไหมครับ  ไหว้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #2896 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 08:38:46 PM »

ไปพาเพื่อนๆ 9 มม มาเที่ยวด้วย

......... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  งามๆทั้งนั้นเลย   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #2897 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 08:46:29 PM »

ทำไมเดี๋ยวนี้ ปืนรุ่นใหม่ๆ ถึงไม่ทำปืนขนาดนี้ออกมาครับ แล้วลำกล้องชูมานขนาด .355 เอามายิง.38 ซุเปอร์ ได้ไหมครับ  ไหว้

..........   บู่ บ.ผลิตปืนคงทำปืนขายเอาใจตลาด เพราะคนหันไปเลน 9มม ตามมาตราฐานนาโต้กัน อีกอย่างกระสุน 9 มม.เองก็มีแบบหัวกระสุนให้เลือกหลากหลายกว่า
ก็เลยได้รับความนิยม  .38 ซุเปอร์ ก็เลยไปฮิตในหมู่นักกีฬาIPSC แทน ทั้งๆที่ก็มีคนอีกกลุ่มหนึ่งที่ยังชื่นชอบกระสุนขนาดนี้อยู่  นี้ถ้า Glock ทำขนาด .38 ซุเปอร์ ออกมาขาย
ผมคงเป็นคนหนึ่งที่ต้องหาจับจองเป็นเจ้าของแน่ๆ กิ๊วก๊าว

...............  เยี่ยม ลำกล้องชูมานขนาด .355 ถ้าทำรั้งเพลิงสำหรับ .38 ซุเปอร์ มาก็ยิงได้สบายๆครับ  เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #2898 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:14:00 AM »

..........   บู่ บ.ผลิตปืนคงทำปืนขายเอาใจตลาด เพราะคนหันไปเลน 9มม ตามมาตราฐานนาโต้กัน อีกอย่างกระสุน 9 มม.เองก็มีแบบหัวกระสุนให้เลือกหลากหลายกว่า
ก็เลยได้รับความนิยม  .38 ซุเปอร์ ก็เลยไปฮิตในหมู่นักกีฬาIPSC แทน ทั้งๆที่ก็มีคนอีกกลุ่มหนึ่งที่ยังชื่นชอบกระสุนขนาดนี้อยู่  นี้ถ้า Glock ทำขนาด .38 ซุเปอร์ ออกมาขาย
ผมคงเป็นคนหนึ่งที่ต้องหาจับจองเป็นเจ้าของแน่ๆ กิ๊วก๊าว

...............  เยี่ยม ลำกล้องชูมานขนาด .355 ถ้าทำรั้งเพลิงสำหรับ .38 ซุเปอร์ มาก็ยิงได้สบายๆครับ  เยี่ยม

ถ้ากล๊อกทำ .38 Super  โครงเท่า 30S นะ  น่าจะจุ 13 นัด + 1  ผมก็เอาด้วยคร๊าบบบ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2899 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 01:26:52 PM »

ตอบไม่ได้เหมือนกันแฮะ.....
แต่เล่าให้ฟังได้ว่า
เจ้า ซูเปอร์เนี่ยะ มันเกิดมาตั้งแต่ก่อนสงครามโลกครั้งที่ 2  .... โน่น
สมัยนั้น ประเทศของเรา ยังไม่คุ้นกับ มะริกัน เลย  แต่ไปคุ้นกับ ทวีป ยุโรป โน่น แน่ะ
เอามาขายในเมืองไทย ก็ด้วยสาเหตุว่า อยู่ในคราบของ โคลท์ เอ็ม 1911 
สมัยนั้น บางคน หลงเสน่ห์ เอ็ม 1911 .45 ยูเอส อาร์มมี่   แต่ซื้อยาก ซื้อลำบาก เพราะท่านว่า เป็น  อาวุธสงคราม
แต่ ก็ใจมันรัก ใจมันชอบ นี่หว่า จะทำไง   หลวงท่านให้แค่ ปากกระบอก เป็นคาลิเบอร์แค่ .38
เจ้าซูเปอร์ ในรูปทรงของ เอ็ม 1911 ก็ขายดีในเมืองไทยอยู่อีกพักใหญ่ๆ ด้วยเหตุผลนี้
คนบ้านนอกชอบมาก บอกว่า ยิงทะลุได้ทุกอย่างที่ขวางหน้า ต้นมะพร้าวขนาดเขื่องๆ ก็ยังเบรคมันไม่อยู่
จะฆ่าศัตรู ไปดูว่ามันนอนตรงไหน ลอดเข้าใต้ถุนบ้าน ยิงทะลุไม้พื้นไปโดนยังตายเลย (เล่ากันในวงสุรา)
แต่ก็ไม่ดังเป็นพลุแตกเหมือนตอน 9 มม. เข้ากองทัพสหรัฐเลยแฮะ  เจ้าซูเปอร์ ก็ดูเงียบๆ

ในราวปี 2530 มีกลุ่มนักกีฬา พยายามจุดประกายมันขึ้นมาอีก ทั้งในอเมริกา และ สนามกีฬาในบ้านเรา  ก็ดังในสนามกีฬาอยู่หลายปี ...
แต่สุดท้าย ก็ยังเงียบอยู่ดี
เรื่องเป็นประมาณนี้แหละ   
ที่สำคัญ ลูกมันแพง ด้วยแหละ
ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #2900 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 03:44:03 PM »

เจ้า ซูเปอร์เนี่ยะ มันเกิดมาตั้งแต่ก่อนสงครามโลกครั้งที่ 2  .... โน่น
สมัยนั้น ประเทศของเรา ยังไม่คุ้นกับ มะริกัน เลย  แต่ไปคุ้นกับ ทวีป ยุโรป โน่น แน่ะ
เอามาขายในเมืองไทย ก็ด้วยสาเหตุว่า อยู่ในคราบของ โคลท์ เอ็ม 1911 
สมัยนั้น บางคน หลงเสน่ห์ เอ็ม 1911 .45 ยูเอส อาร์มมี่   แต่ซื้อยาก ซื้อลำบาก เพราะท่านว่า เป็น  อาวุธสงคราม
แต่ ก็ใจมันรัก ใจมันชอบ นี่หว่า จะทำไง   หลวงท่านให้แค่ ปากกระบอก เป็นคาลิเบอร์แค่ .38
เจ้าซูเปอร์ ในรูปทรงของ เอ็ม 1911 ก็ขายดีในเมืองไทยอยู่อีกพักใหญ่ๆ ด้วยเหตุผลนี้
คนบ้านนอกชอบมาก บอกว่า ยิงทะลุได้ทุกอย่างที่ขวางหน้า ต้นมะพร้าวขนาดเขื่องๆ ก็ยังเบรคมันไม่อยู่
จะฆ่าศัตรู ไปดูว่ามันนอนตรงไหน ลอดเข้าใต้ถุนบ้าน ยิงทะลุไม้พื้นไปโดนยังตายเลย (เล่ากันในวงสุรา)
แต่ก็ไม่ดังเป็นพลุแตกเหมือนตอน 9 มม. เข้ากองทัพสหรัฐเลยแฮะ  เจ้าซูเปอร์ ก็ดูเงียบๆ

ในราวปี 2530 มีกลุ่มนักกีฬา พยายามจุดประกายมันขึ้นมาอีก ทั้งในอเมริกา และ สนามกีฬาในบ้านเรา  ก็ดังในสนามกีฬาอยู่หลายปี ...

ใช่ครับ เพราะลูกแพงนี่แหละครับ ที่ทำให้ผมปล่อยออกไป แต่พอตอนนี้มีปืนหลายกระบอกก็เลยอยากจะกลับมานอนกอดเจ้าซุปเปอร์อีกครั้ง และกระสุนก็รู้สึกว่าหาง่ายกว่าแต่ก่อนเยอะ
แต่โชคชะตากลับเล่นตลก พอจะหาเจ้าซุปเปอร์งามๆสักตัว มันช่างหายากหาเย็นจริงๆ ที่ลงขายตามเวปก็แพงแบบสุดๆ ราคาเกือบได้ปืนใหม่หน้าร้านเลย  ตกใจหน้าซีด
ssa429
Jr. Member
**

คะแนน 1

ฅ.ฅนหายครับ

« ตอบ #2901 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 10:36:00 PM »

เห็นด้วยครับ ลูกแพงจริงๆ หายากกว่า.45 สวัสดีทุกๆท่านครับ

ตามหา ฅ.ฅนครับ เป็นค.ควายได้ไง งง
ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #2902 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 02:05:09 PM »

ได้ข่าวว่า ตอนนี้บริษัทกระสุนน้องใหม่ NRC กำลังจะคลอดกระสุน 38 ซูปเปอร์ ในเดือนสิงหาคม ต่อไปคงหากระสุนใช้ได้ไม่ยาก และหวังว่าราคาคงไม่แพงน่ะครับ  ไหว้
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2903 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 04:34:24 PM »

ได้ข่าวว่า ตอนนี้บริษัทกระสุนน้องใหม่ NRC กำลังจะคลอดกระสุน 38 ซูปเปอร์ ในเดือนสิงหาคม ต่อไปคงหากระสุนใช้ได้ไม่ยาก และหวังว่าราคาคงไม่แพงน่ะครับ  ไหว้
ขอให้ความฝันเป็นจริงซะทีนะท่านนะ ไอ้กระสุนปืนราคาไม่แพงในเมืองไทยเนี่ยะ ถ้ากระสุนในเมืองไทย ไม่แพงเท่าไหร่ ผมคิดว่า คงมีช้างเผือก ในวงการปืนเกิดขึ้นมามากกว่านี้แน่ๆ
เพราะเคยเห็นคำพูดในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐเขียนว่า ดินต้องหมั่นฟื้น....... ปืนต้องหมั่นยิง .....  จึงจะดี ท่านว่า
แต่ถ้าหมั่นยิงปืนเมืองไทย ตามคำท่านว่า   ในราคากระสุนขนาดปัจจุบัน  ยิงไปไม่เท่าไหร่ จะเทียบเท่าราคาปืนสวัสดิการน้อยๆ กระบอกหนึ่งเลยทีเดียว

ผมจะขนลุกเสมอ เวลาเห็นนักกีฬา ไอพีเอสซี แข่งขันยิงลูกซองรณยุทธ ตามสนามต่างๆ
สนามหญ้า เป็นสีเขียว   แต่จะมีปลอกเชล สีแดง ตูดทองเหลือง กลาดเกลื่อนอยู่เต็มสนามหญ้า
ปลอกสีแดงเหล่านั้น สำหรับคนจนแล้ว มันเป็นค่าอาหารเลี้ยงชีพได้เป็นเดือนๆ เลยทีเดียว
ส่วนคนที่กำลังยิงอยู่นั้น ไม่ต้องห่วง ท่านขับบีเอ็ม หรู มายิง กะอีแค่ ปลอกแดงบนสนามหญ้า ขนหน้าแข้งท่านไม่ร่วงหรอก
แต่คนจนรักปืนอย่างผม เห็นแล้ว ยอมแพ้ครับ .....ถ้าพวกเรายิงได้เยอะๆ เหมือนท่าน พวกเราคงยิงแม่นขึ้นบ้าง ไม่มาก ก็น้อย แต่ไม่มีปัญญา เพราะต้องเอาตังค์ไปซื้อข้าวกินครับ  กระสุนกินไม่ได้ แค่มันส์เท่านั้นเอง
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2904 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 05:25:44 PM »

เห็นแม่บ้านนักยิงปืนจน ๆ อย่างเรา ๆ จะทำเมนู "ผัดเผ็ดปลอกกระสุน" ให้กินนี่ครับ  คิก คิก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2905 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:14:29 AM »

เห็นแม่บ้านนักยิงปืนจน ๆ อย่างเรา ๆ จะทำเมนู "ผัดเผ็ดปลอกกระสุน" ให้กินนี่ครับ  คิก คิก
สุดยอด.... จะจำใส่กะโหลกไว้ "ผัดเผ็ดปลอกกระสุน" แม่บ้านผมไม่ผัดให้  แต่เธอบ่นแทน .... แย่กว่าผัดปลอกกระสุนอีก ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2906 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:26:54 AM »

เมื่อครั้งอยู่พิจิตร .๓๘ super กระบอกแรก ผมเคยได้มา ฟรี ๆ จากแฟนผม หิ้วกลับมาจาก กทม. คงไม่เจอเมนูนี้  คิก คิก      ยิ้มีเลศนัย

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #2907 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:01:10 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แม่บ้านผมเเค่ไล่ผมให้ไปนอนกอดปืนที่ห้องพระเท่านั้น  ยังไม่ถึงขั้น." ผัดเผ็ดปลอกกระสุน" ให้กินครับ คิก คิก
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2908 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:43:34 PM »

ไม่รู้สิครับ เผื่อวันดีคืนดี เธอคิดจะทำประชดขึ้นมา....วางไว้บนโต๊ะกินข้าวปะปนกับน้ำพริกผักลวก....เผลอตักไปเคี้ยวล่ะก็.... เยาะเย้ย ยี๊

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
ssa429
Jr. Member
**

คะแนน 1

ฅ.ฅนหายครับ

« ตอบ #2909 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 01:28:54 PM »

ขอให้ความฝันเป็นจริงซะทีนะท่านนะ ไอ้กระสุนปืนราคาไม่แพงในเมืองไทยเนี่ยะ ถ้ากระสุนในเมืองไทย ไม่แพงเท่าไหร่ ผมคิดว่า คงมีช้างเผือก ในวงการปืนเกิดขึ้นมามากกว่านี้แน่ๆ
เพราะเคยเห็นคำพูดในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐเขียนว่า ดินต้องหมั่นฟื้น....... ปืนต้องหมั่นยิง .....  จึงจะดี ท่านว่า
แต่ถ้าหมั่นยิงปืนเมืองไทย ตามคำท่านว่า   ในราคากระสุนขนาดปัจจุบัน  ยิงไปไม่เท่าไหร่ จะเทียบเท่าราคาปืนสวัสดิการน้อยๆ กระบอกหนึ่งเลยทีเดียว

ผมจะขนลุกเสมอ เวลาเห็นนักกีฬา ไอพีเอสซี แข่งขันยิงลูกซองรณยุทธ ตามสนามต่างๆ
สนามหญ้า เป็นสีเขียว   แต่จะมีปลอกเชล สีแดง ตูดทองเหลือง กลาดเกลื่อนอยู่เต็มสนามหญ้า
ปลอกสีแดงเหล่านั้น สำหรับคนจนแล้ว มันเป็นค่าอาหารเลี้ยงชีพได้เป็นเดือนๆ เลยทีเดียว
ส่วนคนที่กำลังยิงอยู่นั้น ไม่ต้องห่วง ท่านขับบีเอ็ม หรู มายิง กะอีแค่ ปลอกแดงบนสนามหญ้า ขนหน้าแข้งท่านไม่ร่วงหรอก
แต่คนจนรักปืนอย่างผม เห็นแล้ว ยอมแพ้ครับ .....ถ้าพวกเรายิงได้เยอะๆ เหมือนท่าน พวกเราคงยิงแม่นขึ้นบ้าง ไม่มาก ก็น้อย แต่ไม่มีปัญญา เพราะต้องเอาตังค์ไปซื้อข้าวกินครับ  กระสุนกินไม่ได้ แค่มันส์เท่านั้นเอง

ถูกใจ กินใจ เข้าใจ ครับท่าน

ตามหา ฅ.ฅนครับ เป็นค.ควายได้ไง งง
หน้า: 1 ... 191 192 193 [194] 195 196 197 ... 210
  พิมพ์